Suggest Đề nghị Admin Shin và các Mod ban acc của Mod canawan !

Status
Not open for further replies.
Reactions
222
MR
0.000
Thưa Admin Shin, BQT và các thành viên mmo! Trước tiên tôi xin chúc mọi người 1 năm mới an khang, nhiều may mắn và thành công
Sau đây, tôi xin trình bày vấn đề của chúng tôi và cả forum Scam đang xôn xao mấy ngày qua

Sự việc quá rõ ràng qua 5 thread sau: ( đều đã bị close bởi các MOD)

http://mmo4me.com/threads/yh-cua-mo...u-nan-nhan-va-giai-quyet-ko-thoa-dang.153963/
http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
http://mmo4me.com/threads/banks-exchange-chinh-thuc-bi-pha-hoai-100.153843/page-8
http://mmo4me.com/threads/canawan-banks-exchange-420-mua-wmz.153886/
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-canawan.153939/

Đến tận bây giờ thì nhìn vào, người nói MOD canawan là nạn nhân , người nói MOD là kẻ dàn dựng vụ Scam đình đám trên, vì các tình huống có nhiều khuất tất và nhập nhèm chưa được giải thích thỏa đáng nên dư luận nhiều người nghiêng về phía tình huống xấu hơn, tuy hiện tại chúng tôi và chưa ai kết luận điều gì nhưng tới giờ thiệt hại của anh em mmo là thật và số tiền ko phải là nhỏ ( tôi thấy có nhiều người post bị Yh của MOD scam nhưng ko post bằng chứng nên ko thống kê vào trong các link trên)

Bây giờ đã sau 24h tôi report scam( do topic anh tôi lập bị đóng trước đó) và MOD hứa sẽ giải quyết cho chúng tôi và ko cần bình luận thêm, thì MOD canawan có onl nhưng ko giải quyết hậu quả thỏa đáng để khác phục dù là 1 phần sự vịêc , ko có liên lạc gì với chúng tôi mặc dù MOD vẫn onl bình thường như mọi ngày và tới giờ Yh vẫn để kết nối acc fofum MOD, còn đã gần 48h kể từ khi anh tôi report cùng các Mem khác

Như 1 MOD đã nói trong thread trứơc của tôi là Mem cũng như MOD, và MOD cũng như Mem, sẽ đc xử lý công tâm.Nên tôi yêu cầu Admin và các MOD xử lý acc canawan trước tránh các Mem ko biết chuyện tiếp tục gặp rủi ro trong lúc MOD "chưa kiểm sóat" đc như lúc này, mong rằng Admin xử đúng người đúng lụât, ban acc trước rồi giải quyết sau như 1 vụ với scamer bình thường

Còn sau đây là những nhận định của chúng tôi về vụ scam này:

Các điểm không hợp lý mà tôi thu thập được

+ Topic thông báo bị hack quá mờ nhạt , lập cho có chứ ko hề mang tính chất cảnh báo sau đó lại nói là đã kiểm soát đc tài khoản khiến chúng tôi tin tưởng

+ canawan nói là đã spam list yahoo nhưng nhiều thành viên add yahoo nói là ko hề nhận đc thông báo nào qua yahoo

+ canawan để chữ kí cảnh báo quá mờ nhạt và ko hề mang tính chất cảnh báo. Chữ kí đơn điệu vẫn mang tính quảng cáo và giống như các thành viên forum khác.

+ yahoo bị xóa điều này cho thấy có thể có khuất tất hoặc do canawan để lộ gì đó nên thủ tiêu yahoo để chúng ta ko kiểm tra được và quan trọng là để xóa tài khoản thì cậu ta phải ver phone thì mới có thể xác nhận xóa đc

+ rõ ràng canawan có lỗi vì cách quản lý lỏng lẻo và cố tình tạo sơ hở để giúp tài khoản yahoo đó scam chúng tôi nhưng cậu ta hoàn toàn ko có thái độ cũng như ý muốn cách giải quyết vấn đề mà toàn trốn tránh trách nhiệm

Nếu thật sự canawan ko có điểm gì khiến chúng tôi nghi ngờ thì chúng tôi sẵn sàng mất tiền để nhận lấy bài học cho mình nhưng những gì tôi thấy là chúng tôi ko hề có lỗi mà lỗi chủ yếu là từ phía canawan.

Giờ tôi nghĩ canawan sẽ chấp nhận làm scammer( hoặc chấp nhận bị coi là scamer ko khắc phục thiệt hại) và không đền bù chúng tôi qua thái độ của cậu ấy. Và 2tr bảo hiểm ( có thể Admin có hỗ trợ thêm bù thiệt hại khi MOD scamer) . Chúng tôi sẵn sàng đợi nhận info của cậu ta và dùng số tiền đó cho người quen đến tận nơi làm việc, nhà cậu ta để đòi tiền. Chúng tôi sẵn sàng ăn chực nằm chờ ở đó và in tờ rơi tố cáo cậu ta.
Với scamer @Nhau chúng tôi ko có info và cũng chỉ có TK baokim, với 1 cái tên ảo, chúng tôi cay đắng phải chấp nhận mất gần 7 tr vì scamer, còn lần này, số tiền tuy ko thật lớn nhưng chúng tôi sẽ làm đến cùng, chung tay vì 1 mmo ko còn scamer hoặc những kẻ thiếu trách nhiệm với TK của mình mặc dù là MOD và có uy tín

Còn trước tiên, tôi yêu cầu ban MOD mmo của canawan theo luật Scam cho tới khi nào canawan lên giải quyết hết cho các nạn nhân thì có thể unban và nếu Admin chưa giải quyết thì các MOD đừng đóng thread này. Trân trọng cám ơn và chúc các tất cả mọi người năm mới tràn đầy may mắn, thành công một lần nữa!

P/s : MOD cứ để Topic cho Admin lên ban, chừng nào Admin ban acc canawan thì close, cám ơn! Còn lại ko bàn cãi thêm về vấn đề này nữa, tôi đợi trả lời từ Admin! Xin các bạn tạm thời đừng comment thêm về chi tiết vụ việc scam này nếu ko có tình tiết mới hơn (vì chúng ta đã bàn luận rất nhiều ở những thread bị MOD đóng rồi). Và hiện tại chúng tôi lập thread này đang chỉ với mục đích yêu cầu ban canawan theo Luật ! Cảm ơn các bạn nhiều!

Last edited:
gửi vài lời đến admin @Shin :
cho dù luật của forum max 30%, nhưng trường hợp này là mod, nếu theo luật mod gây nên họa lớn thế (chủ quan khách quan scam có kế hoạch hay bị hack nick đều gây nên hậu quả cực kỳ nghiêm trọng) mà chỉ đền bù 50% lại vẫn còn là tmod, quá hời và tạo điều kiện quá tốt để CÁC MOD CÒN LẠI NẾU CÓ LÒNG THAM CÓ THỂ LÊN KẾ HOẠCH TỪ BÂY GIỜ!

Cho nên, để đảm bảo trong sạch cho BQT và giữ đủ uy tín của BQT tại forum, biện pháp giải quyết tốt nhất:
- Đền bù thiệt hại 100%, =>xem như không có gây ra thiệt hại gì, vẫn đảm bảo chính mình trong sạch, chức mod không cần hạ .
- Cách chức mod, về thường dân trước, rồi sau đó bao nhiêu %, hay bị ban nick thì tùy (do thỏa thuận với các nạn nhân)
Chứ vẫn giữ Tmod, lại chỉ phải bỏ ra 50% số tiền để giải quyết hậu quả, quá hời. Những người theo sau chỉ cần rút kinh nghiệm dàn xếp đẹp là cũng được ngon lạnh có 1 cái tết đầm ấm ;)

nói vậy chắc mọi người hiểu rồi chứ. Rồi forum này sẽ đi về đâu sau vụ này. @captchater

Upvote 0
Việc này đưa cho cái tay admin shin giải quyết thì chẳng ra gì đâu =)) để các mod box scam hay ai xưa nay đc mệnh danh công tư liêm minh giải quyết thì hợp lý hơn, còn tay shin thì vẫn như mọi khi, chờ khi mod có trình đã giải quyết xong thì vào baned mod bị cáo là đc rồi =))

Ah còn cái này nữa, tay admin shin khi verified info của mem để tăng độ tin cậy cho mem đó sẽ làm các mem khác tin tưởng giao dịch hơn, nhưng chính tay shin lại đi verified các info giả mạo, cmnd fake ko có mộc giáp lai mà tay admin shin cũng verified đc. Thì cho thấy "cái tin, cái hiểu của riêng admin shin" là ko có đủ khả năng thuyết phục đâu nhé, chưa kể là có thể sẽ sai trầm trọng.

Chẳng bênh mod nào bỏ mod nào, để người có đủ trình xử cho thật công minh. Còn shin xưa nay ko có trình xử các vụ scam.

Upvote 0
Chẹp vậy thì sau này đụng Mod hay Admin thì cũng chả ai "go first nữa nhỉ" :).
Cứ nhận hàng trước tính sau ... Ko send trước làm gì .. "kinh nguyệt" là thế ^^ ....

Chẹp uy tín của Mốt với chả miếc đã tệ rồi sau vụ này sẽ xuống mức thấp nhất. Chỉ tội mấy ông mod tâm huyết chịu trận chung thôi :(

Upvote 0
Cứ thế này man in the middle hết cho lành ( man in the middle = trung gian)

Upvote 0
Việc này đưa cho cái tay admin shin giải quyết thì chẳng ra gì đâu =)) để các mod box scam hay ai xưa nay đc mệnh danh công tư liêm minh giải quyết thì hợp lý hơn, còn tay shin thì vẫn như mọi khi, chờ khi mod có trình đã giải quyết xong thì vào baned mod bị cáo là đc rồi =))

Ah còn cái này nữa, tay admin shin khi verified info của mem để tăng độ tin cậy cho mem đó sẽ làm các mem khác tin tưởng giao dịch hơn, nhưng chính tay shin lại đi verified các info giả mạo, cmnd fake ko có mộc giáp lai mà tay admin shin cũng verified đc. Thì cho thấy "cái tin, cái hiểu của riêng admin shin" là ko có đủ khả năng thuyết phục đâu nhé, chưa kể là có thể sẽ sai trầm trọng.

Chẳng bênh mod nào bỏ mod nào, để người có đủ trình xử cho thật công minh. Còn shin xưa nay ko có trình xử các vụ scam.
Cứ từ từ nào cậu. Ai cũng sẽ có những sai lần do vô tình hay cố ý thì tất nhiên em mình không hiểu đc, tuy nhiên năm mới hy vọng mọi thứ tươi sáng tốt đẹp hơn, ai cũng sẽ cố gắng sống tốt hơn, mọi thứ đều có thể thay đổi mà bạn, cứ chờ BQT họ giải quyết lần này xem thế nào đã. Lòng tin và sự uy tín là do họ tạo ra và cũng do họ quyết định còn hay đánh mất niềm tin từ mọi người.

Upvote 0
Chẹp vậy thì sau này đụng Mod hay Admin thì cũng chả ai "go first nữa nhỉ" :).
Cứ nhận hàng trước tính sau ... Ko send trước làm gì .. "kinh nguyệt" là thế ^^ ....

Chẹp uy tín của Mốt với chả miếc đã tệ rồi sau vụ này sẽ xuống mức thấp nhất. Chỉ tội mấy ông mod tâm huyết chịu trận chung thôi :(
Đồng ý với ý kiến nhận hàng trước tính sau, chứ MOD miếc kiểu này chịu, quá đủ nản rồi, tinh thần trách nhiệm = 0 khi canawan nói câu " lỗi là do cậu, mình chỉ hỗ trợ 10% là quá thiệt cho mình rồi, tiền không phải lá mít, nếu không đồng ý thì cứ khóa acc." và mình trả lời luôn, 10% thà không có còn hơn, nhận mang nhục, và anh em MMO chửi cả thằng nhận 10%, vậy là xong khỏi thương lượng", hì, like cậu.

Upvote 0
Chào mọi người !

Rule đã có từ trước và được thông qua BQT, trường hợp bị hack: người giao dịch không confirm phone thì sẽ được bồi thường 20-30% ( Trường hợp này là 30 % ). Điều này có nghĩa là forum khuyến khích các bạn luôn confirm phone và check info bank, wmz, PM, ... trước khi giao dịch, cho dù bị hack cũng không scam được các bạn.

Việc bồi thường 10% là không thỏa đáng cho member, tối thiểu là 30% và chứng minh được bi hack. 2 bên có thể thỏa thuận thêm về % để giữ uy tín , công việc. BQT chỉ vào cuộc khi canawa không bồi thường ở mức tối thiểu 30%.

Giờ mọi người chờ canawa vào up proof chứng minh mình bị hack . @Shin banned tạm thời canawa luôn nhé.

Thân!

Upvote 0
Chào mọi người !

Rule đã có từ trước và được thông qua BQT, trường hợp bị hack: người giao dịch không confirm phone thì sẽ được bồi thường 20-30% ( Trường hợp này là 30 % ). Điều này có nghĩa là forum khuyến khích các bạn luôn confirm phone và check info bank, wmz, PM, ... trước khi giao dịch, cho dù bị hack cũng không scam được các bạn.

Việc bồi thường 10% là không thỏa đáng cho member, tối thiểu là 30% và chứng minh được bi hack. 2 bên có thể thỏa thuận thêm về % để giữ uy tín , công việc. BQT chỉ vào cuộc khi canawa không bồi thường ở mức tối thiểu 30%.

Giờ mọi người chờ canawa vào up proof chứng minh mình bị hack . @Shin banned tạm thời canawa luôn nhé.

Thân!
Mod cho mình hỏi 1 câu: khi biết chính xác là yahoo của canawa rồi thì confirm phone để làm gì nữa, đa số tâm lý mọi người là như vậy mà, đúng yahoo rồi thì confirm làm gì nữa. Dù mình không phải là người bị hại, viết cmt này cũng chả phải để nhận like đồng cảm gì cả, nhưng thực sự thì mình thấy cách xử xự của Admin với các Mod khác chưa thực là công bằng cho lắm. Khi người ta report người khác thì mấy Mod chả bao giờ close topic, trừ khi đã giải quyết xong, còn đằng này vụ canawa thì mấy Mod lại close topic chặn đứng người ta. Cơ mà canawa cũng hài thật, nick yahoo mình bị hack thì phải cuống cuồng lên chứ, đằng này lại bình chân như vại, chỉ mở topic thông báo rồi lại chìm hẳn trong khi có nhiều topic report mình. Thử hỏi coi, nếu đặt trường hợp chúng ta là canawa thì sẽ như thế nào? Chắc chắn phải vào topic cmt vài câu để sự việc đỡ phức tạp hơn chứ, đằng này.... Hay là Mod thì được ưu ái hơn nhỉ? Chắc có lẽ là vậy

Upvote 0
Chào!

Việc close topic các topic thì mình đã giải thích trước khi close, xin nhắc lại : những comment không liên quan, lệch lạc sẽ bị xóa và do sự kiện Mod bị hack + số tiền lớn nên khá nổi cợm . Close để tránh phải banned thêm các mem.

Rule đã ra , và áp dụng cho cả member và Mod , không phân biệt ai trong phạm vi forum.

Thân!

Upvote 0
Chào!

Việc close topic các topic thì mình đã giải thích trước khi close, xin nhắc lại : những comment không liên quan, lệch lạc sẽ bị xóa và do sự kiện Mod bị hack + số tiền lớn nên khá nổi cợm . Close để tránh phải banned thêm các mem.

Rule đã ra , và áp dụng cho cả member và Mod , không phân biệt ai trong phạm vi forum.

Thân!
Nè MOD, nói vậy đc sao? xem lại đi nhé bạn. Yahoo kêu đã kiểm soát tức là hoàn toàn an toàn nhé. Tôi bị lừa trước khi ông canawan thông báo bị hack và xóa yahoo nhé. làm ơn xem lại cho kỹ. Nói kiểu đó ai phục? vừa phải thôi. Yahoo kêu đã kiểm soát không lẽ là không an toàn, chính MOD trong BQT đã nói yahoo đã ghi kiếm soát đc thì mọi thứ cảnh báo ở dưới không tác dụng. Hãy xem lại giùm. đừng nói 1 cách vô trách nhiệm như vậy. Nếu ông nói vậy tôi sãn sàng không thềm đền bù. Mod với miếc nói kiểu đó à?

Upvote 0
Chào!

Thân!

Mình thấy bạn càng close topic thì member càng cho rằng Mod được ưu tiên đấy, tốt nhất là bạn cứ topic để mọi người góp ý kiến. Còn những mem có phát biểu vi phạm rule forum thì banned thôi

Vài lời góp ý !

Upvote 0
năm mới chúc anh em mạnh khỏe. Giờ mấy có thời gian online và đọc cmt của anh em. Một điều mình thấy buồn cười bị cáo không có ý kiến gì và đã chấp nhận ban rùi nghĩa là sẽ không trả cho người bị hại vậy mà Admin và mod còn níu kéo thiếu người làm mod ah. Cho mình xin một chân làm mod cho nó oach. Giờ công việc đơn giản là chia tiền bảo hiểm cho anh em bị hại làm con lô để cứu cái. Mình thấy sau vụ việc này chức năng xử lý quá quan liêu , bao cấp và không triệt để. Mình thấy vụ thằng em BÌNH nó bị hack hình như nó cũng phải đền bù hết cho người bị hại đó. Một câu công bằng mà nói diễn đàn chưa thể phát triển được trong tương lai gần và tương lai xa có the đi xuống. Các bạn thấy trong 24 tiếng bị hại không có ý kiến gì thì làm gì phải xét với xử nhỉ? Nếu mod đó có sự thanh minh và hợp tác thì anh em sẽ giải quyêt được ngay . Nói chung là lìu tìu.. .

Upvote 0
Khi mua BH hay verify info với Admin đều ghi rõ YM, SDT sử dụng. Vậy thiết nghĩ đã đúng YM, add rồi, từng deal vài phát rồi .. Phát sau cần gì ver phone nữa nhỉ :( ..
Cứ YM + ver topic forum. Chứ ví dụ mình có public số phone đâu, ver phone = niềm tin và hy vọng. Trong rules đâu bắt mở topic mua bán phải public số phone ra??? Rất là bất hợp lý, có lẽ nên bỏ cái bắt buộc ver phone đc rồi. Cứ đúng YM và confirm topic là đc rồi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,501
Latest member
gamebaimn

Most viewed of week