Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

cũng ráng MMO tích cóp vốn chừng 10 tỷ để đến năm 30t ko còn phải làm việc nữa.

Mà thay vào đó là Du lịch + Gái Đẹp + Hưởng thụ cuộc sống.

(
CHÉM GIÓ TÝ CHO SƯỚNG)

Hê hê, nhớ bôi đen trong ngoặc kép nhé ae.

Bác có làm trung gian gái gú gì không :))

trong thế giới MMO này có rất nhiều người học xong ra trường không kiếm được việc thì phải! mình cũng là một trong số đó :binhsua17:

thật ra gia đình mình không nghèo, thậm chí là khá giả, kiếm cho mình được một công việc thì không khó, nhưng cái chính là bản thân mình không thích và cũng có lẽ là không chịu nổi sự gò bó, ép buộc. Bản thân mình học ngành xây dựng ra, mà giờ này nói đến xây dựng chắc mọi người cũng biết cả rồi, người ta sa thải còn không hết, lấy đâu mà gọi vào, tiền thì vào được đấy, mà làm tới khi nào mới đủ để trả lại ba mẹ số tiền đó đây? đó chỉ là suy nghĩ đơn giản nhất của mình thôi. thế nên thời gian đầu mình quyết định mmo là mình muốn tự kiếm lấy nguồn thu nhập, tự kiếm lấy chút dư dả, tích cóp lại, chắc phải vài năm nữa nghành xây dựng thuận lợi hơn thì mình mới đi xin việc. Bây giờ ra trường cầm bằng giỏi đâu có phải xin là người ta nhận đâu. người ta cần là cần ở cái bản chất, thực tế thực hành mình có giỏi không, người ta cần kinh nghiệm chứ không phải đưa mình về dạy lại kinh nghiệm. MÀ đời quá trớ trêu, mới ra trường lấy đâu ra kinh nghiệm đây ợ :binhsua12:

cũng vì một số lí do riêng tư, quan trọng nữa nên mình quyết định rời xa gia đình để đến vùng đất mới, tự lập nghiệp, nhờ mmo mình mới có được cuộc sống tạm ổn, nói chung không thiếu gì, chỉ có thiếu nợ thôi :binhsua14:(nói giỡn á, bác nào chủ nợ của em đừng có chém nha).

qua thời gian mình thấy mmo đúng là chủ động rất nhiều về kinh tế, đặc biệt những bạn gõ captcha thì chắc ăn ngày gõ được bao nhiêu là hưởng bấy nhiêu, thích làm lúc nào thì làm (nói thế thôi chủ yếu là cày ban đêm :binhsua08:). nhưng bù lại sức khỏe lại bị tiêu hao đáng kể. gõ một mạch tới sáng rồi đi tập thể dục ăn sáng rồi về ngủ tới chiều ...... lặp đi lặp lại như vậy, có những bữa bệnh muốn nằm ngủ sớm mà không sao ngủ được vì thói quen đã rồi. như mình mấy hôm nay bị sốt làm không được nhiều mà đêm nào cũng ngồi chém gió trên forum với đánh bia card trong zing play :binhsua03:.

thôi nghĩ đi nghĩ lại, sức khỏe mình đã yếu rồi, làm ban đêm nữa, chắc cũng sớm đổ bệnh, mà đổ bệnh một trận thì cứ gọi là gõ 2 ngày mới đủ trả, trong khi bệnh thì không gõ được nữa.

rất mong ở đây có ai đó nhận mình làm đệ tử để mình học hỏi thêm, bất cứ thứ gì cũng được, có duyên thì sẽ tìm được thứ mình mong muốn, không duyên thì chịu thôi.

tks for all sư phụ :binhsua07:

trong thế giới MMO này có rất nhiều người học xong ra trường không kiếm được việc thì phải! mình cũng là một trong số đó :binhsua17:

thật ra gia đình mình không nghèo, thậm chí là khá giả, kiếm cho mình được một công việc thì không khó, nhưng cái chính là bản thân mình không thích và cũng có lẽ là không chịu nổi sự gò bó, ép buộc. Bản thân mình học ngành xây dựng ra, mà giờ này nói đến xây dựng chắc mọi người cũng biết cả rồi, người ta sa thải còn không hết, lấy đâu mà gọi vào, tiền thì vào được đấy, mà làm tới khi nào mới đủ để trả lại ba mẹ số tiền đó đây? đó chỉ là suy nghĩ đơn giản nhất của mình thôi. thế nên thời gian đầu mình quyết định mmo là mình muốn tự kiếm lấy nguồn thu nhập, tự kiếm lấy chút dư dả, tích cóp lại, chắc phải vài năm nữa nghành xây dựng thuận lợi hơn thì mình mới đi xin việc. Bây giờ ra trường cầm bằng giỏi đâu có phải xin là người ta nhận đâu. người ta cần là cần ở cái bản chất, thực tế thực hành mình có giỏi không, người ta cần kinh nghiệm chứ không phải đưa mình về dạy lại kinh nghiệm. MÀ đời quá trớ trêu, mới ra trường lấy đâu ra kinh nghiệm đây ợ :binhsua12:

cũng vì một số lí do riêng tư, quan trọng nữa nên mình quyết định rời xa gia đình để đến vùng đất mới, tự lập nghiệp, nhờ mmo mình mới có được cuộc sống tạm ổn, nói chung không thiếu gì, chỉ có thiếu nợ thôi :binhsua14:(nói giỡn á, bác nào chủ nợ của em đừng có chém nha).

qua thời gian mình thấy mmo đúng là chủ động rất nhiều về kinh tế, đặc biệt những bạn gõ captcha thì chắc ăn ngày gõ được bao nhiêu là hưởng bấy nhiêu, thích làm lúc nào thì làm (nói thế thôi chủ yếu là cày ban đêm :binhsua08:). nhưng bù lại sức khỏe lại bị tiêu hao đáng kể. gõ một mạch tới sáng rồi đi tập thể dục ăn sáng rồi về ngủ tới chiều ...... lặp đi lặp lại như vậy, có những bữa bệnh muốn nằm ngủ sớm mà không sao ngủ được vì thói quen đã rồi. như mình mấy hôm nay bị sốt làm không được nhiều mà đêm nào cũng ngồi chém gió trên forum với đánh bia card trong zing play :binhsua03:.

thôi nghĩ đi nghĩ lại, sức khỏe mình đã yếu rồi, làm ban đêm nữa, chắc cũng sớm đổ bệnh, mà đổ bệnh một trận thì cứ gọi là gõ 2 ngày mới đủ trả, trong khi bệnh thì không gõ được nữa.

rất mong ở đây có ai đó nhận mình làm đệ tử để mình học hỏi thêm, bất cứ thứ gì cũng được, có duyên thì sẽ tìm được thứ mình mong muốn, không duyên thì chịu thôi.

tks for all sư phụ :binhsua07:
MMO có nhiều lĩnh vực bạn à! không nhất thiết phải làm đêm đâu ạ! em vẫn làm giờ hành chính vẫn chỡ gấu đi chơi xếp hình! mà vẫn còn khỏe chán bác à:D

các bác muốn giàu thật sự ! vững chắc thi tìm tập sách " DẠY CON MẦN GIÀU của tác giả Robert Kiyosaki

CHÚC THÀNH CÔNG !

Last edited by a moderator:
online hay offline với mình k quan trọng
quan trọng là nghề nào kiếm ra TIỀN nhiều hơn và đỡ cực nhọc hơn thôi.
Chứ nếu MMO mà làm ra nhiều tiền thì mình coi MMO là nghề chính và bỏ nghề ở ngoài ngay
còn nghề ở ngoài mà kiếm đc nhiều $ hơn MMO thì mình sẵn sàng bỏ MMO để làm ngoài

các bác tranh luận dài quá
Chung quy lại cũng chỉ là kiếm tiền, và đã là kiếm tiền thì lấy tiền, sức lực, vốn liếng ra để làm thước đo thôi, chứ nghề gì thì đâu có quan trọng, miễn là k phạm pháp và mình thấy thoải mái

online hay offline với mình k quan trọng
quan trọng là nghề nào kiếm ra TIỀN nhiều hơn và đỡ cực nhọc hơn thôi.
Chứ nếu MMO mà làm ra nhiều tiền thì mình coi MMO là nghề chính và bỏ nghề ở ngoài ngay
còn nghề ở ngoài mà kiếm đc nhiều $ hơn MMO thì mình sẵn sàng bỏ MMO để làm ngoài

các bác tranh luận dài quá
Chung quy lại cũng chỉ là kiếm tiền, và đã là kiếm tiền thì lấy tiền, sức lực, vốn liếng ra để làm thước đo thôi, chứ nghề gì thì đâu có quan trọng, miễn là k phạm pháp và mình thấy thoải mái

Ông nói đúng về vấn đề kiếm tiền. Còn 1 vấn đề nửa đang tranh luận tè le trên kia chính là làm mmo thì mặt giao tiếp, quan hệ xã hội có thể giảm.. và vấn đề nghề nghiệp cho anh em bà con... sẽ ảnh hưởng nhiều so với làm ở ngoài như ban ngành đoàn thể.....

chứ chỉ thảo luận về 1 việc kiếm tiền thì tôi hoàn toàn đồng ý với bạn hihihi

mình đang theo poker. poker có phải là nghề không nhỉ. mình chơi cũng không ít và cũng đang dần có chút kinh nghiệm.he

Ông nói đúng về vấn đề kiếm tiền. Còn 1 vấn đề nửa đang tranh luận tè le trên kia chính là làm mmo thì mặt giao tiếp, quan hệ xã hội có thể giảm.. và vấn đề nghề nghiệp cho anh em bà con... sẽ ảnh hưởng nhiều so với làm ở ngoài như ban ngành đoàn thể.....

chứ chỉ thảo luận về 1 việc kiếm tiền thì tôi hoàn toàn đồng ý với bạn hihihi
Tớ thấy ai có duyên thì giao tiếp tốt thôI! chứ người nói chuyện không có duyên có giao tiếp tốt mấy cũng thất bại à :D

Cái gì kiếm ra được tiền thật thì đó là "nghề thật", ở "môi trường thật", chứ không phải cứ lên mạng là "ảo". Nhiều người vẫn cứ còn tư tưởng cứ trên mạng là "ảo" thì hay mặc cảm với cái nghề này :). Thật ra internet cũng là 1 môi trường làm việc thật sự đấy thôi? Mà nó còn là 1 môi trường cực đỉnh để làm việc nếu biết cách dùng.

1 tháng kiếm được gần 65000 USD từ internet liên tục trong 5 năm, và vẫn tiếp tục phát triển (chưa có dấu hiệu dừng lại) thì liệu người đó có phải là đang làm nghề ảo hay không :)?

ai 1 tháng kiếm 65000usd thế hả cậu ???

trộm cướp scam .v.v.v.v cũng là 1 cái nghề sao mmo ko là 1 nghề nhỉ =))

scam hack vẫn đc xem là 1 nghề mmo nếu nó hoạt động phạm quy trên mạng

- - - Updated - - -

Cái gì kiếm ra được tiền thật thì đó là "nghề thật", ở "môi trường thật", chứ không phải cứ lên mạng là "ảo". Nhiều người vẫn cứ còn tư tưởng cứ trên mạng là "ảo" thì hay mặc cảm với cái nghề này :). Thật ra internet cũng là 1 môi trường làm việc thật sự đấy thôi? Mà nó còn là 1 môi trường cực đỉnh để làm việc nếu biết cách dùng.

1 tháng kiếm được gần 65000 USD từ internet liên tục trong 5 năm, và vẫn tiếp tục phát triển (chưa có dấu hiệu dừng lại) thì liệu người đó có phải là đang làm nghề ảo hay không :)?

ai mà ghê vậy 1 tháng kiếm hơn 1 tỷ thế kia

Vấn đề nghề nghiệp và giao tiếp ko quan trọng với 1 số người,dượng rể của mình làm việc cho nhà nước,sáng đi làm,chiều đi về,bạn bè thì phải nói là đếm ko hết 1 bàn tay chứ đừng nói là 2 bàn,tiền kiếm nhiều,có địa vị,nhưng ko mấy ai biết tới vì ít giao thiệp,cuộc đời ông ấy cứ tẻ nhạt như vậy suốt gần 30 năm nay rồi.

Đừng thấy mấy người làm việc công ty này nọ,quần áo sang trọng,thực ra nhiều khi cũng túng thấy mẹ luôn,vừa làm văn phòng vừa buôn bán đủ thứ,có người chạy xe đẹp,xài đồ hiệu mà nhà như cái chuồng heo ấy,nếu có công việc ổn mà nền tảng thu nhập ko bì đc với ai thì cũng chả ai nể đâu.

MÌnh thật sự rất thích công việc MMO này! Nếu có thể MÌnh mong muốn làm MMO này hoài!

TRước kia mình làm công ty tư nhân:

Luơng: 2tr, làm từ 9h sáng đến 5h chiều,Muốn nghĩ sớm phải xin, làm chậm bị chửi...

Bây giờ

Luơng: Gấp 3 gấp 4 có thể gấp 5 ( nếu siêng) TIme: thích làm thì làm! Thích nghỉ thì nghỉ! Chẳng cần xin... ( Thôi em đi chơi với gấu đây hihi):binhsua44:

Tớ thấy ai có duyên thì giao tiếp tốt thôI! chứ người nói chuyện không có duyên có giao tiếp tốt mấy cũng thất bại à :D

Uhm nên mình mới nói là có thể giảm mà hihhi còn nói hay ko đúng là duyên rồi :binhsua44:

Hai za không ngờ trên này lại có nhiều người có hoàn cảnh giống mình thế, mình cũng ra trường rồi mà thấy đi làm ngoài không ăn thua, may biết được mmo chứ không thì giờ cũng chết đói vì ra trường rồi gia đình không còn chu cấp như hồi còn đi học nữa, cũng đang dần xác định mmo là con kiếm tiền lâu dài

=)) cứ bảo làm cho công tu --> công nhân làm ca đêm ko lẽ người ta rình mình ngày đêm mà sợ :binhsua35:

Hai za không ngờ trên này lại có nhiều người có hoàn cảnh giống mình thế, mình cũng ra trường rồi mà thấy đi làm ngoài không ăn thua, may biết được mmo chứ không thì giờ cũng chết đói vì ra trường rồi gia đình không còn chu cấp như hồi còn đi học nữa, cũng đang dần xác định mmo là con kiếm tiền lâu dài

Cố gắng thành công sẽ đến với bạn!

cố gắng thật nhiều, kiên trì thật nhiều, thì bất kể ở ngoài đời hay ở trên mạng cũng thành công thôi. Nhưng có một câu nói mình đã được nghe rất nhiều từ người lớn tuổi: "tiểu gia do người, đại gia do trời". có thể hiểu là: con người ai cũng có thể có tiền nếu muốn, nhưng hạng trung trung thì ai cố gắng đều đạt được, còn thượng lưu thì còn do trời nữa. cho nên đừng quá cầu toàn, phải biết giá trị con người mình trước khi quyết định. Chúc mọi người thành công hơn nữa với quyết định mà mọi người lựa chọn. nhớ chúc lại mình nhé :binhsua44:

cố gắng thật nhiều, kiên trì thật nhiều, thì bất kể ở ngoài đời hay ở trên mạng cũng thành công thôi. Nhưng có một câu nói mình đã được nghe rất nhiều từ người lớn tuổi: "tiểu gia do người, đại gia do trời". có thể hiểu là: con người ai cũng có thể có tiền nếu muốn, nhưng hạng trung trung thì ai cố gắng đều đạt được, còn thượng lưu thì còn do trời nữa. cho nên đừng quá cầu toàn, phải biết giá trị con người mình trước khi quyết định. Chúc mọi người thành công hơn nữa với quyết định mà mọi người lựa chọn. nhớ chúc lại mình nhé :binhsua44:

hay quá .

hình như top hết hot rồi.

mình còn nhớ cách đây khoảng nửa năm mình bắt đầu tìm hiểu về captcha và làm, lúc đầu thì khỏi nói, ai trụ được với captcha thì cũng là người có nhiều nghị lực rồi. cũng may mắn mình không có nhiều lắm nhưng vẫn trụ được vì mới làm captcha được tầm 15 ngày là mình đã tách ra đi lập group rồi :binhsua44:. lúc đó chả biết cái dự án nào ngoài kolo với mega, mà đợt đó mình gõ cùi bắp kinh khủng, không dám chơi mega vì sợ banned luôn mà :binhsua47:. thế mà đợt đó kiếm được cả gần trăm mạng theo kolo với 3 4 người gì đó theo mình làm mega:binhsua03:. lúc đấy tưởng mình sắp giàu rồi, bà nậu cha giờ mới biết lúc đó ngu kinh khủng, tuyển nhiêu đó mem support từ sáng tới đêm tới mức phải bỏ group vì quá nhiều mem hỏi mấy câu ... hôn nhiên như: làm có tiền không anh? bla bla.... thế nên quyết định nghỉ luôn, mà support cũng được cả tháng chứ ít gì. tới đợt mình gây bão trên opic kolo (đừng gạch đá mình nữa, đợt đó xém đủ xây nhà rồi :(() thì chính thức nghỉ hẳn luôn cái group đấy, thế là duyên phận cho mình từ một group cỡ trung bình thành một mem cô độc....

tiếp tục hành trình cạp mình đi theo mega, mới bước vào được vài bữa gì đó, ăn được ít lương của nó thì LR die :binhsua47:--->bỏ mega luôn từ đấy.
từ lúc đấy tìm hiểu về mấy cái khác và cạp thêm kolo để sống chứ chả chơi thêm ông captcha nào nữa. rồi số phận lại cho mình quay lại mega khi có PM và rate rất cao...làm được chút thì bị mega cho ăn quả cam to đùng 5 acc không pay, mỗi acc hết choa nó 4$ hay gì đấy ---> chính thức never quay lại với nó nữa.

bây giờ là pix, ôi thôi, lúc nát thì cái nào cũng nát như nhau....nhưng mà được cái với anh pix thì mình vẫn sống được. khoe hàng tí, bây giờ tay nghề gõ cạp đã lên, pix sp ~ 34 35, code ngắn thì có khi lên 40, code dài quá thì tầm 30.

Khổ nỗi mình mắc phải một số căn bệnh (cái này không thể nói được, liên quan đến cuộc sống của mình và có một bác trong mmo mình đã biết) nên không thể cạp được quá nhiều, ngày cố gắng cũng chỉ 3 - 4h là kịch rồi.

mình có 2 con android nên cũng đi tìm hiểu về mấy cái dành cho android nhưng mà search từ diễn đàn ra ngoài google search thì kết quả là bão từa lưa hột dưa luôn rồi, mà mấy bác chiến trên android toàn chơi trên blue stack :binhsua159:.

ôi thôi nghĩ mà thấy mệt rồi, nhưng mà vẫn cố gắng vì mình vẫn đủ sống với pix. ở đây mình sẽ ráng tìm sư phụ có duyên với mình để chỉ mình cách làm. có một số chuyện riêng tư mình không thể nói được(kể cả với gia đình mình) ảnh hưởng đến mình nên sẽ gián tiếp gây ra rất nhiều việc khiến mình không hoặc chưa thể làm tốt điều mình mong muốn. Mình lên đây chia sẻ mong nhận được sự động viên của mọi người. cám ơn mọi người rất nhiều vì đã cắn răng đọc hết bài viết này của mình vì lời viết của mình dở tệ :binhsua172::binhsua172:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,849
172,928
Latest member
thuoctri

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back