Clone nick để phục vụ forum, bị kết án, cần khoan hồng.

Status
Not open for further replies.

Kolo

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Xin chào mọi người, vừa rồi em mới bị banned vì tội clonenick. Hành động này nhìn chung là vi phạm nội qui Forum. Em đã gửi tường trình tới anh Shin và được khuyên lên đây hỏi ý kiến mọi người, nhiều người đồng ý bỏ qua cho em thì anh Shin sẽ phục hồi nick cho em.

(Thật ra nick kia cũng chẳng có giá trị gì nhưng nó là nick mà em đã gửi sang cho WebMoney Global nên em muốn lấy lại.)

Em clonenick và thảo luận trong cùng 1 topic không phải vì muốn spam hay scam gì mà vì vấn đề pháp lý. Em chạy campagin cho WebMoney Global về việc phát triển website wmvtrading.com

Website này trực thuộc WebMoney Global ở bên Nga. Chính vì là con đẻ nên giá mua, bán WMZ ở đây mặc nhiên là tốt nhất thị trường. Cái này em dám cam kết trên mặt bằng chung, còn một số cá nhân có thể giá cao hơn, nhưng vì là cá nhân nên không được đảm bảo về mặt pháp lý cũng như khi xảy ra sự cố và tệ hơn nữa là mọi người sẽ gặp phải scam.

Chính vì điều này mà em rất vui khi giới thiệu trang wmvtrading.com đến mọi người. Tuy nhiên đảm bảo về tính pháp lý vừa là điểm mạnh nhưng cũng là trở ngại của bên em. Khi mọi người trao đổi WMZ, WME, WMR thành WMV, sau đó muốn chuyển sang V.n.Đ thì trang wmvtrading.com chưa đáp ứng được điều này, do đó em phải đưa thêm 1 link thứ 2 để mọi người đổi.

Về mặt hợp pháp em không được post link thứ 2 cho mọi người, thế nên em phải dùng 1 nick khác để vào post. Ngay từ giây phút đó em đã phạm tội và bị banned.
Thiết nghĩ việc làm của em xuất phát từ mục đích tốt cho forum, cho mọi người, cho newbie và cho cả bên em nên hi vọng mọi người có thể đồng ý để em được tha bổng.

Nếu được tha lần sau em sẽ không tái phạm nữa bởi vì wmvtrading.com sắp mở chức năng chuyển trực tiếp từ WMZ, WME, WMR, WMV thành V.n.Đ.

Hi vọng mọi người sẽ có nơi để giao dịch giá tốt, an toàn, uy tín và hợp pháp, được bảo hộ bởi chính WebMony Global đồng thời rộng lòng mà bao dung cho em. Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Nhều người kêu unban mà vẫn chưa unban cho à bác thớt

Upvote 0
Bác nói đúng về việc scam giả mạo công ty uy tín, một chiêu thức cũ nhưng mà nhiều newbie vẫn mắc phải. Bác cũng nói đúng luôn về việc mọi người sẽ nghi ngờ về cái link thứ 2 của em.
Cũng chỉ vì nó chưa hoàn thiện nên em mới bị banned đó chứ, nhưng trang web wmvtrading sắp hoàn thiện rồi, việc trao đổi và giao dịch của mọi người sẽ thuận tiện hơn rất nhiều.

Mà thật ra cái link bác đưa cũng là con cháu trong nhà WebMoney thôi. WMV, WMZ, WMR, WME thì đều thuộc hệ thống tiền tệ của WebMoney Global hết. Em tin chắc rằng khi wmvtrading ra chức năng kia thì bác cũng sẽ tin tưởng giao dịch thôi, vì giá nó quá gud.

Muốn em ko tuyệt vọng thì bác chỉ cần vote unban cho em là được rồi ! em cảm ơn bác.

Thời gian là câu trả lời chính xác nhất cho uy tín của bạn và việc bạn làm ! :binhsua33:

Upvote 0
Nhều người kêu unban mà vẫn chưa unban cho à bác thớt

Chắc được unbaned, anh Shin nói nhiều người vote thì sẽ được mà. Chắc ngồi hóng anh Shin vào confirm.:binhsua166:

Đáp lại tấm thịnh tình của các bác đã vote unbaned cho em. Em hứa sẽ phục vụ tốt mọi người, uy tín, an toàn. Mà cái site em hoàn thiện chức năng kia, em bắn tin cho mọi người ngay. Một lần nữa cảm ơn mọi người nhé.

Upvote 0
1 chiêu PR hại não nhất từ trước tới nay.

Upvote 0
chả biết thế nào. nhưng nói tóm lại bác này cũng 1 chữ vì $
quảng bá wed của mình đánh đổ wed người khác :)
nên mới clone nick.
unbane hay không cái này tùy Shin. nhưng thấy clone nick để làm thế này đã ko thích
nhất là lại làm anh em liên tưởng đến scam . càng tức

Upvote 0
Em là newbie nên không hiểu lắm những gì bác post nhưng đại ý sơ sơ cũng hiểu là bác quảng cáo hehe.
Ban luôn nick bác thì cũng hơi tội nhưng để sống thì ko nghiêm kỹ cương. Em thấy nên ban 1 tgian để làm gương là tốt nhất

P/s: có bác nào pro MMO ở HCM xin được làm quen và em xin mời cafe để học hỏi ạ.
Nick yahoo em là: heogau87

Thân.

Upvote 0
chả biết thế nào. nhưng nói tóm lại bác này cũng 1 chữ vì $
quảng bá wed của mình đánh đổ wed người khác :)
nên mới clone nick.
unbane hay không cái này tùy Shin. nhưng thấy clone nick để làm thế này đã ko thích
nhất là lại làm anh em liên tưởng đến scam . càng tức

Dạ ko hề, em quảng bá web bên em nhưng em không hề đánh đổ web người khác, em chỉ nói rằng website em hiện tại giá tốt và uy tín, thêm 1 thời gian ngắn nữa thì lại thuận tiện nên ai muốn dùng thì dùng thôi. Mà em nghĩ chắc sẽ có nhiều người dùng vì nó có ích.

Clone nick thì bác ko thích cũng đúng, nhưng mà thành viên trong forum mình, nick clone chắc ko ít đâu, chỉ sợ scam thôi. Với lại mục đích clone của em, em đã nêu rõ, mong bác hiểu cho.

Upvote 0
cứ rule mà làm.clone pr site của mình mà còn kêu tốt cái gì.site tốt mọi người sẽ tự biết đến.

Upvote 0
cứ rule mà làm.clone pr site của mình mà còn kêu tốt cái gì.site tốt mọi người sẽ tự biết đến.

Cái này bác nói cũng chuẩn nhưng cần chỉnh thêm chút, cái thời kì " hữu xạ tự nhiên hương " đã qua lâu rồi, thời nay, có sản phẩm tốt, sản phẩm có ích cho mọi người là chưa đủ mà còn phải gào lên cho mọi người để mọi người vào sử dụng. Khi mọi người sử dụng rồi, mọi người sẽ có sự yêu thích và tin tưởng. <<< Thầy dạy Marketing nói với em thế.

Em tin rằng mọi người sẽ thích site em bởi vì nó rất đáng để sử dụng và đáng để tin tưởng. Tin ko phải ở những lời em nói mà ở cái uy tín của WebMoney Global.:m141:

Upvote 0
Thiết nghĩ việc làm của em xuất phát từ mục đích tốt cho forum, cho mọi người, cho newbie và cho cả bên em nên hi vọng mọi người có thể đồng ý để em được tha bổng.

Câu này nghe ngứa tai vãi, phục vụ cái quái j, mày mà ko có lợi thì mày có làm ko, nghe cứ như cao thượng lắm, đã bị ban rồi còn ko chịu hối cải, vẫn cố gắng PR tối đa cho web. Ban luôn IP đj là vừa

Upvote 0
Nói như bác thì trên đời làm gì tồn tại các ngành công nghiệp quảng cáo, PR, marketing. :| Sai lầm quá bác ạ.

Upvote 0
Xin unban mà còn kèm theo trang web trong bài viết thì chả khác gì quảng cáo trá hình, vote ban cả 2 nick forever :))

Upvote 0
Câu này nghe ngứa tai vãi, phục vụ cái quái j, mày mà ko có lợi thì mày có làm ko, nghe cứ như cao thượng lắm, đã bị ban rồi còn ko chịu hối cải, vẫn cố gắng PR tối đa cho web. Ban luôn IP đj là vừa

Em ko muốn xúc phạm ai nhưng bác phải luyện lại đọc hiểu cái đã, em viết rất rõ là có lợi cho forum và có lợi cho bên em. Có cần em quote lại diễn giải từng từ cho bác hiểu ko ? Trên đời này chẳng ai làm việc vô bổ cả, em làm công ăn lương, nhưng em nhận thấy nó thật sự tốt cho forum nên em mạnh miệng trình bày với các bác. PR ko có tội, tội là PR sai sự thật hay lừa đảo gì thôi, bản thân em làm việc tốt cho cộng đồng MMO và cho chính mình, em rất tự hào.

Mà nói đi cũng phải nói lại, có khi là bác đang bực bội chuyện gì đó, nghe câu của em thấy ngứa tai, gai mắt nên mới nói vậy, nhiều lúc em cũng giống bác. :m114:

Upvote 0
Em ko muốn xúc phạm ai nhưng bác phải luyện lại đọc hiểu cái đã, em viết rất rõ là có lợi cho forum và có lợi cho bên em. Có cần em quote lại diễn giải từng từ cho bác hiểu ko ? Trên đời này chẳng ai làm việc vô bổ cả, em làm công ăn lương, nhưng em nhận thấy nó thật sự tốt cho forum nên em mạnh miệng trình bày với các bác. PR ko có tội, tội là PR sai sự thật hay lừa đảo gì thôi, bản thân em làm việc tốt cho cộng đồng MMO và cho chính mình, em rất tự hào.

Mà nói đi cũng phải nói lại, có khi là bác đang bực bội chuyện gì đó, nghe câu của em thấy ngứa tai, gai mắt nên mới nói vậy, nhiều lúc em cũng giống bác. :m114:

Khi đi xin lỗi thì chỉ cần xin lỗi là đủ, cần quái j phải nói cái kiểu "tôi có lỗi nhưng tôi cũng có công"

Upvote 0
Xin unban mà còn kèm theo trang web trong bài viết thì chả khác gì quảng cáo trá hình, vote ban cả 2 nick forever :))

Em ko trá hình đâu, em xin unban và em cố ý đưa link để mọi người vào đó. Để làm gì, bác biết không ? Để mọi người xác nhận xem em nói có đúng ko ? Có đúng là tốt cho forum ko ? Nếu nó không tốt, nó lừa đảo mà em cả gan phóng đại nó thì ban xứng đáng. Không đưa thì mọi người lại kêu nói miệng, không có dẫn chứng.

Bác vote lại cho em đi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,658
170,751
Latest member
LuDiTu