• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tư vấn mua Laptop

nambontn11

Hero
Reactions
312
MR
0.035
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là em đỗ vào 1 trường sư phạm, đang muốn mua 1 cái laptop để phục vụ học tập và cái nghề sư phạm sau này.
Sinh viên nghèo ít $ ai tư vấn hộ em cái lap 10-12tr. vừa đủ dùng ko, bởi vì sư phạm chắc học cũng ko cần máy cấu hình cao quá.

Tình hình là em đỗ vào 1 trường sư phạm, đang muốn mua 1 cái laptop để phục vụ học tập và cái nghề sư phạm sau này.
Sinh viên nghèo ít $ ai tư vấn hộ em cái lap 10-12tr. vừa đủ dùng ko, bởi vì sư phạm chắc học cũng ko cần máy cấu hình cao quá.

:binhsua10:

Bạn tham khảo cái này nhé mình cũng đang dùng nó, thấy cũng dc, giá cả phù hợp với sinh viên

thks nha. dell chạy tốt ko các bạn. thấy nhìu người kêu nóng máy.

thks nha. dell chạy tốt ko các bạn. thấy nhìu người kêu nóng máy.

uh, đúng là hàng Dell dòng Inspiron và Vostro thì hơi nóng thật nhưng chạy rất ổn định và bền. Mình đang dùng 1 em Vostro nên cũng thấy khá nóng khi tới mùa hè.
Nếu mua Dell thì bạn nên mua thêm 1 đế tản nhiệt là OK.

Mua Laptop thì cũng khá đơn giản , chủ yếu là nên chọn thương hiệu nào ! Có cái mạnh rẻ và dễ toi giữa đường , nhưng có một điều mà 99% Anh Em điều biết hoặc cố tình không biết , chỉ "những dòng cao cấp" của những hãng nổi tiếng như : Sony vaio , Dell , HP .... ( ** Lưu ý : đang nói đến những dòng cao cấp của những hãng đó nhé ) , còn lại thì gần như nó giống nhau , chỉ khác thương hiệu , kiểu dáng ... cái quan trọng nhất vẫn là "tiền" , nếu như nhu cầu của bạn thì cũng khá đơn giản , mua con Sony mà sử dụng , tuy cấu hình yếu nhưng đã sài rồi thì hơi bị lâu nó mới có bệnh ( một lưu ý nhỏ nữa là : đã bệnh rồi thì nên đổi con khác ở tất cả các hãng ) . Cái cuối cũng mình muốn nói đến là nó là loại hàng gì ? Cái này mới quan trọng nhé , thường ở Việt Nam các nhà cung cấp , các đại lý bán hàng , các của hàng điều muốn lời nhiều nên đã bán rẻ cái tâm của họ ( không nên quơ hết nha các bạn , ở đâu cũng có người tốt người xấu ) , hàng chính hãng ( đang nói đến các hãng lớn ở trên ) thì sẽ được chia thành 3 dòng chính :
Loại 1 : đạt 100% yêu cầu xuất xưởng , nói chung là loại tốt nhất và giá là 100% giá đăng trên mạng , cửa hàng .
Loại 2 : Hàng đạt 70% --> 80% yêu cầu xuất xưởng , hàng trưng bài ( của loại 1 ) .... giá sẽ chỉ 70% --> 80% theo giá trị của nó .
Loại 3 : Hàng bảo hành bị trả về , được sửa chữa và bán lại ra thị trường , hàng loại này chỉ có 50% --> 60% theo giá trị của nó .

==> Chưa chắc giá cao là tốt , chỉ nên chọn những C.Ty làm ăn uy tín và đã có thương hiệu ( vd : Nguyễn Kim .... ) . Giá cao hơn 100k --> 200k không là gì so với 30% --> 40% mà mình không biết .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom