Request Thành lập hệ thống payment như perfect money / wmz ...

BTCeMart

Newbie
Reactions
1
MR
0.028
Mình từ hỏi,

Ngày xưa có Liberty reserve, nhưng bị quất rồi :D
Bên Nga có perfect money (ngày đầu thành lập để bọn hacker Nga chơi với nhau).
Tự hỏi sao chúng ta không thành lập 1 paygate như thế nhỉ ?
Về khả năng code -> không phải vấn đề lớn lao.
API hỗ trợ auto payment -> chuyện nhỏ
Security hệ thống -> hên xui nhưng không đến nỗi bị hack banh chành.
Exchanger -> tùy vào khả năng ngoại giao của nhóm.

Ai có nhã hứng muốn tham gia thì để lại lời nhắn nhé.
Mình dự kiến code (lúc nào cũng được). Ngôn ngữ lập trình ASP Python như của perfect money.

chúc vui :)

Có vốn hem :p:p:p:p
Nội nghe nói câu như trên là đủ hiểu trình của thớt roài :D:D:D

vốn điều lệ mấy ngàn tỉ vậy :oops:

Có vốn hem :p:p:p:p

vốn thì tầm 20t trở lại thì trong khả năng bạn ơi ... nhưng cái vấn đề chính là ngoại giao tốt với các exchanger chẳng hạn như tăng lợi nhuận % share trên mỗi giao dịch với tụi nó (thắt lưng buộc bụng mình chút), quảng cáo mạnh này nọ, .... còn lại là thời gian chứng minh uy tín, chất lượng.

thực ra là mình thấy một số API của PM này nọ nó không thuận tiện cho lắm, kiểu mình muốn code là phải thật thân thiện với người dùng, dễ dàng với developer :D

Uy tín của bạn đến chừng nào để người khác dám đổ vốn vào, Đổ vào để bạn ôm tiền rồi bay đi à :))

thớt pro UG chăng ??? :D

hồi trước mình làm chuyên về mảng security cụ thể là làm exploit / 0day kiếm tiền, nhưng chua quá ... 1 năm kiếm đc 1-2 cái bug loại có ăn chút đỉnh, còn lại là không có ăn.

Uy tín của bạn đến chừng nào để người khác dám đổ vốn vào, Đổ vào để bạn ôm tiền rồi bay đi à :))

thì cái quan trọng là ngoại giao với thời gian ^^, vốn thì có thể mình không bắt các ẽxchanger chi trả, mình có thể tặng không vài k để các exchanger giao dịch, làm kiểu chuyên nghiệp như bank, để tiền tính lãi suât theo tháng đàng hoàng.

Nói chung là mình chỉ chuyên về mảng code thôi, còn mảng kinh tế thì phải nhờ cậy đến các cao nhân ở MMÕ4ME :D hay mấy chuyên gia ở ngân hàng vậy

k biết thớt làm ra thì như thế nào nhưng mà mình giữ quan điểm không xài hàng VN :confused:

<<<<Bên Nga có perfect money (ngày đầu thành lập để bọn hacker Nga chơi với nhau).>>>>
vậy là botay.ru roài :p

Làm đi rồi đi theo haivl :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Thớt cho xin cái PM vào học hỏi code nào ;))

Mình từ hỏi,

Ngày xưa có Liberty reserve, nhưng bị quất rồi :D
Tự hỏi sao chúng ta không thành lập 1 paygate như thế nhỉ ?
Về khả năng code -> không phải vấn đề lớn lao.
API hỗ trợ auto payment -> chuyện nhỏ
Security hệ thống -> hên xui nhưng không đến nỗi bị hack banh chành.
Exchanger -> tùy vào khả năng ngoại giao của nhóm.

Ai có nhã hứng muốn tham gia thì để lại lời nhắn nhé.
Mình dự kiến code (lúc nào cũng được). Ngôn ngữ lập trình ASP Python như của perfect money.

chúc vui :)

Về source và bảo mật thì làm quái gì còn phải chạy ASP làm gì. Nodejs chạy trên cloudflatform cho nó mượt.
Vấn đề như sau:
Ở vn muốn kinh doanh thành lập 1 tổ chức tài chính thì chỉ có đúng 1 cách là theo đường của nganluong + bảo kim.
Phải có nguồn lực kinh tế mạnh, có một số tiền cực lớn đóng thế thân vào ngân hàng nhà nước thì sẽ đc NHNN cấp phép.
Sau đó là hàng loạt các thủ tục khác.

Nếu làm chui kiểu ảo .. ko phép của ai thì sẽ đi chăn kiến sớm, thân bại danh liệt.

bạn mơ tưởng xa quá thread ah
sẵn đây cho hỏi PM của bọn ngố ah mình tưởng ngố có mỗi WMZ
đc như bọn WMZ vốn nó ngang 1 ngân hàng đấy chứ chả phải ít đâu mở tưởng xa vời vl, trước hết lo đc cái vốn vậy đi r tính

Có chết thì chết 1 mình thôi còn lập topic rủ thêm chiến hữu đi chăn kiến :eek:

Về source và bảo mật thì làm quái gì còn phải chạy ASP làm gì. Nodejs chạy trên cloudflatform cho nó mượt.
Vấn đề như sau:
Ở vn muốn kinh doanh thành lập 1 tổ chức tài chính thì chỉ có đúng 1 cách là theo đường của nganluong + bảo kim.
Phải có nguồn lực kinh tế mạnh, có một số tiền cực lớn đóng thế thân vào ngân hàng nhà nước thì sẽ đc NHNN cấp phép.
Sau đó là hàng loạt các thủ tục khác.

Nếu làm chui kiểu ảo .. ko phép của ai thì sẽ đi chăn kiến sớm, thân bại danh liệt.

Đúng là node sài thích thật, nhưng quan trọng là trong IB internet banking thì rất hạn chế sử dụng lib của bên thứ 3 nhé bạn. Trước khi suy nghĩ về vấn đề này mình được xem hàng họ của một số thim họ hàng xa làm IT sec của bank rồi. Xem cách trình bày , sử dụng thư viện, ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,632
170,738
Latest member
Stich32123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom