• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Sino giải quyết vụ chủ tool Xchanger Scam 15m

Winmodern

Junior
Reactions
24
MR
0.017
Edit :
- Chủ tool Xchanger đã xác nhận @smile2118 không còn trong team, @Sino không liên quan.
- Bác chủ tool đồng ý code miễn phí cho mình app đã bị smile Scam, chờ hàng nửa tháng.
Lần đầu bị scam còn nhiều điều chưa đúng, có gì sai xót mong các bác bỏ qua nhé.
---------------------------
Trước giờ mọi người đều biết Xchanger bán ra là do @smile2118 chủ tool, mọi vấn đề support đều do ông này. Sau có support thứ 2 là @Sino
Lợi dụng lòng tin 3 người ăn scam là mình @quangtoanhp @Dell , bác @Sino có nói là lão này không phải chủ tool và đang chờ admin tool giải quyết
Đã out @smile2118 ra khỏi team mà không tạo Topic thông báo nói là chờ version mới, để rồi 3 người bị scam liên tiếp trong 1 tuần. Yêu cầu Sino giải quyết rõ vụ này
Proof 3 người bị hại update dưới comment.
Nhờ Smod xử lý ạ @legialoc

Last edited:
haizzz , hình như cậu hơi bị nhầm lẫn 1 chút ,
thứ nhất : vấn đề ở đây là support cũ của xchanger lừa đảo , nhưng ko phải scam vì sell key xchanger , mình có nói nếu c. bị lừa sell key mình có thể hỗ trợ active key cho cậu
thứ 2 : mình ko hề liên quan trong vụ này , tuy nhiên mình hiểu và thông cảm cho cậu nên chủ động liên lạc nói rõ tình hình cho cậu biết , và cố tìm hướng giải quyết tốt đẹp cho 2 bên , nhưng cảm thấy ko vui vì topic tạo ra chỉ đích danh mình , cái này ảnh hưởng đến mình rất nhiều...
thứ 3 : mình từng có thông báo về việc smile ko support cho xchanger rồi https://mmo4me.com/threads/thong-bao-ve-x-changer.271048/

cậu giao dịch mà ko cân nhắc kỹ thì nên nhìn lỗi mình trước khi nhìn lỗi người...mình hoàn toàn có quyền chối bỏ hỗ trợ cho cậu nếu cậu vẫn típ tục nhầm lẫn , hi vọng cậu hiểu :D củng biết là cậu đang hoang mang nhưng đừng gán lỗi cho mình như vậy nha , cậu có quyền đăng topic thông báo smile scam nhưng trong vấn đề này ko liên quan gì đến xchanger và mình , vì muốn giữ thể diện cho tool nên mình sẽ cố gắng gỡ gạc tình hình !

smile scam 7 củ chưa nói trước vay 500k :D, đắng lòng thực sự ko muốn report.

Attachments

82.3 KB · Views: 73
    76.2 KB · Views: 60
    72.9 KB · Views: 60
    58.4 KB · Views: 63
thôi xong - xác cmn định - pud info và chuyển cho cấp trên giải quyết thôi :eek:

Hú hồn má ơi! Mấy ngày nay thằng smill nó cứ pm mình hỏi cần code tool gì hong? May là mình ko cần, xíu nữa là tẹo ròi. Dỡ ra nó là anh cùi mía, có biết code tool tẹo gì đâu :(

haizzz , hình như cậu hơi bị nhầm lẫn 1 chút ,
thứ nhất : vấn đề ở đây là support cũ của xchanger lừa đảo , nhưng ko phải scam vì sell key xchanger , mình có nói nếu c. bị lừa sell key mình có thể hỗ trợ active key cho cậu
thứ 2 : mình ko hề liên quan trong vụ này , tuy nhiên mình hiểu và thông cảm cho cậu nên chủ động liên lạc nói rõ tình hình cho cậu biết , và cố tìm hướng giải quyết tốt đẹp cho 2 bên , nhưng cảm thấy ko vui vì topic tạo ra chỉ đích danh mình , cái này ảnh hưởng đến mình rất nhiều...
thứ 3 : mình từng có thông báo về việc smile ko support cho xchanger rồi https://mmo4me.com/threads/thong-bao-ve-x-changer.271048/

cậu giao dịch mà ko cân nhắc kỹ thì nên nhìn lỗi mình trước khi nhìn lỗi người...mình hoàn toàn có quyền chối bỏ hỗ trợ cho cậu nếu cậu vẫn típ tục nhầm lẫn , hi vọng cậu hiểu :D củng biết là cậu đang hoang mang nhưng đừng gán lỗi cho mình như vậy nha , cậu có quyền đăng topic thông báo smile scam nhưng trong vấn đề này ko liên quan gì đến xchanger và mình , vì muốn giữ thể diện cho tool nên mình sẽ cố gắng gỡ gạc tình hình !
Xl cậu nhé
- Thứ nhất topic đó là cậu tự nhận mình là support thay thế của tool,
- THứ hai @smile2118 không có 1 bài viết nào xác nhận cả
- Thứ ba chủ tool là ai đến nay ai cũng không hay biết
Nếu riêng mình bị scam không sao, những 3 người trong 1 tuần.Không thể không có trách nhiệm đươc.

Xl cậu nhé
Nếu riêng mình bị scam không sao, những 3 người trong 1 tuần.Không thể không có trách nhiệm đươc.
Mình thấy không hợp lý chút nào , bạn gd với 1 người không có bảo hiểm , và cũng ko phải là mua key Xchanger , vậy mà bây giờ đòi người supor xchanger đền bù thiệt hại , tớ thấy chả gì liên quan cả , sao lúc nhờ code tool bạn không nhờ trung gian hold tiền , khi nào có tool thì mới paid cho nó , bạn tin tưởng người khác thì cũng phải chấp nhận sự thật , lòng tin chả là cái vẹo gì trên mmo này cả , chút ý kiến riêng của mình :)

Mình thấy không hợp lý chút nào , bạn gd với 1 người không có bảo hiểm , và cũng ko phải là mua key Xchanger , vậy mà bây giờ đòi người supor xchanger đền bù thiệt hại , tớ thấy chả gì liên quan cả , sao lúc nhờ code tool bạn không nhờ trung gian hold tiền , khi nào có tool thì mới paid cho nó , bạn tin tưởng người khác thì cũng phải chấp nhận sự thật , lòng tin chả là cái vẹo gì trên mmo này cả , chút ý kiến riêng của mình :)
mình không cần đền bù mình cần admin Tool là ai vào nhận trách nhiệm vụ này để người khác không bị lừa nữa nhé ! Làm ăn tách khỏi team lâu rồi không 1 thông báo, cả team Xchanger không 1 ai chịu đóng bảo hiểm nhé cậu.

hôm qua ông smile này pm vay 200-300k, may mà ko cho vay :confused:

mình không cần đền bù mình cần admin Tool là ai vào nhận trách nhiệm vụ này để người khác không bị lừa nữa nhé ! Làm ăn tách khỏi team lâu rồi không 1 thông báo, cả team Xchanger không 1 ai chịu đóng bảo hiểm nhé cậu.
Trước giờ mọi người đều biết Xchanger bán ra là do @smile2118 chủ tool, mọi vấn đề support đều do ông này. Sau có support thứ 2 là @Sino
Lợi dụng lòng tin 3 người ăn scam là mình @quangtoanhp @Dell , bác @Sino có nói là lão này không phải chủ tool và đang chờ admin tool giải quyết
Đã out @smile2118 ra khỏi team mà không tạo Topic thông báo nói là chờ version mới, để rồi 3 người bị scam liên tiếp trong 1 tuần. Yêu cầu Sino giải quyết rõ vụ này và đền bù cho người bị hại
Proof 3 người bị hại update dưới comment.
Nhờ Smod xử lý ạ @legialoc

theo cậu bị đuổi việc thì có cần lên đây xác nhận là bị đuổi k ? mình rất muốn thông cảm cho cậu nhưng nếu cậu nói cậy thì thôi , mình chính thức chối bỏ trách nhiệm...mình hoàn toàn ko có 1 topic mua bán xchanger nào trên forum , và cho dù smile đang làm support cho xchanger nhưng scam cậu thì củng do cậu tin người mà mất tiền thôi , thằng kế toán tham ô thì chả liên quan gì đến thằng bảo vệ cả !

không thể đổ lỗi vô lý thế được, bạn đưa tiền cho ai thì đi đòi người đó chứ.. ông sino có liên quan gì đâu nhỉ, làm mmo mà đưa tiền không thế thì chịu rồi

Xl cậu nhé
đến chịu bạn, biết bạn bị scam ức chế nhưng đừng ăn vạ bắt người khác nhận thay bạn đc, đầu tiên ông @Sino có nói rồi nếu Mua key ông ta sẽ chịu trách nhiệm Acti key mà ko cần lấy tiền của bạn rồi còn gì, như thế là quá trách nhiệm rồi, nhưng đằng này cậu ko hề mua key của Tool xchanger mà là mua 1 cái khác ko hề LQ đến nó, thì cậu bị scam cậu ráng mà chịu sao lại ăn vạ lên cậu kia
Thứ 2 cậu kia cũng có nói rồi về vụ ông ấy có thống báo Xchanger thay đổi sup và Smi ko còn là sup nữa, thì cậu lại nói ông smile kia ko hề xác minh điều này, vậy lại càng hài hơn, ko lể nó lên đây nhận nó ko còn là Sup để khỏi đi bán cam đc nữa ah nó có ngu vậy ko ?
Số bank có đó nếu có gan thì đi báo CA chứ đừng đổi lỗi bạn ah

Hôm bữa ông tuan_anh_lee ( suport cho code duy muoi ) , đi nhậu mượn tui 500k ko chịu trả , tui đòi ông duy muoi miết không đc , để tí lập cái topic cho mod giải quyết :rolleyes:
P/s : chém thôi :D

hôm qua ông smile này pm vay 200-300k, may mà ko cho vay :confused:

trước có hay đổi tiền dùm cậu ta....Sau thấy có vấn đề ...may mà bank hết xèng :v

Theo như mình thấy nếu @smile2118@Sino từng có hợp tác làm ăn với nhau thì bạn @Sino cũng có 1 phần trách nhiệm nào đó hỗ trợ người bị hại trong vụ này .
Việc giải quyết mang chiều hướng tính thành scam và banned acc không có ích nhiều . :)

Thread giận quá mất khôn rồi. Sino thì liên quan gì đến giao dịch giữa bạn và cậu ta =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom