Ý nghĩa cuộc sống

quoccuong1912

Junior
Reactions
124
MR
0.001
Mình xin nói chuyện ngoài lề về MMO một chút.Một hôm rảnh rổi chợt nghĩ mình sống để tìm mục đích sống của mình là gì ? Mình ko tìm đc câu trả lời nên xin lên đây lập topic hỏi ý kiển của anh em.Thanks mọi người.

$_$

$$$= hạnh phúc

Báo hiếu cha mẹ chưa :D
Sống vì người mình yêu thương chứ còn gì nữa, chán thớt quá câu trả lời đơn giản vậy mà :(

Ai cũng có mục đích sống riêng hoặc có người chỉ tồn tại

Bác đâu thẻ hỏi ý kiến của anh em rồi lấy làm mục đích sống của mình :D

Mục đích sống là tùy vào suy nghĩ mỗi người, hoàn cảnh, bla bla .... mà do tự mình tìm ra :D

Ai cũng có mục đích sống riêng hoặc có người chỉ tồn tại

Bác đâu thẻ hỏi ý kiến của anh em rồi lấy làm mục đích sống của mình :D

Mục đích sống là tùy vào suy nghĩ mỗi người, hoàn cảnh, bla bla .... mà do tự mình tìm ra :D
:) chỉ xin ý kiến của ae để chọn mục đích cuối cùng thôi bạn.

Mình xin nói chuyện ngoài lề về MMO một chút.Một hôm rảnh rổi chợt nghĩ mình sống để tìm mục đích sống của mình là gì ? Mình ko tìm đc câu trả lời nên xin lên đây lập topic hỏi ý kiển của anh em.Thanks mọi người.
nếu bạn sống mà không có mục đích của riêng mình, chỉ là bạn đang tồn tại chứ không phải bạn đang sống

Mục đích sống của mình chỉ đơn giản là "Nhìn thấy những người mình yêu thương được vui vẻ và hạnh phúc" :)

nói chung mỗi người mỗi khác
nhưng khẳng định 1 điều là phải có ít nhiều $$$$$$$$$$$$$$$ , và nhất đây là forum MMO nên phải cần $ làm mục đích :oops:

nói chung mỗi người mỗi khác
nhưng khẳng định 1 điều là phải có ít nhiều $$$$$$$$$$$$$$$ , và nhất đây là forum MMO nên phải cần $ làm mục đích :oops:
đúng rồi. tiền là mục đích, kiếm tiền bằng sở thích của mình là tôtts nhất!
mình bỏ nhà nước để làm mmo :D thấy rất tuyệt

mình nhớ đọc ở đâu đó có một câu:

"Có những người sinh ra và chết đi khi 20 tuổi, nhưng 50 năm sau họ mới được chôn cất"

Mình đang cố gắng "hồi sinh". Tìm mục đích của mình đi bạn, chỉ có bạn mới trả lời được thôi.

Ý nghĩa cuộc sống là hạnh phúc tức là sung sướng, các nhu cầu của mình được thỏa mãn, được người khác ngưỡng mộ cũng là nhu cầu cá nhân.

Không tiền thì chắc chắn là khổ, khỏi cãi

Có tiền thì cũng chưa chắc là sướng, ví dụ, giàu nhưng mà liệt, nhu cầu sinh lý không được thỏa mãn, cũng không sướng bằng đủ tiền ăn nhưng đú đa đú đỡn.

sống có nhu cầu thì phải tìm kiếm để đáp ứng :)

Cũng 1 thời suy sụp trong cuộc sống(dù em còn nhỏ tuổi) nhưng sau hơn 2 năm làm thuê cuốc mướn và suy nghĩ cũng thấu hiểu được về cuộc đời(không nhiều) nhưng e chỉ rút ra kết luận như này:
Sống vì Gia đình, tình yêu và tiền :rolleyes: Tình yêu có thể không, gia đình cũng vậy... nhưng tiền thì bắt buộc phải có

bạn đang tồn tại hẳn trời cho mục đích rồi á. cứ thoải mái đê, nghĩ nhiều mệt óc :3

rồi 1 ngày nào đó mất người yêu bạn sẽ thấy rõ nó hơn =))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,689
170,786
Latest member
fb68host

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back