Report mình muốn được làm người hoàn lương, các mod xem xét dùm

Reactions
25
MR
0.000
mình là anhtaimmo
vào tối hôm qua, mình xin thú nhận với các mod là mình đã fake nick của bác rùa để giao dịch với bác thanden.
thực ra mình cũng không muốn như vậy đâu. thực lòng rất xin lỗi bác rùa và bác thanden chỉ vì mình trong cơn túng quẫn quá, lâm vào bước đường cùng nên mới làm vậy thôi. cả đêm mình đã trằn trọc không ngủ được để suy nghĩ về hành vi của mình. chỉ vì chút lòng tham nhất thời đã làm mất đi uy tín của mình. mình thực sự rất hối hận.
từ trước đến nay, mình đều làm ăn rất tử tế, thanh toán sòng phẳng. rất chú trọng đến chữ tín, mình chưa đi scam ai bao giờ. tình hình 1 tuần trở lại đây mình đã bị scam liên tiếp hết sạch tiền khiến mình rất thiếu thốn, báo công an thì chưa được giải quyết, tiền trả cho mem thì hết. làm mình sắp không còn tiền ăn uống tháng này. mình xin nói thật đây là lần đầu tiên scam, và mình cũng không phải chuyên nghiệp gì cả. do mình bị scam nhiều lần nên thường vào các topic report scam để xem xét tìm cách tránh. mình có thấy cách scammer hay sử dụng nên mình bắt chước theo thôi. và cũng chưa gây hậu quả gì cho ai.
thực sự mình cũng không muốn làm vậy, mình rất hối hận về hành động này , tuy làm nhưng mình cũng đau khổ lắm các bạn ạ, không biết ai có hiểu nỗi khổ giờ của mình không. sau sự việc này, mình hiểu rằng khi bị scam thì cũng đau buồn lắm và nên làm các việc khác để kiếm lại chứ không học tập bọn scam. và câu nói: " gieo gió gặp bão" luôn đúng. trong lúc túng quẫn, chỉ vì lòng tham nhất thời nên đã dính điều này. giờ đây thì mình hiểu rằng chỉ có lao động bằng bàn tay, khối óc mới bền vững được. từ nhỏ mình đã học được cách giữ mình khỏi những cám dỗ, không làm điều sai phạm nhưng lần này chỉ vì giây phút hồ đồ nên mới vậy
và mình nghĩ rằng mmo cũng như pháp luật bên ngoài, đều có chính sách khoan hồng cho người biết ăn năn hối cải để trở thành con người hoàn lương. mình mong muốn admin và các mod xem xét khoan hồng cho mình vì đây mới là lần sai phạm đầu tiên, cũng chưa gây hậu quả gì cho ai. mình cũng không muốn scam các bạn, mình rất coi trọng chữ tín, vì túng thiếu quá nên đành làm vậy, mình đã dự định là sau khi mình làm việc ổn định lại sẽ tự động trả lại số tiền đó cho người bị scam, để mình sống qua tháng này và kiếm được tiền để trả lại cho chủ của họ. mình nói rõ mình không giống như bọn scam đã lấy rồi là lấy luôn, còn mình thì luôn có ý định trả lại nhưng ai ngờ như thế này. mmo4me là con đường duy nhất để mình làm ăn.
nếu lần này các mod xem xét lại mình xin hứa rằng sẽ không bao giờ tái phạm. nếu tái phạm thì mình hoàn toàn chịu trách nhiệm trước toàn thể mọi người và pháp luật
mình có nỗi khổ riêng mới làm vậy, mong tất cả mọi người tha thứ. để bồi thường cũng như nói lời xin lỗi với bạn @thanden mình xin trả cho bạn 10$ khi có thể nhưng hiện giờ đang rất thiếu thốn nên chưa có tiền. khi nào mình ổn định lại sẽ tự động gửi vào tài khoản của bạn( cho mình xin cái tk)
Rất mong các mod thông cảm, vì tối qua quẫn trí quá do vừa bị scam số tiền lớn nên mới nói dối, mình cũng ân hận và dằn vặt lắm. bị 1 lần thôi là mình ghê sợ lắm rồi, và cả đời sẽ không bao giờ quay lại đường cũ nữa.
đây chỉ là những lời tâm sự từ chính trong tâm của 1 kẻ đang ở trong đường cùng, mong muốn trở thành một con người có ích cho xã hội
mong mọi người ủng hộ(like) để mình có thêm nghị lực vượt qua lúc khó khăn này:(
cuối cùng cũng chúc các mod làm việc tốt, chúc các mem làm được nhiều tiền và không bị scam nữa.
p/s: mong mod đừng xóa, đó là những lời nói thật sự trong tim mình
ai mà chả có lúc sai lầm quan trọng là mình có quyết tâm sửa chữa lỗi lầm là được

Last edited:
các mod @animax1991 , @legialoc , @captchater .... xem xét giúp lời khẩn cầu của mình.
đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại

Nhưng mà giữ kẻ chạy lại cũng giống như nuôi cáo trong nhà thôi :D

Đùa đấy.

Hoàn lương là tốt, nhưng ai đảm bảo ko lặp lại lần nữa, dựa vào lời nói của thớt à? :D Nếu ko có topic "rì pọt" của ThầnĐền thì liệu thớt có tâm sự như này ko? Thớt nói scam rồi nhưng chỉ là nhất thời túng quẫn, gặp thời vận kiếm lại đc sẽ hoàn trả, điều này chứng minh bằng gì? lời của thớt à?:D

Mình chỉ hóng thôi, chẳng qua đọc vài dòng thấy nó thế nào ý nên góp ý kiến tý :D

Upvote 0
Nhưng mà giữ kẻ chạy lại cũng giống như nuôi cáo trong nhà thôi :D

Đùa đấy.

Hoàn lương là tốt, nhưng ai đảm bảo ko lặp lại lần nữa, dựa vào lời nói của thớt à? :D Nếu ko có topic "rì pọt" của ThầnĐền thì liệu thớt có tâm sự như này ko? Thớt nói scam rồi nhưng chỉ là nhất thời túng quẫn, gặp thời vận kiếm lại đc sẽ hoàn trả, điều này chứng minh bằng gì? lời của thớt à?:D

Mình chỉ hóng thôi, chẳng qua đọc vài dòng thấy nó thế nào ý nên góp ý kiến tý :D
mình khẳng định chắc chắn sẽ trả, vì tính mình không thích ăn cắp ăn trộm, của ai thì mình sẽ trả về chủ của họ thôi. member làm cho mình dù 1 xu mình cũng trả đầy đủ. mình làm ăn muốn uy tín lâu dài, không thích chốn chạy làm gì. mình muốn tạo dựng 1 thương hiệu uy tín như các công ty lớn chứ ko thích làm scam. chỉ vì nhất thời thiếu tiền nên làm vậy. giờ mình sẽ nói thật với gia đình, xin sự trợ giúp, và gõ captcha bù lại.

Upvote 0
:D mình thấy bạn viết dài quá cũng chưa đọc hết nổi nữa chỉ thấy là cái bài bạn viết y như cải lương và bạn ko dám hay giống như lời bạn viết , :D bạn là ai ? tại sao ko dám lấy nick thật bạn tạo dựng tên tuổi mà phải clone nick khác vào nói lảm nhảm ... nếu thật sự dám thừa nhận thì sợ gì người khác biết mình là ai :-?? nam nhi lấy lên được thì vứt bỏ cũng phải được , tặng bạn ít gạch .

"chỉ vì mình trong cơn túng quẫn quá, lâm vào bước đường cùng nên mới làm vậy thôi."
ai cũng có hoàn cảnh và tội phạm đều xuất phát từ cái này

" cả đêm mình đã trằn trọc không ngủ được để suy nghĩ về hành vi của mình. chỉ vì chút lòng tham nhất thời đã làm mất đi uy tín của mình. mình thực sự rất hối hận."
:D hối hận thì phải chuộc bằng hành động nhưng hành động của bạn ....... chỉ có vậy

"từ trước đến nay, mình đều làm ăn rất tử tế, thanh toán sòng phẳng. rất chú trọng đến chữ tín, mình chưa đi scam ai bao giờ. "
sao ko tiếp tục , khó khăn mà uy tín thì mình chả sợ gì ko có ai giúp hay mem thông cảm cho mình

"để bồi thường cũng như nói lời xin lỗi với bạn @thanden mình xin trả cho bạn 10$ khi có thể nhưng hiện giờ đang rất thiếu thốn nên chưa có tiền. khi nào mình ổn định lại sẽ tự động gửi vào tài khoản của bạn( cho mình xin cái tk)"
cũng tốt nhưng uy tín bạn nói tạo dựng lâu nay , làm ăn tử tế , rất chú trọng đến chữ tín mà giá bồi thường 10$ ah :p ...:D nói chơi vui thôi chứ mình chúc bạn ổn định sớm để có thể thực hiện lời hứa và có khả năng pay 203k VND cho thanden nhé .

gia các dự là bạn nằm trong số mem report gần đây có liên quan đến từ "báo công an" và cũng có thể bạn là anhtaimmo gì gì đấy nhỉ :D

Upvote 0
Nhìn chung là không có ý kiến gì, vì mình luôn cảnh giác cao độ, không tin ai tuyệt đối được :)
Hóng tiếp #10

Upvote 0
:D mình thấy bạn viết dài quá cũng chưa đọc hết nổi nữa chỉ thấy là cái bài bạn viết y như cải lương và bạn ko dám hay giống như lời bạn viết , :D bạn là ai ? tại sao ko dám lấy nick thật bạn tạo dựng tên tuổi mà phải clone nick khác vào nói lảm nhảm ... nếu thật sự dám thừa nhận thì sợ gì người khác biết mình là ai :-?? nam nhi lấy lên được thì vứt bỏ cũng phải được , tặng bạn ít gạch .

"chỉ vì mình trong cơn túng quẫn quá, lâm vào bước đường cùng nên mới làm vậy thôi."

" cả đêm mình đã trằn trọc không ngủ được để suy nghĩ về hành vi của mình. chỉ vì chút lòng tham nhất thời đã làm mất đi uy tín của mình. mình thực sự rất hối hận."
:D hối hận thì phải chuộc bằng hành động nhưng hành động của bạn ....... chỉ có vậy

"từ trước đến nay, mình đều làm ăn rất tử tế, thanh toán sòng phẳng. rất chú trọng đến chữ tín, mình chưa đi scam ai bao giờ. "
sao ko tiếp tục , khó khăn mà uy tín thì mình chả sợ gì ko có ai giúp hay mem thông cảm cho mình

"để bồi thường cũng như nói lời xin lỗi với bạn @thanden mình xin trả cho bạn 10$ khi có thể nhưng hiện giờ đang rất thiếu thốn nên chưa có tiền. khi nào mình ổn định lại sẽ tự động gửi vào tài khoản của bạn( cho mình xin cái tk)"
cũng tốt nhưng uy tín bạn nói tạo dựng lâu nay , làm ăn tử tế , rất chú trọng đến chữ tín mà giá bồi thường 10$ ah :p ...:D nói chơi vui thôi chứ mình chúc bạn ổn định sớm để có thể thực hiện lời hứa và có khả năng pay 203k VND cho thanden nhé .

gia các dự là bạn nằm trong số mem report gần đây có liên quan đến từ "báo công an" và cũng có thể bạn là anhtaimmo gì gì đấy nhỉ :D
mình chỉ có thể dùng nick này vì nick kia bị khóa rồi không post được, dùng nick này để mọi người thấy sự thành tâm của mình. mình đã 2 lần gần đây bị scam và đã gửi đơn tố cáo lên công an nhưng không thấy có hồi đáp gì, tiền ăn thì đã cạn:(

Upvote 0

mình không biết có thể làm hành động gì để chuộc lại vì giờ cũng khá khó khăn. nếu có thể làm được gì mong bạn chỉ giáo

Last edited:
Upvote 0
mình chỉ có thể dùng nick này vì nick kia bị khóa rồi không post được, dùng nick này để mọi người thấy sự thành tâm của mình. mình đã 2 lần gần đây bị scam và đã gửi đơn tố cáo lên công an nhưng không thấy có hồi đáp gì, tiền ăn thì đã cạn:(
thôi tạo nick mới để chơi. không thì thôi khỏi cần vào forum làm gì bạn ah.xin xỏ vậy càng hạ thấp danh phẩm của mình ~.. tâm mình biết là được rồi

Upvote 0
Ông này ngưng tuyển mem captcha từ ngày 26/11/2013 bảo là bận việc. K biết có phải tạm dừng để chuyển sang nghề 2 ngón này k? Kaka. Chia buồn cùng chú em vì lần đầu đã vấp ngã. Đọc report scam nhiều mà bắt chước cách đó lại trúng cái ông thanden biết check IP. Đời quá đen. Chú có vẻ non nớt. Một bài học nhé. Ráng làm người tốt. I believe you.

Upvote 0
thôi tạo nick mới để chơi. không thì thôi khỏi cần vào forum làm gì bạn ah.xin xỏ vậy càng hạ thấp danh phẩm của mình ~.. tâm mình biết là được rồi
ai cũng nghĩ như bạn đâu. mình không muốn làm kẻ giả mạo, có lỗi thì mình nhận, mình chấp nhận hạ thấp danh dự vì mình đã sai.

Upvote 0
Ông này ngưng tuyển mem captcha từ ngày 26/11/2013 bảo là bận việc. K biết có phải tạm dừng để chuyển sang nghề 2 ngón này k? Kaka. Chia buồn cùng chú em vì lần đầu đã vấp ngã. Đọc report scam nhiều mà bắt chước cách đó lại trúng cái ông thanden biết check IP. Đời quá đen. Chú có vẻ non nớt. Một bài học nhé. Ráng làm người tốt. I believe you.
đây là lần đầu tiên, không phải tạm dừng để chuyển sang. bạn hiểu sai về mình rồi. ngưng tuyển là ngưng các dự án tốn thời gian, và các newbie đăng ký làm rồi lại bỏ, còn những người có ý thức tốt mình vẫn tuyển. để mình tập trung tìm hiểu về dự án pix để gõ lấy nhiều tiền hơn, suốt 1 thời gian mình có tìm hiểu về pix, đã tham khảo bác doivodoigame nhiều lần

Upvote 0
ai cũng nghĩ như bạn đâu. mình không muốn làm kẻ giả mạo, có lỗi thì mình nhận, mình chấp nhận hạ thấp danh dự vì mình đã sai.

uh mod sẽ unban cho bạn thôi. Chúc bạn sống đúng với bản thân mình nhé vì ai chẳng có vết dơ ở đời, có ai là chưa từng làm việc xấu dù là nhỏ nhất đâu.

Upvote 0
bạn này chuyên bet,cờ bạc đây. giờ mình ghét nhất cái thể loại này, trước newbie không biết bị dụ dỗ mất nhiều, làm không đủ cập. mình bỏ cờ bạc từ lâu rồi nên mình mới dám hạ thấp như vậy. còn bạn chơi cờ bạc thì không chịu hạ thấp mình là phải rồi

Upvote 0
biết sửa sai k thì không khi nào là muộn cả..

Upvote 0
ko có nut dislike ta
ngựa quen đường cũ+bần cùng sinh đạo tặc
ae cứ suy nghĩ
mình thề là không bao giờ quay lại nữa. cũng giống như cờ bạc vậy. sau này mọi người cứ lấy topic này ra mà theo dõi, chỉ trích. mình hứa bắt đầu hôm nay là tháng 12 năm 2013, ghi vào giấy luôn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,640
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back