MMO và những ánh mắt của người xung quanh ?

hệ thống điện bạn à.
chứ mấy ngành kia thì xin dễ hơn rồi
oh shiettt...cùng khoa rồi bạn..có điều mình tự động hóa..và giờ cũng chưa ra trường..:D

Lời bà chủ phòng trọ " ở có 1 mình thì share mạng cho phòng kế bên dùng với, có gì người ta share tiền cho. Đấy, ngồi không cũng bật 3 4 cái laptop lên không chịu tắt đi, đến cuối tháng tao tính tiền điện cho lại bảo nhiều tiền "
Chỉ có thể trả lời " mạng cháu không share đc ".

Em đang định thuê 1 chỗ ở ngoài làm cho tiện các bác ợ , ở HN thì có 1 nhà 3 tầng, có 2 mạng ở rồi , em đến ở nữa là 1.5 củ/ tháng . Mà ở các tỉnh lẻ như ở vĩnh phúc , bắc ninh thì nó giá trọ =1/2, nhưng xa trung tâm với lại khó kiếm người trao đổi hơn hn, theo các bác em nên ở chỗ nào nhỉ , đang phân vân quá ợ :confused:1:confused:
up lại câu hỏi này ợ , bác nào tư vấn cho em , có lẽ nên lên hn các bác nhỉ

em có money với hướng đi rồi bác ợ , đang phân vân ở tỉnh hay hn ấy mà , ở tỉnh thì rẻ hơn chút , nhưng hn có vẻ nó vẫn cool hơn :D
Ở hà nội tất nhiên là vẫn hơn tỉnh. Nhưng sống giao tiếp thì dân tỉnh thân thiện hơn. Dù sao thì ra xã hội đổi gió cũng tốt.

Em đang định thuê 1 chỗ ở ngoài làm cho tiện các bác ợ , ở HN thì có 1 nhà 3 tầng, có 2 mạng ở rồi , em đến ở nữa là 1.5 củ/ tháng . Mà ở các tỉnh lẻ như ở vĩnh phúc , bắc ninh thì nó giá trọ =1/2, nhưng xa trung tâm với lại khó kiếm người trao đổi hơn hn, theo các bác em nên ở chỗ nào nhỉ , đang phân vân quá ợ :confused:1:confused:
up lại câu hỏi này ợ , bác nào tư vấn cho em , có lẽ nên lên hn các bác nhỉ
1 là HN 2 là TP.HCM. ở mấy tỉnh khác tiết kiệm đc 1 chút nhưng sẽ bị chậm về mọi thứ.

em có money với hướng đi rồi bác ợ , đang phân vân ở tỉnh hay hn ấy mà , ở tỉnh thì rẻ hơn chút , nhưng hn có vẻ nó vẫn cool hơn :D
góp ý chút cho bạn nhé
nếu bạn cần không gian yên tĩnh, thoải mái và thư giãn (kiểu như đi ra ngoài đồng ruộng hít thở không khí trong lành ấy) thì nên thue ở ngoại tỉnh
còn nếu muốn thi thoảng đi thể dục ngắm nghía linh tinh hoặc có bạn bè ở HN thì nên ở HN
mình cũng làm MMo tuy chưa được nhiều tiền nhưng cũng đủ chi tiêu một chút (mình đã lập gia đình rồi nha)
người nào nói làm nhàm thì cho vài câu cho gọi là có câu chuyện
căn bản là định hướng của cá nhân mình thế nào thôi

Sao cứ phải xoắn nhỉ ;)) quan trọng là bạn làm có tiền hay ko :D, 1 khi làm có nhiều tiền thì cho dù ngồi hay đi ra đường cũng có 1 phong cách khác với bọn không có tiền :D

Sao cứ phải xoắn nhỉ ;)) quan trọng là bạn làm có tiền hay ko :D, 1 khi làm có nhiều tiền thì cho dù ngồi hay đi ra đường cũng có 1 phong cách khác với bọn không có tiền :D
bác nói chuẩn
cứ có tiền đều là nó chả nói gì được mình hết

em còn thảm hơn mấy anh nữa :(:(
Tối ngày online máy tình render phim cho bằng được không dính bản quyền youtube mong kiếm được 1k-2k ,em chỉ render và test phim từng hãng phim đã thành công chưa bật công khai thôi nên chưa kiếm đồng nào:oops:
Những ngày đi học zo lớp thì ngồi làm cách nào render được phim ngồi ngẩn ngơ lo tìm cách render nhìn zo bài tưởng ra phần mềm mới chết chứ từng 3D,2D,...Mội khi cô gọi phat biểu thì không biết gì kiểm tra học bài chỉ nhìn sơ thôi không học hành gì cả các bạn trong lớp thờng trêu em là ''1 thằng ngáo đá '' và nói em là thằng ngu nhất lớp nữa mỗi lần bị nói không tranh cãi với bọn nó cứ cố gắn cứ render cứ làm up lên dính bản quyền ,xoá đi và làm tiếp làm mãi thành công thôi

ở gia đình ba ,mẹ ,chị hai ba, thì thầm bàn tán chữi rủa suốt ngày ''KHÔNG LO HỌC MÀ CỨ ÔM MÁY CHƠI GAME'' bình luận những con điểm suốt mà nó hêt sức tệ hay bị đem so sánh nhưng đứa hàng xóm nhưng thằng trạch tuổi học điểm cao .Muốn làm MMO này để góp làm trang trại chăn nuôi chứng mình không đi học vẫn tài giỏi hơn bọn đi học cứ liên tưởng đo điểm với nhau khen chê nhau Gớm
Cái kiểu reup không bền đâu bạn...:(

em biết chứ còn cách nào kiếm $$ nhiều tử youtube đâu:cool:
Thì youtube thì chỉ có reup và tự làm thôi..tự làm thì sẽ vất vả đấy..reup thì khó lúc không vất vả bằng tự làm vì reup chỉ cần kỹ thuật, còn tự làm lại bao gồm cả kỹ thuật và ý tưởng rất lớn..chưa kể phải đầu tư nhiều tiền nữa..:(..anh em nghèo lấy đâu ra...
Vậy tháng được 1-2k chưa bạn??

Mình làm MMO cũng được 5 năm. Hãnh diện là nâng cấp được con Laptop vs mua được chiếc xe. Lúc trước học CĐ nhưng nhờ MMO mà liên thông được lên Đại Học lun (tự lo ăn ở, học phí) E học IT. Vừa tốt nghiệp đại học cuối năm 2014 và đang đi xin việc đây. Chứ ngồi máy tính miết chắc sắp bị trỹ lun rồi.

Em ngồi đọc hết Comment từ trang 1 - trang 5, đúng thiệt, nghiệp MMO này ra đường không bằng ai. Nhưng chưa chắc ai cũng bằng mình. Nhưng bạn bè, người thân hỏi cháu làm gì rồi. Trơ người. Chưa xin được việc ông (bà) ơi. Bữa ni đang làm hồ sơ rồi ra đường kiếm cái việc j làm đây. Nhưng mà lương ở Đà Nẵng khoảng hơn 2 triệu thì đúng là khổ thật. AE bảo tui phải làm sao đây. Thôi ra đường xin việc cho có cái nghề, 23 tuổi đầu rồi.

Thì youtube thì chỉ có reup và tự làm thôi..tự làm thì sẽ vất vả đấy..reup thì khó lúc không vất vả bằng tự làm vì reup chỉ cần kỹ thuật, còn tự làm lại bao gồm cả kỹ thuật và ý tưởng rất lớn..chưa kể phải đầu tư nhiều tiền nữa..:(..anh em nghèo lấy đâu ra...
Vậy tháng được 1-2k chưa bạn??
em chỉ thành công việc regup thôi còn hè này chỉ bỏ vốn ra mà làm thôi ! chúc anh 1 ngày tốt lành thân:)! sáng tạo 70% còn 30% nhờ vào google học ra

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,448
171,500
Latest member
tknoithatdn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week