Waiting for Answer Nguyễn Đức Huy scam. làm việc không có tâm

Status
Not open for further replies.

phamxuanthucc

Newbie
Reactions
2
MR
0.212
ngày 12/2: e có mua một acc tích xanh của Huy, thông qua sang ( người cùng làm, có thể xem là thu ngân shop em )
ngày 24.2 acc bi back chỉ sau gần 10 ngày sử dụng, em liền ib cho huy nhưng huy tỏ thái độ không hợp tác với e chỉ làm việc với người mua
ngày 26/2 huy bao chờ 2 tháng để huy giải quyết và chốt quyết định nếu sau 2 tháng tài khoản về tên tây hay giữ nguyên tên việt cà 2 bên chịu 50% giá trị acc ( lý do là huy k chắc ai back
ngày 1/4 huy ib cho khách em ( không thông qua e ) và nói khách e bị botnet sẽ không chịu trách nhiệm dưới mọi hình thức ( khách k dùng pc. không tai file lạ, dùng iphone không jb hay cài máy, có bàng chứng vì sống nhà trọ, cần thiết sẽ quay nguyên căn phòng)

View attachment 255000
View attachment 255001
View attachment 255002

ngày 12/2: e có mua một acc tích xanh của Huy, thông qua sang ( người cùng làm, có thể xem là thu ngân shop em )
ngày 24.2 acc bi back chỉ sau gần 10 ngày sử dụng, em liền ib cho huy nhưng huy tỏ thái độ không hợp tác với e chỉ làm việc với người mua
ngày 26/2 huy bao chờ 2 tháng để huy giải quyết và chốt quyết định nếu sau 2 tháng tài khoản về tên tây hay giữ nguyên tên việt cà 2 bên chịu 50% giá trị acc ( lý do là huy k chắc ai back
ngày 1/4 huy ib cho khách em ( không thông qua e ) và nói khách e bị botnet sẽ không chịu trách nhiệm dưới mọi hình thức ( khách k dùng pc. không tai file lạ, dùng iphone không jb hay cài máy, có bàng chứng vì sống nhà trọ, cần thiết sẽ quay nguyên căn phòng)
bạn up bằng chứng cụ thể lên

Up hộ do chủ thread ko biết up ...

tag ông kia vào chứ thấy có bh mà :ami_fat_cat_033:

gửi admin New
đầu câu chuyện: bên huy( người bán) bán cho bên em ( người mua ) con tích xanh real, sau đó 10 ngày thì bị back, ngày thứ 12 huy bảo chờ 2 tháng, 2 tháng sau huy ib thẳng cho bên khách e ( không qua em ) nói rằng acc bi botnet. thứ nhất acc botnet thì sẽ bị lấy cookie full quyền đổi mail sẽ có thư ( bên huy cãi là có mẹo xóa đi nhưng không để lấy thư ) nhưng bên gmail của bọn em không có lấy 1 lá thư xóa mail hay gì cả ( rất có thể bị back bằng from ), nhưng huy khẳng định bị botnet. và lý do huy biết bị botnet là do người cài botnet trong dã ib cho huy ( rất vô lý vì e đã cầm vài acc ib cho acc bị back xem có ai phản hồi không nhưng chỉ phản hồi cho huy ), và bên back ( tức là người đang cầm acc hiện tại ) báo rằng bị kia bị botnet máy tính cài phần mềm lạ, nhưng không nêu rõ cài phần mềm botnet. thứ hai bên huy cam kết buôn bán acc bao back ( khi gặp sự cố bên huy báo bao back nghĩa là bao tây back, còn acc bị botnet không bao) nhưng bị botnet thì không thể bị mất (from back)- from back chỉ mất khi bị back acc về, nhưng huy lại nói lý do là huy đã bán cái điện thoại đi ( lỗi do huy ) nên không còn from. vì vậy bên huy phải có trách nhiệm cho bên em là lẽ đương nhiên, nhưng huy có thái độ khong muốn bảo hành. thách thức em báo cáo admin.

vì em không biết up ảnh lên web, nêu admin cần e sẽ cung cấp hình ảnh nhưng gì huy nói để đối chiếu với câu chuyện e kể bên trên

Mời bạn và các anh mod đọc sự việc đâu đuôi mình viết hết ở bên FB vì số lượng ảnh quá lớn nên không thể up vào đây được. Và mình cũng không có bất kì một giao dịch nào với bạn có tên như trên.
Nếu cần thêm thông tin gì có thể vào mình để update thêm ạ.
Cảm ơn ae đã quan tâm.
@Shin @animax1991 @cuipap1984

thật vô lý khi em cầm vài con acc ib thì nó không rep, nó chỉ rep huy và nói thẳng vấn đề là acc bị botnet? không phải rất vô lý sao? rồi acc bị botnet mất cả from back và huy bảo lý do là huy bán cái điện thoại có from rồi, vậy thì lỗi không phải do bên huy sao?

thật vô lý khi em cầm vài con acc ib thì nó không rep, nó chỉ rep huy và nói thẳng vấn đề là acc bị botnet? không phải rất vô lý sao? rồi acc bị botnet mất cả from back và huy bảo lý do là huy bán cái điện thoại có from rồi, vậy thì lỗi không phải do bên huy sao?
Khộ thế suy nghĩ thông minh lên đi cu, trc đây cái FB của tao đã từng là bb với con tick đó rồi và có gửi tin nhắn qua lại nên tao ib n vẫn ở hộp thư chính thì n thấy n rep thôi. Còn acc nó mang đi cắm scan thỉnh thoảng nó mới vào thì có nghĩa là mọi tin nhắn từ m những người mới thì nó sẽ bị ở trong hộp thư spam nó không check đến đơn giản là vậy.
Hay tao lại phải đi cầu xin nó rep tin nhắn m

đàu tiên phải làm rõ 2 vấn đề rất khó hiểu ở đây
+thứ nhất huy bảo bao back nhugn khi bị botnet, botnet mất luôn from back, không thể back lại dc và vì huy đã bán đi cái điện thoại có from nên rõ ràng huy phải có trách nhiệm. dù có thật sự bị botnet đi nữa nhưng nếu bên huy bao back thì phải có trách nhiệm từ cái luận điểm này rồi
+thứ hai huy bảo bị botnet vì người cài botnet đã ib huy và báo rằng người chủ vô tình cài phần mềm độc ( các mod có thể giải thích dc hiện tượng này không? khi ai ib thằng back cũng yên lặng nhưng nó rep mỗi huy và nói chuyện với huy rất chi là tử tế? không phải quá vô lý sao
và các mod hãy tìm hiểu sẽ rõ, dạo gần đây CÓ RẤT nhiều vụ bị back acc tích xanh và lúc nào thì bên bán đều đưa ra một luận điểm chung đó là acc bị botnet? không lẽ nhưng người dùng dễ dãi đến mức tải một file lạ mà không hay biết gì? không lẽ người dùng lại dễ dàng đến mức xem một bộ phim séc ngay trên fb của họ? không lẽ botnet mạnh tới mức phá được cả from back của tất cả máy. và huy đang bán con acc tích xanh bao back là bao cái gì trong khi mỗi khi bị back huy đều bảo với người mua là bị botnet?

đàu tiên phải làm rõ 2 vấn đề rất khó hiểu ở đây
+thứ nhất huy bảo bao back nhugn khi bị botnet, botnet mất luôn from back, không thể back lại dc và vì huy đã bán đi cái điện thoại có from nên rõ ràng huy phải có trách nhiệm. dù có thật sự bị botnet đi nữa nhưng nếu bên huy bao back thì phải có trách nhiệm từ cái luận điểm này rồi
+thứ hai huy bảo bị botnet vì người cài botnet đã ib huy và báo rằng người chủ vô tình cài phần mềm độc ( các mod có thể giải thích dc hiện tượng này không? khi ai ib thằng back cũng yên lặng nhưng nó rep mỗi huy và nói chuyện với huy rất chi là tử tế? không phải quá vô lý sao
và các mod hãy tìm hiểu sẽ rõ, dạo gần đây CÓ RẤT nhiều vụ bị back acc tích xanh và lúc nào thì bên bán đều đưa ra một luận điểm chung đó là acc bị botnet? không lẽ nhưng người dùng dễ dãi đến mức tải một file lạ mà không hay biết gì? không lẽ người dùng lại dễ dàng đến mức xem một bộ phim séc ngay trên fb của họ? không lẽ botnet mạnh tới mức phá được cả from back của tất cả máy. và huy đang bán con acc tích xanh bao back là bao cái gì trong khi mỗi khi bị back huy đều bảo với người mua là bị botnet?
Bạn hiểu thế nào là bao back không? Bao back có nghĩa là khi acc bị về với chủ cũ, hoặc là do bên mình chính tay back nó, thì mới hỗ trợ và hoàn tiền được. Còn việc nhấp link độc hay rat,... có form thì sẵn sàng hỗ trợ mà ? và tôi cũng nói ngay từ đầu với người mua rồi. Còn bạn chỉ là người qua tay thì bạn nên hỏi và xem lại đi nhé bạn mình thấy 10 câu thì 9 câu b nói sai và có những câu mình đã trả lời với bên trực tiếp mua của mình rồi nhé !
Còn việc nói chuyện tử tế với mình hay không là người ta có ăn có học, không phải như bạn vào box nhắn tin văng tứ tung ra dù chưa biết đầu đuôi mình với bạn Sang (người trực tiếp mua acc của mình) nói chuyện như nào.

Bạn hiểu thế nào là bao back không? Bao back có nghĩa là khi acc bị về với chủ cũ, hoặc là do bên mình chính tay back nó, thì mới hỗ trợ và hoàn tiền được. Còn việc nhấp link độc hay rat,... có form thì sẵn sàng hỗ trợ mà ? và tôi cũng nói ngay từ đầu với người mua rồi. Còn bạn chỉ là người qua tay thì bạn nên hỏi và xem lại đi nhé bạn mình thấy 10 câu thì 9 câu b nói sai và có những câu mình đã trả lời với bên trực tiếp mua của mình rồi nhé !
mình là người mua, mình không thông qua, mình là người bỏ số tiền đó ra để mua, chỉ là ném tiền cho thủ quỹ của shop mình để mua và nắm rõ tất cả,bạn bảo nó nhấp link độc, bạn có ngồi đó xem nó nhấp không? thậm chí bạn có thể back acc đó và tự biên tự diễn câu chuyện. có bằng chứng nào chỉ ra rằng bạn không back và không tự biên tự diễn câu chuyên không ?

Còn việc nói chuyện tử tế với mình hay không là người ta có ăn có học, không phải như bạn vào box nhắn tin văng tứ tung ra dù chưa biết đầu đuôi mình với bạn Sang (người trực tiếp mua acc của mình) nói chuyện như nào.
nhưng bọn mình làm việc theo giấy tờ, và lời nói, bạn bảo máy bạn có from nhưng lúc bị back bạn bảo đã bán cái điện thoại có from đi rồi nên không hỗ trợ được, khách thâm chí còn chưa xài dc 30 ngày đến có from back, bạn giải thích giúp mình lý do bán cái điện thoại đi đúng thời điểm acc bị back không ?

Phở Bò cài botnet được nữa à =))
Thế b lại không biết rồi và mình chỉ dựa trên người cầm acc nói với mình như vậy thôi "acc này team tôi rải RAT xong gửi list rồi tôi scan ra thôi" và tôi có hỏi lại một lần nữa thì bạn ấy trả lời "tôi chỉ vô check list với scan ra thôi chứ tôi không trực tiếp rải". Còn mình chịu mình có là người làm về cái đó đâu mà hỏi vậy.
Bạn muốn biết thêm thông tin vui lòng truy cập link bài viết bên FB ở trên đọc giúp mình nhé.

Thế b lại không biết rồi và mình chỉ dựa trên người cầm acc nói với mình như vậy thôi "acc này team tôi rải RAT xong gửi list rồi tôi scan ra thôi" và tôi có hỏi lại một lần nữa thì bạn ấy trả lời "tôi chỉ vô check list với scan ra thôi chứ tôi không trực tiếp rải". Còn mình chịu mình có là người làm về cái đó đâu mà hỏi vậy.
Bạn muốn biết thêm thông tin vui lòng truy cập link bài viết bên FB ở trên đọc giúp mình nhé.
Tui ko biết FB của bạn hay gì về bạn. Nhưng tui nghĩ một người sử dụng tích xanh bỏ tiền ra mua ko dễ ăn botnet đâu

Tính ra thì mấy thằng đi hack nick ngta giờ cũng tình cảm nhỉ, vào inbox cái chỉ rõ nguyên nhân giúp ông bán thoải mái khỏi phải chịu trách nhiệm gì luôn.
Chủ thớt rút kinh nghiệm lần sau mua nick thì hỏi rõ chính sách bảo hành cho rõ ràng, chứ giờ ông kiếm đâu ra được bằng chứng người bán tự biên tự diễn.
Nói chung đọc cũng giải trí phết :p

Làm ăn gian dối, ai nhìn vào cũng biết thừa là scam. Vote ban + trích tiền bảo hiểm đền bù cho các bên thiệt hại, phần còn lại xung quỹ từ thiện

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,744
170,833
Latest member
Namanh1111

Most viewed of week

Most viewed of week

Back