Tôi đã phản pháo VTV

mình biết cậu nói đúng . nhưng mình khuyên cậu đừng có vừa đấm vừa xoa nhé . bao nhiêu topic cậu cũng lên tiếng .
mình không phải là gét cậu , nhưng cậu hãy nghĩ rằng . nếu không ai lên tiếng . 4rum này sẽ ra sao , một khi 4rum này đóng cửa thì anh em sẽ thế nào ?
cậu muốn lên tiếng thì cậu phải nói sao cho thuyết phục để họ hiểu. Còn mail của chủ topic đến mình cũng là dân invest mmo mà còn cảm thấy không thuyết phục thì liệu có thuyết phục được VTV những người không hiểu về mmo và họ đang có cái nhìn thiên lệch về mmo invest là lừa đảo???

Mình chẳng đấm chẳng xoa vì mình ko quan tâm người khác nhìn vào mình thế nào. Việc comment ở topic khác là việc rảnh dỗi mình làm . Còn công việc của mình thì mình vẫn hết lòng vì nó và ai làm việc với mình cũng hiểu . Mình chẳng cần lấy lòng ai cả mà đấm với chả xoa
Các bạn cứ sợ mất lòng mà sống phải cẩn thận quá , mình ko sống như vậy đc ^^

- - - Updated - - -

topic closed là hợp lý rồi ^^
kết luận là VTV không sai , có chăng họ cũng vì cảnh báo cho mọi người về bản chất các site dạng invest ảo mà thôi ^^

cậu muốn lên tiếng thì cậu phải nói sao cho thuyết phục để họ hiểu. Còn mail của chủ topic đến mình cũng là dân invest mmo mà còn cảm thấy không thuyết phục thì liệu có thuyết phục được VTV những người không hiểu về mmo và họ đang có cái nhìn thiên lệch về mmo invest là lừa đảo???

Mình chẳng đấm chẳng xoa vì mình ko quan tâm người khác nhìn vào mình thế nào. Việc comment ở topic khác là việc rảnh dỗi mình làm . Còn công việc của mình thì mình vẫn hết lòng vì nó và ai làm việc với mình cũng hiểu . Mình chẳng cần lấy lòng ai cả mà đấm với chả xoa
Các bạn cứ sợ mất lòng mà sống phải cẩn thận quá , mình ko sống như vậy đc ^^

- - - Updated - - -

topic closed là hợp lý rồi ^^
kết luận là VTV không sai , có chăng họ cũng vì cảnh báo cho mọi người về bản chất các site dạng invest ảo mà thôi ^^
vầng mình biết cậu là dân invest mà ^^ . mình là dân quèn thôi . chỉ làm cu ly thui mà . nên mình chỉ cần tấm lòng và sự đoàn kết thui . chẳng cần phân biệt chủng tộc gì cả ( câu này cậu phải nghĩ xa ) ^^

vầng mình biết cậu là dân invest mà ^^ . mình là dân quèn thôi . chỉ làm cu ly thui mà . nên mình chỉ cần tấm lòng và sự đoàn kết thui . chẳng cần phân biệt chủng tộc gì cả ( câu này cậu phải nghĩ xa ) ^^
đoàn kết và nhu nhược , nịnh đầm , chui rúc nó khác nhau cậu à ^^
Nếu cậu là bạn tốt cậu sẽ nói thằng vào cái xấu cái sai của bạn cậu
còn nếu cậu là bạn kiểu "đoàn kết" mà bảo vệ , che giấu cái xấu cái sai của bạn cậu thì 2 khái niệm nó ngược lại nhau đấy
Mình chẳng cần phân biệt gì .
Cậu có thể kiếm đc 100 người vào hùa với cậu , thanked cậu, đồng tình mà bất cần biết cậu nói gì nhưng cậu sẽ khó kiếm được người sẽ nói vào mặt cậu cái sai.
Trên facebook cậu có cả trăm người like và chúc mừng ngày sn của cậu. nhưng liệu có mấy người gọi điện chúc mừng cậu??

Mình lấy vài ví dụ để cậu hiểu . Đừng có lấy cái lí do " đoàn kết " để che giấu đi sự thật. OK ^^

đoàn kết và nhu nhược , nịnh đầm , chui rúc nó khác nhau cậu à ^^
Nếu cậu là bạn tốt cậu sẽ nói thằng vào cái xấu cái sai của bạn cậu
còn nếu cậu là bạn kiểu "đoàn kết" mà bảo vệ , che giấu cái xấu cái sai của bạn cậu thì 2 khái niệm nó ngược lại nhau đấy
Mình chẳng cần phân biệt gì .
Cậu có thể kiếm đc 100 người vào hùa với cậu , thanked cậu, đồng tình mà bất cần biết cậu nói gì nhưng cậu sẽ khó kiếm được người sẽ nói vào mặt cậu cái sai.
Trên facebook cậu có cả trăm người like và chúc mừng ngày sn của cậu. nhưng liệu có mấy người gọi điện chúc mừng cậu??

Mình lấy vài ví dụ để cậu hiểu . Đừng có lấy cái lí do " đoàn kết " để che giấu đi sự thật. OK ^^
cậu không hiểu ý mình rồi . :binhsua01:

cậu không hiểu ý mình rồi . :binhsua01:
mình biết ý cậu nói là invest vn và invest thế giới nhưng không chỉ dân VN mình mà nhiều dân TG vẫn gà lắm . Như invest shares nhiều site hoạt động lâu vẫn là dân Tây ném tiền vào là nhiều và họ chắc chắn sẽ lỗ ^^
Invest phát triển được cũng là nhờ tất cả investor trên thế giới chứ đâu chỉ mình investor VN ^^

Nói chung là mình thấy đã là invest thì ở đâu cũng vậy thôi . Có điều ai làm upline thì cố gắng có trách nhiêm với ref của mình và đừng vì lợi nhuận mà để họ gặp rủi ro ^^

Hê hê, hôm qua có tham gia từ những page đầu nhưng do bùn ngủ quá nên ko tranh luận tiếp đc :D hôm nay vô thì thấy đã lên gần 30 page rồi ;)) .Theo mình thì chúng ta tạm gạt sang 1 bên VTV có nói đúng hay ko về bản chất của Invest online hay MMO mà chúng ta cần nhìn nhận vào việc họ là ai , chức năng ,quyền hạn và nhiệm vụ của họ là gì ,vậy thôi :) Lúc này Quan điểm và thế đứng của VTV ko phải là quan điểm của 1 cá nhân hay bất cứ 1 chuyên gia kinh tế nào cả mà nó sẽ thể hiện quan điểm của 1 cơ quan hữu quan trực thuộc Nhà nước trong thời điểm kinh tế khó khăn,những biến động của nền kinh tế đã ,đang và sẽ ảnh hưởng sâu rộng đến đời sống xã hội thì trách nhiệm của họ ở đây là tuyên truyền để đảm bảo 1 điều rằng sẽ ko có thêm 1 quả bom tương tự MB24 xảy ra trong thời điểm này .Các bạn hãy nhìn xa 1 chút ,hiểu rộng ra 1 chút và đánh giá vấn đề 1 cách tổng quát hơn là đi sâu vào việc VTV ko hiểu biết gì về MMO hay Invest online ;) chém tiếp nào :D

Bác lại còn đề tên forum MMo4me nữa cơ :binhsua01:. Kiểu này VTV cài người vào tìm hiểu MMO thì anh em có nước ăn cám hết . Các bác exchanger mà bị nó tóm bắt thu phí thì sau này anh em MMO bán các loại tiền điện tử cũng bị giảm rate lại . Phản pháo lại VTC được thì ít mà hại thì nhiều . Ý kiến của riêng em , ai gạch đá thì em chịu .

Theo mình người nhìn 1 chiều là mấy pro ở trên chứ ko phải là VTV
Thực tế invest ai cũng biết là lấy tiền ng sau trả cho ng trc, mấy bác là pro có nhiều kinh nghiệm nên trc khi scam thì mấy pro đã ăn no đủ rồi, còn những ng vô sau chính là ng chịu thiệt. Mấy pro kêu invest thực tế mang lại lợi nhuận cho nhiều ng, ĐÚNG. Nhưng nó còn lấy đi nhiều hơn từ những ng khác
Về phần mình, mình hoàn toàn ủng hộ VTV. Mặc dù cũng đang chơi invest

Theo mình người nhìn 1 chiều là mấy pro ở trên chứ ko phải là VTV
Thực tế invest ai cũng biết là lấy tiền ng sau trả cho ng trc, mấy bác là pro có nhiều kinh nghiệm nên trc khi scam thì mấy pro đã ăn no đủ rồi, còn những ng vô sau chính là ng chịu thiệt. Mấy pro kêu invest thực tế mang lại lợi nhuận cho nhiều ng, ĐÚNG. Nhưng nó còn lấy đi nhiều hơn từ những ng khác
Về phần mình, mình hoàn toàn ủng hộ VTV. Mặc dù cũng đang chơi invest

Cái này tùy nha bạn :m131: ko phải trang invest nào cũng như thế! Nếu zeek chưa sụp đổ thì mình tin bạn không nghĩ ra những điều vừa nói đâu :m021:

Có bạn nói mình phản pháo vì đụng chạm vào lợi ích cá nhân của mình :m021: Mình tự nghĩ họ đụng mình đây :m014: Khi mà chủ trương của mình chiến solo... Mình rất khi tuyển ref tham gia cùng mình... Bạn không tin có thể search trên mmo4vn tìm những bài viết tuyển ref của mình :m021:

Còn riêng bạn trangex1 nói rằng mình được ủng hộ từ các bạn mình quen. nhưng mình xin đính chính rằng trong số lượt thanked chỉ có 1 số ít chưa dc 1/10 là bạn mình nha bạn :m021: và ko ít những người bạn mình đọc xong cũng chẳng thèm thanked vì cũng ko hợp ý họ :m131:

Đứng trên quan điểm bao quát hết thì VTV đã nói rồi, ko còn gì phải bàn cãi nữa.
còn đi sâu vào từng cá nhân, riêng lẻ thì chỉ có "pro" đi trước hưởng lợi nên mới mạnh mồm nói vậy thôi, người ta kiếm được $ mà, nói gì cũng bằng thừa. nhưng đó là những cá nhân riêng lẻ, 1 cách nhìn thiển cận.........................

Đứng trên quan điểm bao quát hết thì VTV đã nói rồi, ko còn gì phải bàn cãi nữa.
còn đi sâu vào từng cá nhân, riêng lẻ thì chỉ có "pro" đi trước hưởng lợi nên mới mạnh mồm nói vậy thôi, người ta kiếm được $ mà, nói gì cũng bằng thừa. nhưng đó là những cá nhân riêng lẻ, 1 cách nhìn thiển cận.........................

Xin lỗi bạn luật đi trước người đó ăn áp dụng ngay cả đầu tư ở ngoài đời thực đấy! Không cần phải là pro mới có quyền mạnh miệng, chỉ cần bạn là người trong cuộc và biết cách nhìn nhận thì đã lên tiếng được rồi :m021:

Những ai đã kiếm được $ từ Ui thì đừng vội mà mừng, 1 ngày nào đó rồi cũng đến lượt các bạn bị scam thôi. thằng AD nào đó dở hơi mở site 1-2 ngày rồi lặn thì đi tong :))/
đừng thấy cái lợi trước mắt mà phán như vậy. phản với chả pháo............:binhsua12:

:m187: con ref của mình hôm nay hổ báo quá vậy

Xin lỗi bạn luật đi trước người đó ăn áp dụng ngay cả đầu tư ở ngoài đời thực đấy! Không cần phải là pro mới có quyền mạnh miệng, chỉ cần bạn là người trong cuộc và biết cách nhìn nhận thì đã lên tiếng được rồi :m021:
trong video VTV cũng có nói rồi đấy, có cả, đầy đủ hết. vậy mà cậu giật tít phản pháo VTV nghe hãi hùng quá.
ăn chưa no lo chưa tới mà lên tiếng dạy đời người ta. thật là hài.................

:m131: rất tiệc cái đó để pro UI vào giải thích hộ vậy vì mình không có chiến UI :m021: nên ko đủ khả năng phán này phán nọ! Ta chỉ phản pháo vì cái điều lấy 1 ví dụ bao quát hết sự việc khi mà chính người lấy vị dụ cũng ko biết là đã đúng hay sai!

Ở đây mình hỏi thực sự liệu cái bản tin VTV kia các bạn nghe phân tích xong rồi cho là đúng và nói mình ko đi sâu và phân tích những lý do sâu xa của nó :m021: Vậy tại sao ko thử đặt 1 câu hỏi là tại sao MMO lại tồn tại lâu đến thế :m021: Tại sao vẫn có người tham gia vào invest :m021: họ là những pro chăng :m131:? Họ phân tích theo khía cạnh của họ có đúng có sai và mình cũng phân tích theo khía cạnh của mình tất nhiên cũng có sai và có đúng :m146:

Mình đã tiếp thu cái đúng của họ thì tại sao họ ko nhận ra cái sai của mình :m131: Đấy có phải là nghịch lý chăng?

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,043
173,116
Latest member
yvi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week