Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

ko kiếm đc việc do ko có quan hệ là sai nhé , do năng lực của bạn thôi chứ đừng đổ cho quan hệ hay tiền tệ , xem lại năng lực bản thân rồi hãng nói , lúc đi học thì ko ai chơi cho đến khi ra trường bằng yếu kém ko ai nhận thì lại đổ cho là quan hệ ko có , đừng nhìn vào 1 số ít con ông cháu cha rồi đánh đồng tất cả mọi người đi làm đc là do quan hệ nhé :))
ko thik đi làm cho người ta vì bị chèn ép thì mời bạn tự mở công ty rồi làm giám đốc luôn , công việc chán thì nói thật vs bạn chả ai muốn đi làm đâu nhưng khổ nỗi tiền ko tự sinh ra hay con người ko tự hít không khí để sống đc ,cũng như ko ai mời bạn về làm giám đốc nhận luơng mấy $k và sai bảo họ cả ,đời ko như mơ bạn ak , người ta có chèn ép thì bạn mới khôn ra chứ ngồi nhà cày mmo đến khi có tuổi rồi thì kinh nghiệm sống chả có j , cũng chả quen biết ai ngoài mấy ông bạn hàng ngày chém gió mà thấy mặt nhau chẳng đc mấy lần. Có bạn nói là kiếm đc vốn rồi kinh doanh nhưng bạn có vốn thì cũng mất vài năm , đến lúc đấy thì kinh doanh cái j ??? , nói thì có vẻ dễ nhưng kiến thức lẫn kinh nghiệm ko có thì bạn kinh doanh vs ai . Mình cũng đưa ra ý kiến vậy thôi , còn việc suy xét bên nào nặng bên nào nhẹ thì tùy quan điểm mỗi người , đừng để sau này hối hận là đc

Mình đồng ý với ý kiến của bác :D Quang hệ + tiền tệ là thứ yếu chủ yếu là năng lực bản thân :D

bác này cày khủng thế, mắt trâu không mỏi ak, ban ngày không ngủ mới pro
Nói chung thì lúc đầu nó hại sức khỏe lắm nhưng dần dần thanh quen vs lại e hay đi chạy thể dục nên là giờ e đổi luôn là sáng ngủ tối thức như sáng .
Có khi e thức 3 hôm ngáo chả buồn ngủ luôn :binhsua16:

Nói chung thì lúc đầu nó hại sức khỏe lắm nhưng dần dần thanh quen vs lại e hay đi chạy thể dục nên là giờ e đổi luôn là sáng ngủ tối thức như sáng .
Có khi e thức 3 hôm ngáo chả buồn ngủ luôn :binhsua16:

thức đêm hại sức lắm bác ơi! trước em toàn làm đêm ngủ ngày! giờ thay đổi thấy khỏe ra liền!

Vừa có công việc riêng đàng hoàng vừa mmo, tiền 2 bên kiếm = nhau, cái này làm bình phong cho cái kia :binhsua14:

cứ capcha cho lành các bác, ngày oánh cápcha dủ tiền đi mac soa là ok rùi
Vì Capcha mà tớ mởi phải đi cắt kính đấy. Ai làm offer thì HD em với!

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

tất nhiên là chả ai bảo thức đêm nó tốt đẹp gì cả.
Nhưng vì miếng cơm manh áo.Giờ thanh niên thấy mấy thằng cùng tuổi trời nắng trang trang ra vẫn phải đi xách vữa lên cái nhà cao tít mít mà lương chắc cũng chỉ gần bằng lương e quá !!!.Còn mình thì sáng ngủ đẫy xác trong phòng điều hòa .chiều đi chạy vào hồ bơi tối ngồi phòng lạnh gõ cap vs mấy việc linh tinh thấy vẫn đủ sống mà cũng chả thấy vất vả lắm nên là vẫn cứ cố làm thôi.

Tớ thấy chả có j khó cả. Tớ trả lời câu hỏi này ko bit với biết bao nhiêu người rồi. Nhỏ có, lớn có, bé có già có.
Bảo là: "Tôi làm CNTT, làm công việc thông qua mạng hết. Ở nhà nhận dự án rồi làm. Nhận tiền cũng qua mạng luôn. Chứ ko có lên cty làm."
Nếu họ hỏi chi tiết thì nói rõ chi tiết.
y chang luôn :)

1 tháng làm offer dc 2k8. lương đi làm chính thức thì dc 7 triệu. làm offer gấp ........... lần lương chính thức :binhsua04:

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

capt nhanh thì tầm 1h15' là 1$ (rate cao), lúc đó nghỉ mắt giải lao bác ơi, điều tiết quá mức, thiếu ánh sáng, hình ảnh captcha nhỏ thì cắt kính phải rồi

topic này hot nhỉ.mình thấy các bạn làm việc ngoài đời hay mmo dù làm công việc gì cũng ko có gì phải tự ti cả nếu làm việc bằng chính sức lao động của bản thân,công việc gì cũng phải có sự cố gắng phấn đấu và đam mê,chúc các bạn thành công trong công việc:m135::m135:

Cũng không hẳn là nghề chính lắm, chỉ muốn kiếm chút ít để cafee thôi.
Vừa rồi làm captcha cũng để dành được khoảng 1 triệu, có bác nào giúp e làm cái gì đó mới mới để kiếm thêm không, e cảm ơn.

Mình ne Tham gia MMO lúc vừa đậu ĐH ( ăn ngồi làm tiền nhiều wak nên ham : Chả bik học hành để làm gì, nên bỏ cmn học lun @@ nói thế thôi chứ điểm kém wak sắp bị đuổi học ) Sau 1 năm lăn lộn trốn sa trường và mình đã nhận ra cần 1 Công việc ổn định @@ và h thấy tiết ĐH wak ( Đành ôn thi lại, Mà lần này Quốc phát Bách Khoa Lun cho nó máu )

topic này hot nhỉ.mình thấy các bạn làm việc ngoài đời hay mmo dù làm công việc gì cũng ko có gì phải tự ti cả nếu làm việc bằng chính sức lao động của bản thân,công việc gì cũng phải có sự cố gắng phấn đấu và đam mê,chúc các bạn thành công trong công việc:m135::m135:

ai cũng có tâm sự muốn chia sẻ :D

Nhân viên văn phòng có gì hay đâu nhỉ,ngoài chỗ làm sạch sẽ,có máy lạnh ra thì lương còn thua ông thợ hồ nữa là :))

ai nói với bạn ko hay thế mà nhân viên văn phòng nó nhìu cái lợi trước mắt đấy đâu tiên công việc đó sẽ gắng liền với bạn rất lâu, thứ 2 văn phòng tốn rất ít tg nếu bạn làm văn phòng cũng có thể làm song song cùng MMO, hơn nữa MMO tối ngày bão bùng còn làm văn phòng thì nguy cơ bão ít hơn với lại bảo hiểm đầy đủ sau này :binhsua10:

Kiếm việc gì vớ vẩn rảnh rỗi làm ở ngoài để âm thầm rửa tiền thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,410
172,496
Latest member
nguyentamtk53

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week