SCAM Yahoo: nickisterko SCAM 1208PM có liên quan đến Exchange: hmtexchanger , Nhờ Admin và các Mod xử lý!

Mình đọc 1 bài của 1 bạn bị lừa trước đây. Cũng bị theo phương thước ABC này, và bank là bank của anh Ex Giang Binh Thuận. Người bị lừa chuyển có kèm thông tin của họ. Và Ex đã check memo không đúng với memo thằng Scam nên bạn bị scam được refund lại số tiền bị lừa đó. Riêng chuyện memo này, anh em giao dịch qua ex ai cũng buộc yêu cầu memo theo yahoo và stk nhận hàng. Cũng giống như bên ngoài xã hội, Ex,B,C , thằng C chuyển tiền mua hàng cho Ex với nội dung chuyển khoản là thông tin của C. Còn thằng B đi tìm thằng Ex bảo tiền đó của tôi và tôi nhận hàng. Thông tin nào bảo tiền đó là của ông ??, thứ 1 đúng stk của ông ko mà ông đòi nhận hàng, thứ 2 nội dung ông chuyển khoản lấy hàng sao của người khác. Bên Ex giống như 1 đại lý, 1 cửa hàng tạp hoá vậy. Khách tới chục người chen chúc nhau mua hàng, giao nhầm hàng thì mất hàng đại lý chịu. Còn khách giao tiền trên tiền có ghi tên khách thì sao khách mất tiền được. Tiền đó là của khách trên tiền có ghi thông tin khách cơ mà. Trường hợp Exchange mà nhìn lại memo thì 100% số tiền đó không trôi đi đâu được. chuyện anh em có Bảo Hiểm là anh em vác trên lưng cái uy tín của MMO4ME rồi , phân minh rõ ràng, ai đúng ai sai ban quản trị sẽ xử. Chia buồn cùng Anh Trí và Người bị hại.

đây là 2 chuyên hoàn toàn khác nhau nhé

1. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA MMO4ME: Người chuyển tiền và người nhận tiền giao dịch không thông qua mmo4me (ko comment và confirm topic trước khi gd) => sai rule mmo4me và mmo4me không có trách nhiệm giải quyết. Ex cũng không có trách nhiệm giải quyết khi case này không làm đúng thủ tục comment confirm của mmo. Nôm na là người chuyển tiền đã sai ngay từ đầu.

2. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA NGƯỜI NHẬN TIỀN: Người chuyển tiền có quyền kiện người nhận tiền không giao hàng về mặt luật pháp, có thể kiện ra pháp luật chiếm đoạt tài sản gì gì đấy, đó là chuyện bên ngoài MMO4ME, 2 người có thể thỏa thuận 1 mức bồi thường hợp lý với nhau hoặc có thể khởi kiện nhau và mỗi bên đều có bằng chứng của mình, luật pháp sẽ là người cuối cùng phân xử.

Nếu cứ ko làm theo rule và vô trách nhiệm cứ send 1 cục tiền cho ai đó mà ko chịu check kỹ càng thông tin và cf topic rồi vô đây bô lô boa loa bắt đền thì có mà loạn, tới thằng bán cá ngoài chợ cũng chuyển lộn 1 cục tiền cho ông Trí mua hàng xong vô đây kêu ổng vét tiền bảo hiểm ra đền, mà lẽ ra chuyện đó đã nằm ngoài rule của mmo4me phải giải quyết.

Last edited:
Lỗi tại ai. Chia buồn cùng bác thớt
P/S: trươc giờ GD với bác @hmtri rất ok ;)

1. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA MMO4ME: Người chuyển tiền và người nhận tiền giao dịch không thông qua mmo4me (ko comment và confirm topic trước khi gd) => sai rule mmo4me và mmo4me không có trách nhiệm giải quyết. Ex cũng không có trách nhiệm giải quyết khi case này không làm đúng thủ tục comment confirm của mmo. Nôm na là người chuyển tiền đã sai ngay từ đầu.

2. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA NGƯỜI NHẬN TIỀN: Người chuyển tiền có quyền kiện người nhận tiền không giao hàng về mặt luật pháp, có thể kiện ra pháp luật chiếm đoạt tài sản gì gì đấy, đó là chuyện bên ngoài MMO4ME, 2 người có thể thỏa thuận 1 mức bồi thường hợp lý với nhau hoặc có thể khởi kiện nhau và mỗi bên đều có bằng chứng của mình, luật pháp sẽ là người cuối cùng phân xử.

Nếu cứ ko làm theo rule và vô trách nhiệm cứ send 1 cục tiền cho ai đó mà ko chịu check kỹ càng thông tin và cf topic rồi vô đây bô lô boa loa bắt đền thì có mà loạn, tới thằng bán cá ngoài chợ cũng chuyển lộn 1 cục tiền cho ông Trí mua hàng xong vô đây kêu ổng vét tiền bảo hiểm ra đền, mà lẽ ra chuyện đó đã nằm ngoài rule của mmo4me phải giải quyết.
Đồng ý

Bọn scam nó không bao giờ tự bỏ tiền chơi MMO bh mà chỉ chực cơ hội lừa người khác thôi :(

Cũng chưa chắc :D , nó muốn nhắm vào ex nào thì nó phải bỏ công nghiên cứu, có khi phải giao dịch nháp nhiều lần để tìm hiểu thói quen của ex , đồng thời tạo quan hệ làm cho ex mất cảnh giác. Chỉ cần 1 lần ex sê xoa cho cái memo là y có điều kiện ra tay rồi. Nói chung tự mình bảo vệ mình, tiền của mình mà cứ nghĩ người khác sẽ giữ giùm thì sớm muộn gì cũng mất.

Có lý đấy, nhưng có nhiều ông ex cứ đòi chat yahoo mới ác. Ta bảo mở một topic vào xác nhận 3 bên thì kêu mắc công. Giao dịch qua Conversations thì kêu không quen, chưa sử dụng lần nào. Túm lại bắt buộc phải có yahoo mới chịu. Có thánh nào giải thích được không?

Hi bác,
Thành thật chia buồn cùng bác về sự việc này.
Tình hình là hồi sáng mình có giao dịch với một nick yahoo: xmen8890
mới ban đầu khách muốn mua Net nhưng tớ không đủ số lượng,
sau đó khách muốn mua 1200 btc-e với giá 22.65.

Khách nói là mua đẻ mua gift gì đó
Xong khách send tiền kêu send 200 pm vào tai khoản: U8142209
Tớ thấy số tiền tăng đúng như số tiền giao dịch với có số pm: U8142209l
Nên giao dịch với Khách.
Mong các Mod và các bạc xem giúp mình.
Mình ex đúng với rule forum.
Thứ nhất là 2 cái tài khoản U8142209 vs U8142209l nó đâu có giống nhau???? túm lại bác send PM vào tài khoản nào???
Thứ 2 là trong cái log chat thì không thấy hiện số tk VTB đâu cả??? @ChuChung @cuipap1984

Có lý đấy, nhưng có nhiều ông ex cứ đòi chat yahoo mới ác. Ta bảo mở một topic vào xác nhận 3 bên thì kêu mắc công. Giao dịch qua Conversations thì kêu không quen, chưa sử dụng lần nào. Túm lại bắt buộc phải có yahoo mới chịu. Có thánh nào giải thích được không?

Yahoo chỉ là kênh để nói chuyện, nguyên tắc lúc nào cũng phải confirm topic thì mới nhận được sự bảo lãnh và giải quyết từ mmo4me, nếu ông ex nào ko chịu điều đó thì đã sai nguyên tắc và bạn có quyền không giao dịch, hoặc bạn đang nói chuyện với scammer.

mmo4me chỉ là nơi tạo môi trường cho các bạn giao dịch theo 1 rule nhất định chứ mmo4me không thể đại diện cho luật pháp để xử lý tất cả các vấn đề sai phạm về mặt luật pháp, và mmo4me hoàn toàn ko có thẩm quyền đó.

Ông ex nào nói thế thì mi nói lại không quen sài YH, cứ vào forum xác nhận và quote xác nhận đó rồi giao dịch, không chịu thì next.
Trường hợp này Admin sẽ không giải quyết giúp thớt vì giao dịch ngoài phạm vi forum ( không có xác nhận giao dịch trong forum), chia buồn cùng thớt....

VỀ LÝ:

ông Trí đâu cần phải post log chat làm gì cho phức tạp, chỉ hỏi lại đơn giản thế này thôi:

"Mình có giao dịch với bạn hả, cho mình lại cái log confirm trên topic mmo4me của mình để mình giải quyết"

Nếu mmo4me lấy tiền bảo hiểm của ông Trí để đền: ông Trí có quyền kiện mmo4me tội chiếm đoạt tài sản, vì ổng ko làm gì sai rule trên mmo4me.

VỀ TÌNH:

"Vậy à, đây cũng là sơ suất của mình nhưng phần lỗi chính thuộc về bạn, bạn chuyển tiền mà ko check kỹ thông tin và confirm topic, thôi mình hỗ trợ lại cho bạn 1 ít nhé, từ đây về sau rút kinh nghiệm"

Giao dịch online hong phải lúc nào cũng check được memo. như giao dịch vietcombank buổi tối tất cả exchanger phải xem số dư có tăng hay không. chứ hong có sms, history làm sao check được. Check memo hong có dể đâu bác. Trên memo ghi TRaihan111 U8142209. Cái Purse thì trùng với log chat. con traihan111 mình thự sự hong biết là nick yahoo hoac skype. hay facebook.

Còn chuyện bác Thuận refund thi đúng rồi. vì Bác ấy cồn hold tiền. Nếu như bác ấy chuyển tiền cho khách rồi. thì cũng vào đây như mình bây giờ.

VTB chỉ không check dc memo sau 11h30 mà ! vụ này bạn quá ẩu khi với 1 giao dịch lớn như vậy 27.000.000 không phải vài trăm ngàn mà cho next dễ vậy

góp ý vài lời:
Thứ 1: mình giao dịch với cùi bắp toàn send tiền + memo xong ra yahoo buzz a ấy là xong, (trước đó cũng k chat - bank lấy trên mmo),, k cần confirm gì.. vì memo rõ ràng khỏi cải,,,
Thứ 2: thằng thớt k cần phái trình bày chat chit- fake nick cái gì cả,,,,
cứ xem như giống mình ở trên,, send tiền tới tới đúng tài khoản của ex,,,rồi ra yahoo buzz đòi tiền hắn theo memo ,, ex không chịu thì refund vậy thôi ....

kết => vụ này ex chịu 100% thiệt hại....

Ý kiến của bạn phiến diện vãi cả ...

1 kinh nghiệm sau hơn chục năm giao dịch game và 1 năm mmo của mình: những ông nói ngọng giữa ? và ~ có 1 điểm gì đó tương đối không đáng tin.
Cũng không phải phân biệt vùng miền đâu, nhưng nó giống như trực giác :v

27M :'( hơn tháng lương. Vụ này mình nghĩ đôi bên cùng chịu thiệt 1 chút thôi. Nhưng cái thuyết âm mưu kia cũng hay: có khi nào A,EX,B mà A và B là 1 :D

Khả năng là số tiền ít. 3 bên thì chắc là trung gian rồi. Chat yahoo chứ conversations thì đợi cả 3 người sẽ lâu. --> chat yahoo rồi vào topic ex xác nhận đang gd qua yahoo ex là xong.

suốt ngày ăn cam
tiền của mình mà mình ko giữ dc còn trách ai. cứ nhắm mắt nhắm mũi mà chuyển 1 đống tiền đi. rồi bắt người khác chịu trách nhiệm. ng thì tự chịu.
về lý thì ko gd trên 4rum thì sao lấy bh ra mà đền/
về tình thì càng ko phải đền. để cho nó sáng mắt ra. có cái đơn giản vậy mà cũng bị lừa bao nhiêu vụ rồi
cuối cùng là luật 4rum như.....

Announcements

Forum statistics

Threads
420,593
172,652
Latest member
leduy2004

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week