SCAM Yahoo: nickisterko SCAM 1208PM có liên quan đến Exchange: hmtexchanger , Nhờ Admin và các Mod xử lý!

Thế giờ như này nhé, mình sent 20k cho một bác ex trên này memo chuẩn của mình xong mình lấy nick khác chat với bác ex kêu mua bán gì đó rồi nói số tiền kia do mình chuyển, ex thấy memo ko chuẩn nên hold tiền lại đúng ko. Sau đó mình mới lấy nick chuyển tiền lên 4rum report ex có liên quan tới scam fake nick. Xong ex lại mất thời gian check và refund lại tiền cho mình vì đúng là mình đã chuyển theo memo. Một vụ như này mất bao nhiêu thời gian rồi, và tất nhiên là m ình chả mất gì vì được nhận lại refund từ Ex, vậy ai là người mất ở đây
thế thì cả 2 đều mất thời gian mà bác, exchange vào nói 1 câu không saI xong bảo bác ra ngân hàng làm thủ tục đòi lại tiền thì mới refund thế là xong :D

thế thì cả 2 đều mất thời gian mà bác, exchange vào nói 1 câu xong bảo bác ra ngân hàng làm thủ tục đòi lại tiền thì mới refund thế là xong :D

Đang nói đến vấn đề phá hoại cậu hiểu không, mà phá hoại thì thiếu gì thời gian, mà trong tình huống này thì Ex sẽ teamview bank để refund, hoặc chày cối thì bảo cứ theo memo mà chuyển, lằng nhằng cũng cả ngày

Thế giờ như này nhé, mình sent 20k cho một bác ex trên này memo chuẩn của mình xong mình lấy nick khác chat với bác ex kêu mua bán gì đó rồi nói số tiền kia do mình chuyển, ex thấy memo ko chuẩn nên hold tiền lại đúng ko. Sau đó mình mới lấy nick chuyển tiền lên 4rum report ex có liên quan tới scam fake nick. Xong ex lại mất thời gian check và refund lại tiền cho mình vì đúng là mình đã chuyển theo memo. Một vụ như này mất bao nhiêu thời gian rồi, và tất nhiên là mình chả mất gì vì được nhận lại refund từ Ex, vậy ai là người mất ở đây

@cuipap1984

nếu bạn chuyển đúng memo yahoo và số U như yêu cầu ! mình làm sai mình đền 100% cụ thể là trong trường hợp này !

P/s : còn đúng memo như mình yêu cầu ! thì bên bị scam phải chịu ^^

đây là 2 chuyên hoàn toàn khác nhau nhé

1. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA MMO4ME: Người chuyển tiền và người nhận tiền giao dịch không thông qua mmo4me (ko comment và confirm topic trước khi gd) => sai rule mmo4me và mmo4me không có trách nhiệm giải quyết. Ex cũng không có trách nhiệm giải quyết khi case này không làm đúng thủ tục comment confirm của mmo. Nôm na là người chuyển tiền đã sai ngay từ đầu.

2. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA NGƯỜI NHẬN TIỀN: Người chuyển tiền có quyền kiện người nhận tiền không giao hàng về mặt luật pháp, có thể kiện ra pháp luật chiếm đoạt tài sản gì gì đấy, đó là chuyện bên ngoài MMO4ME, 2 người có thể thỏa thuận 1 mức bồi thường hợp lý với nhau hoặc có thể khởi kiện nhau và mỗi bên đều có bằng chứng của mình, luật pháp sẽ là người cuối cùng phân xử.

Nếu cứ ko làm theo rule và vô trách nhiệm cứ send 1 cục tiền cho ai đó mà ko chịu check kỹ càng thông tin và cf topic rồi vô đây bô lô boa loa bắt đền thì có mà loạn, tới thằng bán cá ngoài chợ cũng chuyển lộn 1 cục tiền cho ông Trí mua hàng xong vô đây kêu ổng vét tiền bảo hiểm ra đền, mà lẽ ra chuyện đó đã nằm ngoài rule của mmo4me phải giải quyết.
Akakaka
đây là 2 chuyên hoàn toàn khác nhau nhé

1. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA MMO4ME: Người chuyển tiền và người nhận tiền giao dịch không thông qua mmo4me (ko comment và confirm topic trước khi gd) => sai rule mmo4me và mmo4me không có trách nhiệm giải quyết. Ex cũng không có trách nhiệm giải quyết khi case này không làm đúng thủ tục comment confirm của mmo. Nôm na là người chuyển tiền đã sai ngay từ đầu.

2. VỀ TRÁCH NHIỆM CỦA NGƯỜI NHẬN TIỀN: Người chuyển tiền có quyền kiện người nhận tiền không giao hàng về mặt luật pháp, có thể kiện ra pháp luật chiếm đoạt tài sản gì gì đấy, đó là chuyện bên ngoài MMO4ME, 2 người có thể thỏa thuận 1 mức bồi thường hợp lý với nhau hoặc có thể khởi kiện nhau và mỗi bên đều có bằng chứng của mình, luật pháp sẽ là người cuối cùng phân xử.

Nếu cứ ko làm theo rule và vô trách nhiệm cứ send 1 cục tiền cho ai đó mà ko chịu check kỹ càng thông tin và cf topic rồi vô đây bô lô boa loa bắt đền thì có mà loạn, tới thằng bán cá ngoài chợ cũng chuyển lộn 1 cục tiền cho ông Trí mua hàng xong vô đây kêu ổng vét tiền bảo hiểm ra đền, mà lẽ ra chuyện đó đã nằm ngoài rule của mmo4me phải giải quyết.
----------------
Tuy hơi dài dòng + đúng 50%, nhưng rất vui tính và thực tế !

nếu bạn chuyển đúng memo yahoo và số U như yêu cầu ! mình làm sai mình đền 100% cụ thể là trong trường hợp này !

P/s : còn đúng memo như mình yêu cầu ! thì bên bị scam phải chịu ^^

Vấn đề không phải đền bao nhiêu mà là thời gian bạn hiểu ko. Giả sử mình là A, mình ko chat với bạn mà mình chat với nick chat của mình là B, rồi mình chuyển tiền qua stk của bạn ghi yahoo của mình là A, Sau đó mình dùng nick B chat với bạn muốn mua cái gì đó, và nói là mình vừa chuyển tiền qua bạn, bạn check memo ko đúng tất nhiên là sẽ hold tiền, ok mình cho bạn hold 20k VND của mình. Sau đó mình dùng nick A lên diễn đàn report bạn liên quan tới scam fake nick yêu cầu bạn giải trình. Bạn sẽ mất thời gian lên 4rum giải trình cũng như teamview tk để rồi sau đó phải refund lại cho mình vì mình show được là mình chuyển tiền cho bạn.

Cái mất ở đây là thời gian chứ ko phải tiền bạc, 1 người ko sao nhưng 5,10 thằng vào phá thì bạn còn đủ sức lên 4rum giải trình ko

Vấn đề không phải đền bao nhiêu mà là thời gian bạn hiểu ko. Giả sử mình là A, mình ko chat với bạn mà mình chat với nick chat của mình là B, rồi mình chuyển tiền qua stk của bạn ghi yahoo của mình là A, Sau đó mình dùng nick B chat với bạn muốn mua cái gì đó, và nói là mình vừa chuyển tiền qua bạn, bạn check memo ko đúng tất nhiên là sẽ hold tiền, ok mình cho bạn hold 20k VND của mình. Sau đó mình dùng nick A lên diễn đàn report bạn liên quan tới scam fake nick yêu cầu bạn giải trình. Bạn sẽ mất thời gian lên 4rum giải trình cũng như teamview tk để rồi sau đó phải refund lại cho mình vì mình show được là mình chuyển tiền cho bạn.

Cái mất ở đây là thời gian chứ ko phải tiền bạc, 1 người ko sao nhưng 5,10 thằng vào phá thì bạn còn đủ sức lên 4rum giải trình ko
liên quan đến tiền và quyền lời thỳ 10 người chứ 100 người k phải là vấn đề bạn ạ..và để làm ra việc như thế bạn là người mệt nhất đó :D
không phải ngẫu nhiên mà chuyển tiền online có thêm mục " nội dung chuyển khoản đâu" :D

Mình giao dịch với kimbinh và hồi xưa là anh joshep, quen rồi, yahoo check đúng rồi. sau khi thương lượng trên yahoo xong người ta bảo chuyển tiền theo đúng memo, mình vẫn bắt vào diễn đàn confirm của mình đã rồi mới chuyển.
Nói chung cố gắng tự bảo vệ mình thôi, tất nhiên đến khi ai cũng có tính cảnh giác cơ bản thì scammer sẽ dùng nhiều trò đẳng cấp hơn nhiều, các bạn ấy cũng đầu tư nhiều chất xám lắm đấy.

Tóm lại vụ này @hmtri thương lượng riêng với chủ thread một phần thiệt hại do sơ suất, âu cũng là hai chữ "trách nhiệm" khi bất cẩn xảy ra. Lỗi thread là lớn nhất giao dịch 27m quá ẩu, quá nhanh nên gặp "nguy hiểm".

Không thể quy hết trách nhiệm cho ex khi mà về lý giao dịch không theo rules, chính vì vậy không được rules bảo vệ nhé
Giao dịch nên có nguyên tắc một tí, trừ khách quen or servies quen. Rườm rà mất lòng trước được sau này thôi. Một số khách hoặc services quen của mình lúc đầu cũng nguyên tắc sau này có pass riêng giao dịch cũng ko cần confirm rườm rà như lão @cuipap1984 vậy

Với mình thời gian hay tiền bạc cũng không bằng uy tín ! mình sẽ giải thích đàng hoàng nếu yêu cầu của bạn chính đáng và show đươc bằng chứng giao dịch !

Có 1 điều mình không đồng tình với bạn ex là bạn ấy nhìn memo yh mà bảo là k biết đó là yh hay skype hay facebook, bạn nói như thế hoàn toàn k hợp lý vì rõ ràng bạn đang giao dịch thông qua yahoo, mắc mớ gì đi memo fb hay skype.
Mình chỉ k đồng tình vs cách giải thích đó thôi chứ k hề có ý đổ trách nhiệm và vụ này có thể sẽ đi xa lắm đó.

thằng scan này chắc lại là Trần Nguyễn Hoàn Mỹ. nó chắc giàu nhất mmo việt nam rồi :D
Scan là thể loại gì thế thím :confused::confused::confused::confused:

liên quan đến tiền và quyền lời thỳ 10 người chứ 100 người k phải là vấn đề bạn ạ..và để làm ra việc như thế bạn là người mệt nhất đó :D
không phải ngẫu nhiên mà chuyển tiền online có thêm mục " nội dung chuyển khoản đâu" :D

Có thật là ko vấn đề gì ko. Nguyên mỗi topic này mà từ hôm qua tới hôm nay còn chưa xong, dự là còn rất lâu nữa, rồi lại BQT họp kín, Có thể bạn rảnh rỗi theo dõi thì ko vấn đề nhưng bắt Admin vào theo dõi để quyết định xử lý chục vụ như này thì ra vấn đề đấy. Không phải tự nhiên mà có rule là scam ABC BQT không xử lý nếu không có confirm trên forum đâu

Vậy forum để làm cảnh hay sao mà ko chịu lên forum confirm. 27tr là lá mít à mà thích thì chuyển. Rồi mất thì lên khóc lóc

Có thật là ko vấn đề gì ko. Nguyên mỗi topic này mà từ hôm qua tới hôm nay còn chưa xong, dự là còn rất lâu nữa, rồi lại BQT họp kín, Có thể bạn rảnh rỗi theo dõi thì ko vấn đề nhưng bắt Admin vào theo dõi để quyết định xử lý chục vụ như này thì ra vấn đề đấy. Không phải tự nhiên mà có rule là scam ABC BQT không xử lý nếu không có confirm trên forum đâu

Vậy forum để làm cảnh hay sao mà ko chịu lên forum confirm. 27tr là lá mít à mà thích thì chuyển. Rồi mất thì lên khóc lóc
sao bạn lại gộp 2 trường hợp làm 1 được..k vấn đề nếu như ex hold tiền và đối chiếu thỳ chắc 1 page là xong..còn đây là do ex k hold tiền mà gd vs thằng scam luôn nên nó mới dài.c hiểu không ?.sao cậu chắp ghép vấn đề kì vậy?
Còn vấn đề phần xử ai đúng ai sai mình k có ý kiến nên k biết là là mít hay bạc thước nữa :D nhưng có 1 điều chắc chắn là nếu mất lá mít tớ sẽ không khóc :D

Ngoài lế tí, có ai vào được link này mà chủ topic đưa ở đầu trang ko

https://mmo4me.com/members/nicksterko.67581/

Không hiểu chủ topic xác định nick chat với mình có bảo hiểm ở đâu???? Không thấy scammer có đưa link để chủ topic check trên proof chat. Không lẽ cứ vào chat khơi khơi rồi bảo chuyển tiền là chuyển à

sao bạn lại gộp 2 trường hợp làm 1 được..k vấn đề nếu như ex hold tiền và đối chiếu thỳ chắc 1 page là xong..còn đây là do ex k hold tiền mà gd vs thằng scam luôn nên nó mới dài.c hiểu không ?.sao cậu chắp ghép vấn đề kì vậy?
Còn vấn đề phần xử ai đúng ai sai mình k có ý kiến nên k biết là là mít hay bạc thước nữa :D nhưng có 1 điều chắc chắn là nếu mất lá mít tớ sẽ không khóc :D

Có chắc là 1 page là xong ko cậu. Cậu thử xem lại mấy topic report Ex hold tiền vì chuyển sai memo mất bao nhiêu thời gian và bao nhiêu trang nhé

Với mình thời gian hay tiền bạc cũng không bằng uy tín ! mình sẽ giải thích đàng hoàng nếu yêu cầu của bạn chính đáng và show đươc bằng chứng giao dịch !
==================
Rất đồng ý với quan điểm của Pro này. Câu chuyện cuối cùng chỉ gói gọn ở 2 chữ : '' UY TÍN" ( cụ thể ở đây là của exchanger nói riêng). Có UY TÍN là có tất cả - kiếm lại 27 triệu đơn giản thôi.
Vấn đề cần nói là: Memo chuyển tiền có ghi rõ ràng tên nick đang giao dịch rồi .
Nếu là tôi, tôi sẽ đền bị hại 90% tổng số tiền ( có thể trả làm nhiều lần) để giữ cái uy tín cho riêng mình nói riêng cũng như cho diễn đàn mmo4me nói chung.
Nếu bạn là Exchanger, trong trường hợp này, bạn có đền bị hại không ? bao nhiêu cụ thể ?

Xin các quí vị biểu quyết để giải quyết vấn đề luôn và ngay !
Thời gian là tiền bạc !

==================
Rất đồng ý với quan điểm của Pro này. Câu chuyện cuối cùng chỉ gói gọn ở 2 chữ : '' UY TÍN" ( cụ thể ở đây là của exchanger nói riêng). Có UY TÍN là có tất cả - kiếm lại 27 triệu đơn giản thôi.
Vấn đề cần nói là: Memo chuyển tiền có ghi rõ ràng tên nick đang giao dịch rồi .
Nếu là tôi, tôi sẽ đền bị hại 90% tổng số tiền ( có thể trả làm nhiều lần) để giữ cái uy tín cho riêng mình nói riêng cũng như cho diễn đàn mmo4me nói chung.
Nếu bạn là Exchanger, trong trường hợp này, bạn có đền bị hại không ? bao nhiêu cụ thể ?

Xin các quí vị biểu quyết để giải quyết vấn đề luôn và ngay !
Thời gian là tiền bạc !

Chỉ sợ bị hại không phải là bị hại thôi :D . Lúc đấy thì buồn cười lắm

Ngoài lế tí, có ai vào được link này mà chủ topic đưa ở đầu trang ko

https://mmo4me.com/members/nicksterko.67581/

Không hiểu chủ topic xác định nick chat với mình có bảo hiểm ở đâu???? Không thấy scammer có đưa link để chủ topic check trên proof chat. Không lẽ cứ vào chat khơi khơi rồi bảo chuyển tiền là chuyển à

Cái này dễ thôi bác. Vào phần setting uncheck cái dòng ko đồng ý cho ai xem profile mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,889
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom