Tutorial Chia Sẻ Kinh Nghiệm Nuôi Twitter Căng Đét

1 IP 1 TK trên NHƯNG trên cùng 1 MÁY thì khác nào lạy ông con ở bụi này haha =)) ! nó có system nó check tới lông dái luôn , nên vào cạo cho sạch nha IDOL :D
hic hic , mình dùng ẩn danh rồi còn gì , ip thì reset router lại , kiểm tra bằng whoer.net , đổi ip , trình duyệt ẩn danh vậy mà nuôi acc được rồi , còn j nữa , sao nó vẫn phát hiện ra nhỉ , chắc chỉ có nước tạo máy ảo , mỗi máy 1 con thì may ra yên ổn thôi , hoặc là tạo người dùng tren chrome , mỗi người dùng 1 acc

hic hic , mình dùng ẩn danh rồi còn gì , ip thì reset router lại , kiểm tra bằng whoer.net , đổi ip , trình duyệt ẩn danh vậy mà nuôi acc được rồi , còn j nữa , sao nó vẫn phát hiện ra nhỉ , chắc chỉ có nước tạo máy ảo , mỗi máy 1 con thì may ra yên ổn thôi , hoặc là tạo người dùng tren chrome , mỗi người dùng 1 acc
Không ăn thua đâu bác, nếu bác chơi kiểu này thì dựa vào Browser Fingerprint nó vẫn detect ra là bác đang cheat mà. Nếu mọi thứ đều ok mà vẫn bị ban, thì bác nên xem lại content của bác đăng + hành vi có gì khác thường không :ami_fat_cat_013:

Cái cách bạn nuôi có chút giống mình làm, chắc đây là mẫu số chung, cá nhân vẫn sẽ có sự khác biệt riêng, như về IP provider, tần suất hoạt động, ngách content... Dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẻ bài viết!
Tks bác! Chuẩn luôn, quanh đi quẩn lại nó có bấy nhiêu thôi, mà đối với mỗi cái thì mức độ tối ưu của mỗi người là khác nhau. Vì vậy nên phải luôn làm A/B Testing và tìm ra phương pháp tối ưu nhất.

Không ăn thua đâu bác, nếu bác chơi kiểu này thì dựa vào Browser Fingerprint nó vẫn detect ra là bác đang cheat mà. Nếu mọi thứ đều ok mà vẫn bị ban, thì bác nên xem lại content của bác đăng + hành vi có gì khác thường không :ami_fat_cat_013:
Dùng antidetect browser, ip dân cư chắc ổn bác nhỉ, cơ mà thế tốn kém quá :d

Dùng antidetect browser, ip dân cư chắc ổn bác nhỉ, cơ mà thế tốn kém quá :d
Mình vẫn dùng antidetect browser của Hidemium á bác, ip dân cư luôn cho nó an toàn, chứ datacenter thì vẫn hơi rén. Bác không đầu tư nhiều thì không cần up lên mấy gói cao hơn đâu, mình thấy sài gói free họ cho 5 - 10 profiles á, kết hợp kèm 1 2 proxies là đủ rồi.
Cơ mà đã xác định đầu tư vào là phải ra lợi nhuận hoặc giá trị gì đó trong tương lai bác ạ kk, chứ không thì tốn kém thật :ami_fat_cat_011:

kiếm ip sạch cũng hơi căng
Căng thật bác ạ, kiếm IP mà có OS window mà còn sạch nữa thì tìm không ra thật, em đang sài tạm của thằng Webshare thôi, mà thằng này cũng chưa được gọi là ngon nhất, nhiều platform vẫn detect ra mình đang sài proxy.

nhiều pro cứ nghĩ browser fingerprint là qua đc =)) . mình chỉ nói đơn giản là nó nuôi các bác cho béo nó thịt thôi hehe ! chỉ qua mặt đc mấy site bth . chứ mà qua đc cầm đi cheat google adsense với admob đủ lụm ,

Tâm sự kín của 1 người bị GỒ nó THỊT vì cái suy nghĩ BROWSER FINGERPRINT là BỐ . Mình nghĩ X cũng đang học Gồ :ami_fat_cat_011::ami_fat_cat_011::ami_fat_cat_011:

nhiều pro cứ nghĩ browser fingerprint là qua đc =)) . mình chỉ nói đơn giản là nó nuôi các bác cho béo nó thịt thôi hehe ! chỉ qua mặt đc mấy site bth . chứ mà qua đc cầm đi cheat google adsense với admob đủ lụm rồi =))

Tâm sự kín của 1 người bị GỒ nó THỊT vì cái suy nghĩ BROWSER FINGERPRINT là BỐ :ami_fat_cat_011::ami_fat_cat_011::ami_fat_cat_011:
Chuẩn luôn bác ạ, mấy site khó như bác nói google adsense, ebay và mấy sàn thương mại điện tử đồ thì mình nghĩ nên build phone farm luôn rồi, lúc đó không phải cheat về mặt "phi vật lý" (tức là online) mà phải cheat về cả mặt "vật lý" (offline) và nó dành cho dân chuyên chịu nghiên cứu, chịu đầu tư nữa, chứ không thì khó qua mặt lắm.

Còn mấy social platforms thì mình nghĩ nó không gắt đến thế.

Chuẩn luôn bác ạ, mấy site khó như bác nói google adsense, ebay và mấy sàn thương mại điện tử đồ thì mình nghĩ nên build phone farm luôn rồi, lúc đó không phải cheat về mặt "phi vật lý" (tức là online) mà phải cheat về cả mặt "vật lý" (offline) và nó dành cho dân chuyên chịu nghiên cứu, chịu đầu tư nữa, chứ không thì khó qua mặt lắm.

Còn mấy social platforms thì mình nghĩ nó không gắt đến thế.
VD : Shoppe , tools soft trên thị trường chả th nào pass đc nó , còn mấy PRO có pass đc hay không chắc cực cực ít , nhưng trên thị trường mình thấy hầu như là không , mặc dù đã dùng phonefarm , change full device , info , imei , wifi , dns , .... nó vẫn thấy =)) . Mà nếu đem nó đi so với Gồ hay X thì ae thấy shoppe nó đã ntn rồi , huống chi đòi pass họ với mấy cái BROWSER FRINGER :D

VD : Shoppe , tools soft trên thị trường chả th nào pass đc nó , còn mấy PRO có pass đc hay không chắc cực cực ít , nhưng trên thị trường mình thấy hầu như là không , mặc dù đã dùng phonefarm , change full device , info , imei , wifi , dns , .... nó vẫn thấy =)) . Mà nếu đem nó đi so với Gồ hay X thì ae thấy shoppe nó đã ntn rồi , huống chi đòi pass họ với mấy cái BROWSER FRINGER :D
Đúng như bro nói luôn, thật ra mấy ông lớn như X hay Facebook đồ thừa sức chống cheat nhưng tại sao họ làm không triển khai một cách triệt để, này theo quan điểm của mình maybe là về khía cạnh marketing hay kinh tế, chứ không còn là về sản phẩm nữa. Mấy ông lớn có sẵn nguồn fake traffic cho platform của mình dại gì kill một cách triệt để, kill 50% thôi :ami_fat_cat_038:

Còn mấy thằng như Tiktok, Shopee đồ nó phải làm kĩ bởi vì nó dính dáng tới tiền bạc rồi, đợt Elon Musk lên nắm X, mở ra bật kiếm tiền các thứ cũng bắt đầu siết chặt mấy vụ này =)))

Về Antidetect Browser thì đương nhiên là nó không che giấu 100% được rồi, nhưng 60% 70% đã là quá tốt :ami_fat_cat_011:

View attachment 242906

Hello ae, bài viết này chủ yếu chia sẻ kinh nghiệm cho những ae mới tham gia bộ môn cày nick clone hoặc cày quảng cáo kiếm tiền Twitter, còn với những ae đã có kinh nghiệm hoặc thủ thuật riêng, rất mong ae có thể chia sẻ phía dưới hoặc đóng góp cho bài viết của e nhé, hãy cùng nhau trở thành một trong những cộng động làm MMO mạnh nhất trên thế giới!

À, bài viết này khá dài nhé ae, ae hãy uống ly nước rồi tiếp tục đọc nha.

Chính Sách Của Twitter Dành Cho Ae Cheat Thủ

Trước tiên, chúng ta hãy đi qua chính sách của thằng Twitter (ae có thể skip qua thằng này nếu không quan tâm đến cốt lõi, tuy nhiên, mình vẫn khuyến khích ae xem hết, bởi vì nó có thể giúp ae tìm được giải pháp tốt hơn mình, nhiều cái đầu luôn làm việc tốt hơn 1 cái đầu ^^). Nhiệm vụ chính của phần này là giúp phát triển ra những biện pháp "lách" tối ưu nhất, càng tối ưu thì càng tốt.

À, quên nhắc ae là mình viết script để automation toàn bộ nhé, chứ không cày tay! Mình đang sài antidetect browser của Hidemium, thấy khá ổn, anh em quan tâm có thể thử.

1/ Post-level enforcement (Thực thi ở cấp độ bài đăng)

Biện pháp này Twitter sẽ nhắm đến các content sao chép của người khác, cái này ae cày clone cũng thường hay mắc phải, do nick clone nên ae tìm kiếm nguồn content ở đâu đó sao chép về sau đó vứt chúng lên thôi. Dạng này thì khá phổ biến rồi, mấy ae chuyên cày reup chắc cũng rành khoảng này nên sẽ có cách "lách" riêng.

Như vậy, nếu Twitter phát hiện ra chúng ta đang cheat ở cấp độ này thì họ sẽ làm gì? Vâng, họ sẽ "bóp" tương tác các bài viết của ae, bài viết sẽ khó xuất hiện ở newsfeed người khác hơn, thậm chí là không thể xuất hiện (dù đó là followers của ae cũng không thể thấy). Đó là lý do mà một số ae đăng bài thường chỉ có 1 2 views, trong khi một nick clone khác họ đăng lại 50 100 views.

À, nặng hơn, Twitter còn hạn chế lượt Like, Reply, Quote, Repost, chặn hiển thị Ads của ae.

2/ Account-level enforcement (Thực thi ở cấp độ tài khoản)

Bị dính vào thằng này rồi thì hơi mệt ae ạ! Cụ thể, đâu là nhóm đối tượng mà Twitter thực thi ở cấp độ tài khoản? Đây là một vài nhóm đối tượng phổ biến:
  • Vi phạm chính sách thời gian dài.
  • Spam tài khoản (thằng này có vẻ mình cần quan tâm nhất đấy ae).
  • Đăng content khủng bố, vi phạm quyền riêng tư và có xu hướng bạo lực.
Và đương nhiên, còn nhiều lí do khác nhưng nó không đáng kể và phổ biến lắm.

Khi tài khoản của ae nằm trong vùng này thì khả năng dính shadowban gần như là 99% hoặc nặng nhất là chế độ Read-Only (không like share reply hay thực hiện bất cứ hành động nào ngoài việc ngồi dòm). Mình có 2 mẫu kháng cáo cho các ae bị dính thằng này, 2 mẫu kháng dành cho ae cày quảng cáo (có tích xanh) và seeding, ae có thể tham khảo và sử dụng. Đương nhiên, xác suất thành công là không cao lắm đâu nhé ae.

Kinh Nghiệm Nuôi Twitter Ít Bị Hạn Chế Hoặc Shadowban Của Mình

Vậy, làm cách nào mà mình đã "lách" các chính sách của Twitter? À, nó không tối ưu 100% nhé ae, thỉnh thoảng mình vẫn dính 1 2 account, nhưng với mình thì nó cũng tương đối ổn rồi. Nếu các ae nào có phương pháp / bí quyết hay hơn, mong ae có thể chia sẻ phía dưới.

1/ Sử dụng IP sạch

Tại sao mình lại nhắc đến thằng này đầu tiên? Bởi vì dù acc ae có ngon đến mức nào mà dính IP bẩn thì kiếp này coi như vứt đi là vừa, căn bản thằng IP bẩn không làm được bất cứ việc gì cả, đi đến đâu nó cũng xem ae như tội phạm, bắt verify liên tục, không chỉ trên Twitter.

Mình thì đang dùng của thằng webshare thấy cũng khá ổn. Nếu ae biết thằng nào ngon hơn đừng ngần ngại cmt phía dưới.

2/ Tăng dần tần suất làm việc, tránh spam

Lỗi này ae newbie rất thường hay mắc phải (hồi xưa mình cũng vậy mà kk), đó là mua tài khoản về hoặc tạo tài khoản là bay vào spam tới tấp!!! Nếu ae đang có hành động như vậy thì hãy dừng lại ngay đi!!! Toang đấyyy.

Đầu tiên, sau khi ae mua tài khoản về, hãy tìm một IP thật là sạch, không dính blacklist hay gì hết. Cầm tài khoản ngâm với IP này trong vòng 3 ngày, sau đấy bắt đầu thực hiện từ các hành động đơn giản như là like, bookmark hoặc mỗi ngày 1 comment và 1 bài post thôi (tuyệt đối không spam like, bookmark hay gì nhé ae), sau đó tăng dần đều lên qua mỗi tuần.

3/ Sử dụng AI để đăng content

Bây giờ, các thể loại AI như chatGPT, Bard, Grok là không thiếu. Chính vì vậy, thay vì ae đi copy content từ nguồn khác về để reup lại, thì chúng ta có AI tại sao lại không sử dụng nhỉ.

Mình nuôi dàn clone của mình 100% bằng AI, từ reply, viết tweet hay tạo thread và thậm chí là đăng tải hình ảnh hàng ngày. Vậy là chúng ta đã "lách" qua được vụ content rồi nhé.

4/ Hoạt động như một con người bình thường

Có lẽ thằng này là lí do khiến ae không thể nắm một lúc nhiều tài khoản được. Đặt tình huống thử xem nhé, nếu ae cày 10 acc clone, mà acc nào cũng hoạt động như con người bình thường thì thời gian nào xử lý cho hết đúng không? Nhưng mình có thể đảm bảo một điều, nếu ae cầm mấy tài khoản này sài như con người thì các tài khoản này của ae sẽ không bao giờ bị shadowban hay bị khóa vớ vẩn, tuy nhiên, nó quá mất thời gian và chúng ta không thể scale lên tầm 10 - 20 tài khoản. Trong trường hợp này, ae có thể sử dụng các antidetect browser có tích hợp tính năng automation, để mô phỏng hoàn toàn hành động của mình thông qua các script mà mình tự viết. Như ở trên có đề cập, mình đang sài thằng Hidemium thấy khá ổn, ae quan tâm có thể kéo xuống cuối bài.

5/ Sử dụng tài khoản tạo trước 2023

Theo như mình test qua nhiều lứa tài khoản, tạo nhiều thời điểm khác nhau, thì mình nhận thấy các tài khoản tạo trong năm 2023 đa phần rất yếu và rất dễ bị dính shadowban. Chính vì vậy, theo kinh nghiệm của mình, mình vẫn khuyến khích ae nên sài các tài khoản Twitter cổ cho nó an toàn và trâu bò.

Mẫu kháng dành cho ae cày kiếm tiền của Twitter, có premium:

Appeal for Account Suspension

Dear X Support,

I hope this message finds you well. My account, @YourUsername, was recently suspended for alleged policy violations related to spam or unusual activity. I am reaching out for clarification on the specific violations and kindly request an opportunity to rectify any inadvertent actions on my part.

As a committed content creator, my goal is to contribute positively to the X community. I value the platform and assure you that I have not knowingly engaged in any activities violating your policies. I am eager to address this issue promptly and appreciate your assistance in resolving the matter.

Best regards,

Your Full Name
@YourUsername

Mẫu kháng dành cho ae không có premium:

Appeal for Account Suspension

Dear X Support,

I hope this message finds you well. I recently discovered that my X account, @YourUsername, was suspended for alleged spam or unusual activity. As a regular user, I am seeking clarification on the specific violations and am committed to rectifying any unintentional actions promptly.

I value the Twitter community and adhere to the platform's guidelines. Your assistance in resolving this matter is appreciated, and I look forward to your guidance.

Best regards,

Your Full Name
@YourUsername

Kết Luận​

Đó là toàn bộ kinh nghiệm mình đúc kết được trong nhiều năm nuôi tài khoản Twitter, ae có thể áp dụng nó vào việc cày "bật kiếm tiền" của Twitter hoặc đi seeding hay làm dự án tùy vào mục đích sử dụng cá nhân của ae. Ae hãy thử test 1 tháng, nếu cảm thấy bài viết của mình giúp ích được gì cho ae thì đừng quên quay lại tặng cho mình 1 like hoặc donate nhé kk.

-=Stripped Content=-

Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng, cảm ơn những ae đã đọc tới đây, chúc ae một ngày thật tốt lành và tràn đầy năng lượng.
Ngoài ra, chúc ae có một năm mới thật là thành công trong công việc nhé!
thực ra cái em cần bây giờ là kéo càng nhiều tương tác càng tốt, nên nổi tiếng hay tai tiếng đều ok. Giai đoạn sau mới tẩy trắng cũng được. Vì acc còn đang nhỏ quá

Idol cứ nói như bình thường idol hay comment trên này là thành content rồi không cần reup đâu :D
Mình cũng đang dùng Hidemium =))) Trình duyệt ngon, auto cải thiện thêm chút thì bá đạo rồi

Mình cũng đang dùng Hidemium =))) Trình duyệt ngon, auto cải thiện thêm chút thì bá đạo rồi
Em toàn dùng app trên điện thoại, hiếm khi dùng trên máy tính.

e dùng proxy 1 số bên vn nuôi toàn 1 tuần là đi
Proxy VN thì mình thấy trên forum có 1 số bên họ cũng uy tín có bảo hiểm luôn á, mua giá hơi cáo xí mà nó an toàn kk. Còn muốn rẻ như mình thì lên Webshare. :ami_fat_cat_114:

Nếu thế thì bác chơi Phone Farm à :ami_fat_cat_001: Test thử antidetect browser xem có ngon cơm hơn không bác
Không bác ạ. Em dự định làm KOL thôi bác :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,752
Latest member
noithatbaolong
Back
Top Bottom