• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Xin ý kiến BQT

Status
Not open for further replies.

codochi

Newbie
Reactions
60
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đọc đi đọc lại luật admin Shin bày ra mà vẫn chưa hiểu rõ lắm, hay là mình 31t rồi nên chậm hiểu nhỉ?

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1. Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
  2. Giao dịch nhỏ lẻ:
    • Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
    • Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi
    • Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)
    • Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
    • Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
    • Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)
    • Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)
  3. Tất cả giao dịch đều phải cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản bạn có thể thanh toán, bao gồm cả các Exchanger. VD:

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange

Luật nói rõ là dưới $500 ko đóng phí bảo hiểm. Giao dịch cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản. Mình còn đưa luôn địa chỉ nhà kia mà???
Chưa kể mình mua pp ko bao giờ hold của ai quá đến 10 phút. Và tỉ giá lúc ko cần: 19.5 Lúc cần thì 20 ~ 20.3
(Nói thế chứ 1 số bạn quen bán cho mình cả ngàn $ vẫn cho thiếu :">)

Mở topic mua $400, đủ $400 mình lại mở topic khác thì thấy mất công quá. Vậy sao ko để luôn 1 topic cho mình nhỉ?
Mình mua để thanh toán cho đối tác bên Hàn chứ ko như 1 số đồng chí 19.3~19.5 bán lại 20.2

Điển hình như topic này: http://mmo4me.com/showthread.php?79...ZPMLR-gia-tot-nhat-VCB-EAB-ACB-TCB-VIETINBANK

Sao ko để 1 cuộc trưng cầu của mình giống vậy đi. Chứ nói thật đóng phí bảo hiểm bao nhiêu cho đủ?
Rồi dịch vụ trung gian đâu phải là hay? Mình thì có đủ tự tin để có thể chi trả tiền cho những người bán pp.

Bây giờ đóng 5tr, mình cũng mở topic mua 1 ngày cả ngàn $ cũng bị phạm luật à.

Nói thật là từ đầu tháng 1 đến giờ mình mua ở mmo này đã hơn $15,000 rồi. Tháng 1 xài hết $10,000, tháng 2 xài hết $5,000.
Tại sao ko để những người bán paypal đánh giá mình có uy tín hay ko làm mà mấy đồng chí GATO châm đểu???

Nói thẳng luôn với bạn là trong tháng 3 này mình cần $25,000 trong đó $10,000 là của mình và $15,000 là của ông bạn mình.
Tiền trong tài khoản mình còn ~10tr, cứ mua bao nhiêu paypal là thanh toán cho bên Hàn rồi lại đợi khách hàng ở VN trả tiền và mua tiếp paypal ở mmo.

Hy vọng BQT hiểu những gì mình nói và có hướng suy nghĩ tích cực, đồng thời cho mình xin 1 cuộc trưng cầu để mua paypal thanh toán với bên Hàn.

//voz version:

Dài dòng quá tóm gọn lại là: cho codochi xin 1 cái trưng cầu để mua pp thanh toán bên Hàn.

codochi bên voz ^^ 

Upvote 0
:D em k biết thu lớn vất vả vậy, up cho bác nhanh được giải đáp

Upvote 0
Hố hố Thớt bằng tuổi mình rồi. Mình có ông bạn trước cũng qua bên này định làm dịch vụ thu mua paypal. mở topic ra cái thi nhau vào chặt chém này nọ nên bỏ luôn.nhiều khi những người họ kinh doanh thực sự vào diễn đàn này muốn mua bán cũng khó vì bị 1 số phần tử chuyên la liếm ăn không ngồi dồi đi dội boom topic của người khác.

Upvote 0
- Xác nhận chủ topic GD rất nhanh - gọn - UY TÍN
- Hy vọng anh sẽ được một câu trả lời thật công bằng và không bị close sớm như nhưng topic khác tương tự
- Rule forum đặt ra để áp dụng cho tất cả mọi người mở DỊCH VỤ nhưng không biết vì sao admin lại cm như thế này
Quote Originally Posted by Shin View Post
Chào các bạn và chủ Topic,

Nếu mình có lỡ nói gì sai mong chủ Topic thông cảm. Để tránh những trường hợp hiểu lầm sau này. Mình xin xác nhận một số thông tin sau:

Chủ Topic không Verified và không đóng phí bảo hiểm

Do mọi người cho là dịch vụ này tốt và uy tín nên mình đã để lại cho chủ Topic hoạt động. Nhưng nếu sau này có trường hợp gì xấu xảy ra. BQT sẽ không giải quyết bất kì khiếu nại nào. Mong các bạn thông cảm

Chúc các bạn kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME
- Luật Việt Nam mà muốn thay đổi lúc nào thì thay thì thằng LVL chắc không ở tù 18 năm rồi
- V.vv... :binhsua58:

Upvote 0
Anh BinBinQN Dạo xưa là bên Vietlockerz , sau chuyển sang Bên MMO4ME này , anh ấy kinh doanh từ năm 2008 đến giờ nói chung là Shin tin tưởng và biết nên ko cần đóng phí

còn anh chủ bài cần nhiều PP cho các giao dịch nên đóng bảo hiểm trần là bao nhiêu , buôn bán xoay vòng vốn lấy lãi mà , vậy nên đóng bảo hiểm bao nhiêu cho vừa ? mua PP là cầm đằng lưỡi ( theo tôi hiểu như thế ) , có thể mở tranh chấp bất cứ lúc nào
uy tín là 1 chuyện nếu anh chủ bài và 1 người nữa ra Yahoo thỏa thuận mua bán 1kPP thì tính sao ? ko kiểm soát đc , nói tóm lại là tiền nong sòng phẳng miễn đừng có bán cam là đc :))

Upvote 0
Theo mình nghĩ , BQT đã lợi dụng một cách tiêu cực cái gọi là " Đóng bảo hiểm " để biện minh lý do giảm thiểu scam. Mặc dù vậy cũng có giảm thiểu được scam đâu ngược lại còn để scam lợi dụng kẽ hở để scam ( Điển hình là vụ Kai ) .Vậy lúc này các bạn BQT có để tiền túi ra để đền bù k ?
Mình giả sử nếu hơn 250 triệu tiền bảo hiểm này rút về hết mà forum hoạt động chỉ dựa trên dịch vụ trung gian thì ban quản trị nghĩ sao ? Ví dụ một nhóm bạn khoảng 100 người dùng chung 1 nick để đóng bảo hiểm để giao dịch ( Tất nhiên 100 người này là quen thân nhau, bạn bè nhau ngoài đời ) Vây mỗi người đóng 100 K là 100 người là được 10 triệu phí bảo hiểm có thể tha hồ thu mua

Nhưng dù sao cách làm này giảm thiểu scam nhưng ko có nghĩa những người không đóng bảo hiểm lại ko có quyền lợi làm dịch vụ được thu mua .

Tất nhiên sẽ có rất nhiều topic như thế này được lập vì nếu topic của codochi bị move thùng rác sẽ lập tiếp topic khác , lập tieps lại move thùng rác --> hành vi này sẽ làm cho một số Mod ngứa mắt với bạn codochi nên bạn lập topic này hoàn toàn có lý

Upvote 0
vâng ạ, một số mod sell vài em vps thì không sao
em mới sell 5 em rõ ràng nhỏ lẻ mà mod del từng phát một
đời nó bất công như vậy đó

Upvote 0
Chưa biết gì thì đừng nên nói vậy.T bán hộ vps thôi chứ k có mở dịch vụ mà cũng có người kiện.Shin đã gửi cảnh báo vào inbox.Vì admin Shin quy định là k được bán vps nhỏ lẻ nên những ai bán mình đều gửi cảnh báo hết và tạm thời close.Mong bạn hiểu và k nên commnet khi sự việc chưa hiểu rõ ràng.

Upvote 0
Chưa biết gì thì đừng nên nói vậy.T bán hộ vps thôi chứ k có mở dịch vụ mà cũng có người kiện.Shin đã gửi cảnh báo vào inbox.Vì admin Shin quy định là k được bán vps nhỏ lẻ nên những ai bán mình đều gửi cảnh báo hết và tạm thời close.Mong bạn hiểu và k nên commnet khi sự việc chưa hiểu rõ ràng.

vậy sự việc bạn del comment của mọi người trong topic đó là vì sao, lý do loãng topic. vậy nội dung là sell thì loãng topic cái gì
bạn close thì đã đành, đây del hết với lý do loãng topic :|
Hiện tại mình đang liên lạc với Shin mở dịch vụ sell vps
Cảm ơn đã nhắc nhở

Upvote 0
Theo mình nghĩ , BQT đã lợi dụng một cách tiêu cực cái gọi là " Đóng bảo hiểm " để biện minh lý do giảm thiểu scam. Mặc dù vậy cũng có giảm thiểu được scam đâu ngược lại còn để scam lợi dụng kẽ hở để scam ( Điển hình là vụ Kai ) .Vậy lúc này các bạn BQT có để tiền túi ra để đền bù k ?
Mình giả sử nếu hơn 250 triệu tiền bảo hiểm này rút về hết mà forum hoạt động chỉ dựa trên dịch vụ trung gian thì ban quản trị nghĩ sao ? Ví dụ một nhóm bạn khoảng 100 người dùng chung 1 nick để đóng bảo hiểm để giao dịch ( Tất nhiên 100 người này là quen thân nhau, bạn bè nhau ngoài đời ) Vây mỗi người đóng 100 K là 100 người là được 10 triệu phí bảo hiểm có thể tha hồ thu mua

Nhưng dù sao cách làm này giảm thiểu scam nhưng ko có nghĩa những người không đóng bảo hiểm lại ko có quyền lợi làm dịch vụ được thu mua .

Tất nhiên sẽ có rất nhiều topic như thế này được lập vì nếu topic của codochi bị move thùng rác sẽ lập tiếp topic khác , lập tieps lại move thùng rác --> hành vi này sẽ làm cho một số Mod ngứa mắt với bạn codochi nên bạn lập topic này hoàn toàn có lý

Tiền bảo hiểm ko thể giảm thiểu scam, điều đó ai cũng biết . Nhưng theo mình thì nó có thể bù lỗ cho những người bị scam phần nào đó, còn như vụ Kai mà bạn nhắc đến thì phần lớn là do mọi người quá sơ xuất, ko để ý đến số $ giao dịch quá nhiều so với số tiền bảo hiểm Kai đóng, theo mình chuyện này qua rồi ko nên nói.

Dù sao đi nữa vẫn thấy tiền bảo hiểm có ích, tuy nó ko có ích với tất cả mọi người. Nhưng nó rất có ích với những ai để ý đến số tiền giao dịch , lượng người giao dịch so với số tiền bảo hiểm :D !!!

Upvote 0
vậy sự việc bạn del comment của mọi người trong topic đó là vì sao, lý do loãng topic. vậy nội dung là sell thì loãng topic cái gì
Cảm ơn đã nhắc nhở
http://mmo4me.com/showthread.php?101524-5-em-Vps-US-can-ban
Bạn nên xem lại topic nha.Các comment đó k phải mình xóa.

Upvote 0
còn như vụ Kai mà bạn nhắc đến thì phần lớn là do mọi người quá sơ xuất, ko để ý đến số $ giao dịch quá nhiều so với số tiền bảo hiểm Kai đóng, theo mình chuyện này qua rồi ko nên nói.
vụ Kai cần phải nói nhiều, còn phải viết bài tick lên cho anh em chú ý lun chứ sao mà không nên nói! vụ đó đình đám , anh em thu lượm từ vụ đó khá nhiều kinh nghiệm và trưởng thành hơn trong thế giới mmo!

Upvote 0
Cảm ơn đã nhắc nhở

Hi bạn, do chưa nhận được PM của Shin là ko cho bán VPS nhỏ lẻ như Mod Tranau90 nên mình có nói topic của bạn se tòn tại 5 ngày như rules và mình thấy nhiều comment (gạch đá gì đó) lạc chủ để sell VPS của bạn nên mình xóa các comment để ko anh hưởng đến việc buôn bán của bạn .

Các bạn quay lại chủ để chính của topic nhé :)

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Anh BinBinQN Dạo xưa là bên Vietlockerz , sau chuyển sang Bên MMO4ME này , anh ấy kinh doanh từ năm 2008 đến giờ nói chung là Shin tin tưởng và biết nên ko cần đóng phí

còn anh chủ bài cần nhiều PP cho các giao dịch nên đóng bảo hiểm trần là bao nhiêu , buôn bán xoay vòng vốn lấy lãi mà , vậy nên đóng bảo hiểm bao nhiêu cho vừa ? mua PP là cầm đằng lưỡi ( theo tôi hiểu như thế ) , có thể mở tranh chấp bất cứ lúc nào
uy tín là 1 chuyện nếu anh chủ bài và 1 người nữa ra Yahoo thỏa thuận mua bán 1kPP thì tính sao ? ko kiểm soát đc , nói tóm lại là tiền nong sòng phẳng miễn đừng có bán cam là đc :))

Rất cám ơn bạn đã nói giúp mình. Mình chỉ đơn giản là muốn chứng minh cho mod, min biết là mình ko phải hạng đầu trộm đuôi cướp. Nếu có vấn đề gì là những người bán pp cho mình nổi khùng lên lùng mình rồi chứ ở đó để yên đến bây giờ.

Rất cám ơn bạn đã nói giúp mình.
Ngoài Y! sợ bị khùng như mấy lần trước nên tiện mình nói đây 1 xíu:

Về việc mình mua pp của bạn, mình cũng xin nói lại để anh em ko hiểu lầm. Rate mình đưa ra là thỏa thuận giữa 2 bên. Nếu số lượng nhiều sẽ để cao, còn ít sẽ tính rate thấp vì mình cũng kinh doanh (thanh toán tiền hàng cho bên Hàn), 1,000VNĐ mình cũng thấy có giá trị.
Nhưng từ bây giờ trở đi, dù bạn có bán cho mình 10pp mình cũng tính rate như những bạn bán lớn. Bạn đồng ý chứ?

VPS khác pp em ơi ^^!

Upvote 0
Có thể mình và rất nhiều các bạn nữa biết bạn (và nhiều người khác) rất uy tín ko 1 đồng bảo hiểm nhưng cũng ko bao giờ scam . Nhưng nhiều người biết ko có nghĩa là tất cả biết. Nên vẫn cần có 1 bằng chứng (Bảo hiểm) để nhiều người hơn nữa tin tưởng chính bạn trước.

Đóng bảo hiểm ko có nghĩa là hết scam, nhưng ko đóng bảo hiểm chắc chỉ những người làm ăn quen (hoặc liều) mới dám giao dịch. Nên ko thể phủ nhận tác dụng lớn của bảo hiểm.

Cá nhân mình thì vẫn mong BQT có một mức Bảo hiểm khác phù hợp hơn cho những người muốn mua bán các loại tiền có rủi do cao, hoặc thời vụ như PP, PZ ...

Upvote 0
bạn làm ăn lớn thì đóng nhiều $ bảo hiểm vào. Giả sử banh đóng 5tr nhưng scam 1k$ = 20tr thì mem chịu thiệt à. Forum đang chỉ cố bảo vệ mem an toàn thôi, tiền bảo hiểm đâu có bị mất đâu mà lo

Upvote 0
Ủng hộ bạn thôi, làm ăn chân chính thì cứ làm..nhưng như bạn ai cũng nói được cả..4rum có luật của 4rum không ngoại trừ ai cả. Chỉ những trường hợp đặc biệt thì được đặc cách! Như mình trước đây đóng 10tr làm trung gian, nhưng có nhu cầu thu paypal vẫn không được giao dịch. vì đã là quy định của 4rum!
bạn thu paypal để gd với bên Hàn thì chắc là good rồi, vậy nâng tiền thu pp cho ace cao lên là ok, ai cũng ủng hộ bạn! mình cũng có nhu cầu thu paypal giống bạn nên cũng đông quan điểm trên, nhưng ở mức độ admin cho phép thôi! mình thu PP ở 4rum cũng được hơn 1 năm rồi, số lượng rất lơn.. giờ vần tiếp tục thu PP cho nhu cầu riêng sẽ cạnh tranh với bạn, mong BQTadmin ủng hộ.
thanks

Upvote 0
1.Về tầm quan trọng của việc đóng bảo hiểm thì bạn ssson9 đã có nói chính xác rùi.
2.Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng):Tại vì mức đóng bảo hiểm cao nhất là 10 triệu đồng tương đương với 500$ nên mọi topic giao dịch cần phải dưới 500$ để đảm bảo nếu sau này chủ topic có scam thì BQT sẽ lấy số tiền đóng bảo hiểm đó chia cho mọi người.Còn về việc verify info thì BQT có quyền yêu cầu chủ topic nếu thấy cần thiết.
3.Các dịch vụ đã có lâu đời ở forum do làm ăn uy tín và không xảy ra kiện cáo gì thì không yêu cầu bắt buộc phải đóng bảo hiểm.Nhưng do có 1 số người kiện cáo nên buộc BQT phải để ở tiêu đề bài viết là Unverify.
4.BQT cần thảo luận lại về việc đóng phí bảo hiểm đối với từng dịch vụ.
5.Bạn nên đọc lại kỹ rules để tránh hỏi những thắc mắc mà trong rules đã ghi rõ.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,947
171,020
Latest member
phattk3132
Back