SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.
Có kết quả rồi , dù EX được xử không có lỗi nhưng đây cũng là bài học dành cho cậu. Xin chia buồn cùng Thớt dù không biết có phải thớt vẽ ra con đường này không vì từ đầu đến cuối thớt để cho quá nhiều người nghi ngờ về hành động của thớt .
Chương trình được sự tài trợ chính bởi KEO DÍNH CHUỘT đến đây xin được kết thúc :D

The End

đã up lên full log và lời comments trên đầu topic, trang 1. Coi như mình bịu xui và " ngu phí " cho thằng scam trong khi mod không giúp được gì .

tiền đa phần tự bảo quản đừng trông chờ ở mod . chúc bạn may mắn lần sau

vụ này mod @legialoc xử vậy mình thấy ko ổn, là exchange và có bảo hiểm vào topic của người mua xác nhận giao dịch nhưng thực tế lại giao dịch với người khác, memo ghi trong nội dung chuyển tiền cũng khác nick đang giao dịch mà lại không phải chịu bất kỳ trách nhiệm nào là rất không thỏa đáng. Cá nhân mình nghĩ vụ này 99% sẽ KHÔNG xảy ra nếu KHÔNG có cái comment xác nhận giao dịch của exchange.

Last edited:
đã up lên full log và lời comments trên đầu topic, trang 1. Coi như mình xui và " ngu phí " cho thằng scam trong khi mod không giúp được gì .

chia buồn với bác, ban đầu thì cũng nghĩ đến 70% là bác fake nhưng sau khi xem xét tất cả + dựa vào cảm giác chưa bị scam lần nào khi đặt lòng tin vào ng khác thì tin bác bị scam thật.

coi như tiền học phí đi :D vụ này theo cá nhân thấy 2 bên đều có trách nhiệm, sai sót và trách nhiệm phần nhiều ở bác "tiên trách kỷ hậu trách nhân" vậy

Thông cảm và mong bác sớm lấy lại những j đã mất

vụ này mod @legialoc xử vậy mình thấy ko ổn, là exchange và có bảo hiểm vào topic của người mua xác nhận giao dịch nhưng thực tế lại giao dịch với người khác, memo ghi trong nội dung chuyển tiền cũng khác nick đang giao dịch mà lại không phải chịu bất kỳ trách nhiệm nào là rất không thỏa đáng. Cá nhân mình nghĩ vụ này 99% sẽ KHÔNG xảy ra nếu KHÔNG có cái comment xác nhận giao dịch của exchange.
Theo như log chat ex thì ex ko muốn vào comfirm topic mà muốn người mua vào topic của ex comfirm nhưng do yahoo đôi lúc lỗi link nên không vào được topic và bên kia diện lí do mang lag buộc ex vào topic của anh ta comfirm để tăng uy tin cho hắn. buộc ex phải vào topic của hắn đưa comfirm .
Với comment comfirm rỏ ràng với yahoo như thế thớt lại không nhìn yahoo .
Nếu lần này ex chịu 1 phần trách nhiệm thì sau này các trường hợp tương tự do người bán bất cẩn không lẻ buộc họ chịu ! bạn phải đứng vào vị trí các ex mà nhận định thôi. Củng như anh ra ngân hàng rút tiền Nhân viên đưa tiền anh không điếm lại lỡ thiếu hụt không lẻ anh bất ngân hàng chịu :(

Nếu không có bằng chứng chứng minh là chủ topic gài ex thì với những chứng cứ như cả 2 bên đều không để ý nick yahoo confirm và ex không để ý đến memo chuyển tiền thì theo mình phải xử 50 - 50. MMO là 1 nghề đầy rủi ro, bất cứ bạn kiếm tiền bằng cách nào thì cũng phải xác định sẽ gặp phải những chuyện không ngờ đến. Nếu vụ này mà phán bên ex vô can với những tình tiết như vậy thì sau này scammer sẽ có 1 phương thức mới là đóng bảo hiểm làm ex rồi đóng luôn 2 vai scammer và ex.

Nếu không có bằng chứng chứng minh là chủ topic gài ex thì với những chứng cứ như cả 2 bên đều không để ý nick yahoo confirm và ex không để ý đến memo chuyển tiền thì theo mình phải xử 50 - 50. MMO là 1 nghề đầy rủi ro, bất cứ bạn kiếm tiền bằng cách nào thì cũng phải xác định sẽ gặp phải những chuyện không ngờ đến. Nếu vụ này mà phán bên ex vô can với những tình tiết như vậy thì sau này scammer sẽ có 1 phương thức mới là đóng bảo hiểm làm ex rồi đóng luôn 2 vai scammer và ex.
an nói linh tinh.đã làm buôn bán là phải tuân thủ các qui tắc an toàn trong giao dịch . ai không tuân thủ giáng mà chịu. có mắt mà như mù thì tốt nhất tự tay móc mắt mình ra. vì có mặt mà không dùng thì có mắt làm gì

an nói linh tinh.đã làm buôn bán là phải tuân thủ các qui tắc an toàn trong giao dịch . ai không tuân thủ giáng mà chịu. có mắt mà như mù thì tốt nhất tự tay móc mắt mình ra. vì có mặt mà không dùng thì có mắt làm gì
thế nào là linh tinh? ở đây cả 2 bên đều không tuân thủ an toàn giao dịch tại sao chỉ 1 người chịu thiệt? Chỉ riêng người chuyển tiền ghi memo là nick yahoo vào đã đủ cơ sở để ex phải đền tiền vì bất cẩn. Nếu như số tiền lớn hơn chút nữa có thể kiện ex lừa đảo nếu không chịu trả tiền nữa cơ :D.

thế nào là linh tinh? ở đây cả 2 bên đều không tuân thủ an toàn giao dịch tại sao chỉ 1 người chịu thiệt? Chỉ riêng người chuyển tiền ghi memo là nick yahoo vào đã đủ cơ sở để ex phải đền tiền vì bất cẩn. Nếu như số tiền lớn hơn chút nữa có thể kiện ex lừa đảo nếu không chịu trả tiền nữa cơ :D.
tôi phải bật cười khi đọc comment của pro. :D . bạn nghiên về thớt mà không đứng vào ex khi trước đây bạn từng làm ex :D. nếu thớt là người dựng nên tình huống thì thế nào :D. Còn MMO để nick yahoo xin hỏi ai là người đâu tiên không nhận rỏ nick fake.
Ex từ đầu chỉ chat với 1 nick acbd1891 khi call cũng nói thế , khi comfirm topic cũng đã để lại yahoo. và đúng thật là mình đang giao dịch với số lượng 500$ ok check ngân hàng có đủ số tiền thõa thuật thì giao hàng khi nào thiếu hay dư thì xem lại ai gửi .
Thớt là người chuyển tiền trước mà lại không nhìn rỏ người comfirm mình là ai comfirm cái gì mà dám send tiền :p

tôi phải bật cười khi đọc comment của pro. :D . bạn nghiên về thớt mà không đứng vào ex khi trước đây bạn từng làm ex :D. nếu thớt là người dựng nên tình huống thì thế nào :D. Còn MMO để nick yahoo xin hỏi ai là người đâu tiên không nhận rỏ nick fake.
Ex từ đầu chỉ chat với 1 nick acbd1891 khi call cũng nói thế , khi comfirm topic cũng đã để lại yahoo. và đúng thật là mình đang giao dịch với số lượng 500$ ok check ngân hàng có đủ số tiền thõa thuật thì giao hàng khi nào thiếu hay dư thì xem lại ai gửi .
Thớt là người chuyển tiền trước mà lại không nhìn rỏ người comfirm mình là ai comfirm cái gì mà dám send tiền :p
chỉ có bằng chứng thực tế ko có từ nếu cậu ah muốn nếu thì nếu nhiều lắm, và cậu đọc log chat coi số tiền có đúng ko :D
http://www.uphinhnhanh.com/images/43718vinhsg.png nếu đúng như cậu nói thì lỗi của exchange rồi nhỉ
cậu nên nắm rõ tình tiết rồi tranh luận nhé
Theo ý kiến cá nhân từ đầu đến giờ của mình lỗi vẫn là từ 2 ng, và phần lớn cái sai nghiêng về thớt

Last edited:
Nói chung khi người mua/ bán mà chat với SCAMMER là cầm chắc thua thiệt trừ phi phải thật tỉnh táo và có kinh nghiệm vì chiêu trò SCAMMER rất nhiều và tinh vi trong khi giá mua/ bán hắn đưa ra dễ làm con mồi xiêu lòng mất cảnh giác. Coi như đây lại là 1 bài học cho chủ Topic và cũng là kinh nghiệm cho các exchangers khi mua bán nên cẩn thận hơn vì uy tín của mình phải cố gắng để người thực sự muốn giao dịch với mình không bị mất tiền oan. Chia buồn của chủ Topic và hy vọng có thể Ex sẽ nghĩ lại mà chia sẻ 1 phần nhỏ cho cậu coi như san sớt thiệt hại.

Và cũng xin nhắc lại cảnh báo là: Exchangers không nên COMFIRM topic nào khác trừ TOPIC của mình và người mua/ bán nên vào chính Topic của exchanger mà comment rồi yêu cầu exchanger confirm. Làm được như vậy sẽ tránh được Scammer lợi dụng mà Scam ABC/ ABCD.... .

Last edited:
Nếu memo chuyển tiền mà ghi yahoo của romatic, mà ông ex ko check lại chuyển cho thằng scam thì ông ex cũng p chịu trách nhiệm chứ sao lại vo can đc. Mod @legialoc xem xét lại đê.

Đọc hết 13 page e thấy nể nhất là a scam. A thật là quá tài , dắt mũi 2 mem để thực hiện mưu đồ . Chữ ký e đó , rãnh pm học hỏi tý kinh nghiệm mau sướng coi nào

Trước mình làm ex và bây giờ lúc cần thu mua z chẳng có thằng nào scam abc được khi mà bắt phải ghi số tài khoản vào khi chuyển tiền. Hoặc nick yahoo thì mình soi rất kỹ. Làm ex thì càng phải cẩn thận. Còn bạn đừng có dùng từ nếu. Trừ khi bạn có bằng chứng chính xác thớt gài ex thì còn nói chuyện. Nhiều vụ ai cũng biết hung thủ là ai mà tòa án không có đủ bằng chứng còn phải thả. Ex call nói chat với nick abcde gì đó có bằng chứng ko, mà thớt cũng bảo call là gd với edcba ex có nghe dc ko? Còn người ta ghi cả nick yahoo vào trong memo còn nhầm thì mình nói thật 1 câu là: kể cả bị gài mà ko có bằng chứng thì ex cũng phải trả tiền.

Theo như log chat ex thì ex ko muốn vào comfirm topic mà muốn người mua vào topic của ex comfirm nhưng do yahoo đôi lúc lỗi link nên không vào được topic và bên kia diện lí do mang lag buộc ex vào topic của anh ta comfirm để tăng uy tin cho hắn. buộc ex phải vào topic của hắn đưa comfirm .
Với comment comfirm rỏ ràng với yahoo như thế thớt lại không nhìn yahoo .
Nếu lần này ex chịu 1 phần trách nhiệm thì sau này các trường hợp tương tự do người bán bất cẩn không lẻ buộc họ chịu ! bạn phải đứng vào vị trí các ex mà nhận định thôi. Củng như anh ra ngân hàng rút tiền Nhân viên đưa tiền anh không điếm lại lỡ thiếu hụt không lẻ anh bất ngân hàng chịu :(

sao bạn suy nghĩ kỳ cục vậy ? Đã là giao dịch thì 2 bên phải có trách nhiệm cẩn thận như nhau, bạn nói người mua "Với comment comfirm rỏ ràng với yahoo như thế thớt lại không nhìn yahoo " thế sao bạn không hỏi exchange "sao chủ thread đã có yahoo rõ ràng như thế mà exchange không nhìn rồi mới confirm" ? Tại sao lại chỉ người mua mới phải để ý yahoo còn exchange thì không cần à ? Trong khi thực tế exchange là người có uy tín, có bảo hiểm thì càng phải thận trọng hơn vì mỗi comment xác nhận giao dịch của họ sẽ đưa đến quyết định có giao dịch và chuyển tiền hay không đối với người mua. Bảo hiểm và cái mác exchange mang lại những điều kiện để được ưu tiên trong giao dịch (uy tín, nhận tiền trước,...) nhưng những người có bảo hiểm cũng phải chịu trách nhiệm trc mọi xác nhận giao dịch của mình chứ ko thể có chuyển cứ xác nhận vung nên rồi coi như không có chuyện gì được.

Mình muốn @legialoc cũng như BQT xem xét lại lần nữa về vấn đề như mình đã nói ở trên: là exchange và có bảo hiểm vào topic của người mua xác nhận giao dịch nhưng thực tế lại giao dịch với người khác, memo ghi trong nội dung chuyển tiền cũng khác nick đang giao dịch mà lại không phải chịu bất kỳ trách nhiệm nào là rất không thỏa đáng. Nếu xét 1 cách công bằng thì cả 2 đều có lỗi không check kỹ yahoo như nhau, ngoài ra exchange còn thêm 1 lỗi là không đối chiếu memo giao dịch (cái này nếu xét ra thì là cố tình giao dịch khi yahoo không khớp).

Mình cũng đồng tình với ý kiến luxubushops. Vụ này exchanger nên bồi thường 25 % . Vì lỗi là lỗi của cả 2 chứ không riêng gì lỗi chủ topic. Mong mod @legialoc xem xét lại . Việc cả 2 cùng có lỗi trong giao dịch này là chứng cứ rõ ràng . Và lỗi ai nhiều hơn ai thì tất nhiên người gửi tiền đã phải chịu thiệt nhiều hơn rồi . Mong @exchangepm cậu xem xét lại . Vì mình biết với cậu số tiền đó cũng ko đáng là bao . Nhưng xem ra với mức độ uy tín của cậu thì việc đó là đáng làm .

sao bạn suy nghĩ kỳ cục vậy ? Đã là giao dịch thì 2 bên phải có trách nhiệm cẩn thận như nhau, bạn nói người mua "Với comment comfirm rỏ ràng với yahoo như thế thớt lại không nhìn yahoo " thế sao bạn không hỏi exchange "sao chủ thread đã có yahoo rõ ràng như thế mà exchange không nhìn rồi mới confirm" ? Tại sao lại chỉ người mua mới phải để ý yahoo còn exchange thì không cần à ? Trong khi thực tế exchange là người có uy tín, có bảo hiểm thì càng phải thận trọng hơn vì mỗi comment xác nhận giao dịch của họ sẽ đưa đến quyết định có giao dịch và chuyển tiền hay không đối với người mua. Bảo hiểm và cái mác exchange mang lại những điều kiện để được ưu tiên trong giao dịch (uy tín, nhận tiền trước,...) nhưng những người có bảo hiểm cũng phải chịu trách nhiệm trc mọi xác nhận giao dịch của mình chứ ko thể có chuyển cứ xác nhận vung nên rồi coi như không có chuyện gì được.

Mình muốn @legialoc cũng như BQT xem xét lại lần nữa về vấn đề như mình đã nói ở trên: là exchange và có bảo hiểm vào topic của người mua xác nhận giao dịch nhưng thực tế lại giao dịch với người khác, memo ghi trong nội dung chuyển tiền cũng khác nick đang giao dịch mà lại không phải chịu bất kỳ trách nhiệm nào là rất không thỏa đáng. Nếu xét 1 cách công bằng thì cả 2 đều có lỗi không check kỹ yahoo như nhau, ngoài ra exchange còn thêm 1 lỗi là không đối chiếu memo giao dịch (cái này nếu xét ra thì là cố tình giao dịch khi yahoo không khớp).
Cậu này nói có lý ở phần Ghi nội dung phần chuyển Bank cho exchanger vì nếu không lưu tâm đến phần này còn phải yêu cầu người chuyển tiền ghi vào làm gì? Và confirm qua phone cũng vậy, nếu bỏ qua yếu tố này vậy cf phone làm gì? Có thể là Exchanger bị gài bẫy nhưng không phát hiện ra cũng do lỗi mình không cẩn thận.

Còn về phần vào topic của ng bán confirm thì cả 2 đều có lỗi, exchanger ko chú ý đến nick yh trong Topic còn chủ topic không chú ý nội dung confirmed của exchanger nên không thể nói lỗi của exchanger được. Và nếu như Exchanger không yêu cầu người chuyển bank ghi yahoo ID vào MEMO chuyển tiền thì không thể nói là exchanger có lỗi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week