XIN LỖI ANH KHÔNG CÓ TIỀN

Thằng bạn mình làm tháng 50 củ , tay ga , điện thoại.....gần như là ko thiếu thứ gì con bồ mún gì cũng mua , đi chơi du lich thì cũng thường .Vậy mà con đó cũng bỏ nó đi theo thằng khác chay xe hơi ...vậy theo mọi người con đó nó có ham tiền ko.......
chắc thằng kia khoai to hơn :D

Các bạn cứ nghĩ ai cũng vậy là không đúng..Có những người yêu rất chân thành..k màng đến vật chất.. Chỉ nghĩ cả hai cùng phấn đấu ..cùng xây dựng.. Nhưng lòng người khó đoán lắm các bạn à.. Yêu đã khó,,giữ một người còn khó hơn.. Sau này rồi mỗi người trong chúng ta sẽ cảm nhận được ..vật chất có thể có bất cứ lúc nào..Nhưng tình cảm giữa 2 người với nhau thì đáng quý lắm.. Quan trọng ai sẽ nhận ra được điều đó trước khi quá muộn thôi..

Đầu tiên thì bàn đến vấn đề bưng cà phê ? 1 người đàn ông bưng cà phê thì chính xác là 1 thằng ko nghề mới đi bưng cà phê làm ơn đừng quen gái hoặc cưới vợ dùm . Đàn ông phải là việc cực nhọc để kiếm tiền . Làm hồ 1 tháng 5 6 triệu ? làm thợ điện ? bóc vác? thợ môc , đi biển ? v.v.v.... thiếu gì nghề ko cần bằng cấp ? bưng cà phê thì lấy cái gì nuôi gia đình ? Bạn gái đòi mua gấu có thể nó sai thì đúng . Nhưng mà cái kểu cày 2 3 4 tháng mới đủ tiền mua con gấu thì làm ơn nghỉ lại ? SAu này mình mấy tháng mới đủ tiền cho vợ ăn cơm 1 tháng
Đàn bà con gái họ quen người có tiền đơn giản vì họ nghỉ Người làm ra tiền là người tài giỏi ? Tài giỏi ko cưới đi quen thằng bất tài hoho rồi tự cho bạn gái tham tiền .
Tình yêu thì vốn là 1 trò chơi để tìm bạn thôi ... khi cưới nhau rồi nó trở thành cuộc sống rồi chả còn mới mẽ ? Yêu là 9 mà hạnh phúc là 10 :D . Đám cưới với nhau là để hạnh phúc tìm 1 người bạn sống cho bớt buồn chứ ko phải Cưới nhau rồi còn sống KHỔ hơn khi chưa cưới nhau .. thì cưới làm gì ? .
Đừng hỏi tại sao mình nghèo nó bỏ mình . Mà hãy tưởng tượng đám cưới rồi nó sẽ ra sao thì tốt hơn
Còn câu chuyện thật ra nhỏ đó khóc vì mừng quá cuối cùng củng có con gấu để ôm ngủ chứ ko phải nó cảm động
thằng điên này, đã nói là sinh viên thì sao có thời jan để làm mấy cái chuyện như đi biển, phụ hồ. chẳng lẽ vì tặng 1 con gấu bông cho con đó mà mất cả tương lai phải bỏ học để đi phụ hồ kiếm tiền mua gấu bông hả

hết duyên hết nợ thì đường ai nấy đi.Nhưng đây thật sự là một câu chuyện cảm động.Khuyên các bạn gái nên yêu bằng trái tim chứ không nên yêu bằng $ :mad:

Xin lỗi tự kiếm tiền thì coi nghề gì chứ Bưng cà phê , chạy bàn thì loại bất tài nhé . mặc dù nó công tử bột nhưng nó có thể tiếp xúc nhiều cái hay nên nhà giàu bất tài thì ít lắm . Chưa đám cưới nhau thì nử tất nhiên phải có đòi hỏi hay yêu cầu quá đáng rồi nếu nó cảm thấy ko đủ thì chia tay , Người ta chỉ có nghĩa vụ khi đám cưới rồi thôi . Chứ cái kểu hiền lắm em ko cần tiền đâu đến khi cưới rồi cảm thấy nghèo quá sống ko nổi rồi bỏ mới là loại xấu thôi
Này bạn! Cho phép mình hơi nóng tinh với bạn 1 tí nhé! Mình phỉ vào mặt bạn đấy! Chạy bàn là bất tài, tiếp viên quán ăn là bất tài...?
Ngày xưa mình cũng từng như thế đó bạn! Từ cái cực khổ lúc mới học xong lớp 12 phải kiem tiền đóng tiền học cho kì học cao đẳng đầu tiên! Ko lẽ như thế là bất tài? Mỗi người có 1 hoàn cảnh cả thôi bạn ah! Như Đại Tướng Võ Nguyên Giáp nói với Cháu ông là"Nếu Ko có chiến tranh thì có lẽ ông sẽ mãi là thầy giáo dạy Sử"
Mọi việc do hoàn cảnh thôi bạn! Ai cũng có tài hết, chẳng qua họ ko có chỗ để phát triển thôi! :)

Này bạn! Cho phép mình hơi nóng tinh với bạn 1 tí nhé! Mình phỉ vào mặt bạn đấy! Chạy bàn là bất tài, tiếp viên quán ăn là bất tài...?
Ngày xưa mình cũng từng như thế đó bạn! Từ cái cực khổ lúc mới học xong lớp 12 phải kiem tiền đóng tiền học cho kì học cao đẳng đầu tiên! Ko lẽ như thế là bất tài? Mỗi người có 1 hoàn cảnh cả thôi bạn ah! Như Đại Tướng Võ Nguyên Giáp nói với Cháu ông là"Nếu Ko có chiến tranh thì có lẽ ông sẽ mãi là thầy giáo dạy Sử"
Mọi việc do hoàn cảnh thôi bạn! Ai cũng có tài hết, chẳng qua họ ko có chỗ để phát triển thôi! :)
Đồng quan điểm với anh. Mỗi người mỗi cảnh. Nghề nào cũng là nghề. Miễn nó là chân chính :)

Đồng quan điểm với anh. Mỗi người mỗi cảnh. Nghề nào cũng là nghề. Miễn nó là chân chính :)
đúng vậy, đừng nhìn thấy cái trước mắt mà khinh thường người khác. phải nhìn vào ý chí, nghị lực, tinh thần học hỏi... để đánh giá con người. bởi có rất nhiều người giàu có đều trải qua quãng thời gian khá vất vả, không phải họ bất tài đâu mà vì họ chưa có điều kiện để phát triển bản thân thôi. Không có điều gì mà đến dễ dàng quá đâu bạn ak.

mình cũng nghĩ là do hoàn cảnh, một vận động viên chạy giỏi nhất cho đi thi bơi, một vận động viên bơi lội giỏi nhất cho đi thi chạy... thì chắc chắn sẽ không giành được giải, hay một tay đua xe 4 bánh cừ khôi k có xe 4 bánh chỉ có xe đạp thì a ta không thể đạt được tốc độ nhanh như mong muốn. Một tay săn giỏi nhưng lại không có súng cũng khó mà đi săn thành công.

Vậy nên không phải ai cũng may mắn được phát triển đúng, được làm đúng chuyên môn.

P/S: thành công sẽ đến với những ai không bỏ cuộc sau những lần thất bại, có thể b không đi được trên con đường này, hãy tìm cho mình 1 con đường khác, ai cũng có 1 con đường dẫn tới thành công, nhưng không phải ai cũng may mắn tìm được con đường đó nhanh chóng vì mỗi người có quá nhiều con đường, vậy nên nếu kiên trì b sẽ tìm được con đường của mình:D

Last edited:
Hiện tại mình có 1 thằng bạn mà mình rất nể( cả tài của nó và tính cách của nó). Mình bảo đảm Forum này ai cung biết nó hết!
Ngày xưa nó làm nghề vá xe đạp-xe máy,sau đó thì đi phụ cho quán bida, rồi làm thầy giáo dạy toán, sau đó thì học được nghề in và làm chủ tiệm in. Bây giờ thì đang là Giám đốc 1 công ty và là Coder+Trial MOD của Forum MMO này!:)

Da biet la svien ngheo thi lo ma hoc di, yeu lam me gi roj than tho

Đầu tiên thì bàn đến vấn đề bưng cà phê ? 1 người đàn ông bưng cà phê thì chính xác là 1 thằng ko nghề mới đi bưng cà phê làm ơn đừng quen gái hoặc cưới vợ dùm . Đàn ông phải là việc cực nhọc để kiếm tiền . Làm hồ 1 tháng 5 6 triệu ? làm thợ điện ? bóc vác? thợ môc , đi biển ? v.v.v.... thiếu gì nghề ko cần bằng cấp ? bưng cà phê thì lấy cái gì nuôi gia đình ? Bạn gái đòi mua gấu có thể nó sai thì đúng . Nhưng mà cái kểu cày 2 3 4 tháng mới đủ tiền mua con gấu thì làm ơn nghỉ lại ? SAu này mình mấy tháng mới đủ tiền cho vợ ăn cơm 1 tháng
Đàn bà con gái họ quen người có tiền đơn giản vì họ nghỉ Người làm ra tiền là người tài giỏi ? Tài giỏi ko cưới đi quen thằng bất tài hoho rồi tự cho bạn gái tham tiền .
Tình yêu thì vốn là 1 trò chơi để tìm bạn thôi ... khi cưới nhau rồi nó trở thành cuộc sống rồi chả còn mới mẽ ? Yêu là 9 mà hạnh phúc là 10 :D . Đám cưới với nhau là để hạnh phúc tìm 1 người bạn sống cho bớt buồn chứ ko phải Cưới nhau rồi còn sống KHỔ hơn khi chưa cưới nhau .. thì cưới làm gì ? .
Đừng hỏi tại sao mình nghèo nó bỏ mình . Mà hãy tưởng tượng đám cưới rồi nó sẽ ra sao thì tốt hơn
Còn câu chuyện thật ra nhỏ đó khóc vì mừng quá cuối cùng củng có con gấu để ôm ngủ chứ ko phải nó cảm động
Không biết bác có đọc bài hay chỉ lướt qua ? Nv trong truyện là sinh viên bạn à, bạn đã từng làm sv chưa ? đã thấy cái cảnh ăn mì gói hàng tháng ? cuốc bộ đi học, đạp xe đi làm ? tiền ăn, tiền nhà, tiền học, tiền tiền tiền :) làm hồ, bóc vác, thợ điện, đi biển thì mình chỉ thấy mỗi việc thợ điện là có sinh viên làm thêm vì có thời gian để mà học, học để sau này ko cần đi làm trâu bò, học để nuôi obz. Mình không nói ý của bạn sai nhưng chuyện gì cũng có 2 mặt, bưng bê cafê không phải nghề phù hợp với nhiều người nhưng rất hợp với sv :) cái truyện chủ yếu câu like nên vấn đề tiền ko nặng mà nặng ở tình :) giải trí mà.
Đám cưới không phải để tìm 1 người cho bớt buồn mà đám cưới là cùng tìm cho mình 1 người tin mình, bên mình dù giàu nghèo xấu đẹp :) Yêu nếu chỉ là trò chơi thì cuộc sống đã không đau khổ đến vậy đâu bạn :) thế nào cũng có lúc bạn biết "yêu".

Hiện tại mình có 1 thằng bạn mà mình rất nể( cả tài của nó và tính cách của nó). Mình bảo đảm Forum này ai cung biết nó hết!
Ngày xưa nó làm nghề vá xe đạp-xe máy,sau đó thì đi phụ cho quán bida, rồi làm thầy giáo dạy toán, sau đó thì học được nghề in và làm chủ tiệm in. Bây giờ thì đang là Giám đốc 1 công ty và là Coder+Trial MOD của Forum MMO này!:)

anh đó từng làm thầy giáo dạy toán luôn sao :eek:

Quyết không yêu để tiền uốn rượu, sống cô đơn cho gái nó thèm:confused:

Trong cmt của mình thiên về gia đình hơn , tức ý mình ko nói đang đi học . Đọc và suy nghĩ dùm . Còn về sau này bạn làm gì ko biết chứ giờ bưng cà phê tức là ko có tài , tài ở đây là tài nghệ , cái nghề hết .
Còn về sinh viên thì quen gái làm gì rồi than hớ hớ ,Còn yêu mà chỉ để nắm tay , nói chuyện v.v... thì quen bạn dùm chứ kiếm người yêu củng chã khác gì đâu

Last edited:
Theo mình nghĩ.. nghề nào cũng đáng quý hết..miễn sao kiếm tiền chân chính.. Và sống thật với lòng mình.. Dù có đau lòng tới đâu thì chỉ có tình cảm thật lòng mới có thể làm được những điều ấy..Những người xem thường người khác thì đang xem thường chính bản thân mình.. Hãy suy nghĩ rằng công việc chân chính cho một tình cảm đáng quý.. Hi vọng ai đó đang xem thường người khác.. hãy suy nghĩ .. và hiểu được những điều tốt đẹp .....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week