Tôi đã phản pháo VTV

Topic Hot Nhỉ :binhsua16:

12h00 - There are currently 106 users browsing this thread. (45 members and 61 guests)

Uh, ngoài chủ đề, mình ko bàn thêm nữa, nếu bạn có cái nhìn tiêu cực quá về MMO thì bạn không nên tham gia nữa, không có niềm tin thì khó có thành công, bạn chỉ đang chơi các loại mmo chuyên về lừa đảo thì cũng đừng đánh đồng hết như thế.
còn bạn tin tưởng quá vào mấy ông học hàm học vị cao thì cũng ok, quản điểm của mỗi người mình không ý kiến.
Mình cũng không hẳn có cái nhìn tiêu cực về MMO. Mình chỉ muốn nhắc nhở rằng MMO hiện nay là tương tự như xã hội đen nên nhận thấy các bạn đừng nên gây chú ý của xã hội làm gì. Đang kiếm tiền được thì cứ kiếm thôi, cần gì phải phản pháo này nọ cho rách việc. Cứ như trước có phải tốt hơn không, bây giờ UI đang bị soi mói gây liên lụy đến diễn đàn thì tốt nhất mọi người chung sức để vụ này chìm xuống để mọi người lại vui vẻ kiếm tiền như xưa.

Bắt đầu giống VTV từ chuyện này nhảy sang chuyện kia. Theo em thấy thì VTV nó thik nói gì thì kệ cmn miễn sao đừng đụng chạm đến MMO của anh em là được rồi. Mình có đầu tư hay tuyển ref thì cũng cần người hiểu rõ về MMO đầu tư chứ cần gì phải dụ dỗ những người chẳng biết gì để khi có chuyện người bị chửi đầu tiên là mình. Thôi chuyện ai nấy làm đi.
@ bác Phong: theo em biết share là chia sẻ nhưng shares lại là cổ phiếu mà, sao bác kêu share là cổ phiếu cũng là chia sẻ nhỉ?
Theo thuật ngữ chuyên ngành tài chính thì share là cổ phần tức là phần góp vốn vào công ty, stock mới là cổ phiếu tức là tờ giấy chứng nhận quyền sở hữu share.

Theo thuật ngữ chuyên ngành tài chính thì share là cổ phần tức là phần góp vốn vào công ty, stock mới là cổ phiếu tức là tờ giấy chứng nhận quyền sở hữu share.
vậy mà nào giờ em cứ tưởng stock là chứng khoán cơ, còn shares là cổ phiếu, còn share là chia sẻ. Hóa ra em sai.

Bắt đầu giống VTV từ chuyện này nhảy sang chuyện kia. Theo em thấy thì VTV nó thik nói gì thì kệ cmn miễn sao đừng đụng chạm đến MMO của anh em là được rồi. Mình có đầu tư hay tuyển ref thì cũng cần người hiểu rõ về MMO đầu tư chứ cần gì phải dụ dỗ những người chẳng biết gì để khi có chuyện người bị chửi đầu tiên là mình. Thôi chuyện ai nấy làm đi.
@ bác Phong: theo em biết share là chia sẻ nhưng shares lại là cổ phiếu mà, sao bác kêu share là cổ phiếu cũng là chia sẻ nhỉ?

Uh, ghét nhất ông nào đi dụ dỗ linh tinh, nói thật mình có người gọi về từ Mỹ, có người trên 50 tuổi hỏi đầu tư online, hỏi mua đô những mình chẳng khuyên những người đó chơi đơn giản vì họ không hiểu bản chất mà đang chạy theo lợi nhuộn họ kỳ vọng.

1 mềnh chống MAFIA! xin lỗi! e đã cố gắng hết sức! :binhsua08:
chinh nhung thanh phần tích cực nhu bạnma mấy trang lừa đảo ngày càng nhiều đó.
có phải liệu trong nhung site đó có site của các pro, và đang muốn kê gọi ae dep vào đó.

Share có nghĩa là chia sẽ, chia phần,... mình có kêu nó là cổ phiếu bao giờ :m014: có đọc nhầm ko bạn

Ko phải gần đây bao chí liên tục phản ánh về các hình thức đầu tư theo kiểu sinh lợi nhuận kiểu này đâu... Vụ này dù mình ko đưa ra thì nó vẫn nổi chứ chẳng chìm như các bạn đã nghĩ đâu. Vì sao vụ MB24 và Zeek đã là 1 cục gạch chọi thẳng vào hệ thống đầu tư trong nước rồi. 2 cái trên vừa phản ánh sự non nớt và hám lợi trong việc đầu tư sinh lãi và những nguồn thu nhập cao không thông qua thuế nhà nước!
Vụ này mình tin nó sẽ biến thánh 1 sự kiện có thể thay đổi 100% diện mạo của invest online việt nam

Mình chỉ muốn nhắc nhở rằng MMO hiện nay là tương tự như xã hội đen
:m098::m098::m098::m098: gà tơ
Invest là chỉ là 1 trong những hình thức của MMO, đừng vơ đũa cả lắm. nói cho b biết là GOOGLE cũng MMO đấy.

post này chắc nhận gạch tương đối đây =.=

Mình chỉ nói là bạn đã làm 1 việc thừa hơi rỗi việc .

Các bạn ở trên mạng nhiều , chắc cũng biết bọn dâm dục VN chơi VNsharing thế nào , vì sao , vì bọn nó là nhà báo , nó được phép nói láo ăn tiền .

Còn bạn phản pháo nó , để được cái gì , để bọn nó càng ngày càng thò mũi vào giới MMO à ?

Thà bạn bơ bọn nó đi , 1 2 hôm , nó lại quay lại với cướp hiếp giết , thế là việc ai người ấy lo .

Bọn nó không rep cho bạn , không phải vì bọn nó thấy rằng bọn nó sai , mà nó thấy rằng bạn là fan cuồng , không việc gì phải giải thích với bạn . Bạn đừng nghĩ là ai mail cho VTV thì bọn nó cũng trả lời , 99,99% là bọn nó không đọc và ko trả lời .

Bạn phản pháo VTV , để được gì ? để bọn nó có thêm lý do chĩa mũi dùi vào MMO4ME , rằng nơi đây là tập hợp của các hình thức lừa đảo , PONZI , *** , bài bạc , . . . . . , còn PTU , PTC , AFF , ... bọn nó sẽ mặc kệ , không động đến . Thế là ai nhìn vào MMO4ME cũng sẽ chỉ thấy PONZI , *** , lừa đảo . . . . . . .

Lợi ích duy nhất mình thấy bạn đạt được là thủ dâm tinh thần . Còn thanh minh ư , bạn nghĩ bạn + cả cái diễn đàn MMO4ME này so với VTV + 1 lũ chuyên gia bốc phét , mọi người sẽ tin ai ?

Còn về chuyện UI có phải PONZI không , mình khẳng định luôn UI là PONZI 100% , chẳng khác gì JSS .
Việc cổ phiếu này nọ , xin thưa thẳng là chỉ vẽ ra để che mắt các nhà đầu tư thôi .

Lãi ~15 - 20 % 1 tháng , 1 năm là ~ 200 - 250 % , tức là các công ty bán cổ phiếu ở UI phải kinh doanh lãi suất tầm ~ 300% .
Lãi suất này chỉ có thể đạt được khi còn là các công ty nhỏ . Còn như đợt share vừa rồi , 700$ 1 share , 1000 share là 700k $ . Tức là công ty không hề nhỏ .

Bên MMO cũng đã nói về vấn đề này rồi .

Phải dám nói thẳng UI là PONZI , để ai chơi thì hiểu mức độ mạo hiểm và rủi ro đi kèm .
Chứ không phải bao che cho UI , để gắn mác không thể SCAM , không hề có rủi ro .

Cách đây tầm 3 4 tháng thôi , có ai nghĩ ZEEK hay JSS sẽ như bây giờ đâu ?

:m098::m098::m098::m098: gà tơ
Invest là chỉ là 1 trong những hình thức của MMO, đừng vơ đũa cả lắm. nói cho b biết là GOOGLE cũng MMO đấy.
Uhm, đúng là hơi vơ đũa cả nắm. Ở một trong những comment trước mình cũng đã loại ra GA và Affliate marketing thứ thiệt. Do ngại viết lại nhiều lần nên để MMO luôn.

Last edited by a moderator:
post này chắc nhận gạch tương đối đây =.=

Mình chỉ nói là bạn đã làm 1 việc thừa hơi rỗi việc .

Các bạn ở trên mạng nhiều , chắc cũng biết bọn dâm dục VN chơi VNsharing thế nào , vì sao , vì bọn nó là nhà báo , nó được phép nói láo ăn tiền .

Còn bạn phản pháo nó , để được cái gì , để bọn nó càng ngày càng thò mũi vào giới MMO à ?

Thà bạn bơ bọn nó đi , 1 2 hôm , nó lại quay lại với cướp hiếp giết , thế là việc ai người ấy lo .

Bọn nó không rep cho bạn , không phải vì bọn nó thấy rằng bọn nó sai , mà nó thấy rằng bạn là fan cuồng , không việc gì phải giải thích với bạn . Bạn đừng nghĩ là ai mail cho VTV thì bọn nó cũng trả lời , 99,99% là bọn nó không đọc và ko trả lời .

Bạn phản pháo VTV , để được gì ? để bọn nó có thêm lý do chĩa mũi dùi vào MMO4ME , rằng nơi đây là tập hợp của các hình thức lừa đảo , PONZI , *** , bài bạc , . . . . . , còn PTU , PTC , AFF , ... bọn nó sẽ mặc kệ , không động đến . Thế là ai nhìn vào MMO4ME cũng sẽ chỉ thấy PONZI , *** , lừa đảo . . . . . . .

Lợi ích duy nhất mình thấy bạn đạt được là thủ dâm tinh thần . Còn thanh minh ư , bạn nghĩ bạn + cả cái diễn đàn MMO4ME này so với VTV + 1 lũ chuyên gia bốc phét , mọi người sẽ tin ai ?

Còn về chuyện UI có phải PONZI không , mình khẳng định luôn UI là PONZI 100% , chẳng khác gì JSS .
Việc cổ phiếu này nọ , xin thưa thẳng là chỉ vẽ ra để che mắt các nhà đầu tư thôi .

Lãi ~15 - 20 % 1 tháng , 1 năm là ~ 200 - 250 % , tức là các công ty bán cổ phiếu ở UI phải kinh doanh lãi suất tầm ~ 300% .
Lãi suất này chỉ có thể đạt được khi còn là các công ty nhỏ . Còn như đợt share vừa rồi , 700$ 1 share , 1000 share là 700k $ . Tức là công ty không hề nhỏ .

Bên MMO cũng đã nói về vấn đề này rồi .

Phải dám nói thẳng UI là PONZI , để ai chơi thì hiểu mức độ mạo hiểm và rủi ro đi kèm .
Chứ không phải bao che cho UI , để gắn mác không thể SCAM , không hề có rủi ro .

Cách đây tầm 3 4 tháng thôi , có ai nghĩ ZEEK hay JSS sẽ như bây giờ đâu ?
Khúc đầu bác nói cũng đúng, có phản kiểu gì thì cũng chẳng làm được gì thật, thôi thà để im rồi qua chuyện chứ cứ như "chị Mùi mẹ bé QA" thì chỉ làm ầm ĩ thêm.
Nhưng trong 4rum này các investor online đâu có ai nói các thể loại Invest online, nhất là UI có rủi ro = 0 đâu nhỉ? Em chỉ thấy cái thằng mồi chài người khác trong đoạn clip VTV nó nói thôi mà.

bạn GP2012 nói đúng share hay shares trong thuật ngữ của tài chính có nghĩa là cổ phần. share có nghĩa là chia sẻ trong trường hợp khác.
còn topic này để anh em bàn luận thôi, không nên làm dùm ben lên thu hút sự chú ý của nhà nước tới forum này như một số bạn ở trước nói.

Last edited by a moderator:
mình đã nói rồi tên phong này ăn ở ko làm chuyện ruồi bu , bik ngồi trên đống tiền còn la lên chẳng khác nào đua lưng cho người khác xem ak , đã vậy còn gửi email tuyển ref tràng lang , nếu tụi nó nhãy vào thì dc gì ,
nếu nhay vào có lợi tụi nó sẽ im , và dc ca tụng hình thức đầu tư mới , còn ko dc mất tiền oan thì chỉ trích đám MMO ngu đần đâu tư cái vớ vẫn , ko chừng đang báo , ko nhưng ref investmen tuyển ko dc mà con kéo theo captcha , PTU , offer .. cả cái MMO đều lừa đảo
ko bik tên phong dc lợi gì , post nhãm cho VTV , người thiếu suy nghĩ truóc khi hành động

Mình cũng không hẳn có cái nhìn tiêu cực về MMO. Mình chỉ muốn nhắc nhở rằng MMO hiện nay là tương tự như xã hội đen nên nhận thấy các bạn đừng nên gây chú ý của xã hội làm gì. Đang kiếm tiền được thì cứ kiếm thôi, cần gì phải phản pháo này nọ cho rách việc. Cứ như trước có phải tốt hơn không, bây giờ UI đang bị soi mói gây liên lụy đến diễn đàn thì tốt nhất mọi người chung sức để vụ này chìm xuống để mọi người lại vui vẻ kiếm tiền như xưa.
Bác này nói đúng nè,phản pháo làm gì nhỉ,gây chú ý,công an vào cuộc,người thiệt là mình.Điển hình như Zeek đóng cửa,nó đâu dám phản pháo,ngồi tù mọt gông chứ ở đó lên tiếng,phải nhờ các nhà đầu tư lên tiếng giùm...Vậy nên vụ này,để im cho nó qua,nếu nhà nước vào cuộc,đúng lúc UI scam,nó điều tra nhiều hơn nữa,mọi việc phức tạp hơn rất nhiều.Im lặng là vàng...

mình đã nói rồi tên phong này ăn ở ko làm chuyện ruồi bu , bik ngồi trên đống tiền còn la lên chẳng khác nào đua lưng cho người khác xem ak , đã vậy còn gửi email tuyển ref tràng lang , nếu tụi nó nhãy vào thì dc gì ,
nếu nhay vào có lợi tụi nó sẽ im , và dc ca tụng hình thức đầu tư mới , còn ko dc mất tiền oan thì chỉ trích đám MMO ngu đần đâu tư cái vớ vẫn , ko chừng đang báo , ko nhưng ref investmen tuyển ko dc mà con kéo theo captcha , PTU , offer .. cả cái MMO đều lừa đảo
ko bik tên phong dc lợi gì , post nhãm cho VTV , người thiếu suy nghĩ truóc khi hành động

Người ta cũng muốn tốt cho anh em mmo thôi bạn ạ, mình bàn luận góp ý kiến không nên nặng lời với nhau, có khi lại trở thành topic chỉ có cải nhau, có khi mọi người chẳng đưa ra được những ý kiến hay.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,042
173,115
Latest member
ares1993

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back