Cảm giác rất buồn mọi người góp ý mình với

bankphat

Senior
Reactions
405
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Cũng đã được 3 tháng từ ngày tốt nghiệp ra trường , vừa ra trường xong được có ngay 1 công việc như mình mong muốn...................:(
cho tới bây giờ mức lương vẫn là mức lương học việc thấy rất nản......:(
kẹt bây h là mình có 2 con đường đi không biết phải chọn thế nào đây hix hix :( :
chọn cái 1 : thì làm công việc bây h IT culy đúng chuyên ngành nhưng lương thấp hix, được mỗi cái là nhàn cái thân
chọn cái 2 : thi làm khu công nghiệp chỉ nhém nhém chuyên ngành 40>>60% tăng k liên tục , lương đỡ hơn bên đây
nhưng bây h cái đầu của mình nó điên rồi không biết phải tính sao đây..... cái gì cũng muốn ...... cty bên đây lúc mới ra trường người ta cứ nằng nặc gợi ý kêu mình vào....... làm riết cũng coi giám đốc như anh em vậy hix , nghỉ thì ko giám mở miệng, ko nghỉ thì thiệt cái thân..............
mọi người góp ý cho mình với nhận mọi gạch đá từ mọi cách nhìn chân thành thks a e mmo
(bỏ anh em đi lâu quá h mới về thăm lại a e mmo nhớ a e quá hix)

Cũng đã được 3 tháng từ ngày tốt nghiệp ra trường , vừa ra trường xong được có ngay 1 công việc như mình mong muốn...................:(
kẹt bây h là mình có 2 con đường đi không biết phải chọn thế nào đây hix hix :( :
chọn cái 1 : thì làm công việc bây h IT culy đúng chuyên ngành nhưng lương thấp hix, được mỗi cái là nhàn cái thân
chọn cái 2 : thi làm khu công nghiệp chỉ nhém nhém chuyên ngành 40>>60% tăng k liên tục , lương đỡ hơn bên đây
nhưng bây h cái đầu của mình nó điên rồi không biết phải tính sao đây..... cái gì cũng muốn ...... cty bên đây lúc mới ra trường người ta cứ nằng nặc gợi ý kêu mình vào....... làm riết cũng coi giám đốc như anh em vậy hix , nghỉ thì ko giám mở miệng, ko nghỉ thì thiệt cái thân..............
mọi người góp ý cho mình với nhận mọi gạch đá từ mọi cách nhìn chân thành thks a e mmo
MMO is the best =))

Đây là giai đoạn dễ chán đời lần 1 ra đời tìm việc , lần 2 là cưới vợ xong bị vợ hành ^^
Cái này gọi là phát hiện sự thật phủ phàn ... từ từ bạn chấp nhận được nó rồi bạn sẽ tìm dc hướng đi thôi

kiếm cái công việc nhàn nhàn bên ngoài vừa MMo cho sướng chứ làm công bao h mới khá...................

anh mình cũng giống bạn,chuyên ngành về thiết kế bên it,nhưng ra toàn công việc lâm li bi đát ,nản,hồi trước ổng mà chọn học thêm tiếng anh là ngon rồi

Mình muốn kiếm 1 công việc nhàn, để làm mmo nhưng không được này. Làm nhà nước thì chẳng có thời gian làm mmo, nhưng không lẽ học xong rồi có việc rồi mình không làm ở nhà, làm mmo người ngoài chẳng ai biết là gì, toàn nói m lên chơi game k mới đau. Người ta hỏi đành nói chưa có việc làm chẳng biết giải thích sao, mà dù có nói người ta cũng k tin. Công việc ở ngoài nhàn, lương tạm nhưng bạn có tg làm mmo mau giàu hơn, đc 2 đầu lương nữa

Last edited:
welcome to Cái bang - lương tự mình quyết định, giờ làm tự mình quyết định,tự do thoải mái ngẩng cao mặt nhìn đời

Bạn là dân IT thì quá lợi thế. Công việc là nhàn rỗi. Thì kết hợp đi làm kiếm lương với MMO

welcome to Cái bang - lương tự mình quyết định, giờ làm tự mình quyết định,tự do thoải mái ngẩng cao mặt nhìn đời
bang chủ cho iem hỏi đk để gia nhập cái bang nà gì?

mình thấy dân IT dễ kiếm việc mà. hay là tùy khu vực. kiếm việc gì nhàn nhàn thôi :D 3-5 củ 1 tháng đc rồi :p:p:p:p
bạn có kiến thức rồi. rảnh làm thêm mmo. chẳng sợ đói :D

kak vậy ông này còn nhỏ tuổi hơn mình nhỉ.....tớ vừa làm gv vừa MMO đây , hàng tháng vẫn kiếm vài đồng lẻ mua sữa cho con.. cố gắng nhé ông bạn

Mình cũng như bạn,đang làm 1 công việc ma 40% là đúng.Nhưng bạn nên hiểu,Việt nam ngoài ô dù và con ông cháu cha thì mới có công việc ngon và đúng với chuyên nghành.Còn không ,culy là chuyện rất đơn giản.không nên bi quan bạn ah
Theo mình nghĩ,bạn có thể lên vieclam.24h.com.vn tạo civi xin việc mà nạp các công ty cũng được bạn ạ.Rồi vừa làm vừa tính tiếp chứ 1 bước đi thẳng thì khó lắm ah

ra trường kiếm được việc còn kêu ca @@ biết bao nhiêu người chả kiếm được công việc gì mà làm kìa bạn :)

tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại. công việc của bạn khiến bạn yêu thích thì bạn nên làm, công việc không khiến bạn yêu thích thì có cố làm cũng không thể ngẩng cao đầu lên được (thường là vậy). như mình đây học xây dựng ra xong có việc quái gì làm đâu, time đầu còn được chạy công trình này nọ, cả năm trời vừa rồi mất việc có gì làm đâu. Giờ thì có việc rồi nhưng mà tuần làm có vài buổi thôi, cứ tàn tàn lâu lâu đi được tí, lương cũng 3 củ còn đâu mmo kiếm sống@@. tuy làm mmo trái ngành nhưng mình rất vui vì mình biết được thêm nhiều thứ

nói chung chỉ có 1 lời khuyên thôi: ở lại với công việc yêu thích, dù lương bèo một tí nhưng lại có chút time rảnh rảnh tìm kiếm thứ khác. đâu phải ra trường là làm việc mình được học không đâu ;)

Bạn còn trẻ không? còn hoải bão không?
1. Nếu công ty năng động, nhiều cơ hội và bạn thấy mình có năng lực ---> đề bạt tăng lương :).
2. Nếu không được, và không chịu an phận, muốn vươn lên, muốn làm nhiều việc lớn và công ty cũ không đáp ứng được? Nhảy thôi, tuổi trẻ là phải xông pha.... Có 1 điều là khi bạn quyết định rồi, đừng hối tiếc, quan trọng là bạn cố gắng không ngừng thôi

bang chủ cho iem hỏi đk để gia nhập cái bang nà gì?
là nữ ngoại hình bắt mắt lốp căng chân dài tới nách da trắng má hồng thơm mùi hương ngọc lan ăn nói có duyên ngọt ngào dễ nghe làm tình giỏi biết cách tránh bầu...thế là đủ dieu kien gia nhap roi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom