• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Buồn - Làm mmo được 15-20 củ 1 tháng vẫn không được xem trọng bằng thằng làm công lương 3,4 triệu

gaodenvang

Hero
Reactions
347
MR
0.286
Tết vừa rồi buồn quá các bác ah, mình tốt nghiệp đại học xong ra ngoài làm công lương được 3-5 củ 1 tháng mà làm trầy mặt xong thì bắt đầu nghỉ chơi mmo, ngày làm 5-6 tiếng tháng cũng được 15-20 củ,
Tết khách đến nhà ai cũng hỏi mình ra trường làm đâu rồi, mình kêu làm ở nhà online ai cũng chê mình học xong ra không có việc gì làm toàn ở nhà. Gia đình mình chắc cũng quê với lại thấy mình ở nhà suốt bảo không có tương lai nên bắt mình ra ngoài làm. Từ mai phải bắt đầu xách hồ sơ đi xin việc 4,5 triệu 1 tháng để làm rồi :(

Mấy thằng khách chê xong rồi có nuôi được bạn không?
Bạn cũng xem MMO của bạn có bền hay không? Nếu nhắm 1 năm làm MMO mà thu nhập gấp 10 lần ngoài đời thì việc gì phải nghe lời của người bên ngoài?
Khi tự mua nhà, mua xe... thì tự có người coi trọng, dù bạn đang làm gì.

Ai hỏi mà có ý chê thì bác cứ trả lời là đang nghiên cứu chế tạo bom , mai mốt bác có cần cháu vác qua cho vài quả :D

đập tiền vào mặt cho bõ tức o_Oo_O

Tết vừa rồi buồn quá các bác ah, mình tốt nghiệp đại học xong ra ngoài làm công lương được 3-5 củ 1 tháng mà làm trầy mặt xong thì bắt đầu nghỉ chơi mmo, ngày làm 5-6 tiếng tháng cũng được 15-20 củ,
Tết khách đến nhà ai cũng hỏi mình ra trường làm đâu rồi, mình kêu làm ở nhà online ai cũng chê mình học xong ra không có việc gì làm toàn ở nhà. Gia đình mình chắc cũng quê với lại thấy mình ở nhà suốt bảo không có tương lai nên bắt mình ra ngoài làm. Từ mai phải bắt đầu xách hồ sơ đi xin việc 4,5 triệu 1 tháng để làm rồi :(
me too. đời nhiều khi hài vãi

Tâm trạng chung của nhiều MMOer đây mà.

Mình nghĩ có nhiều bạn kiếm gấp 10 lần bạn cũng có cảm giác như bạn. Khuyên bạn nên tìm cách cân bằng trong cuộc sống, ra ngoài làm việc, tiếp xúc mọi người mới thoải mái được. Có thể dành 60% cho MMO, còn 40% còn lại cho công việc ngoài đời.

Ra lập cái cty rồi tuyển mem dạy lại cách kiếm tiền của bạn vậy là thành giám đốc rồi

minh mới phải đi ra ngoài làm 6 tháng nay đây D: về vẫn phải cuốc thôi chứ đủ tiêu thế đếu nào đc

thế giạy mình làm mmo đi. đc như bạn tháng chu cấp chu cấp cho bạn 3-4 tr :3

Đúng rồi nó đâu có nuôi dc bạn :) Nếu mmo ổn định thì cứ xem nó là cái nghề. Nếu thích thì dùng tiền đầu tư mở cái gì đó phụ thêm.

Đề xuất phương án lập team, thuê văn phòng....tự làm giám đốc và..ngồi cày mmo..

đến lúc bạn kiếm được 40 tỷ 1 tháng thì nó vẫn coi bạn ko bằng thằng công nhân vì ko "thoải mái " như bọn nó .

quan tâm làm cái gì cho mệt đầu ra ?

Mình làm mmo này 2 năm rồi thu nhập vẫn ổn định như vậy khá ok, ngoài ra cỏn đầu tư vào ptc, rev kiếm thêm trung bình tháng cũng khoảng 25 củ, cũng gom dc 1 mớ rồi, giờ bỏ đi làm ngoài thỉ tiếc quá :(

bảo tháng cháu làm có 30 củ? mấy nữa lập công ty tháng tầm 100 củ? xem có ai dám coi thường ko

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,909
170,982
Latest member
makesurvey
Back
Top Bottom