Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

Làm gì thì làm miễn là cá nhân anh có cống hiến cho xã hội. MMO theo mình nghĩ hơi cá nhân. Có những người học giỏi ở nước ngoài sẵn sàng từ bỏ lợi kinh tế rất lớn chấp nhận về nước với mức lương bọt beò để xây dựng quê hương đó các bạn. Theo suy nghĩ đó, nếu có điều kiện thì ra ngoài làm vẫn hơn.

- - - Updated - - -

Dù sao những giá trị được tạo ra trong cuộc sống thật vẫn là nhất nhỉ?:D

Ở ngoài bóc lột như gì ấy
Sinh viên bằng cấp ra trường h ko thất nghiệp thì cũng lương thấp nếu ko có quen biết, tiền bạc, chạy chọt =))
Mà MMO thì khổ nỗi bị ng trong nhà kêu suốt ngày ôm máy tính T_T
Rất ước muốn có 1 căn phòng để ở riêng :-<

Làm gì thì làm miễn là cá nhân anh có cống hiến cho xã hội. MMO theo mình nghĩ hơi cá nhân. Có những người học giỏi ở nước ngoài sẵn sàng từ bỏ lợi kinh tế rất lớn chấp nhận về nước với mức lương bọt beò để xây dựng quê hương đó các bạn. Theo suy nghĩ đó, nếu có điều kiện thì ra ngoài làm vẫn hơn.

- - - Updated - - -

Làm MMO mới làm giàu cho đất nước chứ. Toàn lấy tiền của tụi nước ngoài đem về

- - - Updated - - -

Có cống hiến cho xã hội,có giá trị tạo ra mà đói mốc mõm thì mình ko cần,xã hội ko có nuôi mình,nên dù bạn ko đồng ý thì mình cũng xin nói là mình ko bao giờ chấp nhận 1 công việc mà ko có lợi cho bản thân.Gánh nặng miếng cơm manh áo nó lớn lắm,ko chỉ bản thân mà còn cả người thân nữa,ko biết cậu có hiểu chăng? Ý kiến của cậu chỉ hợp với những ai ko phải nuôi gia đình và dư giả về tài chính.

Bây giờ đi học ĐH, ai ai cũng thi nhau mở trường ĐH, hệ lụy là sinh viên ra trường thất nghiệp. Mình thấy một phần là do cách giảng dạy quá lỗi thời, khiến ai khi nhắc đến ĐH cũng đều nói "học chủ yếu lấy cái bằng, lý thuyết là chính, sau tao đi làm kiếm thêm kinh nghiệp, thực hành lo gì."

Hoài bão thì có nhiều, chỉ sợ vốn ko có :(

Nếu cậu hỏi kiếm tiền nhiều nhất mà ko đề cập đến rủi ro thì câu trả lời là ***, HYIP

lúc tốt nghiệp DH thì hớn hở cầm tấm bằng trong tay, thất nghiệp 1 năm,sau này đi làm mới biết mùi đời cực hơn c.hó lương dek có bao nhiêu.cmn

sai lầm khi coi mmo làm nghề chính, cuộc sống ko phải có mỗi chữ tiền, t nghĩ là nên làm việc ngoài đời + 1 nghề mmo nào ổn định kiếm phụ thôi, chứ mmo 1 vài năm đc, bạn làm cái đấy cả đời được ko:binhsua04:

- - - Updated - - -

mình cũng xác định mmo làm nghề chính vài năm mà giờ chán quá, định làm hết năm nay, tháng cũng ổn ổn vài chục, nhưng mà cạnh tranh và đầy sự may dủi ko êm đềm chút nào

Có cống hiến cho xã hội,có giá trị tạo ra mà đói mốc mõm thì mình ko cần,xã hội ko có nuôi mình,nên dù bạn ko đồng ý thì mình cũng xin nói là mình ko bao giờ chấp nhận 1 công việc mà ko có lợi cho bản thân.Gánh nặng miếng cơm manh áo nó lớn lắm,ko chỉ bản thân mà còn cả người thân nữa,ko biết cậu có hiểu chăng? Ý kiến của cậu chỉ hợp với những ai ko phải nuôi gia đình và dư giả về tài chính.

Chính xác. Giờ cấp dưới hót cấp trên cứ như vậy. Quan hệ giả tạo hết. Về hưu không làm nữa cả năm nó cũng không thèm gọi hỏi thăm. Làm xếp thì nó coi trọng làm ninh nó coi không gia gì? Không phải là tất cả mọi người như vậy. Nhưng số đông là như vậy.

EM làm lương cũng khá, nhưng lúc mọi người hỏi bửa nay làm gì thì khó trả lời lắm các bác ạ! ( không lẽ nói ở nhà ăn bám :( ))

CÓ bác nào gặp trường hợp như em không?

Mình có một ý kiến thế này: Bạn nói là nhận các dự án của các công ty về làm: chẳng hạn như nhận code một phần nào đó trong cái project hay nhập dữ liệu cho dự án....

Đọc 1 lượt tâm sự của các bạn cũng thấy có chút quyết tâm hơn với sự lựa chọn của mình
tốt nghiệp ĐH xong tình hình công việc khó khăn quá nên lao đầu đi học cao học luôn, đi học cái này nhàn tênh, toàn thời gian rảnh là chính nên lang thang trên mạng tìm hiểu và biết đến cái 4rum này. Nhiều lúc nghĩ hơn 20t rồi mà ko làm ra tiền cũng thấy nhục nhục, nhìn những đứa cùng tuổi có đứa đi làm rồi thấy cũng chạnh lòng.
Vốn cũng k biết nhiều về CNTT, mày mò cũng đủ biết chút ít để giao dịch buôn bán trên mạng. Hiện tiền kiếm đc cũng chẳng phải nhiều, chỉ đủ chi trả tiền lặt vặt và các khoản chi tiêu học phí phát sinh mà ko phải xin thêm.
Cũng mong gom góp lấy chút vốn để mở lấy cửa hàng riêng ở nhà mình để buôn bán

Bản thân học ĐH sư phạm ra nhưng chẳng mong muốn đi dạy học lắm, chỉ đầu óc ham muốn buôn bán kiếm tiền thôi.
Cũng vì chẳng bao h chịu để thằng nào đì đẹt mình cả, nên chỉ muốn làm công việc tự do, mình làm mình hưởng đếch phải phụ thuộc thằng *** nào hết. Tính mình là có thằng nào nói ngang ngang bên tai là nói lại luôn bất kể nó là thằng chức quyền vai vế thế *** nào cả

Mong ước cho tương lai là dạy học ổn định ở trường học ngay gần nhà, có 1 cửa hàng buôn bán nho nhỏ và lang thang trên mạng kiếm tiền cùng anh em để nuôi vợ con!
bác ni như em. e cg đang học nhưng đầu óc cũng mong kiếm tiên. để tiểu. chứ đi học .em nản lắm

Nói chung đối với những ai cảm thấy MMO có thể nuôi sống bản thân,có thể cho các bạn 1 cuộc sống sung túc thì đó chính con đường các bạn nên đi,chứ đừng bảo làm MMO ngu người,tự kỷ này nọ,suy nghĩ đó rất là ngu ngốc.Còn tại sao lại ngu ngốc thì các bạn tự hiểu,mình ko muốn giải thích thêm.

Làm ở ngoài có cái lợi của làm ở ngoài,làm MMO có cái lợi của MMO,ko thể so sánh đc,quá khập khiễng,giống như chúng ta đang so sánh việc đi du lịch bằng máy bay hay bằng tàu hỏa vậy.

Mình ví dụ nhé, 1 khi công việc ở ngoài của các bạn chấm dứt do bị đuổi việc,cty phá sản mà trong thời gian ngắn ko biết làm gì ra tiền thì cứ xác định,lý do tại sao nhiều người bị đì đọt mà cũng ráng cắn răng làm việc,đó là cho những ai làm công ăn lương,mấy bố đừng có vào phán mở cty riêng làm chủ này nọ,ngu lắm,nếu ai cũng có khả năng làm chủ thì ai đi làm thuê cho mấy ông?

Còn làm MMO ko bị ai quản cả,nhưng tiền kiếm ra ko hề dề 1 chút nào,để có đc thu nhập từ 1 tr/tháng trở lên phải tốn rất nhiều công sức và thời gian,có khi phải bỏ tiền ra mua này mua nọ để làm việc hiệu quả,vận hành trơn tru,và nhiều khi xui xẻo,như đợt LR vừa rồi chẳng hạn,bao nhiêu công sức gầy dựng tan tành mây khói,hoặc paypal limmit vĩnh viễn,pz block acc.

Thế nên cái gì cũng có cái giá của nó,đừng so sánh bảo làm ở đâu tốt hơn,quan trọng là chúng ta cảm thấy thế nào mới thỏa mãn,anh làm ở ngoài anh thấy tốt hơn,tôi thì ko thích điều đó,tôi thích sự tự túc về thu nhập và công việc,tôi biết cách quản lý giờ giấc để cân bằng giữa MMO và cuộc sống bên ngoài.

Nói chung đối với những ai cảm thấy MMO có thể nuôi sống bản thân,có thể cho các bạn 1 cuộc sống sung túc thì đó chính con đường các bạn nên đi,chứ đừng bảo làm MMO ngu người,tự kỷ này nọ,suy nghĩ đó rất là ngu ngốc.Còn tại sao lại ngu ngốc thì các bạn tự hiểu,mình ko muốn giải thích thêm.

Làm ở ngoài có cái lợi của làm ở ngoài,làm MMO có cái lợi của MMO,ko thể so sánh đc,quá khập khiễng,giống như chúng ta đang so sánh việc đi du lịch bằng máy bay hay bằng tàu hỏa vậy.

Mình ví dụ nhé, 1 khi công việc ở ngoài của các bạn chấm dứt do bị đuổi việc,cty phá sản mà trong thời gian ngắn ko biết làm gì ra tiền thì cứ xác định,lý do tại sao nhiều người bị đì đọt mà cũng ráng cắn răng làm việc,đó là cho những ai làm công ăn lương,mấy bố đừng có vào phán mở cty riêng làm chủ này nọ,ngu lắm,nếu ai cũng có khả năng làm chủ thì ai đi làm thuê cho mấy ông?

Còn làm MMO ko bị ai quản cả,nhưng tiền kiếm ra ko hề dề 1 chút nào,để có đc thu nhập từ 1 tr/tháng trở lên phải tốn rất nhiều công sức và thời gian,có khi phải bỏ tiền ra mua này mua nọ để làm việc hiệu quả,vận hành trơn tru,và nhiều khi xui xẻo,như đợt LR vừa rồi chẳng hạn,bao nhiêu công sức gầy dựng tan tành mây khói,hoặc paypal limmit vĩnh viễn,pz block acc.

Thế nên cái gì cũng có cái giá của nó,đừng so sánh bảo làm ở đâu tốt hơn,quan trọng là chúng ta cảm thấy thế nào mới thỏa mãn,anh làm ở ngoài anh thấy tốt hơn,tôi thì ko thích điều đó,tôi thích sự tự túc về thu nhập và công việc,tôi biết cách quản lý giờ giấc để cân bằng giữa MMO và cuộc sống bên ngoài.

Bác này nói hay nè!!!!!

aaaaaaaa

mình thì mới ra trường chưa xin được việc gì làm, nên cũng đang tìm hiểu và đi theo MMo đây, không biết như thế nào nữa, định bắt đầu từ PTU không biết có đủ sống không, nhưng sẽ cố gằng hết sức mihnf

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,750
172,806
Latest member
hoangkien6

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week