Suggest Đề nghị Admin Shin và các Mod ban acc của Mod canawan !

Status
Not open for further replies.
Reactions
222
MR
0.000
Thưa Admin Shin, BQT và các thành viên mmo! Trước tiên tôi xin chúc mọi người 1 năm mới an khang, nhiều may mắn và thành công
Sau đây, tôi xin trình bày vấn đề của chúng tôi và cả forum Scam đang xôn xao mấy ngày qua

Sự việc quá rõ ràng qua 5 thread sau: ( đều đã bị close bởi các MOD)

http://mmo4me.com/threads/yh-cua-mo...u-nan-nhan-va-giai-quyet-ko-thoa-dang.153963/
http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
http://mmo4me.com/threads/banks-exchange-chinh-thuc-bi-pha-hoai-100.153843/page-8
http://mmo4me.com/threads/canawan-banks-exchange-420-mua-wmz.153886/
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-canawan.153939/

Đến tận bây giờ thì nhìn vào, người nói MOD canawan là nạn nhân , người nói MOD là kẻ dàn dựng vụ Scam đình đám trên, vì các tình huống có nhiều khuất tất và nhập nhèm chưa được giải thích thỏa đáng nên dư luận nhiều người nghiêng về phía tình huống xấu hơn, tuy hiện tại chúng tôi và chưa ai kết luận điều gì nhưng tới giờ thiệt hại của anh em mmo là thật và số tiền ko phải là nhỏ ( tôi thấy có nhiều người post bị Yh của MOD scam nhưng ko post bằng chứng nên ko thống kê vào trong các link trên)

Bây giờ đã sau 24h tôi report scam( do topic anh tôi lập bị đóng trước đó) và MOD hứa sẽ giải quyết cho chúng tôi và ko cần bình luận thêm, thì MOD canawan có onl nhưng ko giải quyết hậu quả thỏa đáng để khác phục dù là 1 phần sự vịêc , ko có liên lạc gì với chúng tôi mặc dù MOD vẫn onl bình thường như mọi ngày và tới giờ Yh vẫn để kết nối acc fofum MOD, còn đã gần 48h kể từ khi anh tôi report cùng các Mem khác

Như 1 MOD đã nói trong thread trứơc của tôi là Mem cũng như MOD, và MOD cũng như Mem, sẽ đc xử lý công tâm.Nên tôi yêu cầu Admin và các MOD xử lý acc canawan trước tránh các Mem ko biết chuyện tiếp tục gặp rủi ro trong lúc MOD "chưa kiểm sóat" đc như lúc này, mong rằng Admin xử đúng người đúng lụât, ban acc trước rồi giải quyết sau như 1 vụ với scamer bình thường

Còn sau đây là những nhận định của chúng tôi về vụ scam này:

Các điểm không hợp lý mà tôi thu thập được

+ Topic thông báo bị hack quá mờ nhạt , lập cho có chứ ko hề mang tính chất cảnh báo sau đó lại nói là đã kiểm soát đc tài khoản khiến chúng tôi tin tưởng

+ canawan nói là đã spam list yahoo nhưng nhiều thành viên add yahoo nói là ko hề nhận đc thông báo nào qua yahoo

+ canawan để chữ kí cảnh báo quá mờ nhạt và ko hề mang tính chất cảnh báo. Chữ kí đơn điệu vẫn mang tính quảng cáo và giống như các thành viên forum khác.

+ yahoo bị xóa điều này cho thấy có thể có khuất tất hoặc do canawan để lộ gì đó nên thủ tiêu yahoo để chúng ta ko kiểm tra được và quan trọng là để xóa tài khoản thì cậu ta phải ver phone thì mới có thể xác nhận xóa đc

+ rõ ràng canawan có lỗi vì cách quản lý lỏng lẻo và cố tình tạo sơ hở để giúp tài khoản yahoo đó scam chúng tôi nhưng cậu ta hoàn toàn ko có thái độ cũng như ý muốn cách giải quyết vấn đề mà toàn trốn tránh trách nhiệm

Nếu thật sự canawan ko có điểm gì khiến chúng tôi nghi ngờ thì chúng tôi sẵn sàng mất tiền để nhận lấy bài học cho mình nhưng những gì tôi thấy là chúng tôi ko hề có lỗi mà lỗi chủ yếu là từ phía canawan.

Giờ tôi nghĩ canawan sẽ chấp nhận làm scammer( hoặc chấp nhận bị coi là scamer ko khắc phục thiệt hại) và không đền bù chúng tôi qua thái độ của cậu ấy. Và 2tr bảo hiểm ( có thể Admin có hỗ trợ thêm bù thiệt hại khi MOD scamer) . Chúng tôi sẵn sàng đợi nhận info của cậu ta và dùng số tiền đó cho người quen đến tận nơi làm việc, nhà cậu ta để đòi tiền. Chúng tôi sẵn sàng ăn chực nằm chờ ở đó và in tờ rơi tố cáo cậu ta.
Với scamer @Nhau chúng tôi ko có info và cũng chỉ có TK baokim, với 1 cái tên ảo, chúng tôi cay đắng phải chấp nhận mất gần 7 tr vì scamer, còn lần này, số tiền tuy ko thật lớn nhưng chúng tôi sẽ làm đến cùng, chung tay vì 1 mmo ko còn scamer hoặc những kẻ thiếu trách nhiệm với TK của mình mặc dù là MOD và có uy tín

Còn trước tiên, tôi yêu cầu ban MOD mmo của canawan theo luật Scam cho tới khi nào canawan lên giải quyết hết cho các nạn nhân thì có thể unban và nếu Admin chưa giải quyết thì các MOD đừng đóng thread này. Trân trọng cám ơn và chúc các tất cả mọi người năm mới tràn đầy may mắn, thành công một lần nữa!

P/s : MOD cứ để Topic cho Admin lên ban, chừng nào Admin ban acc canawan thì close, cám ơn! Còn lại ko bàn cãi thêm về vấn đề này nữa, tôi đợi trả lời từ Admin! Xin các bạn tạm thời đừng comment thêm về chi tiết vụ việc scam này nếu ko có tình tiết mới hơn (vì chúng ta đã bàn luận rất nhiều ở những thread bị MOD đóng rồi). Và hiện tại chúng tôi lập thread này đang chỉ với mục đích yêu cầu ban canawan theo Luật ! Cảm ơn các bạn nhiều!

Last edited:
bị hack thì phải nhờ mod tạm thời xóa nick đi, ở đâu ra cái kiểu lập topic thông báo rồi cuốn phăng trách nhiệm. Giờ cứ mỗi lần giao dịch lại phải vào forum check xem nick đó có lập topic thông báo abcxyz gì không à. Rules chán, admin cũng chẳng mạnh tay forum ngày càng nhiều mod nửa vời. Góp ý thì không nghe, xóa closed. Cứ tình trạng này search google sẽ ra mmo4me là cái tổ chức dung dưỡng toàn lừa đảo, có khi bị đánh đồng với u gờ luôn.:D

Upvote 0
các bạn nên phân biệt giữa thường dân và MOD..... cũng như công an và dân thường

dân thường phạm luật thì trảm <-> công an phạm luật thì tìm cách lách luật hoặc kéo dài thời gian.

chỉ đơn giản vậy thui comment thêm chi cho mắc công.

Upvote 0
>.<, ối giời ơi, em xin thề với các bác, các chú và các thím của mmo là em giao dịch với các bác như BinBinQN, bác Rùa, và 1 số bác nữa trong forum em chưa phải phone lần nào và cũng chưa ăn cam ngọt phát nào khi exchange, cái kiểu gì mỗi lần giao dịch với MOD lại phone 1 lần, 1,2,3 lần đầu chắc ko sao chứ tới lần thứ 7,8,9 10.... mà cứ chắc MOD tế bố, chửi mẹ lên ấy chưa veri phone cái gì, cảm giác như ko tôn trọng và tin tưởng người ta khi giao dịch.

Đâu phải giao dịch lần nào cũng veri, mà ko xảy ra chuyện gì thì tốt, chứ có lại đổ tại ko phone, nhọc, có cái Yh ko giữ đc để hack tới 3 lần xong nói ko veri phone thì em chịu, thủ tục quá rườm rà, nạn nhân nếu đã từng giao dịch vài lần khó thoát scam quả đó vì tin tưởng MOD sau mấy lần giao dịch thành công

Xin các MOD và ADMIN hãy thật công tâm nhìn vào vấn đề của người bị hại và xem xét kỹ những tình tiết mập mờ khó hiểu trong vụ canawan mà chủ thread đã ghi bằng chữ đỏ, em thấy rất hợp lý hợp tình. Kính mong sớm đc giải quyết thoả đáng chứ 10 hay 30% quả thật ko hề ổn chút nào với 1 vụ có nhiều tình tiết lạ như thế

Và ADMIN cũng sớm ban canawan đi theo luật, scam sau hơn 50h chưa ban, ko công bằng tý nào, ban cái acc thì vài phút chứ mấy, mong ADMIN hãy xử lý MOD thật công bằng thì các Mem mới nể phục, đừng làm như kiểu " con kiến mà kiện củ khoai " thế này, 6 thread report ko ban nổi 1 cái acc có đủ bằng chứng scam ( hoặc bị hack rồi scam mà ko chịu đền bù), thật bó chiếu

Upvote 0
các bạn nên phân biệt giữa thường dân và MOD..... cũng như công an và dân thường

dân thường phạm luật thì trảm <-> công an phạm luật thì tìm cách lách luật hoặc kéo dài thời gian.

Chúc ông bạn năm mới kiếm nhiều tiền và có những phát biểu cực chuẩn như thế này

Upvote 0
Chúc ông bạn năm mới kiếm nhiều tiền và có những phát biểu cực chuẩn như thế này

thank ông bạn. ông cũng thế nhé.. chúc website EX và acc fanbox mau hái ra nhìu tiền..

Upvote 0

Ngắn gọn, nhưng comment này chuẩn nhất đầu năm mới :)

Upvote 0
canawan Scam hay ko chưa rõ, nhưng cho dù ko scam mà ko bảo quản tốt đc phương tiện của mình ( yhaoo) thì cũng phải chịu trách nhiệm 100%, tuy nhiên có thể thương lượng với người bị hại, để họ giảm cho 1 chút.

vụ này là vụ con kiến kiện củ khoai,

Upvote 0
Việc này đưa cho cái tay admin shin giải quyết thì chẳng ra gì đâu =)) để các mod box scam hay ai xưa nay đc mệnh danh công tư liêm minh giải quyết thì hợp lý hơn, còn tay shin thì vẫn như mọi khi, chờ khi mod có trình đã giải quyết xong thì vào baned mod bị cáo là đc rồi =))

Ah còn cái này nữa, tay admin shin khi verified info của mem để tăng độ tin cậy cho mem đó sẽ làm các mem khác tin tưởng giao dịch hơn, nhưng chính tay shin lại đi verified các info giả mạo, cmnd fake ko có mộc giáp lai mà tay admin shin cũng verified đc. Thì cho thấy "cái tin, cái hiểu của riêng admin shin" là ko có đủ khả năng thuyết phục đâu nhé, chưa kể là có thể sẽ sai trầm trọng.

Chẳng bênh mod nào bỏ mod nào, để người có đủ trình xử cho thật công minh. Còn shin xưa nay ko có trình xử các vụ scam.

Cứ @legialoc ngay và luôn

Upvote 0
canawan Scam hay ko chưa rõ, nhưng cho dù ko scam mà ko bảo quản tốt đc phương tiện của mình ( yhaoo) thì cũng phải chịu trách nhiệm 100%, tuy nhiên có thể thương lượng với người bị hại, để họ giảm cho 1 chút.

Trách nhiệm 100% chưa thấy đâu mà như thachthao nói đã 6 thread report với hơn 50h thông báo scam rồi canawan ko đứng ra đền bù mà còn chưa ban đc mỗi cái acc nữa, thật quá chán nản rồi, Luật 24h ban để Mem đọc cho vui thôi thì phải

Upvote 0
Cứ @legialoc ngay và luôn

Mình cũng muốn tạm thời BAN account, chờ xử lý xong sẽ UNBANNED nhưng mà mod đồng cấp không làm gì được :D

Đền bù 100% thì không thể rồi, 30% là tối thiểu @canawan sẽ đền bù. Chức MOD của @canawan có thể sẽ không giữ được!

Tết, ai cũng bận rộn, không có rãnh rỗi như mình ngồi đây trực mmo đâu T_T. Các cậu cũng phải thông cảm!

Upvote 0
đi ngủ, mai vào hóng, top co kết quả tại # nào đánh đề theo khác đó. kiểu này tìm cách withbank WMZ cho lành, ai có cách nào inbox, nửa năm mới rút 1 lần chả sợ phí

Upvote 0
Theo em nghĩ, nếu mà MOD bị hack yh! thì MOD phải chịu, đó là do MOD không giữ yh! cẩn thật, nhất là luôn có những giao dịch lớn. Bây giờ bị hack mà lại nói người bị hại chịu thì thua luôn. Bị hack yh! phát là tâm trạng rất hoảng loạn, nhất là với người hay giao dịch mua bán. Vì hacker sẽ cầm yh! đi lừa từng người trong list và người chịu toàn bộ trách nhiệm là người bị hack. MOD thông báo rầm rộ cho toàn thể anh em, còn sót một 2 người thì người ta thông cảm và chịu chứ đằng này thông báo theo kiểu quá vô trách nhiệm dẫn đến nhiều người bị hại thì MOD đứng ra chịu toàn bộ trách nhiệm đi, tiền đó là mồ hôi công sức anh em làm ra. Kể MOD hay là thằng Hacker nó lấy thì "Của Thiên Trả Địa" thôi, ăn mồ hôi công sức người khác không béo được đâu :)

Upvote 0

Mình đơn giản chỉ cần MMO khóa acc canawan thôi, vì với tư cách này không thể làm MOD đc, mình không cần 100%, chỉ cần khóa acc canawan là ok. để tránh anh em bị lừa sau này, và tránh phát triển theo hướng MOD scam sau này. mong các bạn hiểu ý của mình. Cảm ơn

Upvote 0
Xét thế nào việc mod này chỉ đền bù 30% là không hợp lí mà phải là 100%, rules là để hỗ trợ mem>>tình huống rule lại làm hại mem>>ta đổi rule!!
1/ Mod này đã tính trước?!?
2/ Việc "bác" bảo mật không tốt là lỗi ở bác, không thể nói rằng do tôi dính trojan nên tôi hoàn toàn không chịu trách nhiệm! Vậy lỗi của bác là gì? lỗi của bác là "để bị" dính trojan/leylog (nếu có), rất đơn giản! Nick forum/ym là "tài sản" cá nhân và bác phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về những thiệt hại mà "chúng" gây ra! Thân.

Upvote 0
Mình đơn giản chỉ cần MMO khóa acc canawan thôi, vì với tư cách này không thể làm MOD đc, mình không cần 100%, chỉ cần khóa acc canawan là ok. để tránh anh em bị lừa sau này, và tránh phát triển theo hướng MOD scam sau này. mong các bạn hiểu ý của mình. Cảm ơn
Phải dislike bác! chính vì bác không đòi 100% chắc chắn sẽ xảy ra thêm những "trường hợp sau này"! Thân bác.

Upvote 0
Bác này hoạt động bên mảng bet và có thời gian trứơc khi im ắng thu mua các loại tiền có thể chuyển qua btc-e code rất rầm rộ, sau 1 vài đợt btc crash thì m thấy bác này gần như im hẳn.

=> theo ý nghĩ chủ quan của mình thì có thể bác ý làm ăm thua lỗ cả mảng bet cả trade btc, tết lại đến đít rồi nên bất đắc dĩ dùng hạ sách...

Chứ bảo hacker pro phá hoại nick yahoo 3 lần / tuần dù đã cố gắng bảo mật hêt mức thì đến thằng trẻ con nó cũng phải biết nên hack những ông to bảo hiểm 10 triệu, 20 triệu mà làm vố to ăn bẫm

Cũng ngại nói ra bị ăn ban lắm nhưng kệ

Upvote 0
Bác này hoạt động bên mảng bet và có thời gian trứơc khi im ắng thu mua các loại tiền có thể chuyển qua btc-e code rất rầm rộ, sau 1 vài đợt btc crash thì m thấy bác này gần như im hẳn.

=> theo ý nghĩ chủ quan của mình thì có thể bác ý làm ăm thua lỗ cả mảng bet cả trade btc, tết lại đến đít rồi nên bất đắc dĩ dùng hạ sách...

Chứ bảo hacker pro phá hoại nick yahoo 3 lần / tuần dù đã cố gắng bảo mật hêt mức thì đến thằng trẻ con nó cũng phải biết nên hack những ông to bảo hiểm 10 triệu, 20 triệu mà làm vố to ăn bẫm

Cũng ngại nói ra bị ăn ban lắm nhưng kệ
làm gì hại người thì ăn baned chứ nói rõ sự thật, ý kiến có tính chất đóng góp về vấn đề thì th l nào dám baned :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,916
Latest member
mk17

Most viewed of week