Theo các bác em sinh năm 95 năm nay có lấy vợ được ko ạ ??

Thôi, thế này, 3 tháng rồi thì cưới đi, chứ còn đăng mấy cái thử tuổi tác lên làm gì, là thằng đàn ông mình phải có trách nhiệm với hành động của mình, thế thôi. Còn về ý định phá thai của bạn, mình xin kể một câu chuyện thế này:

Tại văn phòng của một bác sĩ phá thai, một chị có thai vào xin phá thai. Bác sĩ hỏi:
- Tại sao chị lại muốn phá thai?
- Dạ, em đã có 1 đứa con 3 tuổi, lần này vì lỡ nên có thai, nếu sinh nữa sẽ không đủ thời gian và điều kiện chăm sóc, muốn phá đi để có thêm thời gian.
- Thế thì tôi khuyên chị một cách.
- Vâng, bác sĩ cứ nói ạ.
- Chị nên giết đứa lớn đi, như thế thì chị sẽ rảnh tay được mấy tháng rồi mới sinh đứa nhỏ.
- Làm như vậy sao được ạ?- Chị kia thảng thốt.

Mình chỉ nhớ được ngang đó, nhưng mà nói sao thì nói, dù đứa nhỏ ra đời hay chưa ra đời thì nó vẫn là một sinh mạng, cũng là con của cậu, nếu cậu hủy nó đi, cậu sẽ không thoát khỏi nỗi ân hận đeo bám cậu suốt cuộc đời đâu, rối sau này, mỗi lúc cậu, cô ấy nhớ lại, có khỏi chạnh lòng không, có sống vui vẻ được không.
Mới 95 tuổi cưới vợ 90 thì có con xong thì chia tay luôn , Quan trọng là hạnh phúc bản thân trước rồi mới lo cho đứa con .. nếu như chã quan tâm bản thân sinh ra con củng chã nuôi đứa bé dc đâu

bạn gái bạn thớt cũng chịu khó chứ bộ,nhỏ hơn 5 tuổi còn ưng được,thua mình 1 tuổi hay nửa tuổi mình cũng....chạy co giò

Cuộc sống gia đình không chỉ toàn "màu hồng" như lúc đang yêu. Bạn phải cân nhắc thật kỹ trước khi quyết định. Khi ở cùng nhà, ngồi cùng mâm cơm sẽ phát sinh rất nhiều việc mà khi đang yêu các bạn chưa phải đối mặt. Có thể kể đến là: cơm áo gạo tiền, con cái, quan hệ gia đình 2 bên,...Một tỷ thứ phát sinh chứ không phải chỉ là chuyện hôm nay muốn đi đâu chơi, hôm nay ăn cái gì,... như lúc quen nhau. Tốt nhất bạn vẫn nên xin thêm ý kiến ba mẹ 2 bên. Không ai hiểu rõ 2 bạn bằng chính cha mẹ 2 bạn. Họ sẽ cho các bạn lời khuyên chính xác nhất.

Về ý kiến cá nhân, mình có vài lời chia sẻ với chủ topic.

1. Hai bạn đã có bé thì nên giữ lại, tuyệt đối không nên bỏ.
2. Xin gia đình tổ chức đám cưới luôn nếu có thể. Xác định sau hôn nhân, cuộc cống của 2 bạn sẽ rất khó khăn và phải cố gắng rất nhiều.
3. Nếu điều kiện chưa thể cưới ngay, em bé sau khi sinh ra nên gửi nhờ 1 trong 2 bên gia hỗ trợ nuôi dưỡng. 2 bạn phải cố gắng học tập và trao dồi thêm để có công việc tốt, đảm bảo được nguồn tài chính sau khi kết hôn. Tài chính không vững thì sẽ kéo theo hàng loạt mâu thuẫn giữa 2 vợ chồng bạn trong cuộc sống gia đình sau này.
4. Việc cưới xin cũng không nên quá tin vào tướng số. Bạn cưới vợ, là con người bằng xương bằng thịt, là tính cách, là điểm mạnh, điểm yếu chứ không phải cưới "cái tuổi" của vợ bạn. Bạn sống với con người thật chứ không phải sống với "cái tuổi" của vợ bạn. Đừng để cái "tướng số" ảnh hưởng nhiều đến quyết định của bạn.

Chúc 2 bạn hạnh phúc và tìm được một lựa chọn đúng.

bạn hỏi thằng em bạn phải suy nghĩ cho kỹ 95 còn khá nhỏ đấy đừng nông nổi rồi hối hận, riêng mình ko mê tín như ko phỉ bán theo mình cứ thích là lấy, bọn tây nó có xem ngày xem chó gì đâu cũng cưới nhau thôi, ăn ở hợp và hạnh phúc hay ko còn tùy vào vk ck đó thế nào hợp tuổi mà sống ko chung thủy thì cũng vậy

TRoi` a.. pac ve nha lam thu?xem.. ba me pac cho khong.. kaka.. xem tuc qua vo cmt luon.. ( sr Mod .. Unikey no bi con me gi bam ko dc )

Nếu lỡ có thai rồi thì xác định là cưới đi bác, bỏ tội lắm.
Tuổi trẻ nông nổi, hi vọng bạn yêu cô ấy thật lòng như bạn đã nói, nếu tư tưởng tốt thì cố gắng cưới xong gắng hết sức mình lo cho cô ấy. Là 1 thằng đàn ông thì phải lo cho cái gia đình mình, cũng hơi nặng đấy.
P/s: Bù cho t, sinh năm 92 có người yêu 2 năm rồi mà chưa biết cái ấy nó như thế nào :eek:

e rất yêu mà anh, và thứ 2 là chả lẽ bác khuyên e nên phá ạ :(

e nghĩ là e tin e ấy và ko đổ vỏ đâu ạ , kè kè gần 1 năm nay rồi mà anh :(
có ăn thì có chịu , phá bỏ mang tội lắm. mà 95 mà cua 90 cũng quá dữ .. chúc hp, cơ mà phải cố gắng nhiều hơn chứ hôn nhân ko phải đùa

có ăn thì có chịu , phá bỏ mang tội lắm. mà 95 mà cua 90 cũng quá dữ .. chúc hp, cơ mà phải cố gắng nhiều hơn chứ hôn nhân ko phải đùa
gì vậy. 95> 90 mà
hơn nữa ngt bảo nồi nào vung đấy
nếu cô bé to thì cậu nhỏ nó to.
vừa nhau là ok thôi

Thằng thớt nhãm qá. Có thể làm cho người ta mặc áo bà bầu thì cũng có thể cho người ta mặc áo cưới chứ. Quyết định là cưới đơn giản thôi. Rồi lo làm kiếm ăn nuôi vợ con... Biết rằng tương lai của thớt sẽ nhiều chông gai nhưng cứ cố gắng hết mình là ok thôi thớt à :3
Chúc 2 pạn hạnh phúc

95 nhưng mà là ất hợi hay là giáp tuất thế, nếu ất hợi thì ko hợp với canh ngọ,
còn giáp tuất thì lại hợp với canh ngọ.
nhưng hợp hay không cũng còn tùy tính tình 2 người nữa chú.
có số giàu thì cưới ai cũng giàu. :D
thương thiệt thì phang đi

klq nhưng phá là về sau bị đứa bé đó ám :eek: , dự là sắp có topic event lên chức bố :D
P/s: mình canh ngọ xanh hết 3 cột vui vãi :p

3 tháng rồi thì cưới thôi chứ sao, mình về quê cũng bị các bác giục lấy chồng, thấy bảo năm nay 90 được tuổi :confused:

Là thằng đàn ông thì phải có trách nhiệm! Sao phải mê tín thế này hả thớt.

95 nhưng mà là ất hợi hay là giáp tuất thế, nếu ất hợi thì ko hợp với canh ngọ,
còn giáp tuất thì lại hợp với canh ngọ.
nhưng hợp hay không cũng còn tùy tính tình 2 người nữa chú.
có số giàu thì cưới ai cũng giàu. :D
thương thiệt thì phang đi

94 mới là giáp tuất thím ơi ~~

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,538
Latest member
theblues112

Most viewed of week