Buồn - Làm mmo được 15-20 củ 1 tháng vẫn không được xem trọng bằng thằng làm công lương 3,4 triệu

mình thấy trong mmo cũng có phân chia. mấy thằng chơi bet, hyip, rev cũng ko được xem trọng bằng mấy thằng chơi ga, yb,... ý kiến cá nhân thui nhé...
rõ ràng.... đm mấy thằng tuyển ref đa cấp khinh bỏ mẹ... chúng nó k có ăn tièn ref thì chúng nó sống kiểu gì

bác làm giống em nek, người ta hỏi kêu là làm lập trình viên quốc tế cho foreign company :))

Mấy thằng khách chê xong rồi có nuôi được bạn không?
Bạn cũng xem MMO của bạn có bền hay không? Nếu nhắm 1 năm làm MMO mà thu nhập gấp 10 lần ngoài đời thì việc gì phải nghe lời của người bên ngoài?
Khi tự mua nhà, mua xe... thì tự có người coi trọng, dù bạn đang làm gì.
chuẩn, quan tâm làm gì lời nói người khác, có bằng đại học bằng này bằng nọ để làm gì khi mà học xong có bằng xong ko xin được việc làm, mình ra đường ai hỏi mình hay ba mẹ mấy đứa bạn hỏi mình đều nói là ở nhà chơi chứ ko đi làm bên ngoài, muốn hiểu sao thì hiểu việc mình mình lo mắc gì phải ngại người khác nói và đánh giá mình họ có nuôi mình ngày nào đâu mà phán với xét

Đừng để những định kiến làm cản trở con đường thành công của bạn . Như mẹ mình ai hỏi mình làm gì mẹ đều nói . Tôi chả biết cứ thấy có ôm máy tính suốt ngày :D . chủ yếu là gia đình, cha mẹ bạn bè người thân hiểu mình thôi . Hãy bỏ đi những định kiến .

Mình chả quan tâm người khác nói gì đâu, chủ yếu gia đình mình bắt ra ngoài làm thôi các bác, chứ bọn kia thì thằng làm ngân hàng hợp đồng 3 củ 1 tháng bị sai như cu ly mình ko chấp
gia đình bạn bắt bạn ra ngoài làm, cụ thể là ai Cha Mẹ bạn hả, nếu thật sự là vậy thì có lẻ cha mẹ bạn ko biết bạn đang làm gì, bạn cứ nói với họ là xong, chứ chả cha mẹ nào lại... đến mức con làm lương 20 30tr 1 tháng lại kêu con nghĩ ra ngoài làm cái việc 2 3 triệu 1 tháng cả, trừ khi bạn làm chuyện phạm pháp cha mẹ bạn lo cho bạn thôi .
Nếu cha mẹ bạn làm căng nữa thì cuốn gói ra khỏi nhà ở việc gì xoắn dù có hơi bất hiểu tí nhưng đó là trước mắt về lâu về dài cha mẹ bạn sẽ hiểu

Đừng để những định kiến làm cản trở con đường thành công của bạn . Như mẹ mình ai hỏi mình làm gì mẹ đều nói . Tôi chả biết cứ thấy có ôm máy tính suốt ngày :D . chủ yếu là gia đình, cha mẹ bạn bè người thân hiểu mình thôi . Hãy bỏ đi những định kiến .
Giống nhà mình nè, ai hỏi gì cũng kêu ko biết cả kêu nó ăn chơi điện tử cả ngày với cái máy tính và điện thoại :D
Nói chung Việt Nam mình giờ vẫn chưa hiểu hết đc về internet và các công việc onl nhiều người cứ nghĩ ôm máy tính là chơi game này nọ rồi phán xét linh tinh đối với những người đó ko nên quan tâm làm gì cái quan trong là cha mẹ mình biết mình làm gì và ra sao mà thôi, mang tiếng ở nhà ôm máy tính chơi game cũng được mà miễn sao mình nuôi được cha mẹ mình là ổn rồi

Có mỗi cái trò giả vờ khoe khéo để rắc thính câu gà vào xin đóng học phí mà cứ mỗi tháng lại có 1 vài topic kiểu này nhỉ . Những ai kiếm được 15>>20 củ / 1 tháng thì người ta cứ im ỉm mà kiếm tiếp rồi, cùng lắm là chỉ dạy cho và rủ anh em xương máu làm cùng chứ không rảnh online khoe khéo kiểu này đâu. Đúng kiểu khoe khéo để dụ newbie " mật đây ruồi bâu đi" mệt thật

Mấy thằng khách chê xong rồi có nuôi được bạn không?
Bạn cũng xem MMO của bạn có bền hay không? Nếu nhắm 1 năm làm MMO mà thu nhập gấp 10 lần ngoài đời thì việc gì phải nghe lời của người bên ngoài?
Khi tự mua nhà, mua xe... thì tự có người coi trọng, dù bạn đang làm gì.
đồng quan điểm với bác, mình cũng tự kinh doanh nhỏ và hok đi làm ở ngoài, 1 tháng cũng kiếm được tầm 10tr thôi, họ hàng với mọi người xung quanh đều chê, và tất nhiên là họ hết chê khi bạn mua được xe, mua được nhà, và có thể lập gia đình trong nay mai ... thế thôi. Mình thì chỉ mới mua được xe thôi nhưng họ đã có cái nhìn khác rồi.

ý trí của thớt quá k đủ kiên định. nếu tháng 10-20tr làm mmo thì tội gì đi làm tháng 3,4tr? ở nhà làm 4-5năm mua con 4 bánh cưỡi lúc ấy là có đủ khả năng cười vào mặt mấy thằng cười đểu mình rồi :D
lúc mới đầu làm mmo mình nói ng xung quanh có người cười đểu, có người nói xỏ xiên, có ng kêu chém gió,..bla..bla
những do ý trí của mình sắt đả kệ má tụi nó lắm lời nến cố gắng kiếm 1-2 trăm 1 tháng chắc qua 2-3 năm nữa kiếm vài tỷ mua nhà, xe, kiếm 9,10 em chân dài lúc ấy mấy thằng kia chỉ có thể ở dưới gót chân mình nhìn nên :))))

1 thanh niên ảo tưởng sức mạnh cho hay :p

Tết vừa rồi buồn quá các bác ah, mình tốt nghiệp đại học xong ra ngoài làm công lương được 3-5 củ 1 tháng mà làm trầy mặt xong thì bắt đầu nghỉ chơi mmo, ngày làm 5-6 tiếng tháng cũng được 15-20 củ,
Tết khách đến nhà ai cũng hỏi mình ra trường làm đâu rồi, mình kêu làm ở nhà online ai cũng chê mình học xong ra không có việc gì làm toàn ở nhà. Gia đình mình chắc cũng quê với lại thấy mình ở nhà suốt bảo không có tương lai nên bắt mình ra ngoài làm. Từ mai phải bắt đầu xách hồ sơ đi xin việc 4,5 triệu 1 tháng để làm rồi :(
Tết này gặp họ hàng ai cũng hỏi: Giờ mày đang làm ở đâu

Trả lời: Con đang thất nghiệp nhưng phát lương cho 20 người đang làm cho con:)

Đơn giản vậy thôi:)

Có mỗi cái trò giả vờ khoe khéo để rắc thính câu gà vào xin đóng học phí mà cứ mỗi tháng lại có 1 vài topic kiểu này nhỉ . Những ai kiếm được 15>>20 củ / 1 tháng thì người ta cứ im ỉm mà kiếm tiếp rồi, cùng lắm là chỉ dạy cho và rủ anh em xương máu làm cùng chứ không rảnh online khoe khéo kiểu này đâu. Đúng kiểu khoe khéo để dụ newbie " mật đây ruồi bâu đi" mệt thật
Chắc thật đấy bạn à:D. Bác thớt dạy mình kiếm 20 củ mỗi tháng đê, mình chứng minh bác trong sạch:D

Tết vừa rồi buồn quá các bác ah, mình tốt nghiệp đại học xong ra ngoài làm công lương được 3-5 củ 1 tháng mà làm trầy mặt xong thì bắt đầu nghỉ chơi mmo, ngày làm 5-6 tiếng tháng cũng được 15-20 củ,
Tết khách đến nhà ai cũng hỏi mình ra trường làm đâu rồi, mình kêu làm ở nhà online ai cũng chê mình học xong ra không có việc gì làm toàn ở nhà. Gia đình mình chắc cũng quê với lại thấy mình ở nhà suốt bảo không có tương lai nên bắt mình ra ngoài làm. Từ mai phải bắt đầu xách hồ sơ đi xin việc 4,5 triệu 1 tháng để làm rồi :(

chung tâm trạng =))

nếu bác có vk rùi thi ở nhà tập trung la MMO nuôi vk con thì Ok! còn nếu chưa có vk thi nên làm ngoài kiếm vk , lap gia dinh, quan he xa hoi.. minh mmo cug~ 2 nam rui, mat dù kiếm dc nhiều hơn làm o ngoài, nhung chua có vk con, cam thay cuoc song te~ nhat :rolleyes:
bác nói chuẩn. e thì ko mmo nhưng suốt ngày ở nhà cày game , bị tự kỉ rồi :( ,thành bệnh ít nói, bạn bè ko có lấy 1 đứa , hồi học tiểu học ko như này đâu vì hồi đó có biết internet là gì ,,, giờ ko biết sao nữa , ngày 3 bữa cơm rồi đi học time còn lại là game thấy nhàm trán quá :( ,muốn ra ngoài cơ mà chơi nhưng trả biết chơi với ai :(

m.n nên ra ngoai giao tiếp ko nên ôm pc hay đt nhiều

Nhằm nhò gì chuyện vặt vãnh ấy bạn,nếu bạn hiểu được quy luật 20/80 thì bạn phải có suy nghĩ khác,nếu bạn muốn vào top 20 thì phải hạn chế chơi với đám 80 còn lại,tiếp tục làm việc hết mình còn ko thì bạn lại quay lại con số 80 và làm hài lòng mọi người nghĩ về bạn.

nghe mà thèm tiền,,người thì ko có tiền.người thì đầy tiền

Mình không biết bạn tạo topic để PR bản thân, hay đó là sự thật của bạn, nếu là PR nhằm mục đích khác thì mình ko thèm nói, còn nếu đó là sự thật thì mình ko biết bạn sống như thế nào, cư xử ra sao mà 1 tháng làm 15-20 triệu mà bố mẹ bạn vẫn bắt bạn vác hồ sơ ra ngoài xin việc làm với mức lương 3-4 triệu, nếu 1 người ngồi ở nhà làm 15-20 triệu 1 tháng thì chả cần đập tiền vào mặt ai làm gì, hoặc chả cần vác loa lên mà loa rằng " tao làm được 15-20 triệu 1 tháng chúng mày đừng khinh tao" chỉ cần bạn sống làm sao đúng với công việc và số tiền bạn làm ra là người ta đủ kính nể bạn rồi :) chung quy lại là do cách sống của bạn để người ta biết bạn là người kiếm ra tiền :)

Mình không biết bạn tạo topic để PR bản thân, hay đó là sự thật của bạn, nếu là PR nhằm mục đích khác thì mình ko thèm nói, còn nếu đó là sự thật thì mình ko biết bạn sống như thế nào, cư xử ra sao mà 1 tháng làm 15-20 triệu mà bố mẹ bạn vẫn bắt bạn vác hồ sơ ra ngoài xin việc làm với mức lương 3-4 triệu, nếu 1 người ngồi ở nhà làm 15-20 triệu 1 tháng thì chả cần đập tiền vào mặt ai làm gì, hoặc chả cần vác loa lên mà loa rằng " tao làm được 15-20 triệu 1 tháng chúng mày đừng khinh tao" chỉ cần bạn sống làm sao đúng với công việc và số tiền bạn làm ra là người ta đủ kính nể bạn rồi :) chung quy lại là do cách sống của bạn để người ta biết bạn là người kiếm ra tiền :)
Dự là sẽ có một số newbie sẽ PM một số cao thủ ở đây xin làm sư phụ và sẽ lại sinh ra một số top trong mục scam. nghe phát ngán thực với hư giờ khó phân biệt quá đi mất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,391
171,445
Latest member
jeology
Back
Top Bottom