SCAM SCam ??? Những điều cơ bản để tránh và hạn chế Scam ...

Angelpapa

Newbie
Reactions
16
MR
0.000
Đầu tiên với vụ việc mới nhất hiện nay tại Pic này :
http://mmo4me.com/threads/buyamzsll-scam-thu-doan-moi-tinh-vi-ae-nen-doc-de-tranh.151875/
Mình tự hỏi tại sao nó vẫn thu hút được nhiều người mu muội đến thế ??? ( XL nếu là hơi nặng lời ) còn mình ... vào đọc rồi cười khẩy đi ra :p

Đừng nói những người bị lừa đều là Newbie chưa hiểu biết gì ... thế xin hỏi bạn lấy đâu ra 50$ để chuyển cho nó ? Hay bạn ngu ngốc tới mức nạp tiền VND để chuyển cho một thằng bạn chả biết cái đếch gì về nó ??? Hay chỉ vì cái Title và Topic của nó ?
=> Nhìn tình hình MMO hiện tại " phía sau sợ cướp đằng trước sợ ma " hãy nhìn các ex để hiểu tình hình khó khăn như thế nào ?
Và hàng chục hàng trăm cách kiếm tiền + các site kiếm tiền ngon sau khi đc Pub lên => tình hình chung là Nát ...
Vậy tự hỏi :
- 10$ - 12$ / ngày + ổn định = 1 tháng 6tr- 8tr VND ??? Liệu bạn có dại gì đưa nó lên đây hay chỉ share cho anh em hoặc người quen biết ?
Nói thẳng chỉ trừ những cách kiếm tiền bắt buộc phải có Ref mới có lời thì người ta mới đưa lên đây chứ có thể solo thì chẳng đến lượt các bạn đâu.

=> Gặp những Pic kiểu như thế : Cười khẩy và đi ra ...
Và các Pro ( thời gian họ để kiếm tiền ) chứ chẳng thừa thời gian lên đây chém gió với các bạn đâu. Thậm chí họ còn chả buồn đăng nhập.
=> Trước khi giao dịch ( trong trường hợp bạn là người mua or send tiền trước )
- Xem người đó là ai :
+ Nick tạo lâu chưa ?
+ hay hoạt động ở Box nào ?
+ Có bảo hiểm hay ko?
Từ đó để tránh mặt những : Nick mới lập mà nhiều Post ( thể loại ko có việc gì làm đi Spam chém gió lung tung cho nhiều post . Pic nào Box nào cũng thấy có mat )
Giật Title tuyển mem bắt đóng tiền ...( Mới nói đã thấy nực cười ) Sock - Gmail các bạn ko tự mua đc ah mà phải chuyển tiền cho nó
Kể cả cái thể loại bắt đóng học phí thì cũng sút thẳng vào mặt nó mà đi
Các dạng này cứ Trung gian cho nó chắc .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,068
172,128
Latest member
lamduy1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back