Đề nghị EX trả lại tỷ giá đúng cho WMZ !

vutraclinh

Banned
Reactions
131
MR
0.000
Theo tình hình cả tháng nay WMZ tụt giá thê thảm, có bác bảo là để xem tình hình PM ngày 1-7 rồi sẽ tăng giá lại. Bây giờ đã qua 1-7 PM có thể ổn định vì bán tháo cũng bán hết rồi, giá PM ở vài site cũng đang tăng dần lên 19,. Thế mà sao WMZ vẫn dậm chân ở 19.2-19.5 là thế nào? Tỷ giá đúng của WMZ xưa nay đâu mất rồi? Có cái lý nào chà đạp lên công sức ng` làm ra Z dữ vậy chứ, cạp cũng cả ngày đêm, còng lưng nhức xương sống chứ bộ ngồi ko ăn bát vàng hay sao? Cái thời đem LR ra để biện minh, đem tình hình PM ra để lý giải bù lỗ, đắp vốn gì gì đó qua rồi. Mong mấy EX làm ăn công bằng 1 tý, dù là 1$ cũng là thời gian mồ hôi căng mắt ra làm của member mà. Nếu Webmoney mà dể veri như PP thì ko cần phải dựa vô EX làm gì cho cực khổ member, ngồi nhìn tiền công xuống mà ko lên chẳng lẻ ko xót sao? Tiền $ năm nay cũng đã lên 21.1/1$ rồi, sao WMZ có thể đổi ra tiền thật lại giá thảm hại thế,trong khi PM và LR là giống nhau, nếu sợ PM sập giống LR thì đừng có bán. Cả tháng nay bức xúc lắm mà cố gắng chờ, cúi cùng cũng chả đc cái gì hết.

nguồn Z đến từ captcha là khá lớn, bác nào cảm thấy bức xúc thì làm cái acc paypal ver đi, rồi bán cho cho các ex khác họ vẫn thu giá 20.3 > 20.5 ngon lành. Còn bác nào pro >10$ 1 ngày thì làm cái thẻ rút về VN rate cũng ngon lành :D

Nhưng sắp tới kiểu gì Z cũng tăng giá , 21 thì khó chứ >20.5 cũng đơn giản

Upvote 0
ai muốn ủng hộ Z lên giá thì chuyển qua dùng Paypal hết nhé. nhất là mấy bác cạp. PP giá cũng cao đó

Upvote 0
sắp tới Z ko tăng, qua bên box captcha lập topci hướng dẫn chi tiết về PP và lập topic thu pp giá tốt cho anh em box captcha :D
Hôm bữa mình hỏi về cái dịch vụ ngân hàng từ Z qua VND nó lằng nhằng và thời gian cùng với phí chuyển cũng cao nên ko hiệu quả nếu thu giá >20.5 . Vì mình cũng ko nhiều vốn, còn bác nào nhiều vốn thì sẽ đc >20.7,20.8

Upvote 0
giờ site auto cũng có giá 19.8 rồi mà? ex24h.com đó

- - - Updated - - -

Nói ra kẻ đầu têu chính là Shin admin vì admin là người đầu tiên hạ giá PM dẫn đến sự chênh lệch khủng khiếp chưa từng có trong lịch sử site auto >2k/$ từ đó các EX khác đc đà lao theo.
Nhưng có thể hiểu đc vì PM có tin xấu, còn giờ Z thì chẳng liên quan gì mà đục nước béo cò kiểu này thì ko chấp nhận đc

Upvote 0
Không bán auto là tự khắc sẽ tăng lại thôi.

Upvote 0
Giá rớt thảm quá, vì cần tiền nên phải bán tháo ít chịu lỗ

Upvote 0
ko hiểu chú thắc mắc chỗ nào
Để mình nói rõ hơn tí . Trước 1 ngày bị phá giá , Z ko bị xả , ko hề bị tồn đọng <= cung cầu hoàn toàn ổn định , ko chênh lệch
Nói vậy hiểu chưa nhỉ

Dạ sao đại ka biết là Z không bị tồn đọng và kết luận là cung cầu ổn định ạ.

Ngay hôm PM có biến , số lượng WMZ vẫn đang rất ăn nên làm ra , rate đang 21 đùng 1 cái rớt xuống 19.8 rồi dần hút xuống 19.2

Còn cái quote này thì thánh nào phán được cung > cầu là sai thì em tôn lên thầy của thánh luôn.

Nói chung kết luận vấn đề của thánh thì chỉ có cách chứng minh:
1. cung <= cầu là đúng -> chắc thánh lại phán như trên chứ có cái gì để chứng minh?
2. hoặc chứng minh được các ex bắt tay nhau dẫn đến giá z giảm chứ không phải thấy giá Z giảm thì suy ra các ex bắt tay nhau, rôi suy ra tiếp cung > cầu là sai!.

Upvote 0
Dạ sao đại ka biết là Z không bị tồn đọng và kết luận là cung cầu ổn định ạ.

Còn cái quote này thì thánh nào phán được cung > cầu là sai thì em tôn lên thầy của thánh luôn.

Nói chung kết luận vấn đề của thánh thì chỉ có cách chứng minh:
1. cung <= cầu là đúng -> chắc thánh lại phán như trên chứ có cái gì để chứng minh?
2. hoặc chứng minh được các ex bắt tay nhau dẫn đến giá z giảm chứ không phải thấy giá Z giảm thì suy ra các ex bắt tay nhau, rôi suy ra tiếp cung > cầu là sai!.
Bạn có hiểu tồn đọng là gì ko thế ? Tồn có nghĩa là Z ko bán ra dc , ok ? Trc lúc chưa bị phá , mình ex auto hàng ngày , nắm rõ số lượng . Ngày đó nhớ rõ 2 site auto lớn xchange $ exz ko có site nào Z vượt quá 8k . Số lượng như vậy là bt . Chỉ vì bị phá giá , mới dẫn đến hậu quả Z bị loạn . Bạn thấy có khi nào 1 đống đại gia lên rao toàn 4k-5k Z chưa ? Ko thấy thì lục lại vài page trong box trade sau ngày bị phá giá đi nhé

Upvote 0
mới bán giá 20.2 cho nó chẵn tiền :)) còn hơn 1k nữa để ém lên giá =))

Upvote 0
mới reply 1k wmz đã có 1 loạt con ch.ó addnick scam =))

Upvote 0
Bạn có hiểu tồn đọng là gì ko thế ? Tồn có nghĩa là Z ko bán ra dc , ok ? Trc lúc chưa bị phá , mình ex auto hàng ngày , nắm rõ số lượng . Ngày đó nhớ rõ 2 site auto lớn xchange $ exz ko có site nào Z vượt quá 8k . Số lượng như vậy là bt . Chỉ vì bị phá giá , mới dẫn đến hậu quả Z bị loạn . Bạn thấy có khi nào 1 đống đại gia lên rao toàn 4k-5k Z chưa ? Ko thấy thì lục lại vài page trong box trade sau ngày bị phá giá đi nhé

Dạ tồn đọng thì em hiểu ạ, nhưng hỏi đại ka sao biết nó không tồn đọng ạ? Nó không tồn đọng sao nhiều người bán như đại ka bảo ý ạ.

Dạ cũng thấy vài bạn mà đại bảo là đại gia rao bán 4-5k, như thế thì kết luận điều gì ạ, có thể kết luận cung > cầu là sai phải không. Em thấy bán nhiều mà mua ít thì cung > cầu là đúng chứ có sai đâu ạ.

Upvote 0
Tình hình anh em chung 1 nỗi bức xúc.

Các EX làm giá quá.

Anh em đừng than nữa hành động thôi.

Hãy giữ Z lại, bản thân mình đã không bán Z kể từ lúc nó xuống 20.

Tội anh em captcha gõ cật lực mới được ít xu, thôi ráng găm hàng nhé

Anh em ptu, offers thì toàn tay to nên muốn bán vào site mà rao chắc là sẽ bán được giá cao hơn auto nhiều.

Anh em phải đồng lòng mới được, cứ giam ít nhất 1 tháng xem tình hình ra sao.

1 tháng không bán Z thì Z vẫn còn đó, anh em có kẹt thì ráng vay mượn hoặc

chi tiêu dè xẻn thôi.

Anh em nào có việc bất khả kháng thì hãy lên trên này rao bán sẽ có giá hơn

đừng vào site mà bán auto hoặc mua auto.

Đôi lời như thế, anh em phải đồng lòng.

Mình không bán wmz cũng hơn 10 ngày rồi, vẫn sống khỏe mà

Chúc anh em đồng lòng!

Upvote 0
Nó không tồn đọng sao nhiều người bán như đại ka bảo ý ạ.

Dạ cũng thấy vài bạn mà đại bảo là đại gia rao bán 4-5k, như thế thì kết luận điều gì ạ, có thể kết luận cung > cầu là sai phải không. Em thấy bán nhiều mà mua ít thì cung > cầu là đúng chứ có sai đâu ạ.
ngta để vài k trong tài khoản để làm ăn , có nhiều mục đích hữu dụng nếu biết sử dụng , ko nhất thiết phải bán tháo hết ko chừa lại 1 cắc . Vì tâm lý sợ Z sập ra đi như lr , pm , họ mới xả hàng . Hiểu chưa bạn , còn j thắc mắc thì hỏi người khác đi nhé , mình lười reply

Upvote 0
LR die , PM bị mất giá do bất ổn => EX bị tổn thất.
Vì là độc quyền (1 số site lớn độc quyền giá cả và nguồn $ ) nên các EX muốn đổ hết đống tổn thất ấy cho anh em xài WMZ qua gánh hộ.

Việc đơn giản chỉ có vậy :)) Các bạn thích làm bàn đạp cho các EX đạp lên hay cất tiền để đấy thì là do các bạn thôi, nói nhiều nữa làm gì :D

Upvote 0
Chào các bạn mình cũng là một ex nhỏ thôi không lớn lắm.
Thứ nhất mình có thể trả lời cho các bạn tài sao giá wmz lại giảm
+ Giá wmz giảm do pm giá bán ra của ex chỉ có 20.5 vậy nếu bạn chọn đầu từ bạn có mua wmz giá 21 không? Mình đoán sẽ là không vì vậy một phần các bạn sẽ chuyển qua mua PM để cho rẻ. Vì vậy mà số lượng bán wmz ngày càng nhiều và người mua wmz ngày càng ít đi . Sự đọng lại của tiền ảo đối với các ex cũng là một rủi ro nếu hệ thống có làm sao .
+ Giá wmz sẽ ổn định nếu như PM lên giá vì 2 đồng này có chức năng gần như nhau trên thị trường tiền ảo. Anh em không phải trang cãi nhiều làm gì vì giá cả chủ yếu là do Cung- Cầu quyết định thôi!
Đây có thể là một trong những lý do quan trọng để cân bằng tỷ giá giữa PM và WMZ

Upvote 0
Chào các bạn mình cũng là một ex nhỏ thôi không lớn lắm.
Thứ nhất mình có thể trả lời cho các bạn tài sao giá wmz lại giảm
+ Giá wmz giảm do pm giá bán ra của ex chỉ có 20.5 vậy nếu bạn chọn đầu từ bạn có mua wmz giá 21 không? Mình đoán sẽ là không vì vậy một phần các bạn sẽ chuyển qua mua PM để cho rẻ. Vì vậy mà số lượng bán wmz ngày càng nhiều và người mua wmz ngày càng ít đi . Sự đọng lại của tiền ảo đối với các ex cũng là một rủi ro nếu hệ thống có làm sao .
+ Giá wmz sẽ ổn định nếu như PM lên giá vì 2 đồng này có chức năng gần như nhau trên thị trường tiền ảo. Anh em không phải trang cãi nhiều làm gì vì giá cả chủ yếu là do Cung- Cầu quyết định thôi!
Đây có thể là một trong những lý do quan trọng để cân bằng tỷ giá giữa PM và WMZ

+ vô các site auto xem có site nào giá 20.5 ko? Z cũng có giá trị của nó ở 1 số thứ tiêu thụ ko thể sử dụng cổng khác, chưa kể là PM có vấn đề thì các khách hàng nước ngoài lại đổ về thu Z chứ họ ko xài PM nữa, giống người VN cả thôi, ai cũng bán PM cho nhanh vì sợ nó đi theo LR nên bạn nói ko có lý.

xchange.vn
Giá rút tiền WMZ
Từ 5->200 1WMZ = 19.500
Từ 200->500 1WMZ = 19.550
Từ 500->1000 1WMZ = 19.600
Từ 1000->2000 1WMZ = 19.650
Từ 2000->25000 1WMZ = 19.700
Giá nạp tiền WMZ
Từ 5->200 1WMZ = 21.900
Từ 200->500 1WMZ = 21.900
Từ 500->1000 1WMZ = 21.900
Từ 1000->2000 1WMZ = 21.900
Từ 2000->25000 1WMZ = 21.900

exz.vn
Số lượng Giá bán Giá mua
3 $ - 199.99 $ 19,600 đ 21,100 đ
200 $ - 999.99 $ 19,650 đ 21,050 đ
1,000 $ - 20,000 $ 19,700 đ 21,000 đ

ex24h.com
ỉ giá nạp
Từ ~ Đến Tỉ lệ trao đổi
> $2.86 ~ $1,000 20,800

Tiền đọng là tiền ảo như LR, PM thì mới lo, còn WMZ là ngân hàng thật sự và trước VN cũng cho ex sang WMV để rút trực tiếp về VN như PP nên ko có gì phải lo cả, nó ko mất đc.

+ PM ko liên quan đến WMZ nên ko có lý gì phải tăng giảm cùng nhau. Ở đây là do các EX đục nước béo cò , tranh thủ trong khó khăn quay qua thịt luôn WMZ dù nó ko liên quan để vụ lợi và giảm tổn thất cho bản thân thôi.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,917
Latest member
thayphamlam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week