Request Với số vốn từ 50-100 triệu nên kinh doanh gì?

ltphong

Junior
Reactions
37
MR
0.000
Như tiêu đề các bạn cho mình ý kiến nhé, kinh doanh ở đây có thể là trong hoặc ngoài mmo, mình ưu tiên ngoài mmo. Vì mình đã bị scam khá nhiều lần trên mmo này rồi nên cũng sợ. Mình đang rất cần một ý tưởng tốt từ các bạn, cảm ơn rất nhiều!

đặt gạch

Upvote 0
Đi dạo 1 vòng khu bạn đang ở, ngó nghía xung quanh..ngẫm nghĩ...rồi làm thôi...
Vì mỗi khu vực mỗi khác không tư vấn chung chung được.
Còn muốn ngồi 1 chỗ làm việc thì nhận order hàng từ nước ngoài về, quan trọng bỏ thời gian tạo dựng uy tín.
Săn deal HOT, giá tốt v.v....

Upvote 0
Đi dạo 1 vòng khu bạn đang ở, ngó nghía xung quanh..ngẫm nghĩ...rồi làm thôi...
Vì mỗi khu vực mỗi khác không tư vấn chung chung được.
Còn muốn ngồi 1 chỗ làm việc thì nhận order hàng từ nước ngoài về, quan trọng bỏ thời gian tạo dựng uy tín.
Săn deal HOT, giá tốt v.v....
nhận order hàng phải có người thân ở Mỹ thì dễ với phải gần khu nhận ship hàng về VN của người việt thì may ra có lời chứ ko thì cũng khó bạn ah

Upvote 0
hôm trước nướng cho scammer bao nhiêu rồi mà vẫn còn nhiều tiền thế?

gửi tiết kiệm TPBank đang lãi rất cao, không lo scam gì cả :p

Upvote 0
theo mình nghĩ hiện giờ chất lượng sản phẩm ở vn khá kém, nên nếu bạn nhập hàng nhật (mỹ phẩm, hàng tiêu dùng, điện thoại, quần áo...) có thể sẽ phát triển tốt nếu bạn execute tốt. Good luck bro

Upvote 0
hôm trước nướng cho scammer bao nhiêu rồi mà vẫn còn nhiều tiền thế?

gửi tiết kiệm TPBank đang lãi rất cao, không lo scam gì cả :p
Buồn à, mình có quen chỗ gửi tiền lãi suất 2% mỗi tháng nhưng vì vốn ít lại thấy không an tâm thế nào ấy mặc dù có người thân dám đưa vào đó 2 tỷ, rồi 800 triệu nhưng mình vẫn không dám. Càng ít tiền càng sợ mất tiền bởi vậy hôm trước bị scam là buồn lắm.

Upvote 0
Buồn à, mình có quen chỗ gửi tiền lãi suất 2% mỗi tháng nhưng vì vốn ít lại thấy không an tâm thế nào ấy mặc dù có người thân dám đưa vào đó 2 tỷ, rồi 800 triệu nhưng mình vẫn không dám. Càng ít tiền càng sợ mất tiền bởi vậy hôm trước bị scam là buồn lắm.
ng thân của bác liều thật :oops::oops:

Upvote 0
Với số vốn 100 củ, bạn nên dành 70 củ mua con SH VN, số tiền còn lại sắm quần áo (fake thôi) mặc cho nó sang chảnh. Tiếp theo, la liếm mấy khu có trường đại học, xem có em nào con mấy thằng quan to to ở quê mới nhập học ko. Sau đấy làm quen rồi nện khí thế, khi có bầu rồi thì cưới, cưới xong sẽ có vốn do gia đình nhà ngoại bơm cho để làm ăn.

Đây là trường hợp có thật của thằng em xã hội mình biết. Giờ nó giàu vãi đái, có nhà (biệt thự) ở HN, có con Mazda6 2016, có tiền làm ăn, tất cả từ nhà vợ bơm cho. Nhà vợ có độc đứa con gái, bố vợ làm quan to ở huyện, mẹ vợ là hiệu trưởng trường cấp 3.

Upvote 0
Với số vốn 100 củ, bạn nên dành 70 củ mua con SH VN, số tiền còn lại sắm quần áo (fake thôi) mặc cho nó sang chảnh. Tiếp theo, la liếm mấy khu có trường đại học, xem có em nào con mấy thằng quan to to ở quê mới nhập học ko. Sau đấy làm quen rồi nện khí thế, khi có bầu rồi thì cưới, cưới xong sẽ có vốn do gia đình nhà ngoại bơm cho để làm ăn.

Đây là trường hợp có thật của thằng em xã hội mình biết. Giờ nó giàu vãi đái, có nhà (biệt thự) ở HN, có con Mazda6 2016, có tiền làm ăn, tất cả từ nhà vợ bơm cho. Nhà vợ có độc đứa con gái, bố vợ làm quan to ở huyện, mẹ vợ là hiệu trưởng trường cấp 3.
ai lai kịt :)

Upvote 0
ng thân của bác liều thật :oops::oops:
Họ không liều đâu bạn hihi, họ chỉ gan thôi mà ... ông bà nói có gan thì làm giàu. Mình còn biết chỗ đó sẽ cho người khác vay lại với lãi suất 4% trở lên và họ sẽ ăn lời theo kiểu ngân hàng. Đối tượng của họ là những doanh nhân đàng hoàng còn cụ thể ra sao thì mình không tiện nói ra.

Upvote 0

Hehe Cuộc sống có quá nhiều cách để "tiến lên" nhỉ, nói thật là mình có không ít cơ hội loại này nhưng mình không thuộc kiểu tính toán này, bởi vậy giờ vẫn nghèo nè. Nhưng mình vẫn tôn trọng những bạn như thế, chỉ cần các bạn ấy sống có trách nhiệm và có một gia đình hạnh phúc.

Upvote 0
theo mình nghĩ hiện giờ chất lượng sản phẩm ở vn khá kém, nên nếu bạn nhập hàng nhật (mỹ phẩm, hàng tiêu dùng, điện thoại, quần áo...) có thể sẽ phát triển tốt nếu bạn execute tốt. Good luck bro
Cảm ơn bạn nhiều!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,876
Latest member
silva08701136
Back
Top Bottom