Thế Giới Di Động Bán Đt lỏm -

Status
Not open for further replies.
Apple không chịu đổi nên tgdd cũng *** đổi, đt của thớt nó ngâm cho mọt lun chứ ngồi đó mà gọi lại sau :)

Mình từng làm kỹ thuật siêu thị FPT, có thể chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn thế này. Mình khẳng định 100% là điện thoại ở các siêu thị bán lẻ ở việt nam như FPT shop, TGDĐ, Trần Anh.... (Vinaphone, Viettel mình không đề cập ở đây vì họ khá uy tín) đều có bán cho khách hàng máy đổi trả, hoặc không phải máy mới 100%. Thậm chí nếu là hàng Khuyến mãi thì nguy cơ máy lỗi, máy trả bảo hành là rất lớn. Nên bạn khi đi mua hàng cần đi cùng người am hiểu về công nghệ, tự tay bóc máy, khởi động kiểm tra, thanh toán. Nếu bạn cho nhân viên bán hàng hoặc IT ở shop cầm máy trước họ sẽ reset cứng máy về ban đầu nhìn như mới, mắt thường không nhận ra được. (Trước mình cũng hay phải làm nhưng cũng vì bị ép phải làm, lương tâm rất day dứt, sau đó mình xin nghỉ). Trên đây là kinh nghiệm thực tế của mình xin chia sẻ các bạn cùng biết.

Mình từng làm kỹ thuật siêu thị FPT, có thể chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn thế này. Mình khẳng định 100% là điện thoại ở các siêu thị bán lẻ ở việt nam như FPT shop, TGDĐ, Trần Anh.... (Vinaphone, Viettel mình không đề cập ở đây vì họ khá uy tín) đều có bán cho khách hàng máy đổi trả, hoặc không phải máy mới 100%. Thậm chí nếu là hàng Khuyến mãi thì nguy cơ máy lỗi, máy trả bảo hành là rất lớn. Nên bạn khi đi mua hàng cần đi cùng người am hiểu về công nghệ, tự tay bóc máy, khởi động kiểm tra, thanh toán. Nếu bạn cho nhân viên bán hàng hoặc IT ở shop cầm máy trước họ sẽ reset cứng máy về ban đầu nhìn như mới, mắt thường không nhận ra được. (Trước mình cũng hay phải làm nhưng cũng vì bị ép phải làm, lương tâm rất day dứt, sau đó mình xin nghỉ). Trên đây là kinh nghiệm thực tế của mình xin chia sẻ các bạn cùng biết.
Bác này nói chuẩn nè.1 lần mình với thèng bạn vào TGDĐ mua con note 4.ai ngờ gặp ngay con bạn cùng quê làm nv trong đó.nó gọi mình ra bàn rồi nói nhỏ vào tai khuyên mình đừng mua ở đây.thế là té luôn :))

mình cũng bị vụ như này bên laza cãi chày cãi cối tầm 20 ngày thì hoàn lại tiền túm lại ngày nào mình cũng lên mail hay lên các phương tiện nói 1 lần vì mình bực quá cái tội nhận hàng ko đúng yc. việt nam lắm cái chối ko chịu đc

vụ này muốn thắng cần lôi báo chí vào còn không thì ngậm bù hòn ... bên báo "echip" và báo "làm bạn với máy vi tính" có mục hổ trợ bạn đọc ấy, viết may kể rõ ... là nó nhảy vào ngay (lợi của nó là bơi móc) :D:D:D

* ngày xưa mua usb củng bị từ chối bh vì hết hàng (quyền lợi là được bh 3y), lôi báo chí là được đổi ngay hông kỳ kèo :|, nên yêu cầu: quản lý nói chuyện đừng nói chuyện với mấy đứa bán hàng hoặc kỹ thuật thêm ứ chế + nóng máu :):):)

* đừng nghe mấy thým khác ra mà la ó, quậy quọ này nọ ... bv của nó luôn ở không đấy ... nó thà cạch 1 kh còn hơn mất cả rỗ kh khác, do đó sẽ mạnh tay & bất chấp => luôn kiềm chế + bình tĩnh :cool::cool::cool:

Các bác thấy mua ở nguyễn kim được không, thấy phục vụ cũng đc không biết hàng họ thế nào

hic. đọc hết cmnt thấy chả tin tưởng bố con thằng nào nữa? thế giờ muốn mua đt ở đâu là uy tín nhất nhỉ? ship bên âmzone với ebay về à?

Không yêu đừng nói lời cay đắng. TGDD có thể kiện vì hành vi này của bạn đó. Do cái tiêu đề bạn post lên hơi shock

hic. đọc hết cmnt thấy chả tin tưởng bố con thằng nào nữa? thế giờ muốn mua đt ở đâu là uy tín nhất nhỉ? ship bên âmzone với ebay về à?
Mua điện thoại cũ. Ngon, bổ, rẻ. Chẳng may trúng phải con lởm còn tự an ủi được. "Tiền nào của đó"

Thôi rút exp lần sau kt kĩ bác ak. Lần này thì làm ầm lên xem tn thôi.

cái này đơn giản thôi, khi đi mua máy mới các bác tìm xem có anh em , bạn bè nào am hiểu về máy hoặc là thợ thì càng tốt , kéo họ đi cùng để họ kiểm tra hộ mình là ok

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,638
171,675
Latest member
qtrikd

Most discussed of week

Most discussed of week

Back