Waiting for Answer Sino giải quyết vụ chủ tool Xchanger Scam 15m

Theo như mình thấy nếu @smile2118@Sino từng có hợp tác làm ăn với nhau thì bạn @Sino cũng có 1 phần trách nhiệm nào đó hỗ trợ người bị hại trong vụ này .
Việc giải quyết mang chiều hướng tính thành scam và banned acc không có ích nhiều . :)
Hoàn toàn không đồng ý với Mod , Quít làm Cam chịu , nếu là mod , mod có chịu ko ????

Theo như mình thấy nếu @smile2118@Sino từng có hợp tác làm ăn với nhau thì bạn @Sino cũng có 1 phần trách nhiệm nào đó hỗ trợ người bị hại trong vụ này .
Việc giải quyết mang chiều hướng tính thành scam và banned acc không có ích nhiều . :)
thì ông @Sino có nói rồi mà mod, nếu là mua key xchanger thì Pm ông ấy ông ấy Acti key cho và ko lấy tiền coai như là thằng smi lấy trước rồi, nhưng mà mấy ông bị scam này ko phải mua key của xchange mà là đi mua Code trên trời dưới biển gì đó ko LQ đến xchange thì sao bắt họ lạnh đạn giùm được .
Ví dụ 1 thằng Nhân viên cửa hàng 1 tiệm bán xe máy đi hay bán xe máy cho khác, hôm đó nổi hứng hỏi khách mua ô tô ko, khách nói mua nó dẫn đi mua xong nó lừa lấy tiền ko giao xe, ko lẻ khách hàng đó đến cửa hàng xe máy đó ăn vạ đoài chủ cửa hàng hay nv khác bồi thường .
Ông Mod nên đọc kỹ lại từ đầu mình thấy sino quá có Trách Nhiệm rồi, khi nói nếu là mua key thì LH cậu ấy acti key, chứng tỏ đồng ý acti giùm dù là đã mua nhầm hàng của thằng scam, nhưng vì ko muốn ảnh hưởng nên vẫn chấp nhận acti cho mấy người đó, nhưng họ lại mua cái thứ ko LQ gì đến Sino thì sao Sino phải chịu đc

Hoàn toàn không đồng ý với Mod , Quít làm Cam chịu , nếu là mod , mod có chịu ko ????
Bạn chắc không hiểu hàm ý mình muốn nói .
Ý mình muốn nói là sự việc này @Sino có phần liên quan vì là người thân - và từng hợp tác làm ăn - chung team với smiler nên phải có trách nhiệm hỗ trợ ng bị hại
Chứ không phải là vấn đề đền bù nha .
Bạn biết về tội phạm - bạn che giấu cho tội phạm thì bạn vẫn phạm tội đấy thôi :p

chủ thớt đang hoang mang thôi chứ bên yahoo của chủ thớt đã có người pm nói chuyện r , mod cứ mời xác nhận....giải quyết hay sao củng từng bước giải quyết chứ cứ gán tội này nọ mình ko vui chút nào , về xchanger mình chỉ tiếp quản chứ k hề làm việc chung , nói chung nội bộ lủng củng thì củng ráng gỡ gạc lại , do chủ thớt cứ k chịu hiểu vấn đề

Ý mình muốn nói là sự việc này @Sino có phần liên quan vì là người thân - và từng hợp tác làm ăn - chung team với smiler nên phải có trách nhiệm hỗ trợ ng bị hại
Bạn biết về tội phạm - bạn che giấu cho tội phạm thì bạn vẫn phạm tội đấy thôi :p
mấy ông kia hình như có full Info rồi, cứ tưởng kêu ông kia chịu trách nhiệm đền bù ko đền bù là bị thịt chứ :eek:

Nghe thì nghe vậy nhưng cũng đếu biết có phải admin team cho out thật ko , kiếm đại cái cớ vậy rồi chia nhau cũng ăn đc kha khá =)) , nếu scam thật thì cũng phải chịu trách nhiệm 1 phần , do chủ tool hay cả team lộ ra mỗi thằng smile đại diện bán tool , sau bận bịu thì cho 1 người chả liên quan j đến tool hay team đó lên support nhưng chủ tool hay đại diện cũng ko lên xác nhận lại lần nào , giờ nó scam cái ai biết thế nào mà lần . Phong phanh đoán đc tên là Tâm , hình như mod nào đó hay cái vẹo j ấy , dựa trên số bank gửi mà bác danhho nói trong yahoo đợt trước khi mình nhờ ex tiền @@!

vậy thì ok rồi , không còn gì để bàn cãi nữa . Theo như lời mod thì bạn @Sino thay mặt cho team Xchanger xin lỗi chủ thớt 1 tiếng về sự việc không mong muốn này . Xong , hết phim :D
P/s : tớ nghĩ vụ scam này là do thẳng Rea + Mu mà ra :)

mình thấy sino ko có liên quan gì cả
ví dụ mod chơi với mình, hợp tác với mình, giờ mình scam, mod phải chịu trách nhiệm à, vô lý

Nghe thì nghe vậy nhưng cũng đếu biết có phải admin team cho out thật ko , kiếm đại cái cớ vậy rồi chia nhau cũng ăn đc kha khá =)) , nếu scam thật thì cũng phải chịu trách nhiệm 1 phần , do chủ tool hay cả team lộ ra mỗi thằng smile đại diện bán tool , sau bận bịu thì cho 1 người chả liên quan j đến tool hay team đó lên support nhưng chủ tool hay đại diện cũng ko lên xác nhận lại lần nào , giờ nó scam cái ai biết thế nào mà lần . Phong phanh đoán đc tên là Tâm , hình như mod nào đó hay cái vẹo j ấy , dựa trên số bank gửi mà bác danhho nói trong yahoo đợt trước khi mình nhờ ex tiền @@!
củng đã ngĩ tới vấn đề này :( do từ đầu quản lí lỏng lẻo , về sau thiệt hại nặng nề....giờ ai nghĩ xấu thì mang tiếng xấu thôi , mình chỉ lo tool mang tiếng chứ mình có thừa cách để chứng minh mình trong sạch

ông kia có đưa topic thông báo rồi mà bạn :)
Ko lẻ lúc đó smi vào xác nhận thì mấy bác mới tin, mà nó vào xác nhận rồi thì sao scam đc
Thay vì ngồi đây đổi lỗi cho nhau, tại sao mấy ông ko ngồi lại mà tìm hướng giải quyết, 15tr dư sức cho lên đường rồi, chỉ do mấy ông nghi ngại này nọ thôi, mấy ông sang nhượng hết Tài khoản yahoo ALL các thứ LQ qua đây tui làm hồ sơ báo CA giải quyết cho, ăn chia 5-5 sao phải xoắn mua code chứ có phải mua CC đâu mà sợ

thớt xác nhận có chủ tool pm khắc phục hậu quả rồi nhé, mọi người đừng bàn tán ngoài lề nữa, để người trong cuộc và các mod giải quyết

Ko lẻ lúc đó smi vào xác nhận thì mấy bác mới tin, mà nó vào xác nhận rồi thì sao scam đc
Thay vì ngồi đây đổi lỗi cho nhau, tại sao mấy ông ko ngồi lại mà tìm hướng giải quyết, 15tr dư sức cho lên đường rồi, chỉ do mấy ông nghi ngại này nọ thôi, mấy ông sang nhượng hết Tài khoản yahoo ALL các thứ LQ qua đây tui làm hồ sơ báo CA giải quyết cho, ăn chia 5-5 sao phải xoắn mua code chứ có phải mua CC đâu mà sợ
yup , đang mong muốn bị hại làm tới :D

Mình hỏi c nhé , Sino code tool ak hay là leader của team xchange ??? Nếu đăng topic thông báo đó đúng ra cần phải có 1 người đại diện team xchange vào xác nhận và chịu trách nhiệm chứ , mà kể cả có người xác nhận nhưng cũng chả biết hàng thật ko khi chưa đóng bảo hiểm :))) thế nên lúc đó tin nhất vẫn chỉ có smile vào xác nhận ví hắn bán tool , ok ???. Chung quy lại là cái team này làm ăn lỏng lẻo cẩu thả nên mới có cái chuyện như bây giờ .

bác đúng ý em rồi đấy, nên phải giải quyết rõ ràng
có 1 đoạn mình bảo đền bù là sai, cho mình xin lỗi @Sino. đang giải quyết với bác chủ tool ( chưa biết là thật hay giả )

bác đúng ý em rồi đấy, nên phải giải quyết rõ ràng
có 1 đoạn mình bảo đền bù là sai, cho mình xin lỗi @Sino. đang giải quyết với bác chủ tool ( chưa biết là thật hay giả )
thử kêu ổng active cho 1 key admin con vô server vọc 5p là biết thiệt giả liền àh

1 . đừng có nói chung chung , nói cụ thể ra , hỗ trợ là hỗ trợ cái gì , tiền bạc , thông tin , tinh thần , tình cảm , dầu ăn . . . . hay cái gì ?

2 . tôi có từng làm ăn với mấy ông exchanger + trung gian trên diễn đàn này , giờ tôi scam thì tất cả các ông ý phải có trách nhiệm vì đã từng làm ăn với tôi nhé .

3 . "Biết về tội phạm" là sao ? có bằng chứng gì là smile nó thông báo kế hoạch cho sino à , và sino biết nhưng cố tình im lặng để lừa đảo mọi người à ? đã không biết về luật thì đừng có tỏ vẻ ra oai để gán tội cho người khác .

thôi đc rồi :D 2 bên đang giải quyết bên yahoo , có gì thông báo lại anh em sau , đừng cãi nhau :D

cái này thấy đúng nè, code app đâu liên quan gì đến cái ông sell key xchange đâu mà lôi người ta vào, do cậu ko xem xét kỹ. giao dịch với 1 người ko có BH gì cả thì thiệt vào mình chứ sao lại bảo cái ông sell key xchhanger đền bù gì nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,410
171,460
Latest member
88betbingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week