Tôi đã phản pháo VTV

Bạn nghĩ sao vậy master :m014: VTV là kệnh phát sóng truyền thông ở việt nam... mà bình luận kiểu tay đôi theo kiểu tôi là chuyên gia như thế liệu có được ko :m099: Khi bạn đầu tư vào gì đó dù lớn hay nhỏ bạn cũng xem xét nó, khi bình luận bạn cũng phải hiểu nó chứ :m014: đâu phải bạn là chuyên gia và bạn bình luận như vậy được. Mình xin nói thật nếu bạn thực sự là một chuyên gia thực thụ như thế và bạn đang bình luận về một vấn đề đầu tư tài chính như thế thì bạn có thể nói tôi ko biết vấn đề đầu tư ấy như thế nhưng theo kinh nghiệm tôi như thế này ko :m014:

Chưa kể, họ đưa ra cảnh bảo nhưng lại ko rõ ràng và chắc chăn :m014: Ko có đường lối và hướng đi thực tiễn để những ai chưa tham gia có thể tránh hoặc tham gia vào,...

Đã đưa lên tivi thì có đông đảo người xem, ko thể bình luận điều ấy theo kiểu tất cả là vậy...
Thế cậu có nghĩ có ông nào kiếm cả trăm triệu/tháng, uy tín, địa vị như thế mà rảnh rỗi đi tham gia mấy trò lừa đảo trên mạng không? Mà giả sử có một ông như thế thì liệu ông ấy có ngu khi mà lên VTV để nói rằng tôi cũng tham gia những trò như thế? =))

lehongphong nói gì mình ko hiểu nổi, ai dịch giùm với.:binhsua04:

người ta là chuyên gia, nhưng chưa từng tham gia mmo, đúng. nhưng ko có nghĩa là người ta ko bik quy luật hoạt động của những site đầu tư trên mmo, ( cái này có thể tìm hiểu thông tin, nhan nhản trên các 4rum, như 4rum của chúng ta chẳng hạn ).
và trong vai trò là 1 chicken về đầu tư mmo , người ta đã cầu cứu những pro trong mmo online qua các 4rum như trong ps video, mục đích là tìm hiều về đầu tư mmo online. đó là 1 cách nhìn đa chiều đây chứ, sao lại nói tự solo như bạn nói đc. và qua bài ps đó thì lồ lộ ra rằng đầu tư mmo online là hoàn toàn ko có căn cứ chứng thực và rất rất mạo hiểm..........................

Thế theo cậu, VTV gọi ông ấy đến để bàn về vấn đề này là ông ấy đến ngay chắc.
Một khi đã lên VTV thì người ta cũng bảo ông ấy trước là ống ấy lên để làm gì, mà một người học nhiều như ông ấy chẳng nhẽ lại không bỏ ra chút ít thời gian để tìm hiểu trược khi mình đi phỏng vấn sao? mà vẫn tỏ ra chưa bao giờ biết ...
Mà cậu cũng để ý xem, họ nói mô hình này kia có từ 100 năm rồi 20 năm, nói được như thế cũng hàm ý là họ đã hiểu cách nó hoạt động thế nào nhưng tiếp theo thì sao, họ lại tỏ ra ngạc nhiên với kiểu chia lãi của UI cứ như trên trời rơi xuống chưa biết bao giờ :))
Thế cậu mất bao nhiêu lâu mới hiểu được bản chất và cách vận hành của MMO? Ông ấy chỉ có thời gian ngắn thì làm sao biết tất tần tật về MMO được? Ông chuyên gia tài chính chứ không phải một tay chơi láu cá đâu.

- - - Updated - - -

Ai mà biết được hả bạn :m021: Mà thôi những người kiếm trăm triệu/tháng ấy thì tốt nhất ko nên tham gia invest :m131: Vì bảo đảm 100% sẽ mất tiền nếu vẫn giử cái nhận định như vậy :m131:
Vậy nên mới chỉ có các tay chơi cò con chúng ta tham gia vào các chương trình này, không có các nhà tài phiệt thứ thiệt bỏ tiền vào đây đâu.

Ai mà biết được hả bạn :m021: Mà thôi những người kiếm trăm triệu/tháng ấy thì tốt nhất ko nên tham gia invest :m131: Vì bảo đảm 100% sẽ mất tiền nếu vẫn giử cái nhận định như vậy :m131:
ai bảo 100% là mất tiền khi dep vào invest vậy??????????????????????????
100% là ad site invest là có $ ,thì là lừa đảo rồi. còn ai có $ hay mất ko bàn đến: đã là lừa đảo-> tội phạm kinh tế, cần phải loại bỏ.

Ông ấy chỉ có thời gian ngắn thì làm sao biết tất tần tật về MMO được? Ông chuyên gia tài chính chứ không phải một tay chơi láu cá đâu.

Câu này là xúc phạm ae make money online nha.

Thế giới nào cũng thế, mmo, hay ngoài đời thực, luôn luôn có người làm ăn chân chính và những kẻ lừa đảo.

Và m cũng k thích gọi internet là thế giới ảo(tại sao lại gọi là ảo?????????????????????????????)

Đầu tư ở đâu cũng thế, mmo hay ngoài đời thực cũng rất nhiều rủi ro, và cũng đều rất dễ gặp những kẻ lừa đảo.

lehongphong nói gì mình ko hiểu nổi, ai dịch giùm với.:binhsua04:

người ta là chuyên gia, nhưng chưa từng tham gia mmo, đúng. nhưng ko có nghĩa là người ta ko bik quy luật hoạt động của những site đầu tư trên mmo, ( cái này có thể tìm hiểu thông tin, nhan nhản trên các 4rum, như 4rum của chúng ta chẳng hạn ).
và trong vai trò là 1 chicken về đầu tư mmo , người ta đã cầu cứu những pro trong mmo online qua các 4rum như trong ps video, mục đích là tìm hiều về đầu tư mmo online. đó là 1 cách nhìn đa chiều đây chứ, sao lại nói tự solo như bạn nói đc. và qua bài ps đó thì lồ lộ ra rằng đầu tư mmo online là hoàn toàn ko có căn cứ chứng thực và rất rất mạo hiểm..........................
Bài PS là để cảnh tỉnh những người không biết về đầu tư online không nghe những lời dụ dỗ từ những tay tuyển ref. Còn thực tế những người hoạt động trong MMO một thời gian và tham gia chơi dạng invest đều đã thấm đòn ăn scam kha khá rồi nên cũng xoay xở kiếm được tiền từ nó.

Thế cậu có nghĩ có ông nào kiếm cả trăm triệu/tháng, uy tín, địa vị như thế mà rảnh rỗi đi tham gia mấy trò lừa đảo trên mạng không? Mà giả sử có một ông như thế thì liệu ông ấy có ngu khi mà lên VTV để nói rằng tôi cũng tham gia những trò như thế? =))

ABB là từ điện lực ma ra đó bạn, hồi EVN nóng không biết bạn có theo dõi không, nếu bạn theo dõi thì sẽ biết hiệu quả đầu tư của họ thế nào, tại sao họ vẫn nhiều tiền

ai bảo 100% là mất tiền khi dep vào invest vậy??????????????????????????
100% là ad site invest là có $ ,thì là lừa đảo rồi. còn ai có $ hay mất ko bàn đến: đã là lừa đảo-> tội phạm kinh tế, cần phải loại bỏ.
còn những bạn nào vẫn muốn tiếp tục đầu tư vào thì đó là cách dầu tư cho tội phạm đấy, còn mà khuyến khích anh em đầu tư vào là tiếp tay cho nó đó.

kết một câu vậy thôi. thân ái chào. ko còn gì để vào topic này nữa.

còn những bạn nào vẫn muốn tiếp tục đầu tư vào thì đó là cách dầu tư cho tội phạm đấy, còn mà khuyến khích anh em đầu tư vào là tiếp tay cho nó đó.

1 mềnh chống MAFIA! xin lỗi! e đã cố gắng hết sức! :binhsua08:

Câu này là xúc phạm ae make money online nha.

Thế giới nào cũng thế, mmo, hay ngoài đời thực, luôn luôn có người làm ăn chân chính và những kẻ lừa đảo.

Và m cũng k thích gọi internet là thế giới ảo(tại sao lại gọi là ảo?????????????????????????????)

Đầu tư ở đâu cũng thế, mmo hay ngoài đời thực cũng rất nhiều rủi ro, và cũng đều rất dễ gặp những kẻ lừa đảo.
Cậu thử xem mấy người ngờ nghệch và tưởng rằng mọi thứ là thật thì có sống sót được ở MMO không? Nếu cậu không biết các mánh khóe, các thủ thuât thì làm sao sống nổi ở MMO. Có nơi đâu mà scam lại hoành hành và dễ dàng như ở internet không? Dần dần cậu sẽ càng khôn ra sau khi bị ăn scam nhiều và cũng từ đó cậu láu cá hơn. Có điều láu cá để phòng chống sự lừa gạt hay láu cá để đi lừa người khác đó là sự lựa chọn của mỗi người.

Nếu invest là lừa đảo, thì những người đầu tư vào đó là nạn nhân, sao b lại gọi là tội phạm??????????????????????????
Nếu invest là lừa đảo, sao b k làm đơn kiện sang Mỹ đi?????????????????????????????????????????

Thực sự mà nói, dù invest có lừa đảo hay k thì VN cũng mất một lượng tiền từ VN không đầu tư trong nước mà đầu tư ra nước ngoài, những người lãnh đạo thì k ai muốn thế cả.

Nếu invest là lừa đảo, thì những người đầu tư vào đó là nạn nhân, sao b lại gọi là tội phạm??????????????????????????
Nếu invest là lừa đảo, sao b k làm đơn kiện sang Mỹ đi?????????????????????????????????????????

Thực sự mà nói, dù invest có lừa đảo hay k thì VN cũng mất một lượng tiền từ VN không đầu tư trong nước mà đầu tư ra nước ngoài, những người lãnh đạo thì k ai muốn thế cả.

Các ty ko đi ngủ đi à ^^ Ngồi xem phim mà mắt dính chặt >.<

Bạn chicken gì đó nên qua mấy forum khác mà kêu gọi chống invest mmo vì các đó bạn làm là đúng ngăn 1 số gà con như bạn tham gia invest mmo .
còn ở forum này nó già hết rồi tuy ko phải lúc nào củng lời nhung tính theo tháng thì tháng nào củng lời dc 1 tí

Cậu thử xem mấy người ngờ nghệch và tưởng rằng mọi thứ là thật thì có sống sót được ở MMO không? Nếu cậu không biết các mánh khóe, các thủ thuât thì làm sao sống nổi ở MMO. Có nơi đâu mà scam lại hoành hành và dễ dàng như ở internet không? Dần dần cậu sẽ càng khôn ra sau khi bị ăn scam nhiều và cũng từ đó cậu láu cá hơn. Có điều láu cá để phòng chống sự lừa gạt hay láu cá để đi lừa người khác đó là sự lựa chọn của mỗi người.
:m098::m098::m098::m098:
m có cảm giác b như là người thổ dân gặp 1 người sống ở nơi có nền văn minh phát triển, đưa điện thoại cho thổ dân và nói có thể liên lạc được từ xa, thằng thổ dân k tin nó đập ****** nó cái điện thoại :m098:

Tại sao lại k thể MMO, MMO có nhiều loại, k chỉ là invest.

Có lẽ b nghĩ nó là ảo, vậy theo b thế nào là ảo, m chỉ mung lung ảo là những thứ k có thật. m tra từ điển tiếng việt thì k có từ "ảo"

Internet nó là thật, nó là công cụ do con người tạo ra. và có tác động trực tiếp tới đời thực, tới con người, k thể gọi là ảo được.

Còn vấn đề lừa đảo thì ngoài đời thực cũng thế, ở đâu cũng có người này người kia. B nói MMO k thực thì b là thổ dân cmnr :m098:

P/S: m thì k chơi invest, nhưng trong này nhiều b vơ đũa cả lắm, invest gọi luôn là MMO. MMO có nhiều loại.

Last edited by a moderator:
Thôi được rồi các bạn :m020: tranh cài ngày càng lạc chủ đề đó! Ko quay về vấn đề chính thì thôi mình nói mod close topic lại :m020:

ABB là từ điện lực ma ra đó bạn, hồi EVN nóng không biết bạn có theo dõi không, nếu bạn theo dõi thì sẽ biết hiệu quả đầu tư của họ thế nào, tại sao họ vẫn nhiều tiền
Bác Su nói chuyện hiệu quả đầu tư của mấy ông EVN chả liên quan j đến chủ đề này. EVN đầu tư không hiệu quả là do trước đây muốn bắt chước mô hình tập đoàn đa ngành của HQ, với lại các vị chóp bu EVN tư lợi cá nhân nhiều trong các dự án đầu tư. Còn tiền nhiều thì EVN có được từ tiền thuế của dân và từ vị thế độc quyền cung cấp điện cho dân, còn ngân hàng có nhiều tiền vì có các tập đoàn, các công ty & cá nhân giàu có góp vốn, ngoài ra còn do hệ thống tài chính ngân hàng cho phép 1 đồng tiền gửi có thể tạo thành nhiều đồng tiền vốn trọng hệ thống ngân hàng.

Bác Su nói chuyện hiệu quả đầu tư của mấy ông EVN chả liên quan j đến chủ đề này. EVN đầu tư không hiệu quả là do trước đây muốn bắt chước mô hình tập đoàn đa ngành của HQ, với lại các vị chóp bu EVN tư lợi cá nhân nhiều trong các dự án đầu tư. Còn tiền nhiều thì EVN có được từ tiền thuế của dân và từ vị thế độc quyền cung cấp điện cho dân, còn ngân hàng có nhiều tiền vì có các tập đoàn, các công ty & cá nhân giàu có góp vốn, ngoài ra còn do hệ thống tài chính ngân hàng cho phép 1 đồng tiền gửi có thể tạo thành nhiều đồng tiền vốn trọng hệ thống ngân hàng.
Uh, ngoài chủ đề, mình ko bàn thêm nữa, nếu bạn có cái nhìn tiêu cực quá về MMO thì bạn không nên tham gia nữa, không có niềm tin thì khó có thành công, bạn chỉ đang chơi các loại mmo chuyên về lừa đảo thì cũng đừng đánh đồng hết như thế.
còn bạn tin tưởng quá vào mấy ông học hàm học vị cao thì cũng ok, quản điểm của mỗi người mình không ý kiến.

Thôi được rồi các bạn :m020: tranh cài ngày càng lạc chủ đề đó! Ko quay về vấn đề chính thì thôi mình nói mod close topic lại :m020:
Bắt đầu giống VTV từ chuyện này nhảy sang chuyện kia. Theo em thấy thì VTV nó thik nói gì thì kệ cmn miễn sao đừng đụng chạm đến MMO của anh em là được rồi. Mình có đầu tư hay tuyển ref thì cũng cần người hiểu rõ về MMO đầu tư chứ cần gì phải dụ dỗ những người chẳng biết gì để khi có chuyện người bị chửi đầu tiên là mình. Thôi chuyện ai nấy làm đi.
@ bác Phong: theo em biết share là chia sẻ nhưng shares lại là cổ phiếu mà, sao bác kêu share là cổ phiếu cũng là chia sẻ nhỉ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,034
Latest member
mine98

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week