• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

Nói chung mỗi người mỗi hoàn cảnh, mỗi chí hướng. Và kết quả mỗi người đạt được cũng sẽ là khác nhau. Có rất nhiều người giàu có trên thế giới này (kể cả VN) thành công không phải nhờ con đường đại hoc --> đi làm. Mà họ tự bươn trải kinh doanh theo lĩnh vực mà họ thành thạo.

Cậu cũng nói:

tức là cần phải "bôn ba" nhiều thì mới có kinh nghiệm đời để xin việc hay kiếm việc làm. Vậy dĩ nhiên khi các bạn sinh viên mới ra trường thì làm gì có kinh nghiệm. Hơn nữa vị trí công việc được gọi là tốt bây giờ hầu hết đều đòi hỏi kinh nghiệm làm việc vài năm.

Trong đoạn trên cậu cũng gián tiếp nêu lên lợi ích khi MMO rồi đó (những câu bôi đỏ)

PS: Dù sao cũng chúc các bạn thành công với con đường mình đã chọn. Tư tưởng của mình là theo đuổi cái gì mình thích thì hiệu quả sẽ cao hơn là đi theo những cái mà người khác hướng cho mình --> không thích --> không tập trung --> không đạt hiệu quả --> dễ chán nản !

Đúng những câu bôi đỏ của cậu là lợi ích mmo đã đem lại,và có lẽ đó cũng là ký ức đẹp nhất cuộc đời tớ. Nhưng để có dc phần bôi đỏ đó tớ đã trả giá rất nhiều (gia đình + bản thân) mà tớ cũng ko tiện nói ra nhiều. Tớ nói phần đó để phần nào nhiều bạn trẻ còn chưa tốt nghiệp ra trường hoặc chưa có bằng cứ xem việc kiếm việc làm hoặc không biết làm gì đó để sống là 1 việc rất khó!! Thật sự với 1 sinh viên mới ra trường khó là do phần lớn chưa ra đời, kinh nghiệm ko nhiều (ko thể so với những cậu có gia đình khá giả đã lo sẵn công việc đón chờ từ khi sắp ra trường).

Đơn giản vd điển hình tớ từng có 2 người bạn nghèo, 1 thằng 13t đã bắt đầu bôn ba ra đời kiếm tiền, 1 thằng 16t gia đình khó khăn quá đã ko thể học tiếp ( mới lớp 10) dù kiến thức ít, nhưng đi làm từ sớm,từng làm nhiều nghề nhưng đến thời điểm bằng mình mới ra trường (mình ko học đại học) hoặc thời điểm các bạn mình học xong đại học thì cả 2 chưa bao giờ than phiền là kiếm ko dc việc làm hay thất nghiệp cả :). Và đến bây giờ thì 1 người đã làm thủ kho quản lí kho quần áo (1 hãng quần áo lớn nổi tiếng có tên tuổi nhiều năm trong tp mình đang sống). 1 người còn lại thì cứoi vợ ròi,2 vợ chồng kinh doanh nho nhỏ đi lên,ko phô trương như nhiều người nhưng thời điểm kinh tế như hiện nay thì người bạn này của mình thấy ko bao nhiêu năm nữa sẽ làm 1 cơ sở đồ sộ (vì mình cũng biết thu nhập ko hề ít) Vài lời chia sẽ :), nhưng do binbin nói vậy thì cậu đam mê là phần chính,mỗi người 1 suy nghĩ, cậu sống vì đam mê cũng đúng thôi. Tớ chỉ lấy từ thực tiễn tớ trải qua để chia sẽ nên chọn là MMO là chính hay phụ thôi.

chính xác thì tớ nói chủ yếu phần lớn các bạn trẻ nên xem mmo là nghề tay trái phụ thôi, tớ ko nói cậu tự dưng làm exchange, tớ chỉ nghĩ cậu chưa chơi các dạng kia nhiều nếu cậu chơi ptc thì cậu cũng hiểu ròi. Thực ra tớ cũng đã mmo từ rất lâu ròi, từ thời vietmaker mới mở cửa kia, chính xác tầm 2005,2006 ròi, trải qua các thăng trầm,sống online khá nhiều,tớ ko dám nói tớ pro nhưng tớ hiểu phần nào 1 phần lịch sử và phát triển của mmo vn, thậm chí tớ còn có 1 thời gian sống trong UG nữa,cái gì cũng chơi tất.Nhưng tuổi trẻ ai cũng vậy,nếu ai từng bôn ba ngoài cuộc sống nhiều mà lên mmo thì chắc kinh nghiệm đời nhiều ko nói,còn nhiều người mới bước ra cánh cổng nhà trường xem mmo như 1 miền đất hứa thì ko nên. Đến khi mình nản về mmo,bước ra cuộc sống bên ngoài thì thấy còn quá nhiều thứ mình để học ( mặc dù tr'c đó sống online mmo vẫn thường xuyên giao lưu bạn học bên ngoài,lúc đó cái gì chẳng biết,tin tức thế giới hay hitech có gì mới cũng biết trước ngừoi ngoài).

Những lúc mình đang trên đỉnh cao của MMO mình nghĩ ở ngoài chắc ko nhiều ng` dc như mình, ở ngoài buôn bán thì khó khăn, tìm 1 việc làm đàng hoàng lại khó, mình lại ko có bằng cấp,có bằng cấp chưa chắc xin được việc,nghe tụi bạn học còn đang học cao đẳng đại học thì than phiền việc làm,lo lắng tương lai, xem mình như 1 thần tượng thành đạt.

Đến lúc mình lập gia đình và cũng lại làm từ 2 bàn tay trắng,tập sống làm việc môi trường như nhiều người xung quanh,và tất cả những gì đã biết đã học từ mmo dù kiến thức chẳng dùng dc gì nhưng cái "đầu" đã từng bôn ba mmo ( ai sống mmo cũng biết kiếm chật vật thế nào ) thì cũng làm nên dc rất nhiều thứ ở bên ngoài. Và thật sự bôn ba bên ngoài thấy rất nhiều thứ để biết để học ( dĩ nhiên học càng nhanh hơn ng` bt vì từng mmo) và nói thật với mình khi đã bôn ba nhiều ròi kinh nghiệm đời ròi thì cái việc xin việc hay kiếm gì đó làm bon chen ngoài xã hội chẳng khó khăn gì so với ngày xưa mình còn online mmo chỉ suy nghĩ.

Và lúc tr'c mình cũng từng nghĩ mmo ráng cày kiếm số vốn nào đó đủ để ra ngoài và bớt online đi. Thật sự nếu mmo mà là nghề chính để cày lấy 1 số vốn lớn ròi ra đời mình đảm bảo phần lớn sẽ chẳng làm dc gì hiệu quả nhiều cả so với 1 người từ làm bt bên ngoài từ số vốn nhỏ nhoi làm nên. MMO mà là nghề chính cày ra số vốn lớn thì số vốn đó dùng mmo sẽ đúng đắn và hiệu quả nhất thôi. Với mình vẫn là vừa làm vừa mmo là nghề tay trái phụ cho lúc nhàn rỗi của nghề chính bên ngoài thôi. Nếu MMO là chính, nghề bên ngoài là phụ thì bạn đã để mất rất nhiều của cuộc sống (nếu làm việc thì cơ hội thăng tiến, kinh doanh thì bỏ lỡ rất nhiều kinh nghiệm nhạy bén trong giao tiếp,mối quan hệ xã hội....) Chưa kể 1 số ko ít mmo quá đà như nghiện máy tính làm đánh mất rất nhiều thời gian cho gia đình, người thân nhất là các bạn trẻ mới ra trường(như mình lúc xưa) hoặc còn đang sinh viên chưa đi làm, chưa có gia đình. Chỉ có số ít là suy nghĩ tốt điều tiết dc thời gian như cậu thôi Binbin àh ( và 1 số người có gia đình ròi hoặc đang làm việc ngoài đời ).

Có thể sống ngoài đời nhất thời ko thể = như mmo nhưng về lâu dài cả đời người nó có những thăng trầm rất thú vị về cuộc sống (vd cuộc đời Lê Ân), thật sự nếu là 1 người cần mẫn,luôn luôn sống làm việc chăm chỉ lành mạnh thì dù đến cuối cuộc đời có thể ko bao giờ trở thành những người đang thành đạt tài sản như trên báo chí nhưng ít nhiều cũng dc 1 cái gì đó cho riêng mình ( trừ trường hợp mới kiếm dc chưa tới đâu và ngủ quên trên chiến thắng hoặc sa vào những tệ nạn xã hội). Vài lời chia sẻ cho vui :)

Kinh nghiệm của bác 1 ví dụ để các bạn có định hướng tốt hơn về MMO cũng như tìm kiếm 1 công việc bên ngoài :d

PRO PTU đã lên tiếng :D

Pro thì không dám, e cũng nghỉ ptu rồi :D
Cũng cám ơn bác là từ ngày chiến PTU e toàn search theo tên bác để tìm 4rum :)). Qa rồi cái thời PPD kiếm từng $ lẻ đó :D

từ khi bắt đầu MMO tới giờ chưa bao giờ xem MMO là nghề chính nhưng nó là thu nhập chính của mình... Kiếm tiền từ MMO... có thử sức lỉnh vực khác nhưng đều thất bại :D

Dạ vâng. Mỗi người một ý kiến. Mình thấy đúng đấy. Các bạn nên tham khảo qua những lời khuyên, rồi thì tự đúc rút ra cái gì là quan trọng, nên theo đuổi cái gì. Chứ mình thấy MMO cũng đâu phải là không được. Đi làm ngoài cũng được. MMO cũng có thể trau dồi khả năng giao tiếp chứ. Nếu MMO mà không thể có quan hệ rộng thì sao thành công. Mà quan hệ được rộng thì tất nhiên phải có một khả năng giao tiếp tốt. Tự tin theo mình cũng có thể được tạo ra khi MMO. Nói chung là nên làm cả 2. Và cái gì quan trọng hơn thì dồn thời gian cho nó. Hì

Pro thì không dám, e cũng nghỉ ptu rồi :D
Cũng cám ơn bác là từ ngày chiến PTU e toàn search theo tên bác để tìm 4rum :)). Qa rồi cái thời PPD kiếm từng $ lẻ đó :D

hì! tớ cũng đang chờ đợi 1 host download để tham gia đây! vẫn thích làm down hơn là sale :D

Ờ thì online hay off , Ra đời rồi bàn với tụ nó nên làm công hay làm chủ ,rồi bàn làm rồi hỏi làm ngành nào , ngành nào rồi hỏi làm cách nào ... , Onli thì offer hay captcha ....ngồi đó mà tính chiến lược đi nhé có việc làm là may rồi off với onl , Tóm lại mấy thằng rãnh nói = miệng. Ta đây chã thích làm chỉ thích đếm $ ....

Last edited by a moderator:
Tại nó chưa gặp cảnh không có 1 xu nào , chê việc này việc nó làm dc ra tiền nuôi gia đình dc là may rồi . Nên cứ nghĩ ở ngoài đời hay online này nọ . 1 thằng ngồi văn phòng xài vi tính có khác mẹ gì 1 thằng ngồi trong nhà ngồi vi tính đâu ?miễn làm sao đủ ăn lâu dài thì cứ việc mà làm. Cái nào chã làm cái nào chã lao động bày đặt online chã offline .
Đâu phải ngồi nhà cày online là ko giao tiếp , uống cà phê với ai . Ra đời xem làm việc 1 ngày 8 10 tiếng cực khổ đủ thời gian giao tiếp bạn bè ko ?
Coi 1 thằng đánh chử thuê ngoài đời xem ?? 1 ngày nó đánh bao nhiêu tờ giấy dc nhiêu $ ? có khác mẹ gì captcha đâu nhưng captcha nhiều $ hơn .
Toàn đem giám đốc , ông chủ vào so sánh với mấy nghề lặc vặt mmo rồi khuyên ta đây nên ra ngoài làm việc

xin lỗi cậu chứ đa phần đem giám đốc với ông chủ là tớ so với những admin site offer đang kiếm trong mmo này tháng 100-300tr đấy cậu ạh :) . Làm cái gì cũng phải cố vươn lên cậu àh, người biết suy nghĩ phấn đấu thì dù làm cu li đó là lúc sớm cuộc đời thôi, còn nhiều người vừa làm vừa chơi vừa ăn nhậu thì nói làm gì. Có những thằng làm thuê làm mướn nhưng siêng năng, ko quậy,hiền,ít nhậu nhẹt làm lâu năm tích cóp dc 1 số vốn nghỉ về quê mở cơ sở,người chủ cũng thương còn giúp đỡ chỉ bảo nó dạy nó thêm bí quyết,cách làm và kinh nghiệm quản lí,lấy hàng và tìm nguồn hàng. Dù có học hay ko có học,tớ từ lúc biết mmo online ngày xưa cũng là 1 thằng quèn,tớ vì nghĩ ba mẹ tớ ko lo nổi tiền học đại học cho mình ( phần khả năng ko thi đậu đại học + gia đình lẻ loi quá) nên quyết định từ bỏ việc học may thay với dc online mmo như cái nồi cơm trong lúc đói. Làm bất cứ nghề gì dù là online hay offline về lâu dài khi đã ổn định ai cũng phải nghĩ đến con đường vươn lên hoặc thăng tiến ( nhiều người hay nói là kiếm thêm tăng thu nhập). Còn khi đã ko ổn định thì cứ phải kiếm tới kiếm lui cày tới cày lui tìm cái gì cho nó ổn định. Những công việc đã ko ổn định cứ năm này qua tháng nọ ròi thời gian trôi nhanh lắm :) Vài lời chia sẻ

ko biết các bác thế nào chứ e xác định chỉ theo mmo nốt những năm tháng cuối cùng đời sinh viên thôi, ko thể theo con đường mmo suốt cuộc đời được -> với e đó chẳng khác gì thất bại
đợt vừa rồi đi làm thêm thấy người khỏe ra bao nhiêu, giờ về nhà làm mmo (captcha =.=!) tuy thu nhập cũng kha khá nhưng rất mệt mỏi -> kiểu gì cũng sinh bệnh vì làm mình lười vận động, làm nghề chính tuy vất vả nhưng bù lại là khỏe người mặc dù toàn đi dãi nắng, ban đầu có thể các bác nản chí, nhưng sau 2,3 năm tích lũy kinh nghiệm + thêm 1 chút quan hệ là kiểu gì cũng ổn định đc rồi. Giờ chỉ mong muốn mau mau ra trg để đi làm
Hix văn e hơi chuối các bác gạch đá ít thui nha ^^!

Bạn làm captcha thì mệt là đúng rồi :-<

Tích vốn captcha đầu tư đi bạn ^^! chứ gõ ko mình thấy hại mắt cực kì :-s

PS: Dù sao cũng chúc các bạn thành công với con đường mình đã chọn. Tư tưởng của mình là theo đuổi cái gì mình thích thì hiệu quả sẽ cao hơn là đi theo những cái mà người khác hướng cho mình --> không thích --> không tập trung --> không đạt hiệu quả --> dễ chán nản !

Giống tớ. Sau này có thế nào cũng không hối hận. Chứ nghe người khác hướng cho mình, lúc sau nếu không thành công thì lại nghĩ: hồi trước biết thế cứ theo cái mình chọn biết đâu bây giờ lại thành công thì mệt lắm !

Đã tìm được 1 đồng chí cùng chí hướng... :). Bác ở ngoài HN e mời bác đi trà đá thuốc lào :D.
Thật sự kết câu này:
Giống tớ. Sau này có thế nào cũng không hối hận. Chứ nghe người khác hướng cho mình, lúc sau nếu không thành công thì lại nghĩ: hồi trước biết thế cứ theo cái mình chọn biết đâu bây giờ lại thành công thì mệt lắm !

Được làm việc mình thích thì dù lên voi hay xuống *** cũng không uổng 1 đời.

Đúng những câu bôi đỏ của cậu là lợi ích mmo đã đem lại,và có lẽ đó cũng là ký ức đẹp nhất cuộc đời tớ. Nhưng để có dc phần bôi đỏ đó tớ đã trả giá rất nhiều (gia đình + bản thân) mà tớ cũng ko tiện nói ra nhiều. Tớ nói phần đó để phần nào nhiều bạn trẻ còn chưa tốt nghiệp ra trường hoặc chưa có bằng cứ xem việc kiếm việc làm hoặc không biết làm gì đó để sống là 1 việc rất khó!! Thật sự với 1 sinh viên mới ra trường khó là do phần lớn chưa ra đời, kinh nghiệm ko nhiều (ko thể so với những cậu có gia đình khá giả đã lo sẵn công việc đón chờ từ khi sắp ra trường).

Đơn giản vd điển hình tớ từng có 2 người bạn nghèo, 1 thằng 13t đã bắt đầu bôn ba ra đời kiếm tiền, 1 thằng 16t gia đình khó khăn quá đã ko thể học tiếp ( mới lớp 10) dù kiến thức ít, nhưng đi làm từ sớm,từng làm nhiều nghề nhưng đến thời điểm bằng mình mới ra trường (mình ko học đại học) hoặc thời điểm các bạn mình học xong đại học thì cả 2 chưa bao giờ than phiền là kiếm ko dc việc làm hay thất nghiệp cả :). Và đến bây giờ thì 1 người đã làm thủ kho quản lí kho quần áo (1 hãng quần áo lớn nổi tiếng có tên tuổi nhiều năm trong tp mình đang sống). 1 người còn lại thì cứoi vợ ròi,2 vợ chồng kinh doanh nho nhỏ đi lên,ko phô trương như nhiều người nhưng thời điểm kinh tế như hiện nay thì người bạn này của mình thấy ko bao nhiêu năm nữa sẽ làm 1 cơ sở đồ sộ (vì mình cũng biết thu nhập ko hề ít) Vài lời chia sẽ :), nhưng do binbin nói vậy thì cậu đam mê là phần chính,mỗi người 1 suy nghĩ, cậu sống vì đam mê cũng đúng thôi. Tớ chỉ lấy từ thực tiễn tớ trải qua để chia sẽ nên chọn là MMO là chính hay phụ thôi.

Tớ cũng từ thực tiễn mà tớ chọn con đường như hiện nay. Có thể hoàn cảnh, tình trạng và quan hệ xã hội chỗ cậu ở không giống như chỗ tớ nên hình thành 2 chiều hướng suy nghĩ khác nhau.

Với tớ thì chứng kiến lớp người trước ra trường, đi xin việc --> than phiền chán nản, khó khăn này nọ. Rồi đến thế hệ bạn tớ cũng tương tự, nào là bị sếp đì, bị đồng nghiệp xì đểu, blah blah, rất nhiều thể loại.

Trong xã hội cũng tồn tại nhiều kiểu người: người bằng lòng an phận, người có chí tiến thủ,... Tớ quen một vài người MMO, họ đầu tư rất nghiêm túc. Bây giờ 1 ngày họ làm không nhiều, chỉ 4 - 6 tiếng/ngày, có thể sắp xếp thoải mái: sáng, trưa, chiều, tối. Và dĩ nhiên thời gian cho gia đình, bạn bè khá thoải mái.

MMO rất bao la, đừng gói gọn nó lại trong những PTC, PTU, Offer :)

PS: rất vui khi được tranh luận, trao đổi cùng cậu. Chúc cậu và gia đình luôn vui vẻ, hạnh phúc ^^

Thế làm web rồi kiếm từ đặt quảng cáo có xem là MMO ko nhỉ?

mmo là nghề phụ
nghề chính là dota
:binhsua16:
làm gì cũng đc , mình vui là đc :))

solo với tao ván 5$ nè cương ku =))

Tớ cũng từ thực tiễn mà tớ chọn con đường như hiện nay. Có thể hoàn cảnh, tình trạng và quan hệ xã hội chỗ cậu ở không giống như chỗ tớ nên hình thành 2 chiều hướng suy nghĩ khác nhau.

Với tớ thì chứng kiến lớp người trước ra trường, đi xin việc --> than phiền chán nản, khó khăn này nọ. Rồi đến thế hệ bạn tớ cũng tương tự, nào là bị sếp đì, bị đồng nghiệp xì đểu, blah blah, rất nhiều thể loại.

Trong xã hội cũng tồn tại nhiều kiểu người: người bằng lòng an phận, người có chí tiến thủ,... Tớ quen một vài người MMO, họ đầu tư rất nghiêm túc. Bây giờ 1 ngày họ làm không nhiều, chỉ 4 - 6 tiếng/ngày, có thể sắp xếp thoải mái: sáng, trưa, chiều, tối. Và dĩ nhiên thời gian cho gia đình, bạn bè khá thoải mái.

PS: rất vui khi được tranh luận, trao đổi cùng cậu. Chúc cậu và gia đình luôn vui vẻ, hạnh phúc ^^

nói đúng nè MMO là cụm từ gói gọn của kiếm tiền trên mạng nói chung các bạn làm cộng việc nào trên mạng mà có thể kiếm ra được tiền đều có thể gọi nó là MMO, Make Money Online " Kiếm tiền trên mạng "

Tớ cũng vui khi tranh luận trao đổi với cậu hiểu thêm nhiều thứ. Tớ ngay từ đầu tớ nói đã ko đánh đồng tất cả. Tớ chỉ nói phần lớn đa số mmo tại vn thôi và nói riêng khoảng cheat chứ tớ rất ngưỡng mộ các pro ở các lĩnh vực GA,forex (các pro lâu năm luôn có đam mê vô tận và làm việc đầu tư suy nghĩ rất hợp lí nhất là về forex :) ).

Tớ cũng biết điều khó khăn nhất chỉ là điều tiết dc thời gian mà tớ chắc chắn rằng phần lớn mọi người mmo rất khó làm dc. Số ít được như cậu và bạn cậu làm việc 1 cách hiệu quả đầu tư thời gian nghiêm túc thì nó cũng chẳng khác gì công việc bên ngoài cả. Câu văn tớ lúc nào cũng lủng củng viết ko dc đẹp và hơi dài dòng nhưng cũng mong chia sẽ chung vui :p . Chúc cậu luôn thành đạt và vui vẻ ^_^

Last edited by a moderator:
Nghề nào mà chả là nghề, chỉ nên dừng lại ở tranh luận thôi, đời mà, cái gì ổn định và bền vững lâu dài thì nên theo!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,948
171,020
Latest member
thanhtai0139
Back
Top Bottom