SCAM Yahoo: nickisterko SCAM 1208PM có liên quan đến Exchange: hmtexchanger , Nhờ Admin và các Mod xử lý!

Chờ ex vào giải thích, nhưng dù s lỗi cũng từ cả 2 phía, không thể đổ hết lên đầu ex được

vụ này 2 bên thoả thuận 50/50 cho nó hợp tình chút chứ luật 4rum là exchanger phải bù 100% rồi

Tình cái gì. Tiền có phải vỏ hến đâu.:eek:.

Nếu lỗi do EX ko chịu check Memo trước khi send tiền thì phải đền bù 100% :). Hoặc ít nhất cũng phải là toàn bộ số tiền bảo hiểm. Bạn kia có lỗi gì đâu mà tự dưng phải chịu mất 50% tiền bị scam :confused:

Bạn kia có lỗi gì đâu mà tự dưng phải chịu mất 50% tiền bị scam :confused:
lỗi của bạn kia là lỗi sơ đẳng khi nhập môn nha bạn, ko nhìn ra nick fake

Nếu ai tham gia MMO lâu năm sẽ hiểu hậu quả của vụ này. Và phần trách nhiệm sẽ thuộc về ai

Tình cái gì. Tiền có phải vỏ hến đâu.:eek:.

Nếu lỗi do EX ko chịu check Memo trước khi send tiền thì phải đền bù 100% :). Hoặc ít nhất cũng phải là toàn bộ số tiền bảo hiểm. Bạn kia có lỗi gì đâu mà tự dưng phải chịu mất 50% tiền bị scam :confused:
ở đây ko nói về rule, mà nói về sự cảnh giác của người SELL với lỗi một phần ko xem kỹ yahoo, nếu yahoo kĩ thì đã ko xảy ra chuyện ko may, nhưng bên ex lại cũng non ko check memo với đoạn chát mà tên fake xem có trùng hợp ko,

vụ này 2 bên thoả thuận 50/50 cho nó hợp tình chút chứ luật 4rum là exchanger phải bù 100% rồi

Rule là
Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
  • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
    • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum

Rule là

cái RULE này thì exchanger thắng 100% rồi

@hmtri vụ này căng nha Trí

Rule là
phiến diện mặt lý thôi,coi có giải quyết đc thì gíup ng ta cũng tốt chứ ko thừa.

thuyết âm mưu: có khi nào scammer lợi dụng kẻ hở này để đi scam ex k :D

vụ này theo mình ex cũng có sơ sót vụ memo nhưng ko phải là người có lỗi chính mà cũng là nạn nhân của thằng scam kia, lỗi là do người giao dịch không check kỹ nick yahoo ngay từ đầu và ko confirm topic trước khi giao dịch, về việc này ở mmo này nói nữa nói mãi mà chả ai chịu check trước khi giao dịch.

Nếu trước khi giao dịch các bạn làm ơn check kỹ thông tin như trên mmo đã hướng dẫn thì sẽ ko xảy ra hệ lụy tiếp theo là a,b,c,d,e,... và sẽ còn nhiều hình thức mới nữa mà tụi scammer nghĩ ra.

thuyết âm mưu: có khi nào scammer lợi dụng kẻ hở này để đi scam ex k :D
quá khó vì ko thằng scam nào dại dám đưa 27tr ra để nhử mồi như thế biết đâu mất luôn nó móm à =)) mà rõ ràng theo như rule forum thì mất trắng còn gì :D

:D có mấy chục chai chứ mấy , công nhận mấy bác giao dịch ngọt thật , chắc em cũng học ngành scam quá:oops:

Lo cho thân mình trước đi cậu, lên ngân hàng nhờ họ xử lý. Cho 4rum xử lý thì toi. Tiền cũng nhiều mà

quá khó vì ko thằng scam nào dại dám đưa 27tr ra để nhử mồi như thế biết đâu mất luôn nó móm à =)) mà rõ ràng theo như rule forum thì mất trắng còn gì :D
sao mà mất, vì nó được btc-e mà =))

Không check memo , Ex chịu thiệt hại nặng vì bất cẩn , bồi thường cho bạn thớt rồi .
Các bạn nên tạo thói quen giao dịch , Chọn ra một số người uy tín và giao dịch thường xuyên thì hay hơn . Mình giao dịch với các ex chỉ cần gửi bank và nhận tiền không cần phải memo gì cả , Do đơn giản đã là 2 người biết nhau và từng giao dịch với nhau nhiều lần , Sử dụng bank chính chủ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom