Tôi đã phản pháo VTV

Chị PV hỏi a dc phỏng vấn: ''thế a có biết các cổ phiếu của UI dc niêm yết trên sàn nào ko ạh?'', a ấy trả lời là ko e ko biết vì nó là onl chứ ko phải offline, a chỉ biết là nó đã đc kiểm chứng qua UI =)), chị PV trong lòng rất mún cười và hỏi ơ thế này là thế nào ạh?. Riêng về thằng UI, nó sẽ và phải scam thế thôi, ko nên tranh cãi làm gì, UI là 1 phần trong thế giời MMO chúng ta yêu thích nó, còn ng dân họ ko biết và cũng ko thích hợp để biết nên mấy bạn xin đừng đi tuyển ref ngoài phạm vi các 4r MMO nữa.

Riêng về thằng UI, nó sẽ và phải scam thế thôi, ko nên tranh cãi làm gì, UI là 1 phần trong thế giời MMO chúng ta yêu thích nó, còn ng dân họ ko biết và cũng ko thích hợp để biết nên mấy bạn xin đừng đi tuyển ref ngoài phạm vi các 4r MMO nữa.
Cái này đúng nè.hj...:binhsua07:

100%ad site invest là có $ ,thì là lừa đảo của mem mmo rồi. còn ai có $ hay mất ko bàn đến: đã là lừa đảo-> tội phạm kinh tế, cần phải loại bỏ.
còn những bạn nào vẫn muốn tiếp tục đầu tư vào thì đó là cách dầu tư cho tội phạm đấy, còn mà khuyến khích anh em đầu tư vào là tiếp tay cho nó đó.

Chị PV hỏi a dc phỏng vấn: ''thế a có biết các cổ phiếu của UI dc niêm yết trên sàn nào ko ạh?'', a ấy trả lời là ko e ko biết vì nó là onl chứ ko phải offline, a chỉ biết là nó đã đc kiểm chứng qua UI =)), chị PV trong lòng rất mún cười và hỏi ơ thế này là thế nào ạh?. Riêng về thằng UI, nó sẽ và phải scam thế thôi, ko nên tranh cãi làm gì, UI là 1 phần trong thế giời MMO chúng ta yêu thích nó, còn ng dân họ ko biết và cũng ko thích hợp để biết nên mấy bạn xin đừng đi tuyển ref ngoài phạm vi các 4r MMO nữa.

like mạnh cmt này chuẩn cmr ;))

mà chung quy cũng tại ông tư vấn

"cổ phiếu không phải là cổ phiếu" thế là cái gì ? ;)) ;))

Last edited by a moderator:
đã là site invest thì anh em mmo chúng ta đều biết đến lúc nào đó nó sẽ scam,đầu tư là đã chuẩn bị tinh thần trước rồi.Chỉ có người ngoài không biết lao đầu vào khi site gần scam thì lại nói là mình lừa đảo,tốt nhất mmo nên đóng cửa chơi với nhau thôi,tuyển ref các forum khác chi cho mệt đầu.Nhiều lúc nó không làm ref mình mà pm yahoo hỏi mấy câu rồi nói mình lừa đảo càng thấy mệt hơn

càng nói càng chẳng ra gì :m099: muốn bắt người ta mà ko nói người ta tội gì à, công an chứ đâu phải xã hội đen đâu :m099: Zeek và SEC thì liên quan gì mình :m072:

Thế mà có nhiều thằng phải chết trong đồn C.A vì "xã hội đen" đấy ;))
Giờ ông thử vô đồn và cãi cọ với C.A xem chuyện ji sẽ xảy ra ;))
Tôi nghĩ ông vào đồn nếu bị C.A chất vấn thì dắt thêm vài người đi theo nhóe, kẻo tình huống xấu có thể xảy ra vs ông đóa ;;)

Ông vào đó: Không có đánh cho ra có ;)) Nếu có đánh cho chừa ;))

Cái này tốt nhất không bàn nữa, VTV có trả lời mail hay không thì cũng bỏ qua đi cho lành.
Thực sự thì mấy loại hình invest trong forum không dành cho người bên ngoài, không hiểu về nó. Nhưng người làm cái phóng sự đó họ cảnh báo cho những người chưa biết đến mmo, và có ý định đầu tư vào UInvest là hoàn toàn chính xác. Có điều họ xây dựng kịch bản làm cho những người trong làng MMO cảm thấy hơi lố bịch ví như họ bảo MMO có từ 100 năm rồi vào VN 20 năm, họ nói và dẫn trứng về mô hình ponzi rồi sau đó lại ngã ngửa và ngạc nhiên chưa bao giờ biết đến có một công ty như Uinvest trả lãi cao như thế. Mà hiện tại ngoài anh em MMO ra thì bên ngoài xã hội cũng có nhiều người hiểu về cái ponzi lấy tiền người sau trả cho người trước thì lãi nó cao thế là điều đương nhiên.
PS: Mình không bàn thêm gì về topic này nữa.

100%ad site invest là có $ ,thì là lừa đảo của mem mmo rồi. còn ai có $ hay mất ko bàn đến: đã là lừa đảo-> tội phạm kinh tế, cần phải loại bỏ.
còn những bạn nào vẫn muốn tiếp tục đầu tư vào thì đó là cách dầu tư cho tội phạm đấy, còn mà khuyến khích anh em đầu tư vào là tiếp tay cho nó đó.

Liệu trong những site lừa đảo trên mạng có rất nhiều site của những ' bờ rồ " trong 4rum này đang khuyến khích anh em dep vào. chỉ có như vậy mới ra sức thuyết phục như vậy chứ, rõ ràng là sai trái vậy mà còn cố cãi. hết thuốc chữa

Cái này tốt nhất không bàn nữa, VTV có trả lời mail hay không thì cũng bỏ qua đi cho lành.
Thực sự thì mấy loại hình invest trong forum không dành cho người bên ngoài, không hiểu về nó. Nhưng người làm cái phóng sự đó họ cảnh báo cho những người chưa biết đến mmo, và có ý định đầu tư vào UInvest là hoàn toàn chính xác. Có điều họ xây dựng kịch bản làm cho những người trong làng MMO cảm thấy hơi lố bịch ví như họ bảo MMO có từ 100 năm rồi vào VN 20 năm, họ nói và dẫn trứng về mô hình ponzi rồi sau đó lại ngã ngửa và ngạc nhiên chưa bao giờ biết đến có một công ty như Uinvest trả lãi cao như thế. Mà hiện tại ngoài anh em MMO ra thì bên ngoài xã hội cũng có nhiều người hiểu về cái ponzi lấy tiền người sau trả cho người trước thì lãi nó cao thế là điều đương nhiên.
PS: Mình không bàn thêm gì về topic này nữa.
Bác Vietsu nói chí lý ... dù sao người trong mmo cung sẵn tâm lý rui , còn người ngoài chỉ tham gia, có gi xay ra thi cung khổ cho họ .... mà nếu không tuyển ref bên ngoài thì PV cũng đâu moi móc và cũng đâu lên VTV ....

Thế mà có nhiều thằng phải chết trong đồn C.A vì "xã hội đen" đấy ;))
Giờ ông thử vô đồn và cãi cọ với C.A xem chuyện ji sẽ xảy ra ;))
Tôi nghĩ ông vào đồn nếu bị C.A chất vấn thì dắt thêm vài người đi theo nhóe, kẻo tình huống xấu có thể xảy ra vs ông đóa ;;)

Ông vào đó: Không có đánh cho ra có ;)) Nếu có đánh cho chừa ;))
Thực tế phũ phàng . Thế nên nếu không có nhiều $ + tay to chống lưng thì tốt nhất là âm thầm , lặng lẽ kiếm cơm . Không nên dây dưa với mấy chú áo vàng , áo xanh làm gì .

Hum nay có tâm trạng nên đi lai rai với các chiện hữu! Vừa về online thì đọc ngay cái bài của VTV viết về invest online! Tuy thật là những điều họ nói có phần đúng nhưng thực sự bên trong họ vẫn có nhiều điều sai, bởi vì họ hoàn toàn ko có trong thế giới của invest online, họ ko hiểu được thế nào là investment, matrix, cycler, MLM, Ponzi,... Họ chỉ nhìn được cái mặt bên ngoài rồi phản ánh mà ko biết dc hết cái ruột bên trong.
Chưa kể, họ là những người vung tiền tỷ và kiếm về tiền tỷ nào có hiểu được những người bàn hàn với đồng lương ít ỏi. Họ cứ giàu hơn và phán những điều khiến họ giàu hơn mà quên mất xung quanh họ còn vô vàng người đang nghèo khó. 10%/tháng đối với họ là cao nhưng trong thực chất 20%/tháng đối với kẻ làm ra lương 5 - 7 triệu lại chẳng nuôi được gia đình :m014:

Kết cuộc, họ chỉ biết phê phán và cảnh bảo nhưng không tìm ra phương pháp hiệu quả và hướng đi cho những người cần một hướng đi :m020: => Những kẻ không thực tế :m099:

VTV có trả lời thư bạn không là một việc hoàn toàn khác.

lội mấy page nhưng chưa đọc 1 dòng nào trong mail của thớt. giờ thì nó lên 36 page rồi. anh em rất hào hứng. nhưng nói thật. mình chỉ cảm thấy cái topic này mang tính chất trẩu thôi :m190:
dù bao người bình luận, ủng hộ đến đâu, nó cũng chỉ là 1 trong cả trăm nghìn cái mail góp ý gửi đến vtv mà thôi. trừ khi có cả trăm cái mail của cả trăm người thì may ra vtv mới chú ý đến nó. bạn viết, bạn cảm thấy tự hào. nhưng có thể họ ko đọc hoặc cả tháng sau mới đọc.
tôi ko thích vtv vì họ pr cái nồi cơm của tôi quá, sợ là giờ khó có chỗ làm ăn. trừ cô biên tập viên nói về cái 100 năm hay 20 năm thì tôi nghĩ họ nói hoàn toàn đúng. họ cảnh báo người dân chưa từng biết mmo có ý nghĩa thật sự như thế nào, ko biết ponzi là ntn, họ đâu có sai. các bạn trong mmo, các bạn biết rút khi đúng lúc, để rồi những ng ko biết gì về nó theo chân các bạn, cúng tiền để các bạn ra đi an toàn à. dù zeek chưa sụp tôi cũng sẽ nói thế. việc zeek scam là sớm chiều mà thôi, việc này đã dc cảnh báo từ lâu rồi.
tôi từng tham gia zeek, đơn giản vì coi nó là 1 loại hyip dài ngày mà thôi chứ ko phải vì nó là kiểu đầu tư thần thánh mà nhiều người nói.
đồng ý với quan điểm của trangex. cách cm rep của bạn thớt mình cảm thấy toàn là hành động biện minh ko ý nghĩa. nói là tôi ăn dc nên tôi đúng nhưng bạn ko nhìn về những người khác, người đi sau các bạn, nghe lời dụ dỗ về những cái lãi kinh người mà ko dc cảnh báo trc hậu quả của nó đã tong cả chục lẫn trăm triệu :|
kết luận là: topic close dc rồi đấy. đừng thêm các hành động bợ đỡ ko cần thiết và những câu phản pháo chỉ theo lới suy nghĩ 1 chiều của cá nhân.
vtv ko nên bình luận về mmo, họ ko trong mmo nên ko rõ chi tiết dc, họ ko nên lấy xã hội bên ngoài áp dụng cho mmo nhưng tôi thấy họ nói chẳng sai mấy đâu :|

Nói thật là mình cũng thấy chủ topic có lòng tốt là muốn nói cái sai của vtv.
Nhưng nhìn vào số lượng thanked và số comment đồng tình thì nói thật là mình thấy có chút gì đó không hợp lý. Trong số 160 cái thanked kia liệu có bao nhiêu người đọc hết cái mail của chủ topic?

Các bạn có thể lên tiếng có thể phản pháo nhưng phải làm sao cho họ thấy là họ sai, chỉ ra cái sai cho họ . Còn nếu không thể phản bác nổi lập luận của họ thì không nên lên tiếng làm gì vì chẳng có ích lợi gì . Bức thư của chủ topic hoàn toàn không thuyết phục nổi một investor như mình chứ đừng nói đến VTV - những người đã có cái nhìn không hay về UNI nói riêng và invest nói chung.

Mình đã nghĩ rất nhiều để tìm cách đáp trả VTV nhưng thật sự họ nói quá đúng về bản chất invest mmo rồi nên không thể nói lại họ .

Nên closed topic thôi vì việc này sẽ ko đi đến đâu ^^ Lại xảy ra tranh cãi mất đoàn kết trong forum thôi ^^

VTV có trả lời thư bạn không là một việc hoàn toàn khác.

mình đang canh chương trình thời sự để xem họ có trả lời không
topic này hot thật nhưng cũng mới có vài nghìn view chứ bõ bèn gì
người ta phát sóng giờ vàng mấy chục triệu view + phát lại trên các kênh khác + online

mình đang canh chương trình thời sự để xem họ có trả lời không
topic này hot thật nhưng cũng mới có vài nghìn view chứ bõ bèn gì
người ta phát sóng giờ vàng mấy chục triệu view + phát lại trên các kênh khác + online
Cậu nghĩ cái bức thư trên kia có gì để họ lưu ý mà trả lời lại????
Nếu mình là VTV thì sau khi đọc mình sẽ nghĩ là 1 bức thư vô nghĩa và chẳng thèm quan tâm.

Nếu muốn họ quan tâm bạn phải chứng minh được họ sai ở đâu , bằng chứng nào cho thấy họ sai . Và mình nghĩ sẽ không thể làm được vì ngoài vài lỗi nhỏ về thời gian thì họ nói hoàn toàn đúng ^^

Cậu nghĩ cái bức thư trên kia có gì để họ lưu ý mà trả lời lại????
Nếu mình là VTV thì sau khi đọc mình sẽ nghĩ là 1 bức thư vô nghĩa và chẳng thèm quan tâm.

Nếu muốn họ quan tâm bạn phải chứng minh được họ sai ở đâu , bằng chứng nào cho thấy họ sai . Và mình nghĩ sẽ không thể làm được vì ngoài vài lỗi nhỏ về thời gian thì họ nói hoàn toàn đúng ^^

nói thật với bác chắc chắn sự việc không chỉ dừng tại đây, bác xem qua kịch bản này xem có đúng không nhé

http://mmo4me.com/showthread.php?81027-nhin-lai-quy-trinh-len-TV-cua-MB24-xem-co-giong-Uinvest-khong

1. Bản tin tài chính kinh doanh đưa tin chưa có kết luận gì như thế này
http://mmo4me.com/showthread.php?806...eu-lua-dao-moi
2. Một số thông tin tiếp tục đẩy lên cao trào, bắt đầu có kết luận của một vài chuyên gia
http://mmo4me.com/showthread.php?808...n-FULL-20-phut
3. Để cho đối tượng lên tiếng và thực hiện bài phỏng vấn trên TV
http://mmo4me.com/showthread.php?809...-phan-phao-VTV
4. Lên chương trình thời sự
comming soon
5. Lên ANTV
comming soon

a e cứ tranh luận thoải mái đi, có tranh luận thì ngta sẽ thấy dc nhiều cái sai và nhiều cái hay, như vậy mới phát triển dc, các bạn có thấy những cái gì độc quyền và bao cấp thường ko tốt ko? vì nó ko có sự cạnh tranh nên khó mà phát triển dc.

VTV họ có khả năng làm phim truyền hình hàng trăm tập, gameshow phát sóng cả năm cho hàng chục triệu người xem, chẳng nhẽ vì cái email phản pháo "tép" này mà họ mất sóng à.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,041
173,114
Latest member
garung779

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back