Suggest Đề nghị Admin Shin và các Mod ban acc của Mod canawan !

Status
Not open for further replies.
Reactions
222
MR
0.000
Thưa Admin Shin, BQT và các thành viên mmo! Trước tiên tôi xin chúc mọi người 1 năm mới an khang, nhiều may mắn và thành công
Sau đây, tôi xin trình bày vấn đề của chúng tôi và cả forum Scam đang xôn xao mấy ngày qua

Sự việc quá rõ ràng qua 5 thread sau: ( đều đã bị close bởi các MOD)

http://mmo4me.com/threads/yh-cua-mo...u-nan-nhan-va-giai-quyet-ko-thoa-dang.153963/
http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
http://mmo4me.com/threads/banks-exchange-chinh-thuc-bi-pha-hoai-100.153843/page-8
http://mmo4me.com/threads/canawan-banks-exchange-420-mua-wmz.153886/
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-canawan.153939/

Đến tận bây giờ thì nhìn vào, người nói MOD canawan là nạn nhân , người nói MOD là kẻ dàn dựng vụ Scam đình đám trên, vì các tình huống có nhiều khuất tất và nhập nhèm chưa được giải thích thỏa đáng nên dư luận nhiều người nghiêng về phía tình huống xấu hơn, tuy hiện tại chúng tôi và chưa ai kết luận điều gì nhưng tới giờ thiệt hại của anh em mmo là thật và số tiền ko phải là nhỏ ( tôi thấy có nhiều người post bị Yh của MOD scam nhưng ko post bằng chứng nên ko thống kê vào trong các link trên)

Bây giờ đã sau 24h tôi report scam( do topic anh tôi lập bị đóng trước đó) và MOD hứa sẽ giải quyết cho chúng tôi và ko cần bình luận thêm, thì MOD canawan có onl nhưng ko giải quyết hậu quả thỏa đáng để khác phục dù là 1 phần sự vịêc , ko có liên lạc gì với chúng tôi mặc dù MOD vẫn onl bình thường như mọi ngày và tới giờ Yh vẫn để kết nối acc fofum MOD, còn đã gần 48h kể từ khi anh tôi report cùng các Mem khác

Như 1 MOD đã nói trong thread trứơc của tôi là Mem cũng như MOD, và MOD cũng như Mem, sẽ đc xử lý công tâm.Nên tôi yêu cầu Admin và các MOD xử lý acc canawan trước tránh các Mem ko biết chuyện tiếp tục gặp rủi ro trong lúc MOD "chưa kiểm sóat" đc như lúc này, mong rằng Admin xử đúng người đúng lụât, ban acc trước rồi giải quyết sau như 1 vụ với scamer bình thường

Còn sau đây là những nhận định của chúng tôi về vụ scam này:

Các điểm không hợp lý mà tôi thu thập được

+ Topic thông báo bị hack quá mờ nhạt , lập cho có chứ ko hề mang tính chất cảnh báo sau đó lại nói là đã kiểm soát đc tài khoản khiến chúng tôi tin tưởng

+ canawan nói là đã spam list yahoo nhưng nhiều thành viên add yahoo nói là ko hề nhận đc thông báo nào qua yahoo

+ canawan để chữ kí cảnh báo quá mờ nhạt và ko hề mang tính chất cảnh báo. Chữ kí đơn điệu vẫn mang tính quảng cáo và giống như các thành viên forum khác.

+ yahoo bị xóa điều này cho thấy có thể có khuất tất hoặc do canawan để lộ gì đó nên thủ tiêu yahoo để chúng ta ko kiểm tra được và quan trọng là để xóa tài khoản thì cậu ta phải ver phone thì mới có thể xác nhận xóa đc

+ rõ ràng canawan có lỗi vì cách quản lý lỏng lẻo và cố tình tạo sơ hở để giúp tài khoản yahoo đó scam chúng tôi nhưng cậu ta hoàn toàn ko có thái độ cũng như ý muốn cách giải quyết vấn đề mà toàn trốn tránh trách nhiệm

Nếu thật sự canawan ko có điểm gì khiến chúng tôi nghi ngờ thì chúng tôi sẵn sàng mất tiền để nhận lấy bài học cho mình nhưng những gì tôi thấy là chúng tôi ko hề có lỗi mà lỗi chủ yếu là từ phía canawan.

Giờ tôi nghĩ canawan sẽ chấp nhận làm scammer( hoặc chấp nhận bị coi là scamer ko khắc phục thiệt hại) và không đền bù chúng tôi qua thái độ của cậu ấy. Và 2tr bảo hiểm ( có thể Admin có hỗ trợ thêm bù thiệt hại khi MOD scamer) . Chúng tôi sẵn sàng đợi nhận info của cậu ta và dùng số tiền đó cho người quen đến tận nơi làm việc, nhà cậu ta để đòi tiền. Chúng tôi sẵn sàng ăn chực nằm chờ ở đó và in tờ rơi tố cáo cậu ta.
Với scamer @Nhau chúng tôi ko có info và cũng chỉ có TK baokim, với 1 cái tên ảo, chúng tôi cay đắng phải chấp nhận mất gần 7 tr vì scamer, còn lần này, số tiền tuy ko thật lớn nhưng chúng tôi sẽ làm đến cùng, chung tay vì 1 mmo ko còn scamer hoặc những kẻ thiếu trách nhiệm với TK của mình mặc dù là MOD và có uy tín

Còn trước tiên, tôi yêu cầu ban MOD mmo của canawan theo luật Scam cho tới khi nào canawan lên giải quyết hết cho các nạn nhân thì có thể unban và nếu Admin chưa giải quyết thì các MOD đừng đóng thread này. Trân trọng cám ơn và chúc các tất cả mọi người năm mới tràn đầy may mắn, thành công một lần nữa!

P/s : MOD cứ để Topic cho Admin lên ban, chừng nào Admin ban acc canawan thì close, cám ơn! Còn lại ko bàn cãi thêm về vấn đề này nữa, tôi đợi trả lời từ Admin! Xin các bạn tạm thời đừng comment thêm về chi tiết vụ việc scam này nếu ko có tình tiết mới hơn (vì chúng ta đã bàn luận rất nhiều ở những thread bị MOD đóng rồi). Và hiện tại chúng tôi lập thread này đang chỉ với mục đích yêu cầu ban canawan theo Luật ! Cảm ơn các bạn nhiều!

Last edited:
chắc nay đánh bầu tôm thua hết xiềng nên kiếm tiền tiêu tết :D Tết tết... > ko nên để nick đó lại nữa nên tước mod và band đí ngay .

Upvote 0
31/01 (01/01 âm lich) Năm mới Tết đến. Rước hên vào nhà. Quà cáp bao la. Mọi nhà no đủ. Vàng bạc đầy hũ. Gia chủ phát tài. Già trẻ gái trai. Sum vầy hạnh phúc. Cầu tài chúc phúc. Lộc đến quanh năm. An khang thịnh vượng.

Upvote 0
Mồng 1 không muốn thất vọng thêm về BQT nên cũng chưa muốn viết gì cả. 1 vé cho loại bỏ @canawan khỏi MMO, lý do thì trong các threal đều rất rõ ràng rồi.

Upvote 0
Đã có kết luận rồi và chờ Shin lên giải quyết thôi!

MOD đồng cấp thì không BAN được nhé. Nhắc lại!

Upvote 0
tới 5 6 topic mà admin cũng không thèm xuất hiện giải quyết cho bạn ấy, chắc nhường đất cho mod thể hiện
hôm trước bạn SonJG có nói mod không giải quyết được người đồng cấp. chỉ cần thông báo thế là đủ để bạn ấy chờ admin giải quyết
đằng này mod không đủ thẩm quyền giải quyết mà cũng vào hứa hẹn họp bàn như đúng rồi, không có quyền giải quyết thì họp bàn cái gì

mod box scam chưa ý kiến mà toàn thấy mod đâu đâu vào close topic
chỉ nên gói gọn trong mấy mod box scam cùng admin giải quyết thôi,
chứ mod nào cũng muốn ý kiến ý cò thì biết tới bao giờ mới giải quyết xong,
lắm thầy nhiều ma mỗi người một ý tới tết năm sau chắc giải quyết xong

Upvote 0
:D Happy new year ! Mùng 1 tết các mod và admin ăn chơi hết rùi , qua tết giải quyết :rolleyes:

Upvote 0
Ăn tết vui vẻ đi.Moi chien đều co nhân quả.Bạn làm thế này cũng k giải quyết dc gì đâu.Hãy để moi chiện tự nhiên rùi cũng sẽ qua mà.Xem nhu 1 bai hoc trong gioi MMO đi.Chuc bạn tết dc nhìu may mắn.:D

Upvote 0
Vậy MOD cứ để Topic cho Admin lên ban, chừng nào Admin ban acc canawan thì close, cám ơn! Còn lại ko bàn cãi thêm về vấn đề này nữa, tôi đợi trả lời từ Admin! Xin các bạn tạm thời đừng comment thêm về chi tiết vụ việc, vì hiện tại chúng tôi lập thread này đang chỉ với mục đích yêu cầu ban canawan theo Luật ! Cảm ơn

Upvote 0
:D lại chìm thui. shin dạo này toàn thả rông mod , theo mốt em tưng rùi

Upvote 0
Hôm nay mồng một chắc admin và các mod khác cũng không làm việc đâu. Có lẽ thớt nên thông cảm cho họ một tí :)
Chuyện đâu còn có đó, gác những chuyện không vui lại phía sau để đón Xuân đi thớt ơi :)
Sang năm mới rồi, chúc thớt năm nay làm ăn suông sẻ, thu $$$ về bằng mười năm cũ nhé :D

Upvote 0
Về phía Adm thì do adm bận việc nên adm ko có thời gian theo dõi hết các topic của các nạn nhân. Nên quyết định xử lý của adm hầu hết là theo ý kiến của các Mod . Và mọi quyết định Shin đều tham khảo ý kiến của các Mod rồi ra kết luận theo số đông.

Và trong box BQT hầu hết Mod vẫn bênh cho canawan , các mod ko tập trung vào bằng chứng bất lợi cho canawan để giải quyết mà hầu hết chỉ nhằm vào mỗi cái lí do mờ nhạt như thread nói là : yêu cầu ver fone và từ đó giúp canawan trốn tránh trách nhiệm.

Không biết các mod quen biết canawan ra sao hiểu cậu ta đến thế nào nhưng bản thân là thành viên BQT thì chúng ta chỉ nên nhìn vào bằng chứng để giải quyết vấn đề. Không nên để tình cảm và phán quyết nặng theo hướng cảm tính.

Adm thì có quyết định là canawan đền bù 50% và set tmod nhưng bản thân mình vẫn giữ quan điểm nếu canawan ko giải thích đc những điểm bất hợp lý như chủ thread nói thì cậu ta vẫn phải đền bù 100% cho các nạn nhân.

P/S: Mình chuẩn bị đi du lịch với gia đình 1 tuần nên ko biết kết quả sẽ ra sao, hi vọng sẽ có 1 kết quả làm hài lòng tất cả mọi người. Năm mới vui vẻ và nhiều lộc nhé gia đình MMO4ME :D

Upvote 0
Về phía Adm thì do adm bận việc nên adm ko có thời gian theo dõi hết các topic của các nạn nhân. Nên quyết định xử lý của adm hầu hết là theo ý kiến của các Mod . Và mọi quyết định Shin đều tham khảo ý kiến của các Mod rồi ra kết luận theo số đông.

Và trong box BQT hầu hết Mod vẫn bênh cho canawan , các mod ko tập trung vào bằng chứng bất lợi cho canawan để giải quyết mà hầu hết chỉ nhằm vào mỗi cái lí do mờ nhạt như thread nói là : yêu cầu ver fone và từ đó giúp canawan trốn tránh trách nhiệm.

Không biết các mod quen biết canawan ra sao hiểu cậu ta đến thế nào nhưng bản thân là thành viên BQT thì chúng ta chỉ nên nhìn vào bằng chứng để giải quyết vấn đề. Không nên để tình cảm và phán quyết nặng theo hướng cảm tính.

Adm thì có quyết định là canawan đền bù 50% và set tmod nhưng bản thân mình vẫn giữ quan điểm nếu canawan ko giải thích đc những điểm bất hợp lý như chủ thread nói thì cậu ta vẫn phải đền bù 100% cho các nạn nhân.

P/S: Mình chuẩn bị đi du lịch với gia đình 1 tuần nên ko biết kết quả sẽ ra sao, hi vọng sẽ có 1 kết quả làm hài lòng tất cả mọi người. Năm mới vui vẻ và nhiều lộc nhé gia đình MMO4ME :D

Lại 1 quyền mod đứng về phía dân , tôi rất vui mừng vì điều này !

Upvote 0

Tôi cũng rất mừng vì điều này, Bao Thanh Thiên của mmo đây rồi, chúc năm mới bác khỏe mạnh may mắn và đừng xin unset TMOD nha bác, :D
1 phiếu nữa ban Mod canawan đi !!! Chúc anh danhmay24h và thread sớm lấy lại công lý

Last edited:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk