• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.

romantic

Junior
Reactions
109
MR
0.000
Tóm tắt là:
Mình có giao dịch mua btce code với nick exchangepm http://mmo4me.com/threads/8k-code-btce-gia-thuong-luong.171476/#post-3366081
Mình đã chuyển 10tr500k vào đúng tài khoản của nick exchangepm nhưng lại không nhận được code lí do là exchangepm nói đã gởi code qua nhầm nick yahoo (nick yahoo của mình là vinhsaigon1981, nhưng bro đó lại gởi cho người có nick là vinhsaigon1891, do thằng scammer nó nhái nick rồi nó chat với cả mình và exchangepm)
Vậy theo admin ai là người phải bị mất tiền ?
Mình đã gọi điện thoại confirm luôn ! Mong admin phân xử giùm !
Admin cần bằng chứng gì thì mình sẽ post lên sau !

Mình đã nhận đc kết quả phân xử. Phục hay không phục thì chỉ " tiên trách kỉ, hậu trách nhân" vậy . Mod cũng không có nhiều thời gian.

Mình thường giao dịch số tiền lớn, với rất nhiều nick cùng một lúc - khi đó gặp chuyện gia đình nên bị phân tâm mà không thể check kỹ nick , goi dt thấy vietzend confirm yes là minh yên tâm thực hiện chuyển khoản.

Bị cú này thật là đau. Mà thôi, đành an ủi " của đi thay người " .

Mình xin up lên tất cả log chat của mình với fake nick và nick vietzend
Lúc đầu mình chưa up full vi mod đã teamview và mình cũng busy quá, không có time để follow up thường xuyên các comments của mọi người .

Cũng xin nhắn gửi những ai nghi ngờ mình dựng chuyện này, chắc chắn là bạn thuộc 1 trong nhóm sau :

+ Chưa bao giờ bị scam nên ko hiểu cảm giác mất tiền và bị lừa .
+ Chưa từng giao dịch với mình để biết mình uy tín ntn, từng giao dịch tiền rất lớn ra sao.
+ Chưa hiểu thấu đáo vấn đề
+ Thuộc nhóm phe phái đối lập, không biết gì về công bằng và lý lẽ
+ Không biết một người bận rôn kiếm tiền chân chính hoàn toàn không có thời gian cho việc dựng chuyện phi đạo đức này .

Cũng nhắn gửi scam , bạn dùng đồng tiền này làm từ thiện thì tốt. Mục đích khác thì bị quả báo nhãn tiền,gáng chịu.
Đồ lừa đảo !

Mình giải thích 1 lần nữa cho rõ ràng tại sao mình chat với nick thật sau khi chuyển tiền. Lí do sau khi gởi tiền không thấy gửi code, nên mình gọi lại lần nữa lúc đó exchangpme mới nói là gởi code rồi, hỏi kĩ thì biết là exchange pm gởi code cho nick fake, sau đó mình mới biết mà chat với nick thật của exchangepm.
* Tóm lại là mình đã không coi nick kỹ nhưng mình chuyển tiền đúng người, còn exchangepm cũng không coi nick kỹ khi confirm trên topic của mình và lại chuyển code sai người. Tính ra mình có 1 lỗi trong khi exchangepm có tới 2 lỗi ( hơn nữa exchangepm có 4 cơ hội để phát hiện ra vì mình gọi điện thoại confirm 2 lần đều có nói nick vinhsaigon1981, và khi chuyển tiền có ghi memo là vinhsaigon1981 và cơ hội nữa là khi exchangepm vào confirm topic của mình)
Thật là buồn cười nếu nói lỗi hoàn toàn thuộc về mình và exchangepm không có lỗi gì. Mod không hiểu thấu đáo vấn đề. Và xử lý chưa đến nơi đến chốn. Vậy lập ra topic để confirm làm gì mà không có trách nhiệm gì hết, quyền lợi của thành viên cũng không được bảo vệ. Mod xử kiểu này ai còn dám vô đây giao dịch làm ăn nữa, tự nhiên đổ lỗi cho 1 mình mình không xem kỹ nick là xong hết trách nhiệm.

Yêu cầu mod @legialoc teamview vào máy exchange pm , tại sao chỉ teamview máy mình từ rất sớm mà chỉ yêu cầu exchangepm post log chat lên thôi. Cũng không nói kết quả teamview máy mình như thế nào, để mọi người nghi ngờ mình. Ngoài ra, còn nghi vấn là máy exchagepm lại để giờ của Mỹ, bằng chứng là trên log chat của exchangepm hiện giờ rất lạ.
Đây là bằng chứng memo chuyển tiền:

Đây là bằng chứng exchangepm vào topic của mình confirm:
http://mmo4me.com/threads/8k-code-btce-giá-thương-lượng.171476/#post-3366506
Còn nội dung điện thoại thì tự lương tâm exchangepm biết.

**** Log chat voi nick fake

**** Log chat voi exchanger , vietzend

Last edited:
Không proof lấy gì mà xử

dự ABC :D

Trước tiên @romantic cứ đăng log chat và bằng chứng lên cho rõ ràng đi đã .. nếu đúng sự thật thì bên kia sai :) Có thể hai người tự thỏa thuận bồi thường sao cho cả 2 thích đáng nhất !

Last edited:
:oops: vụ này thốn đó

MOD Box Scam sao nhân nhượng vậy hè ?!
Cứ theo Rule mà làm đi chứ :rolleyes:

MOD Box Scam sao nhân nhượng vậy hè ?!
Cứ theo Rule mà làm đi chứ :rolleyes:
topic reporf chưa prof chưa gì thì ru rú gì đc, bác thread cũng off cmnr

topic reporf chưa prof chưa gì thì ru rú gì đc, bác thread cũng off cmnr
Àh.. tớ nói Rule là Rule của Box ấy, mà cậu đã đọc qua chưa hè ?! :rolleyes:

Mua bán cả số tiền lớn vậy. Thèn mô ngu thì chết thôi. Giờ nói Admin phân xử. Lấy đâu chứng cứ mà phân xử. Bác ngu thì bác chịu.

Tóm tắt là:
Mình có giao dịch mua btce code với nick exchangepm http://mmo4me.com/threads/8k-code-btce-gia-thuong-luong.171476/#post-3366081
Mình đã chuyển 10tr500k vào đúng tài khoản của nick exchangepm nhưng lại không nhận được code lí do là exchangepm nói đã gởi code qua nhầm nick yahoo (nick yahoo của mình là vinhsaigon1981, nhưng bro đó lại gởi cho người có nick là vinhsaigon1891, do thằng scammer nó nhái nick rồi nó chat với cả mình và exchangepm)
Vậy theo admin ai là người phải bị mất tiền ?
Mình đã gọi điện thoại confirm luôn ! Mong admin phân xử giùm !
Admin cần bằng chứng gì thì mình sẽ post lên sau !
Chia buồn cùng thớt, dính vố đầu tiên đau quá. Nếu đúng như thớt nói thì @exchangepm cũng gánh nửa trách nhiệm rồi.

Mua bán cả số tiền lớn vậy. Thèn mô ngu thì chết thôi. Giờ nói Admin phân xử. Lấy đâu chứng cứ mà phân xử. Bác ngu thì bác chịu.
Bạn nói thế ko hay cho lắm! Chắc chưa bị scam bao giờ, là bạn may mắn thôi, ko hẳn bạn sáng suốt! ;)

Người ta đang mất tiền, ko giúp dc câu an ủi thì chớ, còn mắng ngu, thiệt là hết chỗ nói.

Bạn nói thế ko hay cho lắm! Chắc chưa bị scam bao giờ, là bạn may mắn thôi, ko hẳn bạn sáng suốt! ;)
Cậu nói chuẩn.

gay go nhỉ, mà thằng scam kia sao cũng biết fake nick và nhảy vào can thiệp đúng lúc nữa chứ.
Về lý thì exchangepm phải bồi hoàn đủ 100% rồi.

day la doan chat cua minh va nick vietzend :
log chat thớt với thằng mạo danh đâu? :D nhớ bật ngày tháng lên nữa
nếu thớt ko tự biên tự diễn thì 90% quả đắng này thớt chịu rồi

hix Chủ thớt biết rỏ mùng một sự việc diễn ra thế kia còn trách ai trong khi comfirm có yahoo rỏ ràng thế kia còn mà 2 bên bị thằng scam nó lừa

day la doan chat cua vietzend va nick vinhsaigon1891 ( vietzend gui theo yeu cau cua minh )- trong khi nick cua minh la vinhsaigon1981.Can nhac lai, truoc khi chuyen tien, minh co call cho vietzend keu confirm la co dang chat voi nick vinhsaigon1981 khong, thi vietzend noi ok , do vietzend chac khong chu y lam, the la minh yen tam chuyen tien.

Gio phai phan xu lam sao, de minh co the tin tuong vao forum , de thay quyen loi cua thanh vien duoc bao ve , de còn tiep tuc lam an. Chu kieu nay, nản qua cac bro a !

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,999
171,052
Latest member
sunwinvn
Back