Việc toppic scam và toppic liên quan đến những vụ việc mang tính chất cá nhân !

or0ki

Banned
Reactions
314
MR
0.000
Tình hình vừa qua có rất nhiều toppic kiểu dạng phê phán một cá nhân nào đó trong 4r cũng như rất nhiều toppic report về scam trong 4r mình thấy 1 sự thật khá buồn cười là có rất nhiều người ko liên quan hùa theo nói xấu gây nên " war " . những lời lẽ thô tục cũng phần lớn từ bị ép quá mà xuất hiện . Mình muốn đóng góp với BQT 1 ý kiến về rule vệc 1 topic nào đó nói đến ai hay report scam nói đến ai thì chỉ những người có liên quan hoặc người có thẩm quyền giải quyết mới được reply trong đó . Tránh tình trạng hùa theo nói xấu rất ko hay . Vi phạm tùy theo số lần mà xử

lần đầu có thể cảnh cáo xóa bài viết đó . lần 2 ban 3 ngày . lần 3 ban vĩnh viễn luôn

trên núi xuống ah ? cái này nó là thường lệ rồi như con thỏ đang gặm cỏ

hình như bạn hiểu nhầm ý mình . chính vì việc xảy ra cứ để bt nên mình mới muốn có 1 rule cho việc đúng người đúng tội .việc của ai thì người đó và các bên liên quan xử lí mọi người xung quanh có quyền đọc để biết nhưng ko được reply bừa bãi vì đó là việc cá nhân

Upvote 0
nói thật là bạn hơi bị nhảm, vì đã là forum thì bất kì box nào mọi người cũng có thể đặt ý kiến cả, ngoại trừ 1 số box dành cho admin thông báo hoặc đặc biệt thì mới cấm mem đc, còn cấm như bạn nói thì đóng cửa forum cho lẹ :binhsua48:

Upvote 0
cấm người ko liên quan reply ?
...
NO.
...
Nói cho chính xác: Cấm người không liên quan spam, post ko đúng mục đích topic, ăn nói phản cảm, chửi tục, đả kích cá nhân, gây cãi lộn và tự vào PR. Đặc biệt nên cấm những nick mới đăng kí vài ngày trước khi topic lập ra. Nick mới đăng kí chẳng có lí do gì để reply. Nếu cần dùng nick clone vào nói chuyện thì pm nhờ mod admin cho phép. Vi phạm ban 1,3 ngày hay forever hay ban IP tùy mức độ.
.
Hết! Mong admin xiết chặt rule, forum ngày càng hỗn loạn

Upvote 0
cấm người ko liên quan reply ?
...
NO.
...
Nói cho chính xác: Cấm người không liên quan spam, post ko đúng mục đích topic, ăn nói phản cảm, chửi tục, đả kích cá nhân, gây cãi lộn và tự vào PR. Đặc biệt nên cấm những nick mới đăng kí vài ngày trước khi topic lập ra. Nick mới đăng kí chẳng có lí do gì để reply. Nếu cần dùng nick clone vào nói chuyện thì pm nhờ mod admin cho phép. Vi phạm ban 1,3 ngày hay forever hay ban IP tùy mức độ.
.
Hết! Mong admin xiết chặt rule, forum ngày càng hỗn loạn

thì cũng như bạn nói mình mong muốn đúng người đúng việc tránh spam là 1 . hiện tượng hùa theo là 2 . nhiều khi sự việc rất bt nhưng quá đông người vào mỗi người nói 1 kiểu gây ra tâm lí ức chế bất cần .

Upvote 0
Khi 1 người bị Scam hoặc tố cáo ai đó thì mục đích của họ là gì là muốn mọi người vào xem và comment! Cậu bắt người ta ko được comment thì cậu sai rồi nhé!

Upvote 0
thì cũng như bạn nói mình mong muốn đúng người đúng việc tránh spam là 1 . hiện tượng hùa theo là 2 . nhiều khi sự việc rất bt nhưng quá đông người vào mỗi người nói 1 kiểu gây ra tâm lí ức chế bất cần .

đúng, nhưng những người không liên quan vẫn có thể comment, chỉ loại trừ các trường hợp mình đã nói thôi, nếu cấm hết là sai, vấn đề này BQT phải có đủ năng lực để giải quyết

Upvote 0
Khi 1 người bị Scam hoặc tố cáo ai đó thì mục đích của họ là gì là muốn mọi người vào xem và comment! Cậu bắt người ta ko được comment thì cậu sai rồi nhé!

mình ko hề cảm thấy bị ném đá gì hết ai có ý kiến thì cứ nói cậu xem việc comment phải dựa vào sự liên quan trực tiếp hay dán tiếp chứ ko liên quan gì cũng được coment thì sao được . người tố cáo ai đó scam đọc và xem comment để làm gì ? để xem những người khác lăng mạ scamer hay sao ? rõ là có rất nhiều người ko hề bị scam cũng vào comment còn khủng khiếp hơn người bị hại

Upvote 0
dạ đại ca, quyền ngôn luận là của mọi người còn vào đó ai chửi bậy thì cứ xử theo luật baned thôi

topic qá nhảm , closed là vừa
:binhsua168:

Upvote 0
nhảm vãi * *, cấm thế thì còn gì là forum nữa, lập mịa cái ticket gửi lên cho mod xử lý hai ben cho xong, cần gì phải lập topic lên cho cả forum họ xem , mà mod xem cái này xong chắc cũng chửi 2 thằng làm bố tốn thời gian =)) , cái gì cũng phải chờ công luận sàng lọc đã rồi mới đến mod giải quyết là đẹp

Upvote 0
Mình thấy cũng có ý đúng, report để BQT xử lý mà BQT chưa kịp xử lý thì đã có hàng đống cmt hối thúc, hàng đống cmt war nhau, clone nick để war nữa chứ.
Tự do ngôn luận là quyền các bạn có, nhưng ai muốn nói gì thì nói thì lại xâm hại đến các quyền khác của cá nhân khác....Chửi nhau, xúc phạm nhau, mod ban thì lại chửi lun mod lại khổ :m020:

Upvote 0
nó chửi mod mà mọi người ko đồng tình thì nó cũng bị cô lập thôi , làm đúng thì ko sợ người ta chửi mà chỉ hí hứng chờ người ta chửi thằng gian tặc kia, nó clone nick nhưng nó nói đúng thì cũng phải chấp nhận, nó nói sai với chửi bới thì cứ ban nick đi là xong ( chú ý người ta ở đây ko bao gồm cái gọi là thân quen vì dạo này mấy topic war toàn do thân quen vào chửi bới om sòm còn người ta vào khách quan vài câu rồi cũng ra đi, mà kỳ 1 cái là mấy chú này chưa bị ăn ban bao giờ vì tội ăn nói thiếu văn hóa )

Upvote 0
đó chỉ coi ngay trong toppic này thôi đã có rất nhiều cái không hay rồi . vì sao phải report lên 4r chứ ko gửi ticket riêng cho BQT đơn gian vì 1 scamer ai cũng nên biết để tránh phải không nào . còn việc người ta scam ai scam như thế nào thì người bị scam mới biết thôi mọi người có biết gì đâu vào comment thì chả là theo 3 kiểu

1: baned nó đi này nọ
2: thằng ... này sau này rồi cũng thế nọ thế kia
3: dạng hùa theo bác A .. B ... C nói đúng lắm

Các bạn thấy chỗ nào ko đúng cứ nói hết ra mình sẽ giải thích thỏa mãn hết cho các bạn lí do tại sao mình lại góp ý như vậy

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Ko phải ai cũng theo 3 kiểu kia, cả mình nữa, dù sao cũng nên để cho người khác nói lên ý kiến cá nhân của họ, có thể ra rule giới hạn ở một mức độ nào đó như mình VD chứ nếu cấm hết thì đúng là chẳng còn tự do ngôn luận gì, bảo đảm rất, rất nhiều người sẽ ko phục :m020:

Upvote 0
việc này không nên nhiều khi người ngoài sẽ cung cấp những thông tin cần thiết có ích cho việc giải quyết vụ scam đó !

Upvote 0
Tố cáo scam hoặc ko tố cáo 1 ai đó mà ko cho comment thì giống như 1 cái chợ có hàng hóa mà ko ai được mua! Close topic đi! Bị ném đá thế đủ rồi! TOPIC nhảm thật đấy!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,923
173,004
Latest member
sieuviet2020

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week