Clone nick để phục vụ forum, bị kết án, cần khoan hồng.

Status
Not open for further replies.

Kolo

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Xin chào mọi người, vừa rồi em mới bị banned vì tội clonenick. Hành động này nhìn chung là vi phạm nội qui Forum. Em đã gửi tường trình tới anh Shin và được khuyên lên đây hỏi ý kiến mọi người, nhiều người đồng ý bỏ qua cho em thì anh Shin sẽ phục hồi nick cho em.

(Thật ra nick kia cũng chẳng có giá trị gì nhưng nó là nick mà em đã gửi sang cho WebMoney Global nên em muốn lấy lại.)

Em clonenick và thảo luận trong cùng 1 topic không phải vì muốn spam hay scam gì mà vì vấn đề pháp lý. Em chạy campagin cho WebMoney Global về việc phát triển website wmvtrading.com

Website này trực thuộc WebMoney Global ở bên Nga. Chính vì là con đẻ nên giá mua, bán WMZ ở đây mặc nhiên là tốt nhất thị trường. Cái này em dám cam kết trên mặt bằng chung, còn một số cá nhân có thể giá cao hơn, nhưng vì là cá nhân nên không được đảm bảo về mặt pháp lý cũng như khi xảy ra sự cố và tệ hơn nữa là mọi người sẽ gặp phải scam.

Chính vì điều này mà em rất vui khi giới thiệu trang wmvtrading.com đến mọi người. Tuy nhiên đảm bảo về tính pháp lý vừa là điểm mạnh nhưng cũng là trở ngại của bên em. Khi mọi người trao đổi WMZ, WME, WMR thành WMV, sau đó muốn chuyển sang V.n.Đ thì trang wmvtrading.com chưa đáp ứng được điều này, do đó em phải đưa thêm 1 link thứ 2 để mọi người đổi.

Về mặt hợp pháp em không được post link thứ 2 cho mọi người, thế nên em phải dùng 1 nick khác để vào post. Ngay từ giây phút đó em đã phạm tội và bị banned.
Thiết nghĩ việc làm của em xuất phát từ mục đích tốt cho forum, cho mọi người, cho newbie và cho cả bên em nên hi vọng mọi người có thể đồng ý để em được tha bổng.

Nếu được tha lần sau em sẽ không tái phạm nữa bởi vì wmvtrading.com sắp mở chức năng chuyển trực tiếp từ WMZ, WME, WMR, WMV thành V.n.Đ.

Hi vọng mọi người sẽ có nơi để giao dịch giá tốt, an toàn, uy tín và hợp pháp, được bảo hộ bởi chính WebMony Global đồng thời rộng lòng mà bao dung cho em. Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Các trang khác phải tịnh tiến lên cao nhất mới được 20.6, bên em ngay từ đồng đầu tiên đã là 20.6, và nếu sll thì giá còn bá đạo hơn. Nói chung em cũng chỉ muốn tốt cho mọi người và tốt cho em thôi. Uy tín, an toàn : Rất nhiều site có nhưng giá tốt nhất và có bảo hộ bởi WebMoney Global, em nghĩ chắc chỉ có bên em.

cho xin cái yh nào sll thì chắc là đáp ứng đc kha khá :m131:
P/s: mình sell cho ex lúc nào cũng đc 20.7 bí lắm mới chấm 6 :m131:

Upvote 0
Chứng chỉ an toàn của trang web không đáng tin cậy!
Bạn đã cố truy cập www.wmvtrading.com nhưng máy chủ xuất trình chứng chỉ của một tổ chức không được hệ điều hành của máy tính tin cậy. Điều này có nghĩa là máy chủ đã tạo giấy ủy nhiệm bảo mật của riêng nó và Google Chrome không thể dựa vào đó để có được thông tin nhận dạng hoặc có thể kẻ tấn công đang cố ngăn chặn việc liên lạc của bạn.
Bạn không nên tiếp tục, đặc biệt nếu trước đây bạn chưa từng thấy cảnh báo này trên trang web này.
>>> Ko biết do web hay do Chrome mà vào nó báo thế này :m076:
Tóm gọn lại như sau :
Cậu đang PR cái web mua bán WM (giá ngon) kia nhưng do web "thiếu chức năng" ex sang VNĐ thế là cậu clone 1 nick khác để PR thêm 1 site khác !

Có vài mâu thuẫn:
1. Cậu đưa cái "link thứ 2" ra chắc gì độ uy tín nó cao hơn so với mấy "cá nhân" mà cậu đề cập.
2. Hợp pháp với ai? Forum mình có cấm việc dùng 1 nick post 2 link để PR ah ?
3. Ngoài việc cậu PR cho cái trang "con đẻ" kia vậy còn đứa "con rơi" và cái nick clone cậu lập có nhằm mục đích gì khác ko ? (Đừng trả lời câu này vì có cậu và Chúa mới biết ) :binhsua58:
- Nếu cậu clone nick và nói là tốt cho forum, mai tớ cũng clone nick để "phục vụ" forum có ổn ko ?
VOTE BAN những nick nào liên quan, trừ nick chính. Chúc cậu chạy dự án thành công !

Upvote 0
trang web rất chuyên nghiệp
k có địa chỉ rõ ràng :binhsua39:
nội dung tiếng việt
người reg domain ở US
Chúc bác sớm được unban

Upvote 0
cho xin cái yh nào sll thì chắc là đáp ứng đc kha khá :m131:

Em bắt đầu thích bác rồi đó, bác cho em Yahoo, để em tiện liên lạc nhé. Mà bác vote unban cho em đi.:binhsua10:

Upvote 0
Không có gì nguy hiểm( hiện tại ) vote UnBan :-"

Upvote 0
Chứng chỉ an toàn của trang web không đáng tin cậy!
Bạn đã cố truy cập www.wmvtrading.com nhưng máy chủ xuất trình chứng chỉ của một tổ chức không được hệ điều hành của máy tính tin cậy. Điều này có nghĩa là máy chủ đã tạo giấy ủy nhiệm bảo mật của riêng nó và Google Chrome không thể dựa vào đó để có được thông tin nhận dạng hoặc có thể kẻ tấn công đang cố ngăn chặn việc liên lạc của bạn.
Bạn không nên tiếp tục, đặc biệt nếu trước đây bạn chưa từng thấy cảnh báo này trên trang web này.
>>> Ko biết do web hay do Chrome mà vào nó báo thế này :m076:
Tóm gọn lại như sau :
Cậu đang PR cái web mua bán WM (giá ngon) kia nhưng do web "thiếu chức năng" ex sang VNĐ thế là cậu clone 1 nick khác để PR thêm 1 site khác !

Có vài mâu thuẫn:
1. Cậu đưa cái "link thứ 2" ra chắc gì độ uy tín nó cao hơn so với mấy "cá nhân" mà cậu đề cập.
2. Hợp pháp với ai? Forum mình có cấm việc dùng 1 nick post 2 link để PR ah ?
3. Ngoài việc cậu PR cho cái trang "con đẻ" kia vậy còn đứa "con rơi" và cái nick clone cậu lập có nhằm mục đích gì khác ko ? (Đừng trả lời câu này vì có cậu và Chúa mới biết ) :binhsua58:
- Nếu cậu clone nick và nói là tốt cho forum, mai tớ cũng clone nick để "phục vụ" forum có ổn ko ?
VOTE BAN những nick nào liên quan, trừ nick chính. Chúc cậu chạy dự án thành công !

Đầu tiên em trả lời với bác đó là do Chrome, bác vào site đó mà bị malware hay bất cứ gì ảnh hưởng tới máy tính thì bác lấy đầu em đi

Có vài mâu thuẫn:
1. Cậu đưa cái "link thứ 2" ra chắc gì độ uy tín nó cao hơn so với mấy "cá nhân" mà cậu đề cập : Em cam đoan là uy tín bởi đó là WM v.N, có sự cố bác có thể kiện vì nó có tư cách pháp nhân. Còn em, em chỉ làm việc cho WebMoney Global.
2. Hợp pháp với ai? Forum mình có cấm việc dùng 1 nick post 2 link để PR ah ? Hợp pháp với N.n ( em ghi tắt bác hiểu giúp e), bác làm viêc trong môi trường MMO thì bác cũng biết việc chuyển các loại WMZ, LR ... thành v.N.đ trên lí thuyết là ko được phép.
3. Ngoài việc cậu PR cho cái trang "con đẻ" kia vậy còn đứa "con rơi" và cái nick clone cậu lập có nhằm mục đích gì khác ko ? (Đừng trả lời câu này vì có cậu và Chúa mới biết ) :binhsua58: Thật ra bác hỏi mà ko cho em trả lời thì chắc bác cũng ko thoải mái lắm đâu. Em mạn phép trả lời luôn, bác đã đọc hiểu vấn đề của em, em rất cảm ơn, vậy thi bác cũng hiểu vấn đề hợp pháp buộc lòng em phải dùng nick clone để post link 2. Link 2 là link để chuyển thành tiền v.N.đ. Vì nếu ko có link 2 thì các bác sẽ ko hiểu WMV là gì và sử dụng như thế nào ? Em trả lời vậy thôi, vì bác ko muốn nghe câu trả lời nên bác không cần reply lại cũng được. Dù sao em cũng cảm ơn bác đã diễn giải rõ ràng các ý của em

Upvote 0
Topic này xin Unban hay quảng cáo đánh bóng website thế ? :binhsua39:

Upvote 0
Đọc 3 trang thì quảng cáo nhiều hơn là xin unban :binhsua38:

Upvote 0
trang web rất chuyên nghiệp
k có địa chỉ rõ ràng :binhsua39:
nội dung tiếng việt
người reg domain ở US
Chúc bác sớm được unban

Em đã hỏi thì được trả lời rằng https : trong đó chữ "s" là security, đây là chứng chỉ bảo mật của site WebMoney Global mua từ công ty ở nước ngoài để mã hóa trang web để đảm bảo cho khách hàng sử dụng không bị hacker đánh cắp thông tin cũng như khi giao dich được an toàn tuyệt đối. Nhưng bác yên tâm, nếu em có ý xấu thì sớm muốn em cũng bị đào thải, bởi vì forum của mình, ắt hẳn đa số đều là những người thông minh. Chơi MMO mà không kiên trì và thông minh thì làm sao đạt kết quả được chứ. Em hi vọng lời chúc của bác dành cho em sớm trở thành hiện thực.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
cả 1 bài viết mà text link chiếm hơn 1 nữa @@! pr lộ liễu quá :D, làm ăn lớn thì vào nộp thóc rồi kinh doanh nói miệng an toan uy tin ai tin dc :D

Upvote 0
Tks bác, nhưng sao ai vote unban cũng kèm câu đọc lằng nhằng khó hiểu nhỉ ? Mấy bác đọc lại lần nữa giúp em coi hiểu ko ? Chứ em viết mà đọc ko ai hiểu nghĩa là em sắp ra đường rồi.:m071:

Bạn nên đưa cái link ở topic mà bạn clone viết bài ra thì mọi người mới đọc được dẫn chứng, mới hiểu link 1 link 2 là .... cái link gì :m017:
mình thì hiểu rồi, ý tốt, vote unban :m017: và vì cái trang bạn nói sắp mở vụ chuyển sang VND nên là vote ban nick Kolo :m083:

Upvote 0

:binhsua146: Dạ là topic xin unban, nhưng vì em là Marketer nên em nói gì nó cũng có vẻ quảng cáo, bác lượng thứ cho em :binhsua163:

cả 1 bài viết mà text link chiếm hơn 1 nữa @@! pr lộ liễu quá :D, làm ăn lớn thì vào nộp thóc rồi kinh doanh nói miệng an toan uy tin ai tin dc :D

Em đưa link thì mọi người mới vào xem, mới coi nó cam quýt thế nào? Nếu nó tốt cho mọi người dĩ nhiên mọi người sẽ sử dụng, còn nếu nó xấu, nó lừa đảo thì mọi người phán xét nó để anh em tránh.

Em chưa nộp thóc thật tại vì cũng chưa biết giải thích sao với bên Nga về việc nộp thóc này. Nhưng mà uy tín, an toàn thì em ko nói miệng bởi vì đây là trang trực thuộc WebMoney Global. Nếu người chủ tạo ra đồng WMZ mà không uy tín thì em nghĩ đồng WMZ đã không tồn tại đến bây giờ.

---------- Post added at 03:55 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

Bạn nên đưa cái link ở topic mà bạn clone viết bài ra thì mọi người mới đọc được dẫn chứng, mới hiểu link 1 link 2 là .... cái link gì :m017:
mình thì hiểu rồi, ý tốt, vote unban :m017: và vì cái trang bạn nói sắp mở vụ chuyển sang VND nên là vote ban nick Kolo :m083:

Nick chính, nick clone đã bị ban, link đã bị đưa về miền cực lạc rồi, thế nên em mới xin mở lại. Nếu không em biết ăn nói sao với bên đó.:m076:

Upvote 0
Nếu đó là lý do chính đáng thì vote cho bạn đc unban , BQT cũng nên châm trc cho 1 số trường hợp có những lý do chính đáng
quy định là do con người quy định mà nên cũng cần có ngoại lệ mà :D

Upvote 0
Trang web bạn chưa hoàn thiện thì đừng PR vội, mình nghĩ bao giờ cậu làm được hãy tính. Đơn giản mình là newbie chẳng hạn nếu mình muốn bán WMZ chắc chắn mình sẽ bán cho những chỗ nào mình tin tưởng VD như : http://www.wmtransfer.vn/ - > cái này ko phải PR đâu Mod nhé bởi nó của Ngân Hàng Việt Á liên kết với WebMoney làm đại lý chính thức tại VN -> Như vậy có uy tín ko ? -> Xin trả lời là có. Còn như của cậu chưa biết có uy tín hay ko ? Nhưng đã là dân MMO thì hầu hết mọi người sẽ rất cẩn thận và sẽ ko dùng theo cách cậu làm đâu bởi cứ 10 người thì sẽ 9 người nghi ngờ cái link thứ 2 của cậu. Cậu có thấy trên 4rum có rất nhiều vụ scam bởi click của những link giả tạo những Cty uy tín như JSS và LR ko ? Ai dám khẳng định là JSS và LR ko uy tín thế mà 1 số người vẫn bị " thịt" đấy thôi ! Cậu bị baned mình nghĩ là đúng luật còn chuyện unbanned mình nghĩ là khó đấy nhưng đừng mất hy vọng nhé ! :binhsua44:

Upvote 0
scam dạo này nhiều quá cảnh tỉnh để mọi người khỏi dính! trường hợp này của bạn vote unban làm ăn chính đáng!!!

Upvote 0
Trang web bạn chưa hoàn thiện thì đừng PR vội, mình nghĩ bao giờ cậu làm được hãy tính. Đơn giản mình là newbie chẳng hạn nếu mình muốn bán WMZ chắc chắn mình sẽ bán cho những chỗ nào mình tin tưởng VD như : http://www.wmtransfer.vn/ - > cái này ko phải PR đâu Mod nhé bởi nó của Ngân Hàng Việt Á liên kết với WebMoney làm đại lý chính thức tại VN -> Như vậy có uy tín ko ? -> Xin trả lời là có. Còn như của cậu chưa biết có uy tín hay ko ? Nhưng đã là dân MMO thì hầu hết mọi người sẽ rất cẩn thận và sẽ ko dùng theo cách cậu làm đâu bởi cứ 10 người thì sẽ 9 người nghi ngờ cái link thứ 2 của cậu. Cậu có thấy trên 4rum có rất nhiều vụ scam bởi click của những link giả tạo những Cty uy tín như JSS và LR ko ? Ai dám khẳng định là JSS và LR ko uy tín thế mà 1 số người vẫn bị " thịt" đấy thôi ! Cậu bị baned mình nghĩ là đúng luật còn chuyện unbanned mình nghĩ là khó đấy nhưng đừng mất hy vọng nhé ! :binhsua44:

Bác nói đúng về việc scam giả mạo công ty uy tín, một chiêu thức cũ nhưng mà nhiều newbie vẫn mắc phải. Bác cũng nói đúng luôn về việc mọi người sẽ nghi ngờ về cái link thứ 2 của em.
Cũng chỉ vì nó chưa hoàn thiện nên em mới bị banned đó chứ, nhưng trang web wmvtrading sắp hoàn thiện rồi, việc trao đổi và giao dịch của mọi người sẽ thuận tiện hơn rất nhiều.

Mà thật ra cái link bác đưa cũng là con cháu trong nhà WebMoney thôi. WMV, WMZ, WMR, WME thì đều thuộc hệ thống tiền tệ của WebMoney Global hết. Em tin chắc rằng khi wmvtrading ra chức năng kia thì bác cũng sẽ tin tưởng giao dịch thôi, vì giá nó quá gud.

Muốn em ko tuyệt vọng thì bác chỉ cần vote unban cho em là được rồi ! em cảm ơn bác.

Upvote 0
Kích vào link nó báo kết nối này ko đáng tin. Chả thèm vào làm gì nữa

Đó là chứng chỉ bảo mật đó bác, bác có thể tìm hiểu thêm về https, em xin lấy 1 ví dụ về chứng chỉ bảo mật đó là facebook, khi các bác bị chặn và vào face bằng cách thay đổi file host và DNS Google, lúc này https được sử dụng. facebook rất đáng tin đấy bác ạ. Ah mà bác có dùng facebook ko:m139: .

scam dạo này nhiều quá cảnh tỉnh để mọi người khỏi dính! trường hợp này của bạn vote unban làm ăn chính đáng!!!

Cám ơn bác, em mà scam em đi tạo acc khác, không phải lập topic và tường trình với anh Shin đâu. Mà em chỉ làm công thôi, chứ em ko được ăn đâu. Em nói thật. :m195:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,753
170,841
Latest member
vodkamartini
Back
Top Bottom