Chat Lênh đênh tuổi 28, vỡ nợ không biết phải làm sao nữa ?

Chào các bác , các anh chị em . Chuyện là từ trước đến giờ công việc của em ổn định ở sài gòn , làm thì cũng tích cóp đc khoảng hơn 300tr , thời gian dịch bệnh qua khoảng vài tháng sau công việc không ổn nữa , công ty cắt giảm nhân sự ,nên em phải về quê , ở quê miền trung thì cũng không có công việc gì nhiều chỉ đi làm lặt vặt , không biết sao thời gian rảnh lại bị mù mắt dính mấy cái quảng cáo tài xỉu trên mạng làm mất hết tiền vốn tích cóp hơn 300tr , còn vay nợ hơn 200tr tiền lãi nữa . Giờ không có sức sống nữa , chỉ muốn ra đi cho thanh thản thôi , mà nghĩ là mình mà đi thì lại mang tộI bố mẹ già phải trả nợ cho mình, mình không đành , bố mẹ cả đời lam lũ rồi . Giờ không biết nên làm thế nào . Gần 28 tuổi rồi tay trắng còn mang nợ nữa. Em thất vọng bản thân quá các bác ạ 😭😭😭
Theo em bác nên ra đi sớm đi, chứ càng sống chỉ càng làm khổ bố mẹ thôi

Em cũng nợ hơn 1 tỏi các bác ạ. Nhưng là nợ do những sai lầm trong kinh doanh đợt dịch tới giờ. May mắn là nợ nhưng vẫn giữ được cái tri thức, kinh nghiệm tích lũy được trong quá trình làm ăn nên giờ vẫn đủ tỉnh táo nhìn ra những hướng đi mới để xử lý. Cũng nhờ có thằng em làm MMO thu nhập khủng khiếp (nó show cho em xem số liệu nó kiếm được) và 1 quá trình tìm tòi bên mảng web mấy năm trước nên giờ em vẫn có được công việc tay trái góp phần xử lý được đống nợ, hi vọng mọi thứ thuận lợi.
Em cũng tính kinh doanh rồi mà tự dưng dính vào cái thứ bẩn thỉu đấy ạ ạ . Em ngu quá ngu luôn rồi

Bí quá cay bạc muốn gỡ lại nên vay lãi ngoài bác ạ , 1tr 1 ngày 7k , giờ làm sao đây 😭😭
Giờ lấy cái tình ra mà đàm phán thôi bác, bác cần phải có 1 kế hoạch thu nhập khả thi để nói chuyện với bên kia. Cố gắng kiếm ra tầm 20-30tr để đấy, cứ 1 tuần hoặc 1 tháng bác cắt ra 1 ít gửi bên cho vay để có động thái hợp tác trả. Quá trình này bác nhanh chóng cày bừa thêm công việc khác để lấp lại khoản nợ và nhớ là tinh thần luôn phải hợp tác với chủ nợ trong mọi trường hợp để không tạo cảm giác ức chế từ họ, sẽ không có lợi cho bác.

Giờ lấy cái tình ra mà đàm phán thôi bác, bác cần phải có 1 kế hoạch thu nhập khả thi để nói chuyện với bên kia. Cố gắng kiếm ra tầm 20-30tr để đấy, cứ 1 tuần hoặc 1 tháng bác cắt ra 1 ít gửi bên cho vay để có động thái hợp tác trả. Quá trình này bác nhanh chóng cày bừa thêm công việc khác để lấp lại khoản nợ và nhớ là tinh thần luôn phải hợp tác với chủ nợ trong mọi trường hợp để không tạo cảm giác ức chế từ họ, sẽ không có lợi cho bác.
Cảm ơn bác . Em sẽ phải cố gắng thôi .cảm ơn bác nhiều

Vừa xem bộ phim này, cảm thấy đồng cảm :ami_fat_cat_114:

Cũng đang lênh đênh đây bạn, năm nay làm dc bao nhiêu ra hết, method thì fix cũng đang chông chênh vl :confused:

Quay vlog về hành trình trả nợ đi, có động lực liền à
Cảm ơn bác . Em sẽ phải cố gắng thôi .cảm ơn bác nhiều
Ý kiến của bạn hoa1994 này hay nè. Hay bạn @Hoakey với tôi quay chung vlog đê. Làm cái challenge xem ông nào trả nợ xong trước :v

Quay vlog về hành trình trả nợ đi, có động lực liền à
cũng hay , có thể khều donate , có khi hết nợ sớm

Cố gắng nhé bác. Chuyện gì rồi cũng sẽ qua thôi.
E cũng vì quá tin người (ae họ) rồi cũng mất vài trăm, thấy đc lòng người quá nghiệt..... Giờ cũng chẳng biết làm gì xoay cho ra $

Các bác chơi giỏi vcd em đánh bóng lai rai 300k 500k 800k toàn hoà hoặc lãi hoặc thua ít coi như là đam mê chứ k có máy gỡ như các bác 😂
Chơi bóng live trực tiếp nó còn bịp kinh hồn , TX nó dùng hệ thống can thiệp quá dễ =]]

Last edited:
Trước tiên kiếm 1 công việc làm trả nợ đi đã, nếu nợ lãi ngoài thì nhờ bố mẹ cắm sổ nhà để giảm số lãi xuống. Cố gắng làm trả nợ thôi, 28t mà nợ 200tr đã bi quan thì nên xem lại bản thân đi b, mk đi chạy grab tiếp đây.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,869
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week