Request Theo các bạn nói killer8x là bẩn bựa, là mất dạy có sai hay ko :)

Status
Not open for further replies.

captchater123

Banned
Reactions
29
MR
0.000
Mình có pm các mod liên quan nhưng họ vẫn chưa có chính kiến mà vẫn phải "tham khảo các MOD khác" , nhưng khổ cái là mình "chẳng tin cái gọi là MOD khác" (như kiểu @Sir.NamTuoc thì mình pó tay rồi ) nên là mình muốn hỏi các bạn.

Mình gọi killer8x là bẩn bựa, mất dạy là xúc phạm người khác , sai rule và ăn thẻ là đúng hay sai hả các bạn :)
Liệu những từ ngữ mang tính nhận xét này đc xếp vào xúc phạm thì ko biết cần bao nhiêu MOD để có thể xử lý đc hết các vi phạm trong forum nhỉ :D

Có phải là rule đã thay đổi , hay là cách áp dụng rule với thành viên BQT nó "đặc biệt" hơn MEM. Hay là có lí do nào khác ko. Vì trước giờ mình chưa từng thấy các từ ngữ mang tính nhận xét như (ngu , khùng , bẩn , bựa, mất dạy, láo , ..) bị xử lý là XÚC PHẠM cả :D

Rất mong đc nhận ý kiến đóng góp của các anh, các chị, các em, các cháu, các cô dì chú bác :D

Đang rảnh nên muốn làm cho rõ luôn, hi vọng các anh chị ko gạch đá :oops:

Mình xin khẳng định mình là người trung lập, không thiên vị gì cả. Mình chỉ thấy là cậu có phần hơi quá khích. Còn việc cậu có nói bậy hay không thì nên để người khác xem xét. Còn việc mod killer8x nói bậy, thiếu trách nhiệm ... thì sẽ được xử lý bên topic kia chứ không phải là không bị xử lý nhé!

Last edited:
"Nói xéo nói móc" cái này ko dc cho là lỗi. Nếu là lỗi thì trong tiếng việt cấm mọi ng dùng HÀM Ý rồi :D
Khi nói hàm ý nó ko cố định 1 ý nghĩa :) đều dođối tượng tự suy nghĩ, suy diễn ra :) nếu bạn muốn nó tốt nó sẽ tốt, muốn nó xấu nó sẽ xấu :) về phần report của killer8x ko hợp lý chỗ này. Mình tính cmt bên đó nhưng đã closed rồi.
Phải nói là từ ngữ VN quá xá là phóng cmn phú :)

Upvote 0
Mình gọi killer8x là bẩn bựa, mất dạy là xúc phạm người khác

Vì trước giờ mình chưa từng thấy các từ ngữ mang tính nhận xét như (ngu , khùng , bẩn , bựa, mất dạy, láo , ..) bị xử lý là XÚC PHẠM cả

BQT cũng như các MOD vào cho ý kiến nhé. Nếu thấy các từ ngữ lời nói như thế ko dc xem là xúc phạm hay Sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa, chửi ngầm, nói móc, nói xéo,... gây mất hòa khí trong Forum: thì BQT sẽ remove point cho bạn ấy.

Upvote 0
Nếu bới móc từng từ ngữ để xem có vi phạm rule hay ko thì ở mmo hay ăn band quá nửa =)) Bản thân BQT cũng có lúc nói ra ấy chứ, nhưng nên xét phạm trù rộng hơn.

Upvote 0
vụ này captchater sai .

Thứ nhất nếu lý do là do killer8x coi thường , xúc phạm , thái độ khó chấp nhận . . . thì captchater hoàn toàn có quyền report trực tiếp luôn , chứ ko có quyền chửi lại luôn .

thứ hai trong rule "gây mất hòa khí trong Forum:" thì có dấu . . . tức là bao gồm tất cả các hành vi khác . chứ ko phải chỉ có từ ngữ thiếu văn hóa, chửi ngầm, nói móc, nói xéo .

Nếu có trách thì hãy trách tại sao cậu lại bị 4 point trước đó , mới dẫn tới cậu bị bann .

còn cho 1 point lần này là mod đúng .

Upvote 0
Tỉ số hiện tại là 3 - 0 .

Bạn nào thấy mình sai thì có thể comment : KO VOTE, còn bạn nào thấy mình đúng thì có thể commen : VOTE .

Cám ơn các bạn đã quan tâm :)

Upvote 0

cái này thì không phải đâu vì cậu đã ăn 4 point rồi nên thêm 1 point nữa là banned thôi, khuyên cậu đừng nóng quá mất khôn từ từ bình tĩnh

Upvote 0
lớn rồi trẻ con , trẻ trâu gì nữa mà cứ phải hơn thua mấy chuyện bà tám như vậy:D:D:D:D

Nói như C cũng đúng bởi lên này chỉ mục đích kiếm $$ mà , nhưng đôi khi ko nói ngta lại làm quá C ah . Chỉ 1 câu ====> Ko có lửa sao có khói ??? Sao bao người khác ko ai nói chỉ nói mỗi Killer ???

QUỐC HỘI CÒN CHỨA MẤY THÀNH PHẦN VV CHỨ NÓI GÌ BTQ MMO :p

:pChuẩn vãi

Upvote 0
Upvote 0
trước đây hình như cũng có nói từ ngu đã bị xử lý vì mang tính chửi người khác rồi mà ta

nghe câu này thấy nhột nhột nha :)):rolleyes:

Upvote 0
vụ này captchater sai .

Thứ nhất nếu lý do là do killer8x coi thường , xúc phạm , thái độ khó chấp nhận . . . thì captchater hoàn toàn có quyền report trực tiếp luôn , chứ ko có quyền chửi lại luôn .

thứ hai trong rule "gây mất hòa khí trong Forum:" thì có dấu . . . tức là bao gồm tất cả các hành vi khác . chứ ko phải chỉ có từ ngữ thiếu văn hóa, chửi ngầm, nói móc, nói xéo .

Nếu có trách thì hãy trách tại sao cậu lại bị 4 point trước đó , mới dẫn tới cậu bị bann .

còn cho 1 point lần này là mod đúng .

mình có chửi đâu @_@ . Mình dùng từ ngữ mang tính nhận xét mà . Có thể khó nghe nhưng nó ko hề sai rule :)

Upvote 0
mình có chửi đâu @_@ . Mình dùng từ ngữ mang tính nhận xét mà . Có thể khó nghe nhưng nó ko hề sai rule :)

" Nó là 1 thằng bẩn bựa nhưng bị hoang tưởng . "

câu trên là câu xúc phạm .

còn nếu cãi theo kiểu "nhận xét" chứ ko chửi thì ko có bất kì câu nào là chửi hay xúc phạm hết .

vd : " mày là con chó" - câu này xúc phạm con chó .

như đã nói ở trên : nên trách 4 point trước , còn point này là đúng rồi .

và luật ko làm việc dựa trên số clone , nên cái trò vote hay ko vote này chẳng có ý nghĩa gì hết , đây ko phải là 1 cuộc thi .

Upvote 0
đề nghị BQT nếu xử lý capchater tội nói năng thô tục thì nên rà lại log chat vào hôm đấy xem killer8x nói những gì rồi đưa ra hướng giải quyết, không thì chẳng ai phục đâu. không có lửa thì làm sao có khói

Last edited:
Upvote 0
Vậy cho hỏi chủ thớt nếu tất cả các câu đó là mình chửi thớt thì thớt có đi Report không vậy?

Upvote 0
Thôi đc rồi, đa số mọi người đều có cái nhìn nhận riêng về bản chất của killer8x và cách mình nói về cậu ta là đúng hay sai thì tùy các bạn cảm nhận :)

Riêng bản thân mình thì killer8x vẫn chỉ là 1 kẻ bẩn tính, bán hàng mà ko có lương tâm. 1 gian thương chính hiệu. Gặp chuyện thì lảng tránh đợi chìm , ko dám đối mặt. Coi thường ,mất dạy, mặt dầy. Nhưng khi gặp chuyện thì ngay lập tức ông ổng như heo chọc tiết đi report loạn xạ cả lên. Pm hết mod này đến mod kia (cái này có mod nói với mình là cậu ta inbox riêng nhé ) :)

Nói chung là cám ơn anh em đã quan tâm và có những giây phút thư giãn :) (vừa ngủ dậy thấy bị banned, bực mình chiến đấu, chưa kịp ăn gì từ tối qua đến giờ hoa hết cả mắt rồi :D )

Bản thân mình cũng ko quan trọng việc bị banned 1 tuần, 1 tháng hay vĩnh viễn nên cũng ko cần phải mất thời gian thêm về việc này :D

Nên là bây giờ kết thúc ở đây nhé :) , anh em tiếp tục kiếm tiền nào. Rất xin lỗi vì làm mất thời gian của anh em :D

@binh6699: ml vào closed hộ mấy topic liên quan nhé :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,069
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week