Suggest Đề nghị Admin Shin và các Mod ban acc của Mod canawan !

Status
Not open for further replies.
Reactions
222
MR
0.000
Thưa Admin Shin, BQT và các thành viên mmo! Trước tiên tôi xin chúc mọi người 1 năm mới an khang, nhiều may mắn và thành công
Sau đây, tôi xin trình bày vấn đề của chúng tôi và cả forum Scam đang xôn xao mấy ngày qua

Sự việc quá rõ ràng qua 5 thread sau: ( đều đã bị close bởi các MOD)

http://mmo4me.com/threads/yh-cua-mo...u-nan-nhan-va-giai-quyet-ko-thoa-dang.153963/
http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
http://mmo4me.com/threads/banks-exchange-chinh-thuc-bi-pha-hoai-100.153843/page-8
http://mmo4me.com/threads/canawan-banks-exchange-420-mua-wmz.153886/
http://mmo4me.com/threads/van-de-mod-canawan.153939/

Đến tận bây giờ thì nhìn vào, người nói MOD canawan là nạn nhân , người nói MOD là kẻ dàn dựng vụ Scam đình đám trên, vì các tình huống có nhiều khuất tất và nhập nhèm chưa được giải thích thỏa đáng nên dư luận nhiều người nghiêng về phía tình huống xấu hơn, tuy hiện tại chúng tôi và chưa ai kết luận điều gì nhưng tới giờ thiệt hại của anh em mmo là thật và số tiền ko phải là nhỏ ( tôi thấy có nhiều người post bị Yh của MOD scam nhưng ko post bằng chứng nên ko thống kê vào trong các link trên)

Bây giờ đã sau 24h tôi report scam( do topic anh tôi lập bị đóng trước đó) và MOD hứa sẽ giải quyết cho chúng tôi và ko cần bình luận thêm, thì MOD canawan có onl nhưng ko giải quyết hậu quả thỏa đáng để khác phục dù là 1 phần sự vịêc , ko có liên lạc gì với chúng tôi mặc dù MOD vẫn onl bình thường như mọi ngày và tới giờ Yh vẫn để kết nối acc fofum MOD, còn đã gần 48h kể từ khi anh tôi report cùng các Mem khác

Như 1 MOD đã nói trong thread trứơc của tôi là Mem cũng như MOD, và MOD cũng như Mem, sẽ đc xử lý công tâm.Nên tôi yêu cầu Admin và các MOD xử lý acc canawan trước tránh các Mem ko biết chuyện tiếp tục gặp rủi ro trong lúc MOD "chưa kiểm sóat" đc như lúc này, mong rằng Admin xử đúng người đúng lụât, ban acc trước rồi giải quyết sau như 1 vụ với scamer bình thường

Còn sau đây là những nhận định của chúng tôi về vụ scam này:

Các điểm không hợp lý mà tôi thu thập được

+ Topic thông báo bị hack quá mờ nhạt , lập cho có chứ ko hề mang tính chất cảnh báo sau đó lại nói là đã kiểm soát đc tài khoản khiến chúng tôi tin tưởng

+ canawan nói là đã spam list yahoo nhưng nhiều thành viên add yahoo nói là ko hề nhận đc thông báo nào qua yahoo

+ canawan để chữ kí cảnh báo quá mờ nhạt và ko hề mang tính chất cảnh báo. Chữ kí đơn điệu vẫn mang tính quảng cáo và giống như các thành viên forum khác.

+ yahoo bị xóa điều này cho thấy có thể có khuất tất hoặc do canawan để lộ gì đó nên thủ tiêu yahoo để chúng ta ko kiểm tra được và quan trọng là để xóa tài khoản thì cậu ta phải ver phone thì mới có thể xác nhận xóa đc

+ rõ ràng canawan có lỗi vì cách quản lý lỏng lẻo và cố tình tạo sơ hở để giúp tài khoản yahoo đó scam chúng tôi nhưng cậu ta hoàn toàn ko có thái độ cũng như ý muốn cách giải quyết vấn đề mà toàn trốn tránh trách nhiệm

Nếu thật sự canawan ko có điểm gì khiến chúng tôi nghi ngờ thì chúng tôi sẵn sàng mất tiền để nhận lấy bài học cho mình nhưng những gì tôi thấy là chúng tôi ko hề có lỗi mà lỗi chủ yếu là từ phía canawan.

Giờ tôi nghĩ canawan sẽ chấp nhận làm scammer( hoặc chấp nhận bị coi là scamer ko khắc phục thiệt hại) và không đền bù chúng tôi qua thái độ của cậu ấy. Và 2tr bảo hiểm ( có thể Admin có hỗ trợ thêm bù thiệt hại khi MOD scamer) . Chúng tôi sẵn sàng đợi nhận info của cậu ta và dùng số tiền đó cho người quen đến tận nơi làm việc, nhà cậu ta để đòi tiền. Chúng tôi sẵn sàng ăn chực nằm chờ ở đó và in tờ rơi tố cáo cậu ta.
Với scamer @Nhau chúng tôi ko có info và cũng chỉ có TK baokim, với 1 cái tên ảo, chúng tôi cay đắng phải chấp nhận mất gần 7 tr vì scamer, còn lần này, số tiền tuy ko thật lớn nhưng chúng tôi sẽ làm đến cùng, chung tay vì 1 mmo ko còn scamer hoặc những kẻ thiếu trách nhiệm với TK của mình mặc dù là MOD và có uy tín

Còn trước tiên, tôi yêu cầu ban MOD mmo của canawan theo luật Scam cho tới khi nào canawan lên giải quyết hết cho các nạn nhân thì có thể unban và nếu Admin chưa giải quyết thì các MOD đừng đóng thread này. Trân trọng cám ơn và chúc các tất cả mọi người năm mới tràn đầy may mắn, thành công một lần nữa!

P/s : MOD cứ để Topic cho Admin lên ban, chừng nào Admin ban acc canawan thì close, cám ơn! Còn lại ko bàn cãi thêm về vấn đề này nữa, tôi đợi trả lời từ Admin! Xin các bạn tạm thời đừng comment thêm về chi tiết vụ việc scam này nếu ko có tình tiết mới hơn (vì chúng ta đã bàn luận rất nhiều ở những thread bị MOD đóng rồi). Và hiện tại chúng tôi lập thread này đang chỉ với mục đích yêu cầu ban canawan theo Luật ! Cảm ơn các bạn nhiều!

Last edited:
Chào các bạn,

Các ngày gần đây đang là ngày TẾT nên mọi người đều rất bận. Mình có liên lạc với canawan rồi và mình sẽ cố gắng nói bạn ấy giải quyết trong vài ngày tới. Mong các bạn thông cảm. Và đây là một số thông tin mà mình thu được, các bạn cũng tham khảo trước nha:
Theo như các thông tin trên thì canawan có cơ hội chỉ phải bồi thường tối đa là 30% theo Rules cho 2 người bị hại có Report.

Mình có điện thoại trực tiếp với canawan nên có đôi phần hiểu hơn vấn đề, chỉ là do mấy ngày nay là TẾT nên rất khó để Online giải quyết với các bạn, và ngay cả mình cũng thế. Khả năng cao là canawan đang là người bị hại vì hầu như bạn ấy không biết gì cho đến khi chuyện xảy ra.

Các bạn thông cảm và đợi một vài ngày nha. Mình cũng không muốn trì hoãn vấn đề này nhưng lý do khách quan không thể từ chối được.

BQT MMO4ME
Thân

Upvote 0
Chào các bạn,

Các ngày gần đây đang là ngày TẾT nên mọi người đều rất bận. Mình có liên lạc với canawan rồi và mình sẽ cố gắng nói bạn ấy giải quyết trong vài ngày tới. Mong các bạn thông cảm. Và đây là một số thông tin mà mình thu được, các bạn cũng tham khảo trước nha:
Theo như các thông tin trên thì canawan có cơ hội chỉ phải bồi thường tối đa là 30% theo Rules cho 2 người bị hại có Report.

Mình có điện thoại trực tiếp với canawan nên có đôi phần hiểu hơn vấn đề, chỉ là do mấy ngày nay là TẾT nên rất khó để Online giải quyết với các bạn, và ngay cả mình cũng thế. Khả năng cao là canawan đang là người bị hại vì hầu như bạn ấy không biết gì cho đến khi chuyện xảy ra.

Các bạn thông cảm và đợi một vài ngày nha. Mình cũng không muốn trì hoãn vấn đề này nhưng lý do khách quan không thể từ chối được.

BQT MMO4ME
Thân
Oh yeah, Admin vào rồi, thứ tự phía trên Admin viết là hoàn toàn đúng trình tự report ạh , nhưng nếu tính theo Luật thì là thời điểm bị scam chứ ko phải thời điểm ai lập thread report trước ai và cả 2 nạn nhân này đều bị lừa trước 13h trưa ngày 29/01 và họ có up bằng chứng đầy đủ về việc đó, họ report chậm hơn canawan vì họ gắng đợi thêm 1 lúc cho tới khi thấy Yh của canawan sigh out mà ko hoàn thành giao dịch ( tại giao dịch với Mod nên cũng tin tưởng và có Luật sau 24h mới báo cáo scam chứ ko phải họ bị lừa sau khi canawan đã cảnh báo scam lần 2 nhé)

Last edited:
Upvote 0
Oh yeah, Admin vào rồi, thứ tự phía trên Admin viết là hoàn toàn đúng trình tự report ạh , nhưng nếu tính theo Luật thì là thời điểm bị scam chứ ko phải thời điểm ai lập thread report trước ai và cả 2 nạn nhân này đều bị lừa trước 13h trưa ngày 29/01 và họ có up bằng chứng đầy đủ về việc đó, họ report chậm hơn canawan vì họ gắng đợi thêm 1 lúc cho tới khi thấy Yh của canawan sigh out mà ko hoàn thành giao dịch ( tại giao dịch với Mod nên cũng tin tưởng và có Luật sau 24h mới báo cáo scam chứ ko phải họ bị lừa sau khi canawan đã cảnh báo scam lần 2 nhé)

Scam xong mới có topic cảnh báo (tính theo lúc giao dịch) thì canawan vẫn phải chịu trách nhiệm 100% rồi , chi tiết này quan trọng mà ko ai để ý >.<

Upvote 0
Scam xong mới có topic cảnh báo (tính theo lúc giao dịch) thì canawan vẫn phải chịu trách nhiệm 100% rồi , chi tiết này quan trọng mà ko ai để ý >.<
Vâng, đúng thưa Mod , :D, là thời điểm bị scam chứ ko phải thi xem thằng nào nhanh tay hơn report trước đâu Mod nhỉ? Hihi

Upvote 0
Chúc các bác năm mới vui vẻ. kiếm tiền nhiều. Còn việc scam này thì cứ từ từ gác lại. thiết nghĩ tiền thì mất rồi. nóng bây giờ cũng chưa giải quyết đc gì cả. anh em cứ chơi tết đi. mấy hôm Ad xong việc sẽ giải quyết hợp lý. :D

Upvote 0
gửi vài lời đến admin @Shin :
cho dù luật của forum max 30%, nhưng trường hợp này là mod, nếu theo luật mod gây nên họa lớn thế (chủ quan khách quan scam có kế hoạch hay bị hack nick đều gây nên hậu quả cực kỳ nghiêm trọng) mà chỉ đền bù 50% lại vẫn còn là tmod, quá hời và tạo điều kiện quá tốt để CÁC MOD CÒN LẠI NẾU CÓ LÒNG THAM CÓ THỂ LÊN KẾ HOẠCH TỪ BÂY GIỜ!

Cho nên, để đảm bảo trong sạch cho BQT và giữ đủ uy tín của BQT tại forum, biện pháp giải quyết tốt nhất:
- Đền bù thiệt hại 100%, =>xem như không có gây ra thiệt hại gì, vẫn đảm bảo chính mình trong sạch, chức mod không cần hạ .
- Cách chức mod, về thường dân trước, rồi sau đó bao nhiêu %, hay bị ban nick thì tùy (do thỏa thuận với các nạn nhân)
Chứ vẫn giữ Tmod, lại chỉ phải bỏ ra 50% số tiền để giải quyết hậu quả, quá hời. Những người theo sau chỉ cần rút kinh nghiệm dàn xếp đẹp là cũng được ngon lạnh có 1 cái tết đầm ấm ;)

nói vậy chắc mọi người hiểu rồi chứ. Rồi forum này sẽ đi về đâu sau vụ này. @captchater

Upvote 0
Về lý thì mình ko nói vì mình ko theo rõi từng phút từng giờ ai report, ai báo hack.

Nhưng về tình, mình thấy Canawan quá thiếu trách nhiệm trong vấn đề này. Bản thân có được sự uy tín vì nằm trong BQT, nhưng lại ko biết lo cho mem, ko biết làm cách nào để giảm thiểu tối đa thiệt hại.

Khi làm MOD tự biết trách nhiệm sẽ lớn hơn nhiều, nhưng khi xảy ra biến cố thì lại thiếu trách nhiệm, thiếu sự cầu hòa. Chỉ lo bảo vệ quyền lợi bản thân mà ko lo rằng vì mình là MOD&Exchanger nên sẽ được rất nhiều người tin tưởng và giao dịch.

Canawan đã phần nào phụ lòng tin của mọi người rồi :(

Upvote 0
Sau khi bị hack nick yahoo không kiểm soát được thì mod canawan đáng nhẽ ghỡ yahoo trong 4rum ra vì mem nhiều khi chỉ nhìn sơ qua rồi gd còn chữ ký chỉ là một phần quan trọng là mod lên mem cũng sơ sài.
Mod canawan mình thấy cũng hơi thiếu trách nhiệm trong vấn đề này. Hy vọng sang năm mới các mod không có tình trạng như này.
Bước sang năm mới mình chúc tất cả các mem mmo MẠNH KHOẺ, ẤM NO, HẠNH PHÚC, PHÁT LỘC PHÁT TÀI

Upvote 0
:D Chung quy lại, dẫu canawan đúng hay sai cũng là người có lỗi chủ yếu trong việc này.
Chả ai rảnh rỗi ngồi lục hết post để đọc, theo dõi về sự việc cả, lúc đó người ta đang chú tâm làm việc gì đó để mong đánh đổi đc mồ hôi ~ $, đến khi ra $ rồi thì vào chọn mặt gửi vàng, search sơ sài ( cái sai lầm của newbie như mình ), rồi nhìn vào mặt tiền, mặt uy tín của nick rồi giao dịch ( cái mà đáng ra phải change liền khi có biến cố xảy ra ) >> sai sót đầu tiên là của MOD >> thứ 2 là người bán.
Đó là mấy lời của newbie thôi :D
Mình theo dõi vụ canawan mấy ngày nay, nhận thấy cậu ta trả lời trong topic rất là sơ sài và mặc kệ. Cứ như thằng hacker nó giỏi chứ có phải tại bác ấy noob đâu :D.

Upvote 0
:D Chung quy lại, dẫu canawan đúng hay sai cũng là người có lỗi chủ yếu trong việc này.
Chả ai rảnh rỗi ngồi lục hết post để đọc, theo dõi về sự việc cả, lúc đó người ta đang chú tâm làm việc gì đó để mong đánh đổi đc mồ hôi ~ $, đến khi ra $ rồi thì vào chọn mặt gửi vàng, search sơ sài ( cái sai lầm của newbie như mình ), rồi nhìn vào mặt tiền, mặt uy tín của nick rồi giao dịch ( cái mà đáng ra phải change liền khi có biến cố xảy ra ) >> sai sót đầu tiên là của MOD >> thứ 2 là người bán.
Đó là mấy lời của newbie thôi :D
Mình theo dõi vụ canawan mấy ngày nay, nhận thấy cậu ta trả lời trong topic rất là sơ sài và mặc kệ. Cứ như thằng hacker nó giỏi chứ có phải tại bác ấy noob đâu :D.
phãi login để like cho bạn vì câu cuối. là do hacker giỏi chứ ko phải canawan noob. hay

Upvote 0
o_O tình ngay lý gian gì bác cũng phải chịu. Chả lẽ 1 đứa lấy chữ ký con dấu bác đi NH rút vài tỷ , xong bác kêu trộm nó làm thì NH bỏ qua à , hay là nó xiết nợ bác vì chữ ký con dấu bác. Mod đáng lẽ phải bik trách nhiệm mình chứ , dạo này mấy mod lùm xùm vụ hack rùi. Ai yếu kém ko đủ khả năng thì về member đi , TK của mình , Y!M của mình ko quản dc thì sao đủ năng lực mà quản 4room .

Upvote 0
- Khi giao dịch với người uy tín nếu gặp sự cố thì nhiều người chọn cách giải quyết riêng với người đó ko muốn report ồn ào làm gì => ko nên căn cứ report trước sau

- Nếu admin dựa theo thời gian report thì sau này sẽ có nhiều scamer ,trong lúc đang scam đã chuẩn bị săn bài viết bị hack pas hack nick , nạn nhân report sao kịp => chẳng bao giờ ai bị gọi là scamer nữa vì mất nick mà ,hệ luỵ là ko ai dám giao dịch với người uy tín , có bảo hiêm , thậm chí cả Trung gian, Admin vì sợ trả lời '' tui đa report lúc 1:00 còn ban report lúc 1:01''

Mình nghĩ các bạn nên xử lý công minh.

Last edited:
Upvote 0
Về phía Adm thì do adm bận việc nên adm ko có thời gian theo dõi hết các topic của các nạn nhân. Nên quyết định xử lý của adm hầu hết là theo ý kiến của các Mod . Và mọi quyết định Shin đều tham khảo ý kiến của các Mod rồi ra kết luận theo số đông.

Và trong box BQT hầu hết Mod vẫn bênh cho canawan , các mod ko tập trung vào bằng chứng bất lợi cho canawan để giải quyết mà hầu hết chỉ nhằm vào mỗi cái lí do mờ nhạt như thread nói là : yêu cầu ver fone và từ đó giúp canawan trốn tránh trách nhiệm.

Không biết các mod quen biết canawan ra sao hiểu cậu ta đến thế nào nhưng bản thân là thành viên BQT thì chúng ta chỉ nên nhìn vào bằng chứng để giải quyết vấn đề. Không nên để tình cảm và phán quyết nặng theo hướng cảm tính.

Adm thì có quyết định là canawan đền bù 50% và set tmod nhưng bản thân mình vẫn giữ quan điểm nếu canawan ko giải thích đc những điểm bất hợp lý như chủ thread nói thì cậu ta vẫn phải đền bù 100% cho các nạn nhân.

P/S: Mình chuẩn bị đi du lịch với gia đình 1 tuần nên ko biết kết quả sẽ ra sao, hi vọng sẽ có 1 kết quả làm hài lòng tất cả mọi người. Năm mới vui vẻ và nhiều lộc nhé gia đình MMO4ME :D
Cảm ơn MOD và các bạn MMO, mới mồng 1 mà anh em vẫn không rời MMO, quý thật hi.
Mình hy vọng Admin và các MOD giải quyết công minh. Nếu canawan không giải thích được rõ ràng thì mình xin BQT xử lý sao cho đúng để anh em thành viên MMO tin tưởng và tâm huyết với MMO này.
Năm mới vui vẻ lên nhé các bạn MMO

Upvote 0
Chào các bạn,

BQT MMO4ME
Thân
Xin lỗi Admin căn cứ nhầm rồi nhé, mình bị lừa trước 12h 29/01 admin nhé. mình có ảnh chụp lại đàng hoàng, mong các bạn nhìn rõ và xử lý giúp, bạn bị hack kia cũng có ảnh bị lừa trước 12h trưa 29/01. Không thể căn cứ vào threal mình lập sau đc. Vì sau khi mình chuyển tiền và đợi mãi không được nhận tiền mình mới mới tạo threal để cậu ta lên đọc vì cậu ta là MOD mà. Do vậy chúng mình rõ ràng bị lừa trước 12h trưa 29/01. Có anh chụp lại chính xác thời điểm Admin nhé. bị lừa trước 12h trưa 29/01 thì đến 13h13 canawan mới thông báo threal nhé Admin và các MOD. Hãy xem xét kỹ giúp người bị hại

Upvote 0
Cảm ơn MOD và các bạn MMO, mới mồng 1 mà anh em vẫn không rời MMO, quý thật hi.
Mình hy vọng Admin và các MOD giải quyết công minh. Nếu canawan không giải thích được rõ ràng thì mình xin BQT xử lý sao cho đúng để anh em thành viên MMO tin tưởng và tâm huyết với MMO này.
Năm mới vui vẻ lên nhé các bạn MMO
ở nhà buồn muốn chết , lên mmo choiư cho rồi

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,448
171,500
Latest member