Tutorial Topic cập nhật tình hình load của dự án P.I.X ! 3/7/2016

Status
Not open for further replies.
Nghề CAPTCHA xác định là cứ phải làm đêm nhé, vừa load nhanh vừa mát mẻ vừa tập trung cho công việc,Bao cạp được 6 năm tăng 20kg rùi nè (do ăn đêm) :p

Mình cạp cũng đc 4 năm rùi :oops:

Dùng proxy thì chỉ nên chơi bản pixtest như vậy là OK rồi, ông thử cài Net framework 4.0 thôi, bản 4.6 có nhiều tính năng mới sợ ảnh hường tới soft. Khi cài xong Net 4.0 thì check lại xem trong Program and Features có Net 4 client và Net 4 Extented là mới được.

Đã xóa 4.6.1 cài lại bản framework 4.0 theo dõi xem sao còn bị out soft nữa k :oops:

Đã xóa 4.6.1 cài lại bản framework 4.0 theo dõi xem sao còn bị out soft nữa k :oops:
Ông nhớ xoá fie log đi nhé! Kiểm tra lại 2 fiel user và proxies xem các dòng đã ngay hàng thằng lối chưa! Tốt nhất nên xoá hết rồi extract lại cho ngon lành!

Mưa tam giác @@~. Nhiều quá

cho mình hỏi dạo này pix load nhanh k mấy ae

Chậm lắm bạn ạ ! Lại còn tam giác đỏ nữa. Ăn band mấy ID rồi . Check view thì thấy nó vẫn là dạng chữ mà hiện toàn tam giác đỏ

ai đang gõ dc thì giơ tay nào ,Bao thì chịu vì chậm quá xá ...:(

dạo nì nó chậm quá chứ sáng T2 khoảng 1 tháng trước vẫn gõ dc mà :)

Kính gủi Bác Pix!

Thời gian qua, em hay gặp loại captcha định dạng bitmap như B1, B2, B3 dưới đây, trông nó rất đẹp và khá khó phân biệt số 0 và chữ O, em rất thích loại captcha này. Tuy nhiên có một điều khá lạ là nó chỉ có thể hiển thị đươc trên mỗi trình duyệt Firefox (đôi khi cũng bị lỗi vì xem trong View sẽ biết), nhưng lại không bao giờ hiển thị được trên các trình duyệt khác ngoài Firefox, như IE, Google Chrome, Opera hay Maxthon.... Điều này sẽ dẫn đến bất hợp lý ở chỗ khi Bác bán gói captcha cho ngân hàng hay doanh nghiệp, cơ quan nào đó mà nhỡ người gặp loại captcha bitmap này lại chỉ quen dùng IE hay Google Chrome thì chắc chắn loại captcha bitmap này sẽ không bao giờ hiển thị được. rồi họ cũng bỏ qua để chọn captcha khác để nhập. Captcha đẹp vậy mà bỏ đi thì thật phí!
Vậy mong Bác kiểm tra lại và nếu được Bác có thể chuyển định dạng từ bitmap sang JPEG hay PNG để em luôn được gặp nó trên bất kỳ trình duyệt nào và khách hàng mua captcha của Bác cũng sẽ hài lòng!
Nhân tiên Bác làm rõ hình hơn đối với loại captcha như U1 dưới đây, em có đeo 10 cái kính cũng không sao đọc hết chữ trong captcha này, em đơn cử cho Bác U1 chứ đôi lúc còn gặp loại không thấy chữ luôn!

Cám ơn Bác trước rất nhiều!

Attachments

1.8 KB · Views: 65
    1.8 KB · Views: 63
    1.5 KB · Views: 55
    31.7 KB · Views: 61
Kính gủi Bác Pix!

Thời gian qua, em hay gặp loại captcha định dạng bitmap như B1, B2, B3 dưới đây, trông nó rất đẹp và khá khó phân biệt số 0 và chữ O, em rất thích loại captcha này. Tuy nhiên có một điều khá lạ là nó chỉ có thể hiển thị đươc trên mỗi trình duyệt Firefox (đôi khi cũng bị lỗi vì xem trong View sẽ biết), nhưng lại không bao giờ hiển thị được trên các trình duyệt khác ngoài Firefox, như IE, Google Chrome, Opera hay Maxthon.... Điều này sẽ dẫn đến bất hợp lý ở chỗ khi Bác bán gói captcha cho ngân hàng hay doanh nghiệp, cơ quan nào đó mà nhỡ người gặp loại captcha bitmap này lại chỉ quen dùng IE hay Google Chrome thì chắc chắn loại captcha bitmap này sẽ không bao giờ hiển thị được. rồi họ cũng bỏ qua để chọn captcha khác để nhập. Captcha đẹp vậy mà bỏ đi thì thật phí!
Vậy mong Bác kiểm tra lại và nếu được Bác có thể chuyển định dạng từ bitmap sang JPEG hay PNG để em luôn được gặp nó trên bất kỳ trình duyệt nào và khách hàng mua captcha của Bác cũng sẽ hài lòng!
Nhân tiên Bác làm rõ hình hơn đối với loại captcha như U1 dưới đây, em có đeo 10 cái kính cũng không sao đọc hết chữ trong captcha này, em đơn cử cho Bác U1 chứ đôi lúc còn gặp loại không thấy chữ luôn!

Sao bác k dịch sang tiếng anh rồi gởi thẳng vào thằng pix lun :D
ở đây có bác pix vào xem đâu

Kính gủi Bác Pix!

Bạn vui tính quá :D:D. Mình rất thích bạn.Mình Valiance nè .Hihi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,340
170,464
Latest member
congnghevangnet