• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nên đi làm ở ngoài hay không. xin anh em cho ý kiến.

Reactions
1,107
MR
0.000
mình cũng là sv ra trường ko lâu, mmo cũng ổn định, thu nhập có thể ko bằng nhiều anh em trong này nhưng nói chung là thoải mái, h có việc làm, nói chung công việc tốt, cạnh tranh ( việc gì mà ko thế ) tuy nhiên đi hơi xa nhà ( cỡ 15 - 20km ) mình ko ở sg hay thủ đô nên anh em đừng hiểu 15, 20 km là bt, xăng xe kiểu đó thì ko bù đc rồi, nói chung là ko bằng mmo, lại còn ăn uống nữa, h cũng chưa cần thiết lắm nên tham khảo anh em sinh viên, những người đã đi làm rồi ( còn anh em nào chém gió, hay nói chủ quan quá thì xin đừng cm ) để biết đường mà chọn lựa

xin anh em góp ý chân thành, cảm ơn tất cả mọi người. ;)

Hãy đi làm tìm 1 công việc ổn định thu nhập và mmo . Đừng để mmo là thu nhập chính sẽ ko hay

cậu nên xem MMO chỉ là việc phụ thôi, nên đi làm cậu ah.

à còn 1 điều mà cần đắn đo nữa là vì mmo có thời gian thoải mái nên mình vẫn đi học thêm, để sau này dễ có chỗ đứng ấy mà, và còn cày av toefl nữa, ko phải khoe nhưng anh em nào học toefl thì biết, nó khá là khó và phải tự cày nữa, mình toàn phải cuốc cày ban đêm ko , và sự hướng dẫn tiếp cận av cũng hạn chế vì đây ko phải tp lớn, cũng mún làm người trẻ, năng động, làm đc nhiều thứ nhưng xin lỗi làm rồi mí bit thời gian ko cho mình làm hero kiểu đó, anh em góp ý nhé, sẽ trân trọng ý kiến mọi người.

à còn 1 điều mà cần đắn đo nữa là vì mmo có thời gian thoải mái nên mình vẫn đi học thêm, để sau này dễ có chỗ đứng ấy mà, và còn cày av toefl nữa, ko phải khoe nhưng anh em nào học toefl thì biết, nó khá là khó và phải tự cày nữa, mình toàn phải cuốc cày ban đêm ko , và sự hướng dẫn tiếp cận av cũng hạn chế vì đây ko phải tp lớn, cũng mún làm người trẻ, năng động, làm đc nhiều thứ nhưng xin lỗi làm rồi mí bit thời gian ko cho mình làm hero kiểu đó, anh em góp ý nhé, sẽ trân trọng ý kiến mọi người.
đi làm ở ngoài rồi và phải cày thêm toefl, mà bạn cày iBT hay PPT? thời gian 1 ngày thì chỉ có hạn, mình nghĩ bạn nên hy sinh mmo để có thời gian cho anh văn, toefl nó khó ở chỗ lĩnh vực gì của khoa học nó cũng chơi hết, bạn học chắc bạn hiểu mà đúng không?

:) thấy bạn thiên về MMO hơn nhưng mình thấy nên đi làm là tốt hơn, sẽ có nhiều thứ phải mà bạn chưa từng biết đến
Còn việc av này nọ cần thì cần lắm nhưng kinh nghiệm đi làm còn hơn ấy rất nhiều
Giờ bạn đã ra trường mà ko đi làm ngay, đến 2-3 năm nữa chắn MMO muốn đi làm thì lúc đó lí lịch đã có một khoản trống mà khó có thể giải thích được (làm MMO?!) lúc đó muốn đi cũng khó:(

lâu ròi mới thấy 1 topic a e ủng hộ ngoài nhiều như thế này :), mmo hay online ko phải là tất cả, nên kết hợp cả 2,mmo chủ yếu để tăng kỹ năng,thế giới ngoài thì rộng lớn bao la lắm chỉ sợ đời người ngắn ngủi :).. vote cho vừa đi làm ngoài và vừa mmo ^_^

ừ, mình cày ibt, ai kêu mình khùng vì mình cứ hay ngồi ko hoặc tâm trí lơ đãng lãng nhãng thì tập đọc, rồi dich, điều kiện ko cho phép mà cũng ko đào đâu ra người nước ngoài mà nói nên phải tự sướng, nói chung là còn chút động lực trong người ko thì cũng bỏ vì dk ít mà học thì khó ( mợ nó tiền lệ phí thi cũng tầm 4tr, chưa kể tiền đi thi, nó tưởng mình cướp ra tiền chắc )

ừ cày mmo đc 2 năm, cũng chưa chán :D
ừ, mấy bạn nói cũng đúng, ai chắc mmo 2 năm nữa ntn, kinh nghiệm đi làm thì công nhận là chưa có thiệt ( đi chay bàn nhà hàng tiệc cưới ), chưa kể bi h sv thất nghiệp đầy, thôi, hóng típ, bạn nào còn ý kiến gì cho mình xin luôn. :p

mà công nhận ai cũng có việc trong này nhưng hình như ai cũng mún kiếm 1 cú rồi làm ăn riêng, nghỉ mmo thì phải :cool:

ừ, mình cày ibt, ai kêu mình khùng vì mình cứ hay ngồi ko hoặc tâm trí lơ đãng lãng nhãng thì tập đọc, rồi dich, điều kiện ko cho phép mà cũng ko đào đâu ra người nước ngoài mà nói nên phải tự sướng, nói chung là còn chút động lực trong người ko thì cũng bỏ vì dk ít mà học thì khó ( mợ nó tiền lệ phí thi cũng tầm 4tr, chưa kể tiền đi thi, nó tưởng mình cướp ra tiền chắc )

ừ cày mmo đc 2 năm, cũng chưa chán :D
ừ, mấy bạn nói cũng đúng, ai chắc mmo 2 năm nữa ntn, kinh nghiệm đi làm thì công nhận là chưa có thiệt ( đi chay bàn nhà hàng tiệc cưới ), chưa kể bi h sv thất nghiệp đầy, thôi, hóng típ, bạn nào còn ý kiến gì cho mình xin luôn. :p

mà công nhận ai cũng có việc trong này nhưng hình như ai cũng mún kiếm 1 cú rồi làm ăn riêng, nghỉ mmo thì phải :cool:
Đi làm ở ngoài đi ... được nhiều thứ hơn ko chỉ mỗi lương tháng , Ngồi ở nhà hoài + đi học hoài sau này ra ngoài đời chóng mặt lắm

cảm ơn anh e cô bác gần xa, còn ai góp ý gì ko ạ?

Ra ngoài kia! cuộc sống nó muôn màu. cậu sẽ va vấp đủ mọi thứ! Xã hội sẽ dạy cậu trưởng thành hơn! tiếp cận nhiều thành phần trong xã hội! Cho dù đồng tiền nó đem lại k = cậu ngồi ôm cái máy tính! nhưng sau này đảm bảo cậu không hối hận!

Chỉ có 1 lời khuyên chân thành!!!!! HÃy ra ngoài làm nếu cơ hội đã đến cậu ak!

minh khuyên bạn nên đọc quyển sách: Tay trắng trở thành triệu phú của Adam khoo
chắc chắn bạn sẽ tìm ra câu trả lời,.
hãy đọc và bạn sẽ biết mình cần phải làm gi

lắm ý kiến quá rồi chả biết nói thêm gì

Tôi khuyên bạn nên đi làm, nếu quá xa thì tìm chỗ trọ hay thế nào đó, tùy điều kiện cụ thể,
Vừa làm vừa thỉnh thoảng MMO vừa có thêm thu nhập

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,027
Latest member
Hinnoe

Most discussed of week

Most discussed of week

Back