Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

Mới biết đến MMO từ tháng 6 nay kiếm cũng được 200$ từ nó vì hên cheat được.H sắp zo học 12 học tối ngày ko biết có làm MMO típ được ko nhĩ.

mmo là con đường cứu đói cho nhíu người mà !!!
mmo hay ở ngoài đời củng vậy có rất nhiều loại người !! người tốt người xấu
bản thân mình gặp tiểu nhân thì nhìu :-" vừa mới gặp một tay thấy mình tay mơ mới vào đã chơi gác thế mà bảo tốt nên chỉ dẩn mình
ko phải nói ra thế nhằm bêu rếu ng đó nhưng mình chỉ thấy bùn thui !! cùng nhau cố gằng kiếm tiền thế mà chơi gác nhau !!! nhưng cũng một phần là do mình tin người và ngu qá keke
:binhsua33: mổi ngày trôi qua cùng mmo có rất nhiều bài học cuộc sống
Cùng cố gắng kiếm thật nhiều $.$ :m087:

đối vs cá nhân mình thì MMO chỉ là nghề phụ, nói nghề thì cũng ko phải vì nó có nhiều hình thức lắm và chả có chức vị gì rõ ràng cả đơn thuần chỉ là thích và thấy kiếm đc để trang trải cho sinh hoạt SV cũng như học phí khi mà mới đầu bước chân vào ĐH chưa bít phải làm gì để đỡ "ăn bám" vào gia đình và đỡ tốn nhiều time khi đi làm part time (thỉnh thoảng bạn bè rủ cũng đi)>.<, thì cứ chiến thôi và cứ thế dần capt-->PTC/PTS(cheat choát có, đàng hoàng có lun...)--->SEOs--->offer(đã leave it dc ~2year)-->--->...-->invest---->task CF (chủ yếu đến h) cái nào cũng chiến qua hết nhưng đi sâu quá thì chưa(thường toàn tự solo), vì theo mình nếu mún coi là nghiệp thực sự vs ~ cái này thì phải làm tập trung ít nhất 6-7hour/day infront of Laptop và thức hơi khuya "tí", nhưng quả thật ko ai có thể làm như vậy cả đời dc, phải ra ngoài xã hội mà kiếm việc thực sự để ổn định và vững vàng cho cuộc đời mình và còn những mối quan hệ liên kết trong xã hội nữa, nếu ko có quan hệ trong cuộc sống thì thật sự rất "chán chết" dù cho MMO có cho đc nhìu tiền hơn đi nữa, nhưng đổi lại gần như chẳng có mối quan hệ nào rõ ràng và sống vậy thì sao mà chịu dc, nói chung h đã năm 4 rùi hết hè là năm 5, đang tranh thủ kiếm tí đóng học phí, rùi lo xác định kiếm cái việc --->> mau chóng công thành danh toại--->> kiếm người yêu----> cưới zợ sinh con, rùi lâu lâu rãnh rỗi lên đây chơi event hay làm thêm task CF đóng tiền NET cũng được. HIHI
trên đây là đôi lời tâm sự từ cảm xúc và nhìn nhận của mình nên mình ko sửa, có những chỗ các bạn nếu đọc dc sẽ thấy khó hiểu, sorry về điều đó!! chúc các bạn may mắn và thành công với những gì mình chọn lựa!!!!@@ done :binhsua78:

ai hỏi mềnh cũng bảo là cháu ko có lương, chỉ trả lương cho nhân viên thôi :m146: Offer

ai hỏi mềnh cũng bảo là cháu ko có lương, chỉ trả lương cho nhân viên thôi :m146: Offer

Bác này mới đúng là pro này.:binhsua07:

- - - Updated - - -

Bác này mới đúng là pro này.:binhsua07:

Giỏi mà ko xin đc việc thì bạn nên xem lại mình có giỏi thật hay đang ảo tưởng là mình giỏi nhé :binhsua10:. Đi làm công ty bước đầu tiên người ta phỏng vấn để lọc ra ai giỏi và ko giỏi rồi, cũng phải có kỹ năng đi xin việc đấy bạn. Nhiều nơi yêu cầu trình độ đại học , cao đẳng là ok rồi chứ chưa yêu cầu bằng giỏi nhé :binhsua02:
Uhm thì bạn ko muốn bị chèn ép nên ko đi làm là quyền của bạn , tôi ko quan tâm , cái tôi nói ở đây là tham gia mmo có thể lương gấp nhiều lần đi làm ngoài nhưng kinh nghiệm sống thỉ chắng có cái j , sau này vợ con rồi các mối quan hệ không có thì bạn chẳng giúp ích đc j cho người thân ngoài việc là chỉ có tiền . Đi làm ngoài hay MMo thì cũng có cá nhân nổi lên và kiếm đc nhiều $ chứ ko phải ai MMo là thành đại gia đâu bạn:m123:, ko thì cả cái xã hội này đi làm MMO rồi , đi làm ngoài thị bị chèn ép còn mmo thì scam đầy rãy ra :m018:, lịch làm vệc và sinh hoạt đảo lộn tùm lum lên :binhsua153:, sức khỏe thì giảm sút :m097:, cái nào cũng có cái lợi và hại cả nhưng mà bạn chỉ đang nhìn thấy vấn đề khác nhau giữa MMO và đi làm ngoài đó là tiền:m209: và tự do làm j mình muốn thôi :m207:.
Mình ko cổ xúy là nên đi làm ngoài hay chỉ only MMO cả vì mình vẫn ôm cả 2 cái :)) , tiền thì đối với ai cũng quan trọng , bản thân mình cũng vậy :m186: . Xã hội thì bon chen chà đạp nhau để tiến :dap: thì mình cũng đồng ý 2 tay nhưng cái cách mà bạn nói ngồi nhà để tránh sự chà đạp bon chen đó liệu có thể làm đc cả đời không , rồi cũng đến 1 ngày bạn phải va cham ngoài xã hội vì người thân , bạn bè chứ ko phải bạn cứ khư khư lo cho riêng bản thân mình đc .Nhiều bạn đến với mmo khi cuộc sống khó khăn và vươn lên để có thu nhập khá thì mình cũng nể phục các bạn vì nếu là mình thì chưa chắc đã làm đc như vậy :m033: . Ý kiến mình thì nên coi MMo là nghề tay trái để hỗ trợ cuộc sống cũng như công việc chính , bạn nào coi MMo là công việc chính thì mình cũng ko khuyên bạn chuyển sang đi làm ngoài hay j cả mà nên làm thế nào để tích lũy kinh nghiệm sống , mở rộng mối quan hệ , tìm kiếm cơ hội khác ngoài MMO đồng thời cũng là đầu óc thấy thoải mái hơn ( ra ngoài ngắm gái xinh thì đầu óc chả phơi phới lên chứ ạ:binhsua01:)
Cũng chỉ có nhiêu thôi đẻ chia sẻ vs anh em thôi, mong các bác chém nhẹ :binhsua08:

- Cậu nên tìm hiểu thêm về số lượng sinh viên ra trường thất nghiệp hàng năm nhé. Lâu lâu tuyển 1 đợt 10, 20 người trong khi hồ sơ xin thì vài trăm cái. Giỏi à, cứ chờ đấy. Hay ý cậu nói là xin vào làm công nhân mấy khu công nghiệp, thế thì không cần bằng giỏi đâu :D

- Kinh nghiệm sống không có gì ? Hoàn toàn sai lầm, nó phụ thuộc vào bản thân cậu thôi. Có quan hệ rồi giúp người thân --> chính cậu đang tự phản bác lại ý kiến đầu của cậu. Có quan hệ để lo lót xin việc cho người thân à ;)) Cậu bảo giỏi không cần quan hệ mà ;))

- Tớ nói ai MMO cũng thành đại gia lúc nào thế ? Không phải ai cũng thành công được với MMO đâu. Đến bây giờ vẫn còn có những người nói MMO là lừa đảo thì sao mà kiếm được tiền từ nó ;))

- Lịch sinh hoạt, thời gian bị đảo lộn cũng là do tự bản thân mỗi người. Như tớ làm thấy chẳng có vấn đề gì. Gia đình có việc gì vẫn tham gia đều, vẫn nghỉ ngơi đều, vẫn phục vụ anh chị em có nhu cầu giao dịch đều. À quên, đi làm công nhân ca kíp không biết thời gian đảo lộn không nhỉ ;))

- Cậu đừng cái gì cũng va chạm xã hội vì người thân, bạn bè nghe nó chối lắm. Chốt lại ý cậu vẫn là cần quan hệ để lo lót việc gì đó cho họ đúng không ? Sao MMO lại là lo cho riêng bản thân mình ? Cậu MMO có được tiền thì dùng tiền đó trợ giúp gia đình bình thường, lo cho sinh hoạt bình thường.

- MMO ai bảo phải cắm đầu vào máy tính 24/24 ? MMO bao gồm rất nhiều loại việc cậu nhé. Và MMO thì vẫn có thể ra đường ngắm gái, tụ tập bạn bè, rất là thoải mái.

chủ thớt nói y như trường hợp mình luôn , hồi trc' ng lớn hỏi toàn nói " dạ con ở nhà chơi chứ làm gì đâu " , nay ai hỏi cứ câu " làm việc onl " mà trả lời thôi :)

gặp nhiều trường hợp hỏi "ra trường làm gì rồi" ==> "đang kiếm tiền trên mạng, kiểu như buôn bán...vv" , một câu nữa " thế tháng được bao nhiêu?" trả lời " tháng được 1 vài triệu thôi, định làm một thời gian rồi xin việc"
muôn thủa, cái gì đã ko thích nói thì tốt nhất là đừng hỏi, nếu có 1 công việc bên ngoài làm văn phòng làm song song nữa thì ngon

- Cậu nên tìm hiểu thêm về số lượng sinh viên ra trường thất nghiệp hàng năm nhé. Lâu lâu tuyển 1 đợt 10, 20 người trong khi hồ sơ xin thì vài trăm cái. Giỏi à, cứ chờ đấy. Hay ý cậu nói là xin vào làm công nhân mấy khu công nghiệp, thế thì không cần bằng giỏi đâu :D
http://www.timviecnhanh.com/ ví dụ cho cậu trang tìm việc , xem thử họ đa phần cần cấp bậc chứ chưa nói đến vấn đề giỏi hay ko nhé . phải đến 10k cái tim rao tìm người mà 10-20 người x 10k thì đừng nói là ít cơ hội nhé, thất nghiệp là do bạn thôi đừng đổ tại môi trường nó ko có việc hay ko ai mời bạn đến làm việc :))
- Kinh nghiệm sống không có gì ? Hoàn toàn sai lầm, nó phụ thuộc vào bản thân cậu thôi. Có quan hệ rồi giúp người thân --> chính cậu đang tự phản bác lại ý kiến đầu của cậu. Có quan hệ để lo lót xin việc cho người thân à ;)) Cậu bảo giỏi không cần quan hệ mà ;))
- Cậu đừng cái gì cũng va chạm xã hội vì người thân, bạn bè nghe nó chối lắm. Chốt lại ý cậu vẫn là cần quan hệ để lo lót việc gì đó cho họ đúng không ? Sao MMO lại là lo cho riêng bản thân mình ? Cậu MMO có được tiền thì dùng tiền đó trợ giúp gia đình bình thường, lo cho sinh hoạt bình thường.
Sao ai cũng nghĩ quan hệ là để xin việc vậy ;)) , giả dụ như cậu có đứa em muốn mua cái lap để học mà cậu cũng ko rành nhưng cậu có ông bạn bán lap thì có phải là tư vấn đc cho đứa em của cậu chon lap ko . Mục đích của mở rộng quan hê nó lớn hơn cách nghĩ của cậu đấy ;))
- Tớ nói ai MMO cũng thành đại gia lúc nào thế ? Không phải ai cũng thành công được với MMO đâu. Đến bây giờ vẫn còn có những người nói MMO là lừa đảo thì sao mà kiếm được tiền từ nó ;))
Chính vì ko ai cũng trở thành đại gia nên mình mới nói là ko nên quá đam mê, ko nên vì nó mà đánh đổi cơ hội học tập và làm việc bên ngoài , coi nó như là công việc tay trái để hỗ trợ công việc chính .
- Lịch sinh hoạt, thời gian bị đảo lộn cũng là do tự bản thân mỗi người. Như tớ làm thấy chẳng có vấn đề gì. Gia đình có việc gì vẫn tham gia đều, vẫn nghỉ ngơi đều, vẫn phục vụ anh chị em có nhu cầu giao dịch đều. À quên, đi làm công nhân ca kíp không biết thời gian đảo lộn không nhỉ ;))

Cậu lấy cái riêng của bản thân để nói lý thế thì ko ổn đâu ;)) , Anh em trong 4rum này lịch sinh hoạt có thất thường hay ko , lấy đêm làm ngày hay ko thì chính mọi người rõ nhất .

- MMO ai bảo phải cắm đầu vào máy tính 24/24 ? MMO bao gồm rất nhiều loại việc cậu nhé. Và MMO thì vẫn có thể ra đường ngắm gái, tụ tập bạn bè, rất là thoải mái.
Mình ko nói là 24/24 mà , cậu nói thôi nhưng mình khẳng định là time online của đa phần mọi người trong 4rum này thì có khác j con nghiện internet đâu :))

có lẽ công việc chính của cậu là exchange nên thấy bình thường thế thôi, chứ các thể loại khác nhất là offer đang kiếm nhiều tiền thì toàn cheat thôi chẳng lẽ mmo phải cheat suốt đời, cậu làm exchange gặp những lúc LR die, ngày xưa egold die, ròi giờ lỡ đang ôm PM bị die thì sao, rủi ro đó lớn vô cùng. Những va chạm trên mmo cao rất nhiều so với ngoài đời nhưng ngoài đời sẽ có kinh nghiệm sống nhiều hơn,giao tiếp tốt hơn nếu hướng về lâu dài thì tạo điều kiện hướng nghiệp cho con cháu mình,anh chị em mình gia đình mình theo dc ( nếu làm kinh doanh ). MMO đến năm 40t, 50t chắc gì mấy người ngồi mmo dc đến từng tuổi đó và để dành dc số tiền cực lớn để già khỏi phải làm hay lo nghĩ. Tớ chỉ nói đa số phần lớn mmo tại VN chứ ko đúng nghĩa mmo ở ngoài nước hay đúng thật MMO chính gốc. Chỉ góp ý suy nghĩ bản thân thôi đứng gạch đá nhiều quá nhé :p

@sachi7477
Bạn thấy đơn giản vậy là do bạn có đều kiện nên ko biết người khác ra sao . hoặc do bạn chọn đúng nghề , đúng thời điểm . Với lại ko phải ai củng có cơ hội dc ăn học như bạn đâu . Mình ko có tiền đóng tiền học nên bỏ vào đại học mấy năm trước đấy thôi giờ tiền xài dư giã 1 tí 1 tiếng kiếm dc vài $ nhờ mmo có thể sau này ko ăn dc mmo nửa ra đường bán vé số thì củng có 1 thời để nhớ

Last edited by a moderator:
http://www.timviecnhanh.com/ ví dụ cho cậu trang tìm việc , xem thử họ đa phần cần cấp bậc chứ chưa nói đến vấn đề giỏi hay ko nhé . phải đến 10k cái tim rao tìm người mà 10-20 người x 10k thì đừng nói là ít cơ hội nhé, thất nghiệp là do bạn thôi đừng đổ tại môi trường nó ko có việc hay ko ai mời bạn đến làm việc :))

Bao nhiều trong số đó là thật, cậu không biết có nhiều bài rao tìm người làm rồi lừa đảo chiếm đoạt tiền đặt cọc à ? Sẽ nhận được 1 công việc tử tế hay là công việc không khác gì cu li, bị đối xử không ra gì ?

Bây giờ cậu đang làm gì ? Thời gian làm việc thế nào ? Lương thưởng ra sao ? Cậu có thể xin được việc nhưng không có nghĩa ai cũng xin được việc. Chẳng thế mà không thiếu sinh viên, thậm chí hơn nữa đi làm thêm hoặc tự kinh doanh tại nhà đâu cậu :)

Sao ai cũng nghĩ quan hệ là để xin việc vậy ;)) , giả dụ như cậu có đứa em muốn mua cái lap để học mà cậu cũng ko rành nhưng cậu có ông bạn bán lap thì có phải là tư vấn đc cho đứa em của cậu chon lap ko . Mục đích của mở rộng quan hê nó lớn hơn cách nghĩ của cậu đấy ;))

Không rành thì hỏi thằng cửa hàng bán lap. Không thiếu chỗ uy tín, tư vấn tốt. Nếu cậu nói không biết chỗ nào uy tín thì Google để làm gì ? MMO có khi còn quen được bạn bè hiểu biết mấy cái lĩnh vực này nhiều hơn đấy ;)

Chính vì ko ai cũng trở thành đại gia nên mình mới nói là ko nên quá đam mê, ko nên vì nó mà đánh đổi cơ hội học tập và làm việc bên ngoài , coi nó như là công việc tay trái để hỗ trợ công việc chính .

Đối với cậu có thể là như vậy, nhưng đối với người khác thì không. Cậu không thể áp đặt suy nghĩ của cậu cho người khác được. Ở ngoài thì cậu thành đại gia được à ? hay có khi cả đời làm công nhân, nhân viên văn phòng lương 5 - 7 triệu/tháng. Chưa kể làm ca kíp, bị áp lực công việc, bì đì đọt, bị xì đểu,... Con gái lúc sinh đẻ thời gian nghỉ không có, nghỉ nhiều nó trừ hết cả bậc lương + thưởng nhé.

Làm MMO thì lại khác, nếu cậu có khả năng thì thừa sức đạt được mức lương của nhân viên văn phòng bình thường, thời gian lại thoải mái.

Cậu lấy cái riêng của bản thân để nói lý thế thì ko ổn đâu ;)) , Anh em trong 4rum này lịch sinh hoạt có thất thường hay ko , lấy đêm làm ngày hay ko thì chính mọi người rõ nhất .

Tớ nói rồi, thất thường hay không là do bản thân cậu. Cậu muốn đạt được cái gì đấy thì phải hi sinh, đánh đổi, miễn sao thấy hài lòng. Muốn kiếm nhiều thì online nhiều, thấy đủ thì nghỉ. Tớ chỉ VD đối với tớ là thế, còn cậu không chịu được thì cứ đi làm ngoài, ai cấm ?

Mình ko nói là 24/24 mà , cậu nói thôi nhưng mình khẳng định là time online của đa phần mọi người trong 4rum này thì có khác j con nghiện internet đâu :))

Nghiện hay không tớ chẳng biết, miễn là tự bản thân mỗi người thấy ổn, thấy thế là phù hợp với mình.

Tớ với cậu dừng tranh luận ở đây nhé. Mỗi người có một suy nghĩ, một cách làm việc, một cách chọn lựa tương lai cho mình. Đối với tớ, ai có khả năng thì MMO hoàn toàn có thể là 1 con đường tốt. Đại học không phải là con đường lập nghiệp duy nhất !

mỗi người mỗi cảnh cậu à! không phải ai cũng có duyên với con đường học hành cả! Với tớ thì MMO là cái đã mang lại cho tớ cảm giác yêu đời! cảm giác thoải mái trong cuộc sống!

- - - Updated - - -

tớ nghĩ bác BinBinQN đã thành công trong con đường MMO, Bác sachi7477 có vẻ chưa thành công trong MMO nên mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau! Mình thì đã thành công trong MMO! nhờ MMO mà mình có rẩt rất nhiều thứ! Nên mình rất tâm huyết với nó!

có lẽ công việc chính của cậu là exchange nên thấy bình thường thế thôi, chứ các thể loại khác nhất là offer đang kiếm nhiều tiền thì toàn cheat thôi chẳng lẽ mmo phải cheat suốt đời, cậu làm exchange gặp những lúc LR die, ngày xưa egold die, ròi giờ lỡ đang ôm PM bị die thì sao, rủi ro đó lớn vô cùng. Những va chạm trên mmo cao rất nhiều so với ngoài đời nhưng ngoài đời sẽ có kinh nghiệm sống nhiều hơn,giao tiếp tốt hơn nếu hướng về lâu dài thì tạo điều kiện hướng nghiệp cho con cháu mình,anh chị em mình gia đình mình theo dc ( nếu làm kinh doanh ). MMO đến năm 40t, 50t chắc gì mấy người ngồi mmo dc đến từng tuổi đó và để dành dc số tiền cực lớn để già khỏi phải làm hay lo nghĩ. Tớ chỉ nói đa số phần lớn mmo tại VN chứ ko đúng nghĩa mmo ở ngoài nước hay đúng thật MMO chính gốc. Chỉ góp ý suy nghĩ bản thân thôi đứng gạch đá nhiều quá nhé :p

- Tớ nói trước đây tớ bắt đầu bằng PTC cậu có tin không ? (Anh em nào ở Vietlockerz thì sẽ biết tớ thôi :D ) Vốn không phải tự nhiên mà có để làm ex cậu à. Tất cả tớ gây dựng từ 2 bàn tay trắng.

- Rủi ro thì ở đâu cũng có thôi. Cậu đi làm ngoài đời, lúc công ty giảm biên chế, giảm lương thưởng --> lương thấp hoặc bị mất việc thì cũng vậy. Bây giờ nhiều chị em phải mang thai để không bị công ty cho vào list cắt giảm đấy :)

- Làm ngoài đời thì tầm 50 cũng phải nghỉ hưu. Với mức lương cơ bản như hiện nay, sau bao lâu cậu sẽ tích góp được tầm 200 triệu ? Bây giờ công nhân phần lớn đầu tháng lĩnh lương cuối tháng hết cậu à. Nhưng MMO nó có nhiều lĩnh vực. Có những lĩnh vực không đòi hỏi phải cày, cậu có khả năng về tiếng Anh, viết lách tốt thì sẽ có nhiều lĩnh vực khá bền và kiếm được nhiều tiền.

- Hơn nữa chọn MMO để làm gì ? Để kiếm vốn sau đó có thể kinh doanh bền vững hoặc tiếp tục MMO nếu công việc không đòi hỏi phải online nhiều và cậu có khả năng duy trì.

Ngoài đời cũng có nhiều lĩnh vực, có khả năng thì cũng tăng dần mức lương. Vốn là 1 phần, kỹ năng giao tiếp kinh nghiệm không có thì làm mmo kiếm cả núi vốn cũng chẳng giải quyết gì.

Ngoài đời cũng có nhiều lĩnh vực, có khả năng thì cũng tăng dần mức lương. Vốn là 1 phần, kỹ năng giao tiếp kinh nghiệm không có thì làm mmo kiếm cả núi vốn cũng chẳng giải quyết gì.

Và nếu ko có vốn cho dù giao tiếp giỏi đến nào cũng thế thôi! :)

Riêng mà có 1 NÚI VỐN rồi thì khỏi cần làm gì nữa, gửi tiết kiệm + MMO tàng tàng đủ sống là được nhé :hihi: Kỹ năng giao tiếp hay kinh nghiệm rồi sẽ có theo thời gian chứ vốn khong có thì đợi người khác cho à ;))

Và nếu ko có vốn cho dù giao tiếp giỏi đến nào cũng thế thôi! :)

Giao tiếp giỏi có thể bán thân kiếm vốn cậu à ;))

PS: just kidding, lol !

100tr gởi tiết kiệm 1 tháng được bao nhiêu nhỉ :D

Cậu ấy nói "1 NÚI VỐN" tức là nhiều mà ;)) Chứ 100 triệu thì tiếp tục kinh doanh (có thể ngoài đời hoặc trên mạng) chứ gửi tiết kiệm làm chi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,649
171,697
Latest member
gamego88bid

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week