Request Theo các bạn nói killer8x là bẩn bựa, là mất dạy có sai hay ko :)

Status
Not open for further replies.

captchater123

Banned
Reactions
29
MR
0.000
Mình có pm các mod liên quan nhưng họ vẫn chưa có chính kiến mà vẫn phải "tham khảo các MOD khác" , nhưng khổ cái là mình "chẳng tin cái gọi là MOD khác" (như kiểu @Sir.NamTuoc thì mình pó tay rồi ) nên là mình muốn hỏi các bạn.

Mình gọi killer8x là bẩn bựa, mất dạy là xúc phạm người khác , sai rule và ăn thẻ là đúng hay sai hả các bạn :)
Liệu những từ ngữ mang tính nhận xét này đc xếp vào xúc phạm thì ko biết cần bao nhiêu MOD để có thể xử lý đc hết các vi phạm trong forum nhỉ :D

Có phải là rule đã thay đổi , hay là cách áp dụng rule với thành viên BQT nó "đặc biệt" hơn MEM. Hay là có lí do nào khác ko. Vì trước giờ mình chưa từng thấy các từ ngữ mang tính nhận xét như (ngu , khùng , bẩn , bựa, mất dạy, láo , ..) bị xử lý là XÚC PHẠM cả :D

Rất mong đc nhận ý kiến đóng góp của các anh, các chị, các em, các cháu, các cô dì chú bác :D

Đang rảnh nên muốn làm cho rõ luôn, hi vọng các anh chị ko gạch đá :oops:

Mình xin khẳng định mình là người trung lập, không thiên vị gì cả. Mình chỉ thấy là cậu có phần hơi quá khích. Còn việc cậu có nói bậy hay không thì nên để người khác xem xét. Còn việc mod killer8x nói bậy, thiếu trách nhiệm ... thì sẽ được xử lý bên topic kia chứ không phải là không bị xử lý nhé!

Last edited:
Đây là full report
Nick MMO: captchater
Nick Yahoo:
Nội Dung: Report captchater tội nói xéo, nói móc, vu khống thành viên trong BQT(là mình killer8x) lên MOD để tiện việc kinh doanh không có bằng chứng rõ ràng, Comment trong Topic Report không có tính chất giải quyết, vu khống mình ép người khác phải mua CODE, vu không mình có Clone không có bằng chứng!
Proof:

31035

captchater2-png.31036

captchater3-png.31037

Rule căn cứ để xử lý là:

Sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa, chửi ngầm, nói móc, nói xéo,... gây mất hòa khí trong Forum:
  • Lần 1: Delete Topic/Postngười Post/chủ Topic sẽ nhận được 1 cảnh cáo từ BQT

Và chủ topic đã bị phạt cảnh cáo + 1point về vấn đề này

Upvote 0
Mở 1 Topic với cái tiêu đề chửi người khác thế kia không lẽ Forum không còn Rules nữa ak?

Upvote 0
dù không quen biết nhưng vote cậu capchater 1 phiếu ủng hộ

Upvote 0
Đây là full report

Rule căn cứ để xử lý là:

Và chủ topic đã bị phạt cảnh cáo + 1point về vấn đề này

Thiếu văn hóa : Từ ngữ của mình chỉ khó nghe chứ nó ko phải là thiếu văn hóa :) . Nó ko phải nói tục, ko chửi bậy, ko động chạm cha mẹ tổ tiên ông bà ....mà nó chỉ nói lên nhận xét của mình về tính cách của con người khác :)

Chửi ngầm : mình ko chửi và mình nói thẳng chứ ko ngầm

Nói xéo: vâng mình vẫn rất thẳng :D Ko xéo hay cong :)

Gây mất hòa khí :
Vâng cái gọi là hòa khí thì nó xuất phát từ việc killer8x ko vào topic report để giải quyết mà lên chatbox cười cợt , coi thường mọi người. Mình có nhắc thì nó quay ra chửi mình. Và hầu hết ai xem việc này cũng biết là chính thằng killer8x là thằng chọc điên mọi người. Ai cũng chửi nó chứ nào chi chỉ là mình :)

:)

Upvote 0
Tào lao bí đao, ko liên quan nhưng bác captchater nói đúng nhưng có phần hơi lỗ mãng, bác nên nói bằng cách ví dụ l***n m*t c*c, ko biết e viết vậy có phạm rule ko ta :oops:

Upvote 0
Đọc xong chả thấy nói xéo chổ nào cả :rolleyes:
Người nói 1 nghĩa, người đọc hiểu 1 nghĩa, do ức chế nên người đọc nghĩ là người nói nói xéo :oops:

Upvote 0
Mình có pm các mod liên quan nhưng họ vẫn chưa có chính kiến mà vẫn phải "tham khảo các MOD khác" , nhưng khổ cái là mình "chẳng tin cái gọi là MOD khác" (như kiểu @Sir.NamTuoc thì mình pó tay rồi ) nên là mình muốn hỏi các bạn.

Mình gọi killer8x là bẩn bựa, mất dạy là xúc phạm người khác , sai rule và ăn thẻ là đúng hay sai hả các bạn :)
Liệu những từ ngữ mang tính nhận xét này đc xếp vào xúc phạm thì ko biết cần bao nhiêu MOD để có thể xử lý đc hết các vi phạm trong forum nhỉ :D

Có phải là rule đã thay đổi , hay là cách áp dụng rule với thành viên BQT nó "đặc biệt" hơn MEM. Hay là có lí do nào khác ko. Vì trước giờ mình chưa từng thấy các từ ngữ mang tính nhận xét như (ngu , khùng , bẩn , bựa, mất dạy, láo , ..) bị xử lý là XÚC PHẠM cả :D

Rất mong đc nhận ý kiến đóng góp của các anh, các chị, các em, các cháu, các cô dì chú bác :D

Mình mới được lên TMod nên tất nhiên cần phải hỏi ý kiến các MOD khác đặc biệt là MOD đang quản lý cùng BOX với mình, nên tất nhiên "chưa có chính kiến mà vẫn phải "tham khảo các MOD khác"" rồi :) Hơn nữa mình đã giải quyết việc bên kia là nhắc nhở, tuy nhiên theo mod @binh6699 thì nên gửi 1 point cảnh cảo, mình xem lại rule thì thấy đúng và cũng đã làm theo. Còn vấn đề cậu đúng hay sai ở câu từ thì mình không có ý kiến.

Upvote 0
Tào lao bí đao, ko liên quan nhưng bác captchater nói đúng nhưng có phần hơi lỗ mãng, bác nên nói bằng cách ví dụ l***n m*t c*c, ko biết e viết vậy có phạm rule ko ta :oops:
cái này thì ko vi phạm rule nhưng nó thật sự hơi mang tính "tục tĩu" rồi :p

Mình dùng từ ngữ hơi nặng nề chứ nào có lỗ mãng :( Lỗ mãng để vi phạm rule thì mình nào dám lập topic đòi quyền lợi này :p

Upvote 0

trước đây hình như cũng có nói từ ngu đã bị xử lý vì mang tính chửi người khác rồi mà ta. Trong lịch sử hình như chửi ngu, ngu nhu heo..... đã được xử lý. Vấn đề này Admin @OnlyC vào cho lời kết!

Last edited:
Upvote 0
"Nói xéo nói móc" cái này ko dc cho là lỗi. Nếu là lỗi thì trong tiếng việt cấm mọi ng dùng HÀM Ý rồi :D
Khi nói hàm ý nó ko cố định 1 ý nghĩa :) đều dođối tượng tự suy nghĩ, suy diễn ra :) nếu bạn muốn nó tốt nó sẽ tốt, muốn nó xấu nó sẽ xấu :) về phần report của killer8x ko hợp lý chỗ này. Mình tính cmt bên đó nhưng đã closed rồi.

Upvote 0
killer 10 lần bị report thì cả 10 lần mở thớt hòng lấy lại danh dự

nhưng đặc biệt là ở chỗ cả 10 lần đó đều nhanh chóng đóng hoặc xóa thớt

Vì sao lại thế, đố các bạn biết?

Upvote 0
Trên chatbox bạn Killer8x gì đấy có quyền bảo ngta táp shit, thì mấy từ của capchatyper này có là gì :))))))))))))))))))))))
Topic report làm ăn bê bối thì ko thèm vào, ra ngoài đó mà trêu ngươi táp vs chả shit =)) Chả thấy vu khống hay oan ức chỗ nào =))

Upvote 0
Mình mới được lên TMod nên tất nhiên cần phải hỏi ý kiến các MOD khác đặc biệt là MOD đang quản lý cùng BOX với mình, nên tất nhiên "chưa có chính kiến mà vẫn phải "tham khảo các MOD khác"" rồi :) Hơn nữa mình đã giải quyết việc bên kia là nhắc nhở, tuy nhiên theo mod @binh6699 thì nên gửi 1 point cảnh cảo, mình xem lại rule thì thấy đúng và cũng đã làm theo. Còn vấn đề cậu đúng hay sai ở câu từ thì mình không có ý kiến.
binh6699 ko phải là thánh, ý kiến cũng chỉ là cá nhân. Có thể đúng có thể sai, có thể ảnh hưởng từ nhiều phía :)

Nên là cứ để anh em forum tự nhận xét. Tất nhiên là 1,2 người mình đúng thì có thể nói là do tùy người. Nhưng nếu hầu hết mọi người nói mình đúng thì cậu và binh6699 nên xem lại quyết định của mình. Vì forum mmo4me là ngôi nhà chung , bình đẳng của mọi người chứ ko phải là 1 đất nước chuyên chế độc tài :)

Upvote 0
cái này rõ ràng là killer8x cố tình không vào topic report của mình để giải thích mà lượn lờ chatbox đến khi người khác kêu vào thì chửi người ta như vậy là xúc phạm người khác rồi còn gì nữa mà xử với không

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,991
173,058
Latest member
binhht

Most viewed of week

Most discussed of week