Xin ý kiến BQT

Status
Not open for further replies.
Đọc đi đọc lại luật admin Shin bày ra mà vẫn chưa hiểu rõ lắm, hay là mình 31t rồi nên chậm hiểu nhỉ?

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1. Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
  2. Giao dịch nhỏ lẻ:
    • Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
    • Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi
    • Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)
    • Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
    • Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
    • Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)
    • Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)
  3. Tất cả giao dịch đều phải cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản bạn có thể thanh toán, bao gồm cả các Exchanger. VD:

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange

Luật nói rõ là dưới $500 ko đóng phí bảo hiểm. Giao dịch cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản. Mình còn đưa luôn địa chỉ nhà kia mà???
Chưa kể mình mua pp ko bao giờ hold của ai quá đến 10 phút. Và tỉ giá lúc ko cần: 19.5 Lúc cần thì 20 ~ 20.3
(Nói thế chứ 1 số bạn quen bán cho mình cả ngàn $ vẫn cho thiếu :">)

Mở topic mua $400, đủ $400 mình lại mở topic khác thì thấy mất công quá. Vậy sao ko để luôn 1 topic cho mình nhỉ?
Mình mua để thanh toán cho đối tác bên Hàn chứ ko như 1 số đồng chí 19.3~19.5 bán lại 20.2

Điển hình như topic này: http://mmo4me.com/showthread.php?79...ZPMLR-gia-tot-nhat-VCB-EAB-ACB-TCB-VIETINBANK

Sao ko để 1 cuộc trưng cầu của mình giống vậy đi. Chứ nói thật đóng phí bảo hiểm bao nhiêu cho đủ?
Rồi dịch vụ trung gian đâu phải là hay? Mình thì có đủ tự tin để có thể chi trả tiền cho những người bán pp.

Bây giờ đóng 5tr, mình cũng mở topic mua 1 ngày cả ngàn $ cũng bị phạm luật à.

Nói thật là từ đầu tháng 1 đến giờ mình mua ở mmo này đã hơn $15,000 rồi. Tháng 1 xài hết $10,000, tháng 2 xài hết $5,000.
Tại sao ko để những người bán paypal đánh giá mình có uy tín hay ko làm mà mấy đồng chí GATO châm đểu???

Nói thẳng luôn với bạn là trong tháng 3 này mình cần $25,000 trong đó $10,000 là của mình và $15,000 là của ông bạn mình.
Tiền trong tài khoản mình còn ~10tr, cứ mua bao nhiêu paypal là thanh toán cho bên Hàn rồi lại đợi khách hàng ở VN trả tiền và mua tiếp paypal ở mmo.

Hy vọng BQT hiểu những gì mình nói và có hướng suy nghĩ tích cực, đồng thời cho mình xin 1 cuộc trưng cầu để mua paypal thanh toán với bên Hàn.

//voz version:

Dài dòng quá tóm gọn lại là: cho codochi xin 1 cái trưng cầu để mua pp thanh toán bên Hàn.

codochi

Newbie
Reactions
60
MR
0.000
Chat with me via Skype
mong BQTadmin ủng hộ.
thanks

Cám ơn bận đã nói giúp mình.

Bạn mua 19.3 bán 20.2 là quyền của bạn. Mình ko hề cạnh tranh gì trong đó.
Do cần tiền thanh toán với đối tác nên phải mua với tỉ giá mà mình cảm thấy chấp nhận được.

Nhân tiện mình trách bạn 1 phát: bạn hỏi hàng hóa bên Hàn, mình sẵn sàng trả lời, mua hay ko ko quan trọng, có người hỏi là vui rồi.
Đến khi mình hỏi bạn bạn ứ trả lời. Nhớ là có nhắn tin đt cho bạn luôn thì phải.

1.Về tầm quan trọng của việc đóng bảo hiểm thì bạn ssson9 đã có nói chính xác rùi.
2.Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng):Tại vì mức đóng bảo hiểm cao nhất là 10 triệu đồng tương đương với 500$ nên mọi topic giao dịch cần phải dưới 500$ để đảm bảo nếu sau này chủ topic có scam thì BQT sẽ lấy số tiền đóng bảo hiểm đó chia cho mọi người.Còn về việc verify info thì BQT có quyền yêu cầu chủ topic nếu thấy cần thiết.
3.Các dịch vụ đã có lâu đời ở forum do làm ăn uy tín và không xảy ra kiện cáo gì thì không yêu cầu bắt buộc phải đóng bảo hiểm.Nhưng do có 1 số người kiện cáo nên buộc BQT phải để ở tiêu đề bài viết là Unverify.
4.BQT cần thảo luận lại về việc đóng phí bảo hiểm đối với từng dịch vụ.
5.Bạn nên đọc lại kỹ rules để tránh hỏi những thắc mắc mà trong rules đã ghi rõ.

Bạn nên hiểu là: người mua pp mới sợ, chứ người bán ko có gì phải sợ. Chứ cứ mang tiền bảo hiểm ra, sẽ châm vào đầu các-cháu-mới-lớn mới chập chững kiếm tiền online là: ko bảo hiểm ko an toàn, trong khi người bán pp có thể rút lại tiền bất cứ lúc nào họ muốn nếu người mua pp mất dạy.

Mình đọc đi đọc lại đến cả chục lần

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1. Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
  2. Giao dịch nhỏ lẻ:
    • Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
    • Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi
    • Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)
    • Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
    • Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
    • Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)
    • Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)
  3. Tất cả giao dịch đều phải cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản bạn có thể thanh toán, bao gồm cả các Exchanger. VD:

Topic mình bị xóa khá nhiều cũng hợp lý thôi. Tại quá 5 ngày ko ai up sẽ phải xóa. Mình tuân thủ những luật như trên, để liệt kê lại nhé:

- Mình Post vào BOX Small Trades
- Mình cập nhật số lượng chính xác là 400$ cả tiêu đề, và trong nội dung bài viết rất rõ ràng.
- Mình chỉ mua 1 loại tiền tệ là PP trong 1 topic.
- Mình cung cấp họ tên, địa chỉ nhà, website bán hàng, đồng thời nhiều screenshot từ tài khoản paypal lẫn độ tuổi của tài khoản.
- Topic quá 5 ngày sẽ bị xóa nếu ko có ai Reply???
- Mod khóa rồi cho vào Recycle Bin, mình mạn phép mở topic khác cũng nội dung như vậy.
- Mình giao dịch có dưới $400.
- Tất cả giao dịch đều cập nhật đầy đủ thông tin tài khoản của mình. Mình chỉ mua chứ ko hề có topic nào bán.

Các bạn GATO hay gì gì mình ko chấp, mình chỉ cần tiền để thanh toán cho nước ngoài thế thôi.
Vì vậy cho xin 1 cái trưng cầu để giữ luôn topic đỡ phải xóa đi tạo lại mất thời gian.

//voz version: cho pé Chi dễ thương 1 cái topic ko bị khóa đi, pé cứ phải tạo topic mới mệt mún chết :((
Thương pé pé cho sờ tay 3 lần lun :">

- - - Updated - - -

em là em thích câu này rồi đấy :binhsua07:

Mày miễn, giàu quá rồi còn gì :(( Giúp đỡ người già khốn khổ đê :">

Upvote 0

phamthangdlqb

Senior
Reactions
696
MR
0.001
Chat with me via Skype
hii, mình có nhận được câu hỏi bán paypal cho bạn, nhưng mình không bán nên cũng không reply! mình cũng ủng hộ bạn thôi chứ có ý kiến gì đâu? mình thu paypal giá lâu nay vẫn thế, bạn có nhu cầu và nguồn ra tốt hơn thì bạn có thể điều chỉnh mà! cái đó ace 4rum sẽ ủng hộ thôi..hii

Upvote 0

Jetli

Senior
Reactions
91
MR
0.000
bác có tiền thì cứ đóng bảo hiểm vào sau đó mở topic tha hồ mà mua bán khỏi sợ phiền phức này nọ, dân làm ăn mà sao cứ phải xoắn vài triệu bảo hểm nhỉ :binhsua16:

Upvote 0

magic

Hero
Reactions
561
MR
0.023
Nói chung tốt nhất đóng bảo hiểm để khỏi ai nói này nói nọ. Mình bán mấy cái thẻ lời chả bao nhiêu cũng phải đóng bảo hiểm zay

Upvote 0

HyipTapsu

Banned
Reactions
118
MR
0.000
các bạn có hiểu vấn đề về cái chữ tiền bảo hiểm ko. tiền bảo hiểm là dùng để giảm thiểu thiệt hại khi bị scam thôi chứ không phải là ko scam đâu
Vị dụ dễ hiểu thế này : thớt đóng 10tr tiền bảo hiểm mua PP đi nhưng lại mua của 1 ng nào đó 600PP thì thớt vẫn lời 100PP đó. ng bị scam mất 100PP vẫn giảm thiểu đc phần nào mà :|
Nếu thớt ko đóng BH thì ng ta mất trắng 600PP
các bạn chỉ suy nghĩ theo hướng riêng cho các bạn sao ko suy nghĩ theo hướng khác 1 số ng chắc nghĩ shin lấy bảo hiểm gữi bank kiếm $ chắc, như thế cũng đc mà tiền di trì 4rum ai cho.
các bạn dịch vụ thì ráng đóng bh 1 chút có mất mát gì đâu cũng còn đó mà

Upvote 0
Reactions
18
MR
0.000
các bạn có hiểu vấn đề về cái chữ tiền bảo hiểm ko. tiền bảo hiểm là dùng để giảm thiểu thiệt hại khi bị scam thôi chứ không phải là ko scam đâu
Vị dụ dễ hiểu thế này : thớt đóng 10tr tiền bảo hiểm mua PP đi nhưng lại mua của 1 ng nào đó 600PP thì thớt vẫn lời 100PP đó. ng bị scam mất 100PP vẫn giảm thiểu đc phần nào mà :|
Nếu thớt ko đóng BH thì ng ta mất trắng 600PP
các bạn chỉ suy nghĩ theo hướng riêng cho các bạn sao ko suy nghĩ theo hướng khác 1 số ng chắc nghĩ shin lấy bảo hiểm gữi bank kiếm $ chắc, như thế cũng đc mà tiền di trì 4rum ai cho.
các bạn dịch vụ thì ráng đóng bh 1 chút có mất mát gì đâu cũng còn đó mà
Đáng ra thu pp thì phải dc miễn cái vụ bảo hiểm này mới đúng, vì ng bán pp dispute 1 phát là ng thu pp mất trắng rồi.

Upvote 0

timquennet

Newbie
Reactions
344
MR
0.000
hình như một vài bạn đọc được nhưng không hiểu nội dung anh ấy muốn nói cái gì đã vội phán như thánh sống :binhsua10:
- Nghe đâu anh ấy và UANDME gì đó cũng đã từng nộp BH để mua PP ít hơn số tiền BH rồi nhưng cũng không được phép thu mua vì lí do tiền BH không đủ phải nộp 10tr hay 30tr gì đó trong khi người thu PP là người dễ bị scam hơn rất nhiều so với người bán
- Người mua được và đúng giá PP thì không được phép mua thu mua trong khi người khác mua ép hết Ca này đến Ca nọ thì lại được nếu so sánh ra chỉ thua nhau ở quan hệ quen biết :binhsua04:

Upvote 0
bác có tiền thì cứ đóng bảo hiểm vào sau đó mở topic tha hồ mà mua bán khỏi sợ phiền phức này nọ, dân làm ăn mà sao cứ phải xoắn vài triệu bảo hểm nhỉ :binhsua16:

Nói chung tốt nhất đóng bảo hiểm để khỏi ai nói này nói nọ. Mình bán mấy cái thẻ lời chả bao nhiêu cũng phải đóng bảo hiểm zay

Người mua pp mới sợ, người bán đâu sợ.
Nếu là Codochi bên Voz thì comfim ông này thu mua khá nhiều PP ...:m122:Cũng có lần Pm cả mình ...
Nhưng độ uy tín thì chưa giao dịch lần nào chưa biết => chưa dám comfim :m004:

Ngại gì mà ko thử 1 lần ;) Ở SG thích thì đến trưa ra soho Út Tịch là gặp anh à ;)
hình như một vài bạn đọc được nhưng không hiểu nội dung anh ấy muốn nói cái gì đã vội phán như thánh sống :binhsua10:
- Nghe đâu anh ấy và UANDME gì đó cũng đã từng nộp BH để mua PP ít hơn số tiền BH rồi nhưng cũng không được phép thu mua vì lí do tiền BH không đủ phải nộp 10tr hay 30tr gì đó trong khi người thu PP là người dễ bị scam hơn rất nhiều so với người bán
- Người mua được và đúng giá PP thì không được phép mua thu mua trong khi người khác mua ép hết Ca này đến Ca nọ thì lại được nếu so sánh ra chỉ thua nhau ở quan hệ quen biết :binhsua04:

À, mình với UANDME ko liên quan, và nộp BH xong có 1 số bạn nào đó nhảy vào: BH ít quá ai mà tin. Quê độ mình xin rút về luôn.

Upvote 0

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
bạn mua bán lớn củng nên đóng bảo hiểm để dễ mua bán hơn có cái bảng hiệu mà
Với lại có thể bạn hiện giờ uy tín nhưng có thể sau này bạn ko cần mua paypal nửa thì bạn củng chả cần uy tín làm gì rồi scam sao ?

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình thấy việc đóng bảo hiểm rất tốt cho sự phát triển site , vì admin có thêm ít tiền hoa hồng tuy ko nhieu để gắng bó lâu dài với site, Xem như đóng thuế hoặc tiền thuê mặt bằng quảng cáo tùy
Với lại bạn mua bán lớn củng nên đóng bảo hiểm để dễ mua bán hơn có cái bảng hiệu mà
Với lại có thể bạn hiện giờ uy tín nhưng có thể sau này bạn ko cần mua paypal nửa thì bạn củng chả cần uy tín làm gì rồi scam sao ?

Bạn ko là mod nếu đúng luật mình sẽ ko trả lời, nhưng thôi để mình tâm sự với bạn như thế này:

Bạn tìm hết mmo này mình có nói bán thứ gì liên quan ko???
Những món mình bán nó nằm ở sign với tên web là: choongta.com đó :D

Mình ko thích lôi người khác vào, nhưng trong điều khoản đóng tiền bảo hiểm để giảm tình trạng scam, và dưới 400$ thì k cần phải khai báo gì hết.
Ở đây mình làm đúng luật nhưng cảm thấy hơi nản trong việc mở topic nên mới xin để luôn 1 topic cho lẹ, đỡ phải cập rập.
Uy tín của mình ko phải ngày 1 ngày 2 có được mà nó được cộng đồng tin tưởng bạn nhé. Tương lai thế nào thì mình ko biết được, mình nói gở lỡ ngày mai bạn ra đường xe máy nó quẹt thì sao???

Hy vọng bạn suy nghĩ thấu đáo trước khi phản bác lại!

// Một số lần kẹt tiền mình rút về nên ko hiển thị hết được. Mình ko rảnh để khoe đâu, chỉ chứng minh thôi ^^!

Upvote 0

sockvn24h

Junior
Reactions
482
MR
0.000
Rất cám ơn bạn đã nói giúp mình. Mình chỉ đơn giản là muốn chứng minh cho mod, min biết là mình ko phải hạng đầu trộm đuôi cướp. Nếu có vấn đề gì là những người bán pp cho mình nổi khùng lên lùng mình rồi chứ ở đó để yên đến bây giờ.

Rất cám ơn bạn đã nói giúp mình.
Ngoài Y! sợ bị khùng như mấy lần trước nên tiện mình nói đây 1 xíu:

Về việc mình mua pp của bạn, mình cũng xin nói lại để anh em ko hiểu lầm. Rate mình đưa ra là thỏa thuận giữa 2 bên. Nếu số lượng nhiều sẽ để cao, còn ít sẽ tính rate thấp vì mình cũng kinh doanh (thanh toán tiền hàng cho bên Hàn), 1,000VNĐ mình cũng thấy có giá trị.
Nhưng từ bây giờ trở đi, dù bạn có bán cho mình 10pp mình cũng tính rate như những bạn bán lớn. Bạn đồng ý chứ?

VPS khác pp em ơi ^^!

chiếu cố hỏ lão huynh :binhsua08:

Upvote 0

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
lắm ca khó đẻ quá :)) mua PP là cầm đằng lưỡi rồi còn gì nữa , VD nó bán xong mấy hôm mở tranh chấp tính thế nào ? nguyên văn thì trên giao dịch của PP chẳng có hóa đơn gì cả , còn về tiền gửi của ngân hàng thì đã có vụ nào trong MMO này chuyển tiền bị ăn cam mà đòi lại đc chưa ?

về việc đóng bảo hiểm thì bao nhiêu cho vừa Shin có quy định đấy nhưng mà là bao nhiêu đối với đại gia MMO ?

còn về việc thu mua PP giá cả đó là sự cạnh tranh lành mạnh dữa người mua PP và ý thích bán PP của người bán , thuận mua vừa bán , nói công bằng ra là sự cạnh tranh nhau về tất cả , cấm đoán là điều ko thể nào

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,004
176,494
Latest member
lejmina

Most viewed of week