Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
mình bị alex kháng cáo và trong tranh chấp pp ghi thế này: Chúng tôi đang xem xét yêu cầu của người bán và sẽ liên lạc với bạn nếu chúng tôi cần thêm thông tin từ bạn.tức là giờ chưa cần làm j hả bạn?
Ừa, chưa cần làm gì, chờ PP thôi.
Theo mình thì PP có lúc phân xử hơi cảm tính. Nó cũng không thích account Alex âm tiền quá nặng, nếu thằng Alex vứt account thì PP bị mất tiền, cho nên đôi khi nó phải cảm tính để cho Alex thắng.

Uhm, tại mình dis trễ, phải tới khi site bị sập mình mới dis

Trễ quá khả năng thua cao hơn, dù PP cho phép 180 ngày mở Dispute nhưng thực chất chỉ có vận chuyển hàng hóa xuyên quốc gia thì may ra PP chịu 180 ngày --------- chứ Services mà chậm là rất thiệt cho bạn.

Nó nói chưa cần thông tin thì cứ để thôi. Chứ giờ bạn muốn gì nữa. Nếu cần thông tin nó sẽ nháy Mail.
tại mình có tham khảo vài ý kiến.có người bảo đi trước 1 bước sẽ lợi hơn.Ai bị alex kháng cáo vào điểm danh xem giải quyết thế nào.o_O

tại mình có tham khảo vài ý kiến.có người bảo đi trước 1 bước sẽ lợi hơn.Ai bị alex kháng cáo vào điểm danh xem giải quyết thế nào.o_O

Mình nghĩ là đúng thật, vì như trường hợp của mình không theo tâm lý bầy đàn, giờ đã yên phận cả tháng nay :D

Thực ra có nhiều lời khuyên chưa chắc đúng như khi nào nên mở Dispute vì thực chất đâu phải ai cũng muốn mở Dispute (đặc biệt là thu lãi nhiều hơn đắp tiền vào mà đòi tiền thì trong mắt PP rất không hợp lý).

Chúng ta không giống nhau về hoàn cảnh và trình độ trong cùng 1 cuộc chiến với thằng Alex :D và cuộc chiến này không phải ai cũng là kẻ thù của Alex.

Thực ra Admin mà là gốc Châu Á (VD từ VN, Malaysia hoặc Philippines...) thì xác định là CHUA KHOAI lắm :D Mình chỉ nói đúng sự thật thôi.

Last edited:
không liên quan đến chek nhưng mình chuẩn bị mở thêm 1 dispute site khác, site này thì rút được kha khá nên ko chọn dis full thì khi dis phải tick vào các mục gì nhỉ

không liên quan đến chek nhưng mình chuẩn bị mở thêm 1 dispute site khác, site này thì rút được kha khá nên ko chọn dis full thì khi dis phải tick vào các mục gì nhỉ
Muốn không dis full thì chỉ có chọn là đã nhận hàng nhưng ko như miêu tả (not as describled). Hàng hoá nhớ chọn services :D Chỗ cuối có ô để bác điền số tiền muốn dis đó.

The seller has responded to our request for tracking information. We haven’t confirmed the tracking information yet but wanted to share it with you.

• Nov 13, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 13, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 10, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 10, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 14, 2015 - Buyer: Email sent to PayPal
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 3, 2015 - Buyer: Complaint Case filed
thì có nghĩa là như nào vậy các bác tư vấn e cái ,e đang ở being reviewed by paypal?:)

Sáng ngủ dậy vô mail xem PP xử lý thế nào thì đã thắng toàn bộ dis ngược của thằng chek khốn nạn này

Sáng ngủ dậy vô mail xem PP xử lý thế nào thì đã thắng toàn bộ dis ngược của thằng chek khốn nạn này

Alex giờ kháng cáo thua, dis ngược cũng thua nốt :D

P/S: Bác reply như nào để thắng dis ngược vậy, cho anh em xin ít kinh nghiệm với

Alex giờ kháng cáo thua, dis ngược cũng thua nốt :D

P/S: Bác reply như nào để thắng dis ngược vậy, cho anh em xin ít kinh nghiệm với
Mình chỉ reply rồi chụp lại toàn bộ lịch sử đã dep vào nó trên PP chứ trên site nó ko thể login đc rồi gửi PP xem xét thôi ^_^
Cứ thấy PP yêu cầu hành động thì mình lại trả lời PP tiếp :D

Mình chỉ reply rồi chụp lại toàn bộ lịch sử đã dep vào nó trên PP chứ trên site nó ko thể login đc rồi gửi PP xem xét thôi ^_^
trả lời yêu cầu hành động ở chỗ nào vậy bác?

có tí hi vọng
mất bao lâu từ khi bác bị dis ngược vậy @@

Mình nghĩ là đúng thật, vì như trường hợp của mình không theo tâm lý bầy đàn, giờ đã yên phận cả tháng nay :D

Thực ra có nhiều lời khuyên chưa chắc đúng như khi nào nên mở Dispute vì thực chất đâu phải ai cũng muốn mở Dispute (đặc biệt là thu lãi nhiều hơn đắp tiền vào mà đòi tiền thì trong mắt PP rất không hợp lý).

Chúng ta không giống nhau về hoàn cảnh và trình độ trong cùng 1 cuộc chiến với thằng Alex :D và cuộc chiến này không phải ai cũng là kẻ thù của Alex.

Thực ra Admin mà là gốc Châu Á (VD từ VN, Malaysia hoặc Philippines...) thì xác định là CHUA KHOAI lắm :D Mình chỉ nói đúng sự thật thôi.

Mình cũng có cùng suy nghĩ này, kể cả khi PP phán thắng thua họ cũng có review qua độ trust của tài khỏan đang sử dụng. Và những gì đang diễn ra từ Alex rõ ràng tay này cũng review xem TK của bạn mở khi nào, trình tiếng Anh.... trước khi kháng cáo và kể cả dis ngược các bạn. Cho nên hắn chọn lọc thành viên mà kháng cáo hay dis ngược chứ không phải tất cả mọi người, cũng như không quan trọng tiền nhiều hay ít mà quan trọng khả năng nó có thể thắng nên mới làm vậy

Mình cũng có cùng suy nghĩ này, kể cả khi PP phán thắng thua họ cũng có review qua độ trust của tài khỏan đang sử dụng. Và những gì đang diễn ra từ Alex rõ ràng tay này cũng review xem TK của bạn mở khi nào, trình tiếng Anh.... trước khi kháng cáo và kể cả dis ngược các bạn. Cho nên hắn chọn lọc thành viên mà kháng cáo hay dis ngược chứ không phải tất cả mọi người, cũng như không quan trọng tiền nhiều hay ít mà quan trọng khả năng nó có thể thắng nên mới làm vậy
Nó nghĩ trình tiếng Anh của mình kém lắm nên mới dis ngược nè :(:(:(:(:(:(

Muốn không dis full thì chỉ có chọn là đã nhận hàng nhưng ko như miêu tả (not as describled). Hàng hoá nhớ chọn services :D Chỗ cuối có ô để bác điền số tiền muốn dis đó.
ừ nhưng mà khi đó sợ thằng seller (scam) nó lại đòi gửi trả lại tiền mới refund mà cái site định dis kia là revshare thì làm gì có mà gửi trả lại

Nói chung là PayPal của mình chưa biết thua là gì. Chỉ có thắng, vả lại nên tận dụng điểm yếu của nó để khai thác (mà bọn Mỹ gọi là Well-Spotted đó)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,803
171,866
Latest member
Thvbear
Back
Top Bottom