Ask Site dính sandbox! ai có kinh nghiệm về vấn đề này ko!

mrjohson

Senior
Reactions
1,300
MR
0.000
sáng nay thấy site visit giảm đột ngột,key cũng chẳng thấy đâu, kiểm tra thì bị dính sandbox
hình google mới cập nhất lúc tối, mình kiểm tra thấy rất nhiều site bị dính chưởng
giờ phải làm gì đây ae!
Site mình làm đc gần 1 tháng lên 5k visit/day.có phải visit tăng nhanh quá bị dính sandbox ko

Mấy bác từ sao Hỏa xuống à, cái này có từ lâu rồi, site bác là bị DMCA xóa homepage khỏi kết quả search chứ không phải sandbox sand biếc gì đâu nhé, site tớ bị lâu rồi :))

lần update mới này nó thêm cả Copyright vào thuật toán,cứ nhiều DCMA là ăn đạn hết :))
theo mình đoán chắc vs của bác giảm từ 2/3 đến 1/2

site mình visit đang giảm trên 2/3 :(

- - - Updated - - -

Mấy bác từ sao Hỏa xuống à, cái này có từ lâu rồi, site bác là bị DMCA xóa homepage khỏi kết quả search chứ không phải sandbox sand biếc gì đâu nhé, site tớ bị lâu rồi :))

kiểm tra không bị DMCA nào cả

ui gặp đúng bờ rô rồi thích quá :binhsua156:
bạn giải thích hộ mình : "site bác là bị DMCA xóa homepage khỏi kết quả search" là như thế nào ạ :)) ý bác nói homepage đây là gì :))

- - - Updated - - -

site mình visit đang giảm trên 2/3 :(

- - - Updated - - -

kiểm tra không bị DMCA nào cả
bác có đăng kí Google acc và dùng webmaster tool để submit sitemap không, nếu có thì nó sẽ gửi mail báo cho bác , hoặc vào panel quản trị của master tool sẽ có

bạn giải thích hộ mình : "site bác là bị DMCA xóa homepage khỏi kết quả search" là như thế nào ạ :)) ý bác nói homepage đây là gì :))

- - - Updated - - -

bác có đăng kí Google acc và dùng webmaster tool để submit sitemap không, nếu có thì nó sẽ gửi mail báo cho bác , hoặc vào panel quản trị của master tool sẽ có

là những bài viết có trong google ko còn đc sreach ra nữa

- - - Updated - - -

có bạn mình có dùng webmaster tools... vào ko thấy thông báo gì, chỉ thấy visit bị thọt thôi, site: domain .com vẫn có home + bài viết nhìu

Cái này do bài viết bị dích DCMA nhiều quá, nên google nó cho website rớt hạng...
Bạn không nên sử dụng bài viết vi phạm bản quyền :binhsua146:

Cái này do bài viết bị dích DCMA nhiều quá, nên google nó cho website rớt hạng...
Bạn không nên sử dụng bài viết vi phạm bản quyền :binhsua146:

mình kiểm tra webmaster ko có DCMA nào cả bạn à

Cái này không có khiếu nại hay thay đổi được gì về phía google cả vì nếu có lập khiếu nại thì nói đòi hỏi đủ thứ. Nói chung là có thể lách được chút ít nhưng khả năng tăng nhanh trở lại như trước là không thể.

Đúng như thớt nói , đúng là visit giảm 2/3 , google search chỉ ra homepage , còn lại éo ra nữa :)
Các pro có thể cho em biết google nó đang làm gì với kẻ nghèo này ko !

Bọn gg nó chơi ác thật, tình hình ko fai bi DMCA đâu, thấy nhiều site warez,xxx... nói chung liên quan đến bản quyền bị thế lắm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,423
172,511
Latest member
dinhhieu203765

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week