• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
:rolleyes: cái code btc-e đó có nhiều cách tẩu tán mà, rút ra PM, sell lấy btc bán, rút về bank đủ cách mà ko để lại dấu vết :p
Nhưng mà ở 4rom này có ít người biết sử dụng cái code đấy chứ không phải ai cũng biết ! Nếu nó muốn scamer như thế sao nó ko camer thẳng tiền mệ đi cho lẹ nhỉ ? :(:( nghi vấn vãi

Last edited:

leminhtien

Hero
Kindness
Verified
Reactions
746
MR
1.102
À mình cũng góp ý MOD thêm là nên check ip xem coi Thớt hoặc EX xem có ai log 2 .3 nick vào để củng cố cho mình đúng không nữa chứ.. không thể bỏ qua cái này được đâu. :D , hoặc ip khác log vào 2,3 nick nghiêng về 1 phía thì nên để ý vì nó chứng minh được nhiều thứ ( log 2,3 nick vào bình luận nhăm mục đích gì mọi ng cũng hiểu rồi nhé )

tại tớ ghét quan tâm hời hợt đọc mỗi #1 mà ko chịu đọc những cái tiếp theo lạ hỏi ngang
bạn đọc thì sẽ thấy mình đưa ra quan điểm bảo vệ cho cả 2 nhìn nhiều hướng

mình cũng thấy thớt ko đưa full log chat lên là chuyện lạ nhưng việc đó có mod team rồi ae lo j :D chẳng lẽ ko tin tưởng mod và BQT công bằng :rolleyes:
cả nghìn ae quan tâm hay nói đúng ra là tò mò bức xúc cũng chịu thôi :D vì kết quả vụ này do BQT xử lý và quyết định mà :rolleyes:
Càng đọc Comment của bạn càng thấy bạn đưa ban quản trị lên cao nhằm mục đich bảo vệ ko cho Thớt đưa log chat cho AE xem.
Một mình mod sao bằng cả nghìn người ??? vậy tại sao lại bảo vệ trong khi EX đã đưa log chat của mình lên.???
Đúng là BQT là ng quyết định cuối cùng , nhưng chắc chắn một điều BQT cũng lấy ý kiến từ những AE ở đây.
Vậy tai sao ko post full log chat đi, sợ cái gì ????

quangjimy

Senior
Reactions
121
MR
0.024
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Càng đọc Comment của bạn càng thấy bạn đưa ban quản trị lên cao nhằm mục đich bảo vệ ko cho Thớt đưa log chat cho AE xem.
Một mình mod sao bằng cả nghìn người ??? vậy tại sao lại bảo vệ trong khi EX đã đưa log chat của mình lên.???
Đúng là BQT là ng quyết định cuối cùng , nhưng chắc chắn một điều BQT cũng lấy ý kiến từ những AE ở đây.
chuẩn :D

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype

:confused: tớ bảo vệ thớt mình đc cái j đâu, tớ cũng có đồng ý việc thớt ko đưa log chat lên đâu :D nhớ có cmt là thớt cũng mờ ám vụ này ah
còn sợ cái j cậu hỏi chủ thớt đi :D hỏi tớ biết sao đc :rolleyes:

phamductaikt

Junior
Reactions
123
MR
0.000
Mình chỉ kết 2 comment của cậu gì mà nói 2 giả thiết là A là C và B là C với cậup hát hiện ra yahoo có chữ quá có dấu tiếng việt dòng số 8 ấy :)

kiemtien2013

Junior
Reactions
131
MR
0.000
tại tớ ghét quan tâm hời hợt đọc mỗi #1 mà ko chịu đọc những cái tiếp theo lạ hỏi ngang
bạn đọc thì sẽ thấy mình đưa ra quan điểm bảo vệ cho cả 2 nhìn nhiều hướng

mình cũng thấy thớt ko đưa full log chat lên là chuyện lạ nhưng việc đó có mod team rồi ae lo j :D chẳng lẽ ko tin tưởng mod và BQT công bằng :rolleyes:
cả nghìn ae quan tâm hay nói đúng ra là tò mò bức xúc cũng chịu thôi :D vì kết quả vụ này do BQT xử lý và quyết định mà :rolleyes:
Rule box scam đặt ra là gì nhỉ. việc đi tố cáo người khác scam ko post log chát full + proof lên #1 là sai roài .

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
thớt ở 4rum khác ghé qua mà :D rành rule sao đc
mà suỵt đừng mang rule vào đây ae cmt trong này bị ban hết đó :oops:
Cậu nói thế không chuẩn rồi, vì nếu không biết Rules thì ko sao nhưng có người nhắc, mà là nhiều người nhắc mà không đưa lên thì ko thể gọi là "không biết" mà là vờ không biết.:eek:. Hay thớt có khổ tâm gì không?

đồng ý yêu cầu bác thớt show full log chat để minh bạch :mad:

Mình nghĩ không có chuyện chia đôi rủi ro 50/50, ai làm sai thì phải chịu 100%
đúng và topic đang chỉ ra nguyên nhân sai do ai, ai nặng hơn và tùy vào độ nặng nhẹ của cái sai mà tỉ lệ 50/50 có thể thay đổi.
chủ thớt sai phần nhiều nhưng cũng ko hẳn là 100%

Reactions
4,342
MR
0.014
kqua team page 1-2 j đó mod có trách nhiệm xử lý coi rồi mà, ae ko liên quan đứng ngoài bình loạn đợi kết quả xử lý thôi :rolleyes:
Đọc lại lần thứ 3 hết 11 page vẫn chưa thấy chổ nào nói là Kết quả teamview hết.... chỉ hộ comment nào vậy cậu !?

Cả 2 đều bị nick FAKE PM trước và @exchangepm cũng không tự chủ động PM bán e-code. Bản thân @exchangepm là người bán, nên nếu có nick PM muốn mua thì tất nhiên @exchangepm sẽ bán, việc khách hàng chuyển tiền và có xác nhận giao dịch và @romatic cũng quote lại là đang giao dịch thì tiền đã chuyển tất nhiên e-code sẽ được gửi cho người mua (không may là nick fake nhận). .
@romatic cũng bị nick FAKE PM và @romatic có nói là đã cẩn thận sợ bị SCAM hỏi 2 lần có giao dịch đúng nick 1981 không. Cậu cẩn thận vậy sao không để ý lúc quote comment của @exchangepm có để nick vietzend cậu lại không so sánh coi đúng nick đang nói chuyện không. Nick vietzend vietzevnd nhìn vào sẽ nhận ra khác biệt ngay! Việc cậu gọi điện thoại để xác nhận thì trùng thời điểm nick FAKE mua 500 e-code thì khó tránh khỏi có sự trùng hợp.

Hôm qua mình teamviewer thì không có vấn đề gì cả.

Vụ này @exchangepm nên hỗ trợ 1 phần thiệt hại! Còn nếu không hỗ trợ thì mình cũng không giúp gì được cho @romatic!

Đọc lại lần thứ 3 hết 11 page vẫn chưa thấy chổ nào nói là Kết quả teamview hết.... chỉ hộ comment nào vậy cậu !?
mod lộc nói là đã TW qua thớt nhưng chưa nói kết quả nhóe
:rolleyes: thì cũng có rồi thôi, nhưng dân thường chưa đc biết

Updated: đã có kqua phán xét chia bùn cùng thớt.

GasBinhMinh

Senior
Reactions
2,548
MR
0.000
Follow me on Facebook
Cả 2 đều bị nick FAKE PM trước và @exchangepm cũng không tự chủ động PM bán e-code. Bản thân @exchangepm là người bán, nên nếu có nick PM muốn mua thì tất nhiên @exchangepm sẽ bán, việc khách hàng chuyển tiền và có xác nhận giao dịch và @romatic cũng quote lại là đang giao dịch thì tiền đã chuyển tất nhiên e-code sẽ được gửi cho người mua (không may là nick fake nhận). .
@romatic cũng bị nick FAKE PM và @romatic có nói là đã cẩn thận sợ bị SCAM hỏi 2 lần có giao dịch đúng nick 1981 không. Cậu cẩn thận vậy sao không để ý lúc quote comment của @exchangepm có để nick vietzend cậu lại không so sánh coi đúng nick đang nói chuyện không. Nick vietzend vietzevnd nhìn vào sẽ nhận ra khác biệt ngay! Việc cậu gọi điện thoại để xác nhận thì trùng thời điểm nick FAKE mua 500 e-code thì khó tránh khỏi có sự trùng hợp.

Hôm qua mình teamviewer thì không có vấn đề gì cả.

Vụ này @exchangepm nên hỗ trợ 1 phần thiệt hại! Còn nếu không hỗ trợ thì mình cũng không giúp gì được cho @romatic!

Mình nghĩ exchanger uy tín thì miễn trừ trách nhiệm, mod đã nói như thế thì mức bồi thường là 0%, ex không cần phải bồi thường, vì lỗi do chủ thớt không cẩn thận, theo tâm trạng 1 người gd trị giá 500$ thì không bao giờ không cẩn thận, đằng này....cẩn thận không đúng chỗ và không cẩn thận cũng không đúng luôn, đọc tới page này thì ông thớt có nghi vấn!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week