SCAM Yahoo: nickisterko SCAM 1208PM có liên quan đến Exchange: hmtexchanger , Nhờ Admin và các Mod xử lý!

Theo mình nhớ không nhầm trước có vụ ex không check memo vẫn phải đền bù - như vậy xem xét trong vụ này @hmtri không thể đứng ngoài được rồi :)
Ít ra cậu cũng phải có trách nhiệm gì đó trong việc xử lý memo giao dịch khi bản thân mình không check kiểm tra
Lỗi ở cậu không quan tâm tới khách hàng - không đảm bảo tránh rủi ro cho khách hàng của mình.

Đọc hết không thấy chỗ nào sent PM, hay do mình già rồi nhìn không ra PM transaction?

Đọc hết không thấy chỗ nào sent PM, hay do mình già rồi nhìn không ra PM transaction?
Minh hong có pm nên khách lấy hết code bác.

góp ý vài lời:
Thứ 1: mình giao dịch với cùi bắp toàn send tiền + memo xong ra yahoo buzz a ấy là xong, (trước đó cũng k chat - bank lấy trên mmo),, k cần confirm gì.. vì memo rõ ràng khỏi cải,,,
Thứ 2: thằng thớt k cần phái trình bày chat chit- fake nick cái gì cả,,,,
cứ xem như giống mình ở trên,, send tiền tới tới đúng tài khoản của ex,,,rồi ra yahoo buzz đòi tiền hắn theo memo ,, ex không chịu thì refund vậy thôi ....

kết => vụ này ex chịu 100% thiệt hại....

Theo mình nhớ không nhầm trước có vụ ex không check memo vẫn phải đền bù - như vậy xem xét trong vụ này @hmtri không thể đứng ngoài được rồi :)
Ít ra cậu cũng phải có trách nhiệm gì đó trong việc xử lý memo giao dịch khi bản thân mình không check kiểm tra
Lỗi ở cậu không quan tâm tới khách hàng - không đảm bảo tránh rủi ro cho khách hàng của mình.
Trong log chat và trong memo đều trùng ví của khách bác. khách bảo send vào đấy 200 pm

Minh hong có pm nên khách lấy hết code bác.

bạn giao dịch không đủ PM thì phải từ chối ngay từ đầu chứ ?

bạn giao dịch không đủ PM thì phải từ chối ngay từ đầu chứ ?
không phải vậy bác. khách mua btc-e,
xong tớ có btc-e. khách bảo send vào đấy 200 pm. mình nói không có nên khách lấy hết code.

có phải vụ của nicksterko ko, mình nhớ là ex ko phải đền mà , hay là mình nhớ nhầm nữa, tìm lại ko thấy topic

Không check memo , Ex chịu thiệt hại nặng vì bất cẩn , bồi thường cho bạn thớt rồi .
Các bạn nên tạo thói quen giao dịch , Chọn ra một số người uy tín và giao dịch thường xuyên thì hay hơn . Mình giao dịch với các ex chỉ cần gửi bank và nhận tiền không cần phải memo gì cả , Do đơn giản đã là 2 người biết nhau và từng giao dịch với nhau nhiều lần , Sử dụng bank chính chủ
Quá chuẩn rồi
Theo mình mấy ông Ex nên thay yahoo dịch vụ theo một nghĩa một từ dễ đọc, dễ hiểu dù là EN hay VN
Tránh mấy kí tự i,l,o,0,p,q,w,v v
Giao dịch một ngày bao người, bao nhiêu tiền, sơ suất đôi lúc rất khó tránh. Thậm chí giao dịch nhiều đến hoa cả mắt
Kết hợp với tự bản thân tự bảo vệ check kỹ, thậm chí veri phone nếu có khả nghi thì tin rằng ABC sẽ hiếm đi trông thấy

nếu người mà ck tới ko phải là 1 ex mà là 1 người nào đó khác thì sao, ai sẽ mất tiền

=> lỗi này là do ngay từ đầu ko cẩn thận, xong mới phát hiện người mà mình chuyển tới là 1 ex thì lại la làng lên bắt phải chịu trách nhiệm cho việc mình bị người khác lừa rồi bắt phải dọn rác dùm.

Tôi có thể lợi dụng việc này rất đơn giản bằng cách giao dịch với 1 ông ex nào đó sau đó chuyển tiền mà quên ghi memo hoặc ghi sai thông tin rồi sau đó bắt ông ex chuyển tiền ảo qua 1 chỗ khác, sau đó lại giả làm người bị hại yêu cầu phải đền thì đảm bảo ông nào cũng dính, nhất là với giao dịch vcb ko thể nào xem được chủ tài khoản chuyển tên gì.

Theo luật forum về scam abc nếu đã gd thì phải comment topic trước và khi nào chính ông ex là người confirm ẩu thì ông ex mới phải chịu trách nhiệm. Cái memo trong gd chuyển tiền là để chắc chắn hơn thôi chứ ko phải là căn cứ để xử trong vụ này.

Nếu đơn giản với việc chỉ cần chuyển khoản ghi memo xong bắt ex chịu trách nhiệm thì việc lập ra cái topic mmo4me exchange money này và các quy định chung về cách thưc giao dịch, comment, confirm topic đều vô giá trị.

Việc ra quy định confirm topic ngay từ đầu là để chống scammer abc và hack nick yahoo, vậy tại sao không thực hiện ???? Vậy khi bị scam có phải là lỗi thuộc về mình không làm đúng rule không? Và đây rõ ràng là bị scam abc.

Last edited:
Quá chuẩn rồi
Theo mình mấy ông Ex nên thay yahoo dịch vụ theo một nghĩa một từ dễ đọc, dễ hiểu dù là EN hay VN
Giao dịch một ngày bao người, bao nhiêu tiền, sơ suất đôi lúc rất khó tránh. Thậm chí giao dịch nhiều đến hoa cả mắt
Kết hợp với tự bản thân tự bảo vệ check kỹ, thậm chí veri phone nếu có khả nghi thì tin rằng ABC sẽ hiếm đi trông thấy
Đúng roài - yahoo em : dacuoidhv mãi chưa thấy tên nào giám fake =))

Quá chuẩn rồi

thấy nhiều bác exchange hay trade cũng tránh đấy chứ nhưng mà nhiều người lại giao dịch $ lúc đầu óc ko tĩnh táo + mắt quáng gà nên dính

Mình nghi số tiền lớn thế này .nên để Admin và các mod họp lai r vote coi 50-50 hay 100% cho bên nào đấy

hóng vụ này .
thớt đổ 100% trách nhiệm cho ex và ngược lại :D:D:D
không biết bác nào sẽ win đây:cool::cool:

góp ý vài lời:
Thứ 1: mình giao dịch với cùi bắp toàn send tiền + memo xong ra yahoo buzz a ấy là xong, (trước đó cũng k chat - bank lấy trên mmo),, k cần confirm gì.. vì memo rõ ràng khỏi cải,,,
Thứ 2: thằng thớt k cần phái trình bày chat chit- fake nick cái gì cả,,,,
cứ xem như giống mình ở trên,, send tiền tới tới đúng tài khoản của ex,,,rồi ra yahoo buzz đòi tiền hắn theo memo ,, ex không chịu thì refund vậy thôi ....

kết => vụ này ex chịu 100% thiệt hại....

send tiền kiểu này là do ông và bác cuipap gd nhiều lần và có sự tin tưởng nhau chứ về rule forum là ông sai bét rồi nhé, ông cuipap một ngày đẹp trời mà scam thì hiểu rồi nhé :D, giao dịch p2p không qua rule forum mà bắt mmo4me giải quyết à

nếu người mà ck tới ko phải là 1 ex mà là 1 người nào đó khác thì sao, ai sẽ mất tiền

=> lỗi này là do ngay từ đầu ko cẩn thận, xong mới phát hiện người mà mình chuyển tới là 1 ex thì lại la làng lên bắt phải chịu trách nhiệm cho việc mình bị người khác lừa rồi bắt phải dọn rác dùm.

Tôi có thể lợi dụng việc này rất đơn giản bằng cách giao dịch với 1 ông ex nào đó sau đó chuyển tiền mà quên ghi memo hoặc ghi sai thông tin rồi sau đó bắt ông ex chuyển tiền ảo qua 1 chỗ khác, sau đó lại giả làm người bị hại yêu cầu phải đền thì đảm bảo ông nào cũng dính, nhất là với giao dịch vcb ko thể nào xem được chủ tài khoản chuyển tên gì.

Theo luật forum về scam abc nếu đã gd thì phải comment topic trước và khi nào chính ông ex là người confirm ẩu thì ông ex mới phải chịu trách nhiệm. Cái memo trong gd chuyển tiền là để chắc chắn hơn thôi chứ ko phải là căn cứ để xử trong vụ này.

Nếu đơn giản với việc chỉ cần chuyển khoản ghi memo xong bắt ex chịu trách nhiệm thì việc lập ra cái topic mmo4me exchange money này và các quy định chung về cách thưc giao dịch, comment, confirm topic đều vô giá trị.

Việc ra quy định confirm topic ngay từ đầu là để chống scammer abc và hack nick yahoo, vậy tại sao không thực hiện ???? Vậy khi bị scam có phải là lỗi thuộc về mình không làm đúng rule không? Và đây rõ ràng là bị scam abc.
đồng ý vs bác này, mặc dù có thể check thông tin người gửi bằng cách gọi lên bank nhưng mình thấy confirm topic là hợp lý nhất! Nhớ lần trước có vụ tương tự nhưng đưa nhau lên topic confirm rồi nên EX mới phải chịu thiệt hại. Mình rất tiếc cho bạn chủ thớt :(

Mình đọc 1 bài của 1 bạn bị lừa trước đây. Cũng bị theo phương thước ABC này, và bank là bank của anh Ex Giang Binh Thuận. Người bị lừa chuyển có kèm thông tin của họ. Và Ex đã check memo không đúng với memo thằng Scam nên bạn bị scam được refund lại số tiền bị lừa đó. Riêng chuyện memo này, anh em giao dịch qua ex ai cũng buộc yêu cầu memo theo yahoo và stk nhận hàng. Cũng giống như bên ngoài xã hội, Ex,B,C , thằng C chuyển tiền mua hàng cho Ex với nội dung chuyển khoản là thông tin của C. Còn thằng B đi tìm thằng Ex bảo tiền đó của tôi và tôi nhận hàng. Thông tin nào bảo tiền đó là của ông ??, thứ 1 đúng stk của ông ko mà ông đòi nhận hàng, thứ 2 nội dung ông chuyển khoản lấy hàng sao của người khác. Bên Ex giống như 1 đại lý, 1 cửa hàng tạp hoá vậy. Khách tới chục người chen chúc nhau mua hàng, giao nhầm hàng thì mất hàng đại lý chịu. Còn khách giao tiền trên tiền có ghi tên khách thì sao khách mất tiền được. Tiền đó là của khách trên tiền có ghi thông tin khách cơ mà. Trường hợp Exchange mà nhìn lại memo thì 100% số tiền đó không trôi đi đâu được. chuyện anh em có Bảo Hiểm là anh em vác trên lưng cái uy tín của MMO4ME rồi , phân minh rõ ràng, ai đúng ai sai ban quản trị sẽ xử. Chia buồn cùng Anh Trí và Người bị hại.

Giao dịch online hong phải lúc nào cũng check được memo. như giao dịch vietcombank buổi tối tất cả exchanger phải xem số dư có tăng hay không. chứ hong có sms, history làm sao check được. Check memo hong có dể đâu bác. Trên memo ghi TRaihan111 U8142209. Cái Purse thì trùng với log chat. con traihan111 mình thự sự hong biết là nick yahoo hoac skype. hay facebook.

Còn chuyện bác Thuận refund thi đúng rồi. vì Bác ấy cồn hold tiền. Nếu như bác ấy chuyển tiền cho khách rồi. thì cũng vào đây như mình bây giờ.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,595
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back